[Vật lí 12] nhóm bạn ôn tập chuẩn bị cho kì thi HSG 12

P

phamhoangsonqn

chào bạn. Mình thì cũng tháng 12 hoặc tháng 1 thì thi. Rất mong sẽ trao đổi với bạn đc nhìu

M

muoiduong

mình cũng thích học lý cho mình tham ra với.......... ta bắt đầu thôi nhỉ

M

muoiduong

ủa sao ko thấy ai nói j hết vậy, ta bắt đầu đi chứ! đầu tiên cho mình hỏi: nội dung thi HSG vào phần, chương nào vậy bạn, mình rất muốn biết để tiện cho việc ôn

T

trueblue13

Thi hsg lớp 12 nghe nói là khá toàn diện vì là thi tầm tỉnh , tp trở lên nên ko j` có thể bỏ qua

H

Help_physics

Anh tham gia với, chúng ta nên bắt đầu từ đâu nhỉ? Làm bài tập hay là chỉ trao đổi như vậy thôi?

O

oack

ôi hay thế ^^! toàn người giỏi :) nhưng mà lập nhóm đâu chỉ để nói cho tham gia với ^^! a help là đàn anh nên mình nghĩ a ấy chỉ đạo cho ^^! e nghĩ a nên post các đề thi tỉnh or thành phố mà những năm trước đã ra :) rồi các bạn cùng giải.Sai cái j hay kĩ năng còn bị sao thì a help sẽ chỉ giúp đồng thời a cho 1 vài phương pháp giải các bài tập là đc ^^! ý kiến của mình thế thôi ^^! mình chẳng là hs giỏi ngược lại (dê ô t sắc) ^^! có j mình xem các bạn làm ^^!

T

trueblue13

ai có nguồn đề dồi dào thì send link , post những bài từ chương 4 trở về trước đã , post mấy bài học sau chưa làm , để đấy thì phí !

M

mcdat

Đóng gốp 1 bài ngắn dã man

Khi vẩy nước vào 1 thanh sắt 100 độ và 1 thanh sắt nung đỏ thì nước ở thanh nào sẽ bay hơi nhanh hơn . Giải thích

M

muoiduong

ôh. mình đồng ý với y kiến của bạn "oack" anh HELP giỏi lý em đề nghị anh làm gia sư miễn phí cho bọn em. ihihi :D vi tương lai con em chúng ta anh nhỉ, ta bắt đầu thôi anh HELP nhỉ đầu tiên anh và các bạn # ai có đề LY mấy năm trước ko đưa lên chúng ta cùng thảo luận nào nhưng mình chỉ xem thôi nha hihi :D vì mình ko giỏi lý nhưng lại rất thích học lý
nhanh nhanh nha mấy bạn ko còn nhìu thời gian đâu,

M

muoiduong

hix câu đố của mcdat hay nhỉ mình thử giải thích nha: chẳng có nước ở thanh nào bay nhanh cả vì : thanh sắt 100 độ là dc uốn cong 100 độ còn thanh săt nung đỏ thì là thanh sắt nung có màu đỏ vậy => chả có cái nào ... cả. :D
hihi hơi bị chập mạch 1 chút nói vậy cho vui thôi chứ mình chẳng bít j đâu hiih
đừng bảo mình "crazy" nha hihi

M

mcdat

hix câu đố của mcdat hay nhỉ mình thử giải thích nha: chẳng có nước ở thanh nào bay nhanh cả vì : thanh sắt 100 độ là dc uốn cong 100 độ còn thanh săt nung đỏ thì là thanh sắt nung có màu đỏ vậy => chả có cái nào ... cả. :D
hihi hơi bị chập mạch 1 chút nói vậy cho vui thôi chứ mình chẳng bít j đâu hiih
đừng bảo mình "crazy" nha hihi

Trời hỡi, câu này mình hỏi nghiêm túc mà

Màu đỏ là tự cậu nói nha ;))

T

trueblue13

thực tế trong đề thi HSG ít bài hỏi về hiện tượng và giải thích nhưng đã hỏi thì trả lời thử xem : đương nhiên là vẩy vào thanh sắt nung đỏ vì thanh sắt 100 độ ko đủ để làm sôi nước ( do share nhiệt năng ) còn mỗi TH kia thui !

S

soujii

thực tế trong đề thi HSG ít bài hỏi về hiện tượng và giải thích nhưng đã hỏi thì trả lời thử xem : đương nhiên là vẩy vào thanh sắt nung đỏ vì thanh sắt 100 độ ko đủ để làm sôi nước ( do share nhiệt năng ) còn mỗi TH kia thui !

nước vẫn sôi ở 100 độ đấy thôi (trước nay vẫn học như thế)

M

muoiduong

hihihi mình tưởng bạn nói đùa chứ vậy trả lời lại nha: theo mình thì thanh sắt nung đỏ làm bay hơi nhanh hơn vì có nhiệt độ cao hơn, đúng ko bạn, mấy cái phần nhiệt này mình chịu nói vậy thôi chứ mìh chẳng bít j đâu. nhưng sao ko thấy anh HELP vào tư vấn cho tụi mình nhỉ anh đây bận rồi ak, vào giúp bọn em đi chứ anh, em muốn hỏi anh HELP về phần ôn thi, chắc anh c~ có mấy bài nâng cao lý, anh có thể cho lên dd dc ko ak, rồi anh hướng dẫn cho bọn em luôn đi thank anh rất nhìu

M

mcdat

Sự việc lại trái ngược đấy true ;);)

...........................................................

Top Bottom