Ngoại ngữ Từ vựng tiếng Anh mỗi ngày

Nguyễn Quang Thắng

Banned
Banned
3 Tháng năm 2017
211
133
61
Bình Định
THCS Phước Lộc
Minigame đã ra lò các bạn ơi:Tuzki10
Mọi người cùng vào tham gia để kiểm tra từ mới mình đã học hôm trước nhé!JFBQ00158070207A
Kết quả của các bạn mình sẽ tổng hợp lại và sắp xếp theo thứ tự điểm từ cao xuống thấp.
Cùng bắt đầu thôi nào:

Hãy sắp xếp lại các chữ cái trong từ sai sau để tạo thành một từ chính xác và ghi nghĩa của từ bạn vừa sắp xếp được (bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh).
1. edteba ---
2. dreitc ---
3. dlioamp ---
4. dimossain ---
5. pacusm ---
6. aamdiec ---
7. dsstairtoine ---
Thang điểm chấm: 49 điểm

• Mỗi từ sắp xếp đúng : 2 điểm / từ
  • Nghĩa tiếng Việt đúng : 2 điểm/ từ
  • Nghĩa tiếng Anh đúng : 3 điểm / từ
Các bạn cố gắng đừng xem lại từ trong topic trước nhé! Minigame này chỉ để test lại vốn từ của các bạn chứ không quan trọng tính chất thắng thua, nên hãy làm hết sức mình, không nhất thiết phải làm đúng đủ 100%. Càng xem lại topic trước thì càng bất lợi cho bạn đấy!!
Cố gắng lên...:Chuothong10
1. debate: cuộc tranh luận-A fierce in a subject that many people with different perspectives participate
2: credit: chứng nhận- A complete component of a education
3. diploma: bằng cấp- A text was written by the community for a that you have pass a personal period or complete the program
4. admission : sự cấp phép- accept for a location
5. campus: khu sân bãi -The building house of the community and the fields are around them
6. academic : Có tính chất học thuật. - Associated the school of school, school high school and university or related to the learning file and consult, not with skills
7. dissertation: luận văn- A section length of a subject specific subject, primary is than one of a must be complete to be recognized level at a high school

Last edited:
  • Like
Reactions: anime1234567

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Mọi người cùng vào tham gia để kiểm tra từ mới mình đã học hôm trước nhé!JFBQ00158070207A
Kết quả của các bạn mình sẽ tổng hợp lại và sắp xếp theo thứ tự điểm từ cao xuống thấp.
Cùng bắt đầu thôi nào:

Hãy sắp xếp lại các chữ cái trong từ sai sau để tạo thành một từ chính xác và ghi nghĩa của từ bạn vừa sắp xếp được (bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh).
1. edteba ---
2. dreitc ---
3. dlioamp ---
4. dimossain ---
5. pacusm ---
6. aamdiec ---
7. dsstairtoine ---
Thang điểm chấm: 49 điểm

Các bạn cố gắng đừng xem lại từ trong topic trước nhé! Minigame này chỉ để test lại vốn từ của các bạn chứ không quan trọng tính chất thắng thua, nên hãy làm hết sức mình, không nhất thiết phải làm đúng đủ 100%. Càng xem lại topic trước thì càng bất lợi cho bạn đấy!!
1. debate: tranh biện- discuss a subject in a formal way.
2.credit: chứng nhận-a successfully completed part of a higher education course.
3.diploma: bằng cấp- a document given by a college or university to show that you have passed a particular exam or finished your studies.
4.admission: cấp phép nhập học- permission to enter a place
5.campus: khu sân bãi- the buildings of a college or university and the land that surrounds them.
6.academic: có tính học thuật- relating to schools, colleges, and universities, or connected with studying and thinking, not with practical skills
7.dissertation: luận văn-a long piece of writing on a particular subject, especially one that is done in order to receive a degree at college or university

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
[ THÔNG BÁO]
Minigame sẽ đóng lại vào đúng 19h45' thứ Sáu( 17/8), các bạn hãy nhanh tay tham gia để nhận được lời nhận xét và lời khuyên đúng nhất nhé!!

ARMY of BangTan

Học sinh
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
58
32
21
16
Bến Tre
Seoul National University
Cùng bắt đầu thôi nào:

1. edteba ---
2. dreitc ---
3. dlioamp ---
4. dimossain ---
5. pacusm ---
6. aamdiec ---
7. dsstairtoine ---
Thang điểm chấm: 35 điểm

1. edteba --- Debate : Cuộc tranh luận
2. dreitc --- Credit : Chứng nhận
3. dlioamp --- Diploma : Bằng cấp
4. dimossain --- Admission : Sự chấp nhận
5. pacusm --- Campus : Sân trường
6. aamdiec --- Academic : Học thuật
7. dsstairtoine --- Disssertation : Luận văn

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
1.debated - tranh luận - argue about (a subject), especially in a formal manner.
2.direct - thẳng thắn - extending or moving from one place to another by the shortest way without changing direction or stopping.
3.diploma - bằng cấp - a certificate awarded by an educational establishment to show that someone has successfully completed a course of study.
4.admission - nhận vào - a statement acknowledging the truth of something or the process or fact of entering or being allowed to enter a place, organization, or institution.
5.campus - khuôn viên - the grounds and buildings of a university or college.
6.academic - học tập - of or relating to education and scholarship or not of practical relevance; of only theoretical interest.
7.dissertation - luận án,văn - a long essay on a particular subject, especially one written as a requirement for the Doctor of Philosophy degree.
(chả biết có đúng k bạn chấm điểm cho mik nha!)
:rongcon10:rongcon10:rongcon1
Điểm của bạn: 30/ 35
Lời góp ý: Câu 2 bạn đã sắp xếp thành một từ hoàn toàn chính xác, tuy nhiên ở đây mình có nói rằng là từ trong topic 1 hay Chủ đề Giáo dục, mà từ số 2 của bạ lại không hoàn toàn liên quan đến chủ đề mình đề cập đến. Vậy nên bạn đã bị trừ 5 điểm.

