[Văn 7]-Bài viết số 3 - Văn biểu cảm

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchualolem_b

viết có nội dung chứ bn, sao cứ viết lung tung thế, cần thì nói còn góp ý cứ tự nhiên hoặc giúp đỡ thì hoan nghênh

L

lovetrain

hì mình làm bài do' roi` ne`
au le'm roi`
mai ot' cac' bn chi can` ch.bi dàn bài o nha truoc la dc roi
vao lop cac ban lam`bai theo nhng j` minh` nghi vi co dan bai roi ma
lam xong thi nho xem lai bai cho that dung' ngu phap, cach lam bai van bieu cam ng` than
nhu vay la co the lay diem 8 roi` con hay hay ko thi` con` tuy`
neu van chuong cua ban phong phu' thi` ban dc diem cao hon
chuc cac ban thanh` cong trong hoc tap voi lai nho ne cac' bn dung an cap van mau nha
nhu vay ko tot dau con bi an trung' nuâ chung ta chi xem de tham khao biet cach lam bai ma thoi
tot nhat cac ban nen xem dan bai TLV

C

congchualolem_b

hì mình làm bài do' roi` ne`
au le'm roi`
mai ot' cac' bn chi can` ch.bi dàn bài o nha truoc la dc roi
vao lop cac ban lam`bai theo nhng j` minh` nghi vi co dan bai roi ma
lam xong thi nho xem lai bai cho that dung' ngu phap, cach lam bai van bieu cam ng` than
nhu vay la co the lay diem 8 roi` con hay hay ko thi` con` tuy`
neu van chuong cua ban phong phu' thi` ban dc diem cao hon
chuc cac ban thanh` cong trong hoc tap voi lai nho ne cac' bn dung an cap van mau nha
nhu vay ko tot dau con bi an trung' nuâ chung ta chi xem de tham khao biet cach lam bai ma thoi
tot nhat cac ban nen xem dan bai TLV

bn nè, giùm ơn viết có dấu, tớ đọc k nổi bn àh =.= mờ mắt luôn rồi >"<

L

lovetrain

hi` mình mới đánh xong bài này thì mới thấy ban nhắc nhở ở bên trang kia
xin lỗi nhe! mà bạn thấy mình nhận xét có được không? có đủ hiệu quả cho các bạn chúng mình không?

C

congchualolem_b

đúng đó, ý kiến của bn rất chính xác, tớ cũng k thích viện hở 1 tí là văn mẫu mà phải tự lực, cái gì do mình làm vẫn tốt hơn cả

Q

quangduy1088

Trời ơi!!!!!!!!!!!Bảo chép bài này thì chắc chắn o đ oy vì nó là bài văn nổi tiếng trên mạng,ai mà hok bít.Mình từng post bài này lên diễn đàn cho mọi ng cùng đọc oy đó.Thầy cô mà hok bít bài này ah?Đừng dại gì mà chép

mấy thầy cô trường của tui nghe lắm không biết xài máy vi tính nữa làm gì mà biết. nhưng tui cũng không muốn chép vì dài quá mà tui hoc dỡ nên các bạn của tui nghi ngờ đó

A

angle_lovely_teddy

bai` vÝt cña minh` hỏng den noi nao dau nha
nhung bi co jiao chinh sua hoi nhiu
vi minh výt ve` ong ngoai
co ai výt jiong minh hong

S

seagirl_41119

kĩ bình thường thui,nên nhắc nhở mọi ng thườn xuyên để rút kinh nghiệm lần sau,kẻo bị MOD bắt đó

B

beponkute

a đúng rồi tôi có 1 cái mở bài này:
Trong cuộc sống hằng ngày, có bao nhiêu người đáng để chúng ta thương yêu và dành nhiều tình cảm. Nhưng đã bao giò bạn nghĩ rằng, người thân yêu nhất của bạn la ai chưa? Với mọi người câu trả lời ấy có thể là ......
bạn tự nghĩ nhé mình chỉ kêu dc có thế thôi

C

congchualolem_b

cái này là nói về ng mình thương yêu mà, sao lại "có thể là" chứ,với lại nói như thế lời văn k tự nhiên cho lắm, tốt nhất k nên nói trực tiếp và dùng các từ như "là,đó" nghe sao giống nghị luận

S

seagirl_41119

ai giúp mình zới đang bí nè!tớ đang muốn viết về người mẹ nhưng chưa bít diễn đạt ra sao cả

Mình có thể gợi ý cho bn
Tuy h đây đã là một học sinh cấp 2 rùi nhưng tôi vẫn vụng về,vẫn cần sự giúp đỡ của một ng phụ nữ.Ng phụ nữ đó luôn coi tôi là trẻ con,cái j cũng chăm lo từng chút một.Tôi thấy mình như một tiểu thư trong mắt ng phụ nữ đó.Ng phụ nữ chưa bao h hết yêu thương tôi ,k ngừng chăm lo cho tôi.Ng đó hok ai khác chính là mẹ tôi-ng mang lại một tình cảm mẫu tử thiêng liêng với cả cuộc đời tôi.
....
Phần thân bài bn hãy bộc lộ tình cảm với mẹ,kể về một kỉ niệm với mẹ
kết bài thì chốt lại bài viết một cách khái quát nhất

S

stptncm

Hi!cac ban lam van bieu cam ve bai van so 3 chua.minh chua lam bai day,minh cam thay bai lay minh xe duoc diem kem.cac ban giup minh voi di ma

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom