[TRUYỆN DÀI] Chuyện Tình Chàng Trai Cô Đơn

Lens Hàn

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng bảy 2017
34
37
6
Hưng Yên
Đúng như đã hẹn, chiều nay mình xuất bản chapter thứ 4 nhé. Mong sẽ không phụ lòng mong đợi của tất cả các độc giả.Mong rằng chapter thứ 4 này sẽ không phụ lại sự yêu quý của các bạn. Cũng như các chapter trước, mình mong chapter này sẽ nhận được thật nhiều phản hồ, nhận xét để mình cải tiến cho những chapter sau đó. Cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ hết mình nhé!!!
@Tony Time @Shenn @nguyentrongtam7379@gmail.com @Ng.Klinh @Lens Hàn @Victoriquedeblois @Phương Vy @Tuấn Anh Phan Nguyễn @thanhbinh221 @Tú Linh @Nấm Luz :3 @www.ngocanh@gmail.com

CHAPTER 4

Vậy là đã qua một tuần. Cậu Minh giờ phải quay về miền Nam để tiếp tục sự nghiệp còn dang dở của mình ở đó.

Ngày cậu đi là một ngày mưa. Cơn mưa không phải quá lớn và cũng không liên tục. Những giọt mưa liên tiếp rơi xuống những tầng lá nhãn gần cửa sổ phòng tôi. Tôi giúp cậu sắp xếp đồ đạc để cậu lên đường cho kịp giờ. Sau khi dọn xong đồ cho cậu, tôi cũng quay sang để dọn lại bàn học và chuẩn bị sách vở để đến trường.

Khi tôi bưng bữa sáng lên phòng cho cậu thì thấy cậu đang loay hoay một cái gì đó. Tôi lại gần thì mới phát hiện ra đó là một chiếc cốc. Chiếc cốc đó được sơn một màu đỏ tươi trông rất đẹp. Bên cạnh cái quai cầm được khắc rất tỉ mì là hình của hai con gấu rất đẹp, chúng nắm tay và tựa vào vai nhau. Tuy nhiên, điều đặc biệt đó là… chiếc cốc ấy bị sứt, một miếng sứt khá lớn trên miệng cốc. Thấy vậy tôi hỏi cậu:

- Cậu ơi, cậu cầm chiếc cốc sứt đó làm gì vậy ạ?

- À không có gì đâu con- cậu vừa nói vừa lau những giọt nước mắt đang trực chờ lăn trên hai gò má- chỉ là một kỉ vật duy nhất còn sót lại về ngày ấy mà thôi.

Cậu đặt chiếc cốc xuống chỗ bàn học của mình và lại đỡ cho tôi. Trong lúc chờ cậu dùng xong bữa sáng, tôi đi lại bàn học của mình và kiểm tra lại sách vở. Sau khi cậu dùng xong bữa sáng, cậu cầm va li và tạm biệt tôi để ra xe taxi đang chờ ở ngoài cổng. Nhưng chưa bước ra cửa phòng, tôi đã vội vàng gọi cậu lại:

- Cậu ơi, cậu còn để quên cái cốc này…

- Con cho cậu để lại chiếc cốc ở đó nhé, cậu nhờ con giữ gìn nó cẩn thận giùm cậu. Mà còn nữa, chuyện cậu kể với con, con đừng kể với ai nhé, coi đây là bí mật của hai chúng ta. Con hứa với cậu chứ?

- Vâng con hứa ạ.

Cậu gật đầu, mỉm cười và bước hẳn ra khỏi căn phòng của tôi. Tôi nhìn lại chiếc cốc, chiếc cốc đã sứt ấy. Chiếc cốc thật giản dị và cũng chứa đầy bao tình cảm, bao kí ức về một chuyện tình, một chuyện tình mà chưa được xã hội này chấp nhận ấy. Và quả thực, khi tôi nhìn vào chiếc cốc ấy, trong tôi tự dưng cũng có một khoảng trống, một khoảng lặng nào đó mà tôi chưa biết nó thể hiện điều gì.

Tôi lại bắt đầu đến trường như bao ngày khác, vẫn không gian ấy, vẫn con đường ấy, vẫn chiếc xe đạp cũ của mình. Thế nhưng, giờ đây trên đường tôi không còn chỉ nghĩ về Dương nữa, tôi bắt đầu suy nghĩ về tình cảm của mình. “Đôi lúc con cứ thử tự hỏi lòng mình xem liệu có thực sự mình thích họ hay không, hay nó chỉ là một sự biến tướng của một tình cảm khác làm ta mù quáng tưởng rằng chúng ta đang yêu họ.” câu nói ấy của cậu làm tôi luôn suy nghĩ. Là tình yêu thực sự hay là tình cảm khác đã làm tôi mù quáng, tôi thực sự chưa thể tìm ra câu trả lời.

Tôi cứ miên man suy nghĩ đến nỗi tôi đến trường từ lúc nào mà không hay biết. Tôi bước vào lớp và ngồi ngay xuống ghế mà chưa bỏ cặp xuống. Tôi chống cằm lên tay và suy nghĩ một hồi rất lâu. Tôi bắt đầu nhớ về ngày xưa, khi tôi còn học cấp hai. Tôi chợt nghĩ đến rằng hồi đó tôi chưa hề thích hay để ý đến bất kì một cô gái nào. Suốt ngày tôi chỉ chơi cùng với lũ con trai vì tôi cảm thấy gần gũi và thu hút hơn. Thực sự khi nghĩ lại, cái cảm xúc khi tôi gần Dương và khi tôi đi chơi cùng lũ con trai trước kia thực sự khác hẳn. Tôi lúc này bắt đầu lo lắng liệu có lẽ nào tôi cũng giống cậu Minh hay không? Chẳng lẽ cái cảm xúc khi tôi gần Dương chỉ là cảm xúc khi đã quá lâu rồi mới hiểu thể nào là sự quan tâm?

Chiều đó, tôi hẹn với Dương cùng nhau đi Thư viện đến mượn sách. Chúng tôi đã hẹn từ nhau từ lâu mà cả hai chưa có dịp nào để đi cả. Chúng tôi đợi nhau ở công viên Văn Lang và cùng nhau đi bộ vì từ chỗ đó đến thư viện cũng gần. Buổi chiều những ngày tháng hai thật mát mẻ. Không khí bắt đầu ấm áp hơn. Những con gió xuân bắt đầu len lỏi đến từng chiếc lá non. Những tiếng chim bắt đầu cất tiếng hót đầu tiên sau một mùa đông giá lạnh tránh rét. Sự sống dường như lại bắt đầu đâm chồi, mơn mởn sau những tháng ngày kìm kẹp trong chiếc lồng của sự lạnh giá.

Hai chúng tôi vừa đi vừa nói chuyện về những cuốn sách có trong thư viện. Đó là thư viện của tỉnh. Nó chẳng hề quá lớn nhưng nó là một kho tàng sách quý giá. Trong đó có những loại sách mà tôi chưa hề nhìn thấy bao giờ. Ngay khi chúng tôi bước chân vào cửa thư viện, chúng tôi đã sà ngay vào hàng sách “Tiểu Thuyết và Văn Học” được đặt ngay ngắn ngay tại lối ra của Phòng Sách. Nào là truyện của Nam Cao, thơ Xuân Quỳnh, thơ Xuân Diệu,… tất cả thật hấp dẫn. Tôi và Dương đắn đo chọn lấy một cuốn vào vào Phòng đọc để thưởng thức.

Chúng tôi ngồi đọc đến bốn giờ chiều. Cả hai chúng tôi đều mượn sách mang về. Cả hai chúng tôi đều vừa đi vừa nói chuyện rất vui vẻ. Hai chúng tôi kể cho nhau nghe những chi tiết hay trong sách một cách thích thú. Về đến gần nhà mình, hai chúng tôi vẫy tay tạm biệt nhau. Đột nhiên, trong đầu tôi lại lóe lên một suy nghĩ. Tôi cố chạy theo Dương và gọi cậu ấy lại. Thấy tôi gọi, cậu ấy ngoái lại:

- Ơ có chuyện gì vậy?

- Tối nay cậu có rảnh không?

- Ừ, tối nay tớ rảnh này, bài tập về nhà tớ tranh thủ làm xong hết cả rồi.

- Vậy tối nay tớ hẹn cậu ra chỗ hồ gần công viên nhé, tớ có chuyện cần nói.

- Cũng được thôi, tám giờ nhé, đừng muộn đấy

Cậu kẽ vuốt nhẹ mái tóc của mình, mỉm cười và bước đi. Trong lòng tôi lúc đó cứ nôn nao, chẳng hiểu lí do tại sao.
chap này hơi ngắn nha!!!!! bạn rất có năng khiếu viết truyện, nhớ tham gia CLB thơ văn nha @vuhoangnam2001 !!!

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
À, tiện đây, anh gửi luôn cho em yêu cầu ảnh hoặc ảnh gốc dọc, ngang phù hợp để em làm cái bìa cho bắt mắt :p
Vậy tốt hơn đấy, tác giả nào mà chả muốn truyện có cái bìa lung linh :p

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Em vừa mới đọc xong :p Không kìm được mong muốn ghi ra cảm nhận :v Cơ mà lạ, tận gần chục người like mà không có lấy cái nhận xét là sao :v
Ờm, đi vào vấn đề chính :p
Về nội dung, anh làm rất tốt :v Em rất thích :p Anh cho thấy tâm tư của một cậu học sinh lần đầu biết rung động về tình cảm của mình. Đó là cái tinh tế :p NHưng mà nếu em là ''tôi'', em sẽ ''cứ yêu đi vì cuộc đời cho phép'' Haha :p Thực ra đó là tùy người thôi, chắc bạn nam kia ảnh hưởng bới ông chú già nội tâm ><
Về hình thức, khoản này em rất muốn phát điên :v
Anh có quá trời lỗi lặp từ: chiếc cốc, hai chúng tôi, dùng xong bữa sáng... :p Anh thật sự nên xem lại và sửa ngay :p
Ờ mà em thấy hình như anh đánh rơi một cái gì đó thì phải :v Nếu như một, hai chương đầu anh nói nhiều hơn về cô gái trong mắt nhân vật ''tôi'' thì đến nay chỉ có những hành động, em không biết mình có nên phán là bạn nữ ấy đang nhạt đi hay không? Tại chương trước anh nói nhiều về câu chuyện của ông chú, có liên tưởng một phần tới Dương nên có thể cứu vớt :p
Chương này của anh khá ngắn, em đếm được 1185 chữ :p Yêu cầu tối thiểu cần thiết cho một chương truyện thường gặp hiền nay là 2 nghìn chữ mỗi chương. Như vậy vẫn là hơi ít. Em gặp nhiều truyện một chương có tới 3 đến 5 nghìn chữ hoặc hơn cơ :) Em ban đầu nhìn vào thì e là anh không truyền tải được cái gì ra hồn, nhưng anh thấy đấy, em nói là nó khá tốt.
Câu chuyện đã có những bước ngoặt mới. Về lâu về dài thì em đã nói ở chương 3, anh nên phát triển thêm.
Vậy nhé, chúc may mắn!
Vẫn chỉ có @Shenn là người hay đưa ra nhận xét nhất hehe. Quả thực là càng chapter sau thì càng hiếm nhận xét mới kì. Rồi anh xin chốt lại vấn đề như sau:
Anh rất cảm ơn vì lời động viên về nội dung. Thực ra vì công việc nên thực sự chapter này anh chưa thực sư nhập tâm vào nhận vật lắm nên cố gắng ở chap sau a sẽ chú ý hơn vậy :D
Còn về cái việc lặp thì anh cũng "cạn từ" luôn rồi, vơi cả có một vài trường hợp a cố tình nhắc lại nhiều lần để nhấn mạnh vào cái ý nghĩa, điển hình là chiếc cốc, hoặc cuốn sách, v.v. Anh đang rất mong một ai đó sẽ hiểu được cái ý nghĩa sâu xa từ những hình tượng đó, không chỉ ở chap này mà còn ở chap trước đó
Còn cái vấn đề nhân vật Dương thì ở chap sau em sẽ hiểu được ý đồ của anh rằng tại sao lại như vậy, anh không hiện nói bây giờ :)
Vấn đề ngắn thì đó cũng là sự sắp đặt của anh, anh không muốn nó dài như những chap trước vì anh thấy những chap trước tuy dài nhưng có nhiều bạn đọc lướt, chưa tìm hiểu những mạch ý, những hàm ý sâu xa anh muốn gửi qua những chi tiết đó. Hơn nữa, đôi lúc quá dài, có nhiều bạn cũng nản (có người từng chia sẻ với anh như vậy). Anh cũng thấy nó hợp lí. Thế nên ở chap này anh quyết sẽ để cho nó ngắn vừa phải, nhằm để cho các bạn có thể đọc kĩ hơn cũng như là phù hợp với một vài bạn "lười đọc" hơn.
chap này hơi ngắn nha!!!!! bạn rất có năng khiếu viết truyện, nhớ tham gia CLB thơ văn nha @vuhoangnam2001 !!!
Như mình đã nói với @Shenn đấy, bạn chịu khó đọc lại bên trên hộ mình nhé :) Còn CLB Thơ Văn thì mình cũng muốn tham gia lắm nhưng sợ là không tham gia được đầy đủ, ảnh hưởng đến công việc của CLB. Hơn nữa, mình đang làm bên thư kí- biên tập nội dung của CLB Tiếng Anh nên công việc cũng khá nặng, e là không thể tham gia :)
À, tiện đây, anh gửi luôn cho em yêu cầu ảnh hoặc ảnh gốc dọc, ngang phù hợp để em làm cái bìa cho bắt mắt :p
Vậy tốt hơn đấy, tác giả nào mà chả muốn truyện có cái bìa lung linh :p
Haha anh cũng muốn có bìa lắm nhưng mà chẳng biết làm sao. Có gì inbox Facebook cho anh nhé

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Vẫn chỉ có @Shenn là người hay đưa ra nhận xét nhất hehe. Quả thực là càng chapter sau thì càng hiếm nhận xét mới kì. Rồi anh xin chốt lại vấn đề như sau:
Anh rất cảm ơn vì lời động viên về nội dung. Thực ra vì công việc nên thực sự chapter này anh chưa thực sư nhập tâm vào nhận vật lắm nên cố gắng ở chap sau a sẽ chú ý hơn vậy :D
Còn về cái việc lặp thì anh cũng "cạn từ" luôn rồi, vơi cả có một vài trường hợp a cố tình nhắc lại nhiều lần để nhấn mạnh vào cái ý nghĩa, điển hình là chiếc cốc, hoặc cuốn sách, v.v. Anh đang rất mong một ai đó sẽ hiểu được cái ý nghĩa sâu xa từ những hình tượng đó, không chỉ ở chap này mà còn ở chap trước đó
Còn cái vấn đề nhân vật Dương thì ở chap sau em sẽ hiểu được ý đồ của anh rằng tại sao lại như vậy, anh không hiện nói bây giờ :)
Vấn đề ngắn thì đó cũng là sự sắp đặt của anh, anh không muốn nó dài như những chap trước vì anh thấy những chap trước tuy dài nhưng có nhiều bạn đọc lướt, chưa tìm hiểu những mạch ý, những hàm ý sâu xa anh muốn gửi qua những chi tiết đó. Hơn nữa, đôi lúc quá dài, có nhiều bạn cũng nản (có người từng chia sẻ với anh như vậy). Anh cũng thấy nó hợp lí. Thế nên ở chap này anh quyết sẽ để cho nó ngắn vừa phải, nhằm để cho các bạn có thể đọc kĩ hơn cũng như là phù hợp với một vài bạn "lười đọc" hơn.

Như mình đã nói với @Shenn đấy, bạn chịu khó đọc lại bên trên hộ mình nhé :) Còn CLB Thơ Văn thì mình cũng muốn tham gia lắm nhưng sợ là không tham gia được đầy đủ, ảnh hưởng đến công việc của CLB. Hơn nữa, mình đang làm bên thư kí- biên tập nội dung của CLB Tiếng Anh nên công việc cũng khá nặng, e là không thể tham gia :)

Haha anh cũng muốn có bìa lắm nhưng mà chẳng biết làm sao. Có gì inbox Facebook cho anh nhé

Ừm, thực ra về chuyện lặp từ, nếu muốn tạo ra cái gì đó hàm ý thì anh làm vậy là hoàn toàn sai nhé :)
Anh nên phân biệt lỗi lặp với nhấn mạnh có chủ đích. Em ví dụ một sự nhấn mạnh này:
''Trước khi hơi thở cuối cùng của tôi trút xuống, cậu chủ bế tôi lên và áp vào gò má âu yếm như ngày trước. Đã lâu rồi tôi mới cảm thấy hạnh phúc đến vậy. Tôi bay bổng trong cảm giác mãn nguyện, từ từ nhìn lại thời gian một chú cún như tôi ở bên cậu.
Tôi thấy cậu dang tay bế và nhận nuôi tôi.
Tôi thấy cậu vui vẻ chạy ra sân chơi đùa cũng tôi những lúc mới đi học về.
Tôi thấy cậu thoải mái cùng tôi chơi trò ném đĩa mỗi ngày nắng đẹp.
Tôi thấy cậu mỉm cười dắt tôi đi dạo những buổi bình minh...''
Đó là em ví dụ nhé. Sự lặp từ bên trên rất đặc sắc, làm cho những kỉ niệm như cuốn phim quay chậm...
Em hiểu anh muốn nhấn mạnh cái gì, nhưng lặp từ như thế làm mạch văn cứng đờ, vấp váp :p

• Like
Reactions: Ng.Klinh

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Ừm, thực ra về chuyện lặp từ, nếu muốn tạo ra cái gì đó hàm ý thì anh làm vậy là hoàn toàn sai nhé :)
Anh nên phân biệt lỗi lặp với nhấn mạnh có chủ đích. Em ví dụ một sự nhấn mạnh này:
''Trước khi hơi thở cuối cùng của tôi trút xuống, cậu chủ bế tôi lên và áp vào gò má âu yếm như ngày trước. Đã lâu rồi tôi mới cảm thấy hạnh phúc đến vậy. Tôi bay bổng trong cảm giác mãn nguyện, từ từ nhìn lại thời gian một chú cún như tôi ở bên cậu.
Tôi thấy cậu dang tay bế và nhận nuôi tôi.
Tôi thấy cậu vui vẻ chạy ra sân chơi đùa cũng tôi những lúc mới đi học về.
Tôi thấy cậu thoải mái cùng tôi chơi trò ném đĩa mỗi ngày nắng đẹp.
Tôi thấy cậu mỉm cười dắt tôi đi dạo những buổi bình minh...''
Đó là em ví dụ nhé. Sự lặp từ bên trên rất đặc sắc, làm cho những kỉ niệm như cuốn phim quay chậm...
Em hiểu anh muốn nhấn mạnh cái gì, nhưng lặp từ như thế làm mạch văn cứng đờ, vấp váp :p
Hmm, đây cũng là một ý kiến hay cho việc nhấn mạnh một điều gì đó. Thực ra thì như anh đã nói đấy, "cạn từ" thay thế rồi, chưa biết phải làm sao. Cố gắng ở chapter sau vậy

• Like
Reactions: Ng.Klinh

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Em rất thích nội dung của truyện, nó khá tốt :)
Hóng chap mới nà :v
Haiz các bạn của tôi ơi, những độc giả chăm chỉ của tôi giờ đang đâu rồi nhỉ.:):) Chẳng để cho bạn phải chờ quá lâu để có thể đọc chap tiếp theo. Có thể nói là để ra được chap tiếp theo này mình đã mất khá nhiều công sức, chỉnh sửa khá tỉ mỉ để bù lại cho lỗi lầm cho vấn đề "ngắn" mà mọi người đã phàn nàn của chap trước đó. Ngày mai hoặc cũng có thể chiều nay, mình sẽ đăng chapter tiếp theo trong truyện dài Chuyện tình chàng trai cô đơn. Mình rất mong sẽ nhận được nhiều phản hồi từ các bạn để mình còn biết hướng cải tiến , thay vì chỉ like (vì mình không biết like là đã hoàn hảo chưa hay là còn lỗi thiếu sót điều gì cả) nhé cả nhà.
Bật mí với cả nhà là chap này là chap có độ dài dài nhất từ trước đến nay đó nhé mọi người, và cũng như là khá sướt mướt đó :D :D
À có ai muốn mình tag vào trong chap truyện tiếp theo thì nhớ nói nhé để mình còn tag, đỡ bỏ sót một ai :D:D

Last edited:

