Sử 12 Việt Nam và ASEAN

Thảo luận trong 'Các nước Châu Á, Phi và Mĩ La Tinh' bắt đầu bởi rainbow dragon, 24 Tháng mười 2018.

Lượt xem: 275

1. rainbow dragon

rainbow dragon Học sinh Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Vì sao quá trình phát triển và mở rộng của Tổ chức ASEAN gặp nhiều khó khăn?Mối quan hệ giữa Việt Nam và ASEAN

Đình Hảione_day thích bài này.
  2. thaykhonganh096@gmail.com

thaykhonganh096@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thụy khuê,tây hồ

mình nghĩ là do chiến tranh chống thực dân pháp và đế quốc mĩ,cụ thể là mâu thuẫn giữa 3 nước đông dương chođến khi có hiệp ươccs bali
    ..còn mqh...mình nghĩ là hợp tác phát triển....hiii

Đình Hải thích bài này.
  3. Thái Minh Quân

Thái Minh Quân Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Hiền

quá trình phát triển và mở rộng của Tổ chức ASEAN gặp nhiều khó khăn trong giai đoạn 1967 - 1991 do một số bất đồng trong quan hệ giữa các nước sáng lập đầu tiên, trong đó bất đồng lớn là vấn đề lợi ích quốc gia và chủ quyền lãnh thổ. Trong chiến tranh Việt Nam, một số nước sáng lập còn tham gia chiến đấu bên cạnh quân đội Mĩ với tư cách là đồng minh. Sau Đại thắng 1975 ở Việt Nam và hai nước anh em là Lào và Campuchia, một số quốc gia sáng lập ASEAN lại bất đồng trong "vấn đề Campuchia" và không đặt quan hệ với Việt Nam, khiến nước ta bị "đóng băng quan hệ ngoại giao" suốt thời gian dài

OnyxĐình Hải thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted