[văn 6]Văn mấu lớp 6

M

minhthao_smart

Ai cũng đúng cả...............chúng ta chỉ nên đọc văn mẫu để tham khảo thôi chứ ko nên lợi dụng nó mà đối phó với thây cô

C

congchuathuytinh142

Mấy bạn cứ đôi co hoài mệt quá!Theo mình thì văn mẫu có mặt lợi của nó nhưng cũng có mặt hại của nó!
Lạm dụng quá thì không tốt nhưng những lúc ta bí quá cũng có thể tham khảo vài câu trong đó! Cô giáo lớp mình thì bảo: "Những em nào còn íu văn (Tất nhiên là không có mình:D) thì nên về nhà tu bổ lại kiến thức! Các em cũng có thể tham khảo vào các sách văn mẫu nhưng đừng lạm dụng quá! Tốt nhất các em nên dựa vào vốn kiến thức học được ở lớp cũng như ở nhà và kể cả ở lớp học thêm nữa! Nếu có thể biết cách làm như thế thì văn học đối với các em không như giải 1 bài toán khó đâu!"
Mình thấy cô nói thế cũng đúng nên post bài lên xem thử các bạn có đồng tình ý kiến với mình (phải là của cô giáo mình) không!Nếu đồng ý thì các bạn thanks dùm cái nha!!:D:D:D

D

dangvaphuc

Cậu cứ làm đi !Tôi tin cậu mà.Mẹ tả đễ lắm , chỉ cần hiểu về mẹ và ôn lại kiến thức đã học , chắc chắn bạn sẽ làm được!

B

bupbexinhdep_11

Ai giải giúp bài này với
Đề: Tả cảnh làng xóm trong những ngày mùa bận rộn
Tôi cần gấp lắm

* Chú ý ko gõ chữ đỏ

Last edited by a moderator:
N

n_g_o_c_a_n_h

am cung chang gioi van cho lam nhung cung chang toi
boi am chua tung doc bat cu mot quyen van nao
:D:):D:)

N

n_g_o_c_a_n_h

tu lop 1 den gio mama bat toi di hoc them van thoi chu co mua cho quyen van mau nao dau
hik!hik:(

X

xucxichheoboo

Văn mấu không hẳn là xấu. Dùng nó để tham khảo cũng rất tốt mà.
Em nghĩ là mình mất công type hàng tiếng đồng hồ cũng xứng đáng được CẢM ƠN lắm chứ.
Vả lại, ngày nào Việt Nam không còn văn mấu, em nghĩ ngày đó VN sẽ hết HS giỏi văn.
Bạn ui.Mình đọc văn rùi.Sao bạn viết ngôn ngữ đó mình ko hiểu gì hết???Cái ngôn ngữ trong mấy bài văn đó>>.<<

C

congchutranghong_94

sao ko đọc được thế
cần phải download thêm phần mền nào thì mới đọc được vậy
e ko đọc được j cả

C

caongoc0303

Giúp em với :( thứ 2 em nộp rồi :(
Bài văn kể về 1 người bạn mới quen :(

K

kobitten

bài viết của chị hay lắm , đúng bài em cần tìm .... em rất like
Mỗi cái là chị ko post trực tiếp lên được :(

L

lehui1993

Tập làm văn số 6 tả mẹ, ai giúp tui với, thanks trước nha.

H

hotboy99

[FONT=&quot]"Nếu không còn văn mấu, thì cũng đâu có HSG, đúng không shj?" Không đúng![/FONT]
[FONT=&quot]1. Một người có khả năng cảm thụ tốt, chỉ cần hướng dẫn của thầy cô và sự sáng tạo của mình, cũng có thể cảm thụ tốt tác phẩm.[/FONT]
[FONT=&quot]2. Muốn học hỏi sự cảm thụ của người khác có thể đọc các quyển bình văn, không nhất thiết phải đọc văn mẫu.[/FONT]
[FONT=&quot]3. Làm văn không chỉ có cảm thụ mà còn diễn đạt. Cách diễn đạt có thể học từ ngay trong các tác phẩm.[/FONT]

[FONT=&quot]Không có Văn mẫu, có thể có ít học sinh được điểm cao môn Văn hơn.[/FONT]
[FONT=&quot]Nhưng có ít HSG Văn hơn hay không, thì không chắc đâu Mai.[/FONT]

[FONT=&quot]Tái bút: Am hông phải HSG Văn :D. [/FONT]

Em nghĩ như vậy là ko sai. Yếu tố của một học sinh giỏi văn bắt nguồn từ trong tâm trí của mỗi người. Không phải ai cũng giỏi văn cả. Văn mẫu chỉ là 1 trong những dụng cụ giúp các học sinh có thể tìm hiểu sâu xa hơn về cảm thụ văn học hay bất cử 1 loại bài văn nào khác. Đúng ko :D

>>> Em chú ý viết bài có dấu nhé.

Top Bottom