Minh Khangg1

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
270
82
94
20
Bình Định
Haiz các bạn của tôi ơi, những độc giả chăm chỉ của tôi giờ đang đâu rồi nhỉ.:):) Chẳng để cho bạn phải chờ quá lâu để có thể đọc chap tiếp theo. Có thể nói là để ra được chap tiếp theo này mình đã mất khá nhiều công sức, chỉnh sửa khá tỉ mỉ để bù lại cho lỗi lầm cho vấn đề "ngắn" mà mọi người đã phàn nàn của chap trước đó. Ngày mai hoặc cũng có thể chiều nay, mình sẽ đăng chapter tiếp theo trong truyện dài Chuyện tình chàng trai cô đơn. Mình rất mong sẽ nhận được nhiều phản hồi từ các bạn để mình còn biết hướng cải tiến , thay vì chỉ like (vì mình không biết like là đã hoàn hảo chưa hay là còn lỗi thiếu sót điều gì cả) nhé cả nhà.
À có ai muốn mình tag vào trong chap truyện tiếp theo thì nhớ nói nhé để mình còn tag, đỡ bỏ sót một ai :D:D
e nè

• Like
Reactions: vuhoangnam2001

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
Sao mà cái cách kêu ủng hộ nó bựa kinh khủng
Biết thừa rồi mà còn bày đặt:D
Me nhé
Tag đầu tiên vào :cool:

Tony Time

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
691
1,103
189
22
Bà Rịa - Vũng Tàu
Taylors College
Bật mí với cả nhà là chap này là chap có độ dài dài nhất từ trước đến nay đó nhé mọi người, và cũng như là khá sướt mướt đó :D :D
Em nữa nhé^^

• Like
Reactions: vuhoangnam2001

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Ok a sẽ tag hihi
Sao mà cái cách kêu ủng hộ nó bựa kinh khủng
Biết thừa rồi mà còn bày đặt:D
Me nhé
Tag đầu tiên vào :cool:
Đk rồi cho vơ đét luôn nhé
Ok em. Em lúc nào anh chẳng tag. Độc giả kì cựu thế cơ mà :D
À mk muốn nhắc thêm các bạn là việc mình đăng chiều hôm nay hoặc ngày mai sẽ phụ thuộc cả vào sự hưởng ứng như thế nào của tất cả các bạn đấy nhé. :D :D

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
À mk muốn nhắc thêm các bạn là việc mình đăng chiều hôm nay hoặc ngày mai sẽ phụ thuộc cả vào sự hưởng ứng như thế nào của tất cả các bạn đấy nhé. :D :D
Chắc anh sẽ có thêm độc giả mới đấy! Em khó tính không phải dễ tính đâu, nhớ tag em nha!
Mà em thích câu cuối của anh, hôm nay hay ngày mai phụ thuộc vào sự ủng hộ, anh ạ, nhấn mạnh hơn anh, tuần này hay tuần sau. Hihi :D

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Chắc anh sẽ có thêm độc giả mới đấy! Em khó tính không phải dễ tính đâu, nhớ tag em nha!
Mà em thích câu cuối của anh, hôm nay hay ngày mai phụ thuộc vào sự ủng hộ, anh ạ, nhấn mạnh hơn anh, tuần này hay tuần sau. Hihi :D
Đk. Thế thích tuàn này hay tuần sau nào :D

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Đó nghe Đạt nói gì chưa hả Linh? :D
Tuần sau post nha anh! Giờ anh học bài nà, lại còn CV của box Anh sau minigame nx, ôi , anh cx phải nghỉ ngơi chứ. Em thương anh lắm nên post từ từ thui. Phải làm cho ngta , đặc biệt chị @Ng.Klinh chờ xái cổ lun.

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
>.<
Ờm
@Ngọc Đạt
Theo tốc độ của em thì hôm nay, ngày mai, tháng sau, năm sau, thập kỷ sau.,,, rồi đến cả thế kỉ sau.......
@vuhoangnam2001
Còn theo e thì a để kiếp sau a post cũng được
Lúc đó tìm e ở đâu mà Tag vào
Chấm hết
=.=

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

vuhoangnam2001

Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
>.<
Ờm
@Ngọc Đạt
Theo tốc độ của em thì hôm nay, ngày mai, tháng sau, năm sau, thập kỷ sau.,,, rồi đến cả thế kỉ sau.......
@vuhoangnam2001
Còn theo e thì a để kiếp sau a post cũng được
Lúc đó tìm e ở đâu mà Tag vào
Chấm hết
=.=
Sợ quá Linh ơi. Thôi trở lại vấn đề chính này. Để cho thật hot mình sẽ post vào chiều hoặc tối ngày mai nhé các bạn, lúc đó các bạn online khá nhiều :D :D :D

Top Bottom