• Like
Reactions: Thành Viên Mới

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
1. debate: cuộc tranh luận-A fierce in a subject that many people with different perspectives participate
2: credit: chứng nhận- A complete component of a education
3. diploma: bằng cấp- A text was written by the community for a that you have pass a personal period or complete the program
4. admission : sự cấp phép- accept for a location
5. campus: khu sân bãi -The building house of the community and the fields are around them
6. academic : Có tính chất học thuật. - Associated the school of school, school high school and university or related to the learning file and consult, not with skills
7. dissertation: luận văn- A section length of a subject specific subject, primary is than one of a must be complete to be recognized level at a high school
Điểm của bạn:29 / 35
Lời khuyên: Ở câu 3, cụm từ " complete the program"về cấu trúc thì không hề sai, nhưng về ý nghĩa thì dễ khiến người đọc hiểu sai, nên ghi rõ ràng là "complete your learning program". Câu số 5 bạn cũng nên ghi là " the lands" chứ không nên ghi "the fields".

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
1. edteba --- Debate : Cuộc tranh luận
2. dreitc --- Credit : Chứng nhận
3. dlioamp --- Diploma : Bằng cấp
4. dimossain --- Admission : Sự chấp nhận
5. pacusm --- Campus : Sân trường
6. aamdiec --- Academic : Học thuật
7. dsstairtoine --- Disssertation : Luận văn
Điểm của bạn: 28/ 35
Lời nhận xét: Em làm bài đúng 100%, tuy nhiên, chị nghĩ em nên học cả nghĩa tiếng Anh nữa thì điểm sẽ cao hơn đấy!!:)

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
1. debate: tranh biện- discuss a subject in a formal way.
2.credit: chứng nhận-a successfully completed part of a higher education course.
3.diploma: bằng cấp- a document given by a college or university to show that you have passed a particular exam or finished your studies.
4.admission: cấp phép nhập học- permission to enter a place
5.campus: khu sân bãi- the buildings of a college or university and the land that surrounds them.
6.academic: có tính học thuật- relating to schools, colleges, and universities, or connected with studying and thinking, not with practical skills
7.dissertation: luận văn-a long piece of writing on a particular subject, especially one that is done in order to receive a degree at college or university
Điểm của bạn: 35/35
Lời nhận xét: Không còn gì để nói...JFBQ00184070402A

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
Bạn @Diệp Ngọc Tuyên và bạn @anime1234567 đã xem qua minigame chưa nhỉ? Cùng tham gia nhé!!
Cùng bắt đầu thôi nào:

1. edteba ---
2. dreitc ---
3. dlioamp ---
4. dimossain ---
5. pacusm ---
6. aamdiec ---
7. dsstairtoine ---
Thang điểm chấm: 35 điểm

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
1. edteba --- debate ---- suy nghĩ
2. dreitc --- direct ----- thẳng thắn
3. dlioamp --- diploma --------- chứng chỉ
4. dimossain --- admission ------- sự thu thập
5. pacusm --- campus --- khuôn viên trường học
6. aamdiec --- mình chịu ý ....
7. dsstairtoine --- dissertation -- bàn luận
p/s mình không nhận được thông báo

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
[THÔNG BÁO]
DO CÓ VÀI BẠN PHẢN ÁNH VỚI MÌNH LÀ KHÔNG NHẬN ĐƯỢC THÔNG BÁO TỪ TOPIC NÀY NÊN NẾU BẠN LÀ MỘT TRONG NHỮNG NGƯỜI ĐÓ THÌ HÃY BÁO CHO MÌNH TRÊN TRANG CÁ NHÂN ĐỂ MÌNH HỖ TRỢ CÁC BẠN MỘT CÁCH TỐT NHẤT NHÉ.

Riana Arika

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng tám 2018
433
334
66
Thái Nguyên
Trường đại học quốc tế Nhật Bản - IUJ , Tokyo
1. Edteba --- Debate : Cuộc tranh luận => Argue about a subject, especially in a formal manner
2. Dreitc --- Credit : Chứng nhận => A successfully completed part of a higher education course
3. Dlioamp --- Diploma : Bằng cấp => A certificate awarded by an educational establishment to show that someone has successfully completed a course of study.
4. Imossain --- Admission : Nhận vào => A statement acknowledging the truth of something :)
5. Pacusm --- Campus : Khuôn viên => The grounds and buildings of a university or college.
6. Amdiec --- Academic : Có tính học thuật => A teacher or scholar in a college or institute of higher education.
7. Dsstairtoine --- Disssertation : Luận văn => A long essay on a particular subject, especially one written as a requirement for the Doctor of Philosophy degree.

Nguyễn Linh_2006

Cựu Mod Hóa
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
4,076
12,758
951
Nam Định
THPT chuyên Lê Hồng Phong
Top Bottom