Sự kiện [Tổng hợp] Tất tần tật các cuộc thi, sự kiện, mini game, hoạt động,... đang có trên diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:Rabbit32Wow, hiện tại diễn đàn HOCMAI đang tổ chức rất nhiều hoạt động, sự kiện, mini game, cuộc thi,... và sắp tới con số này còn tăng khủng khiếp nữa:Rabbit26
:Rabbit19Nhiều bạn chắc hẳn như đang lạc vào mê cung phải không nào?:Rabbit11
:Rabbit13Đừng lo lắng nhé, mình sẽ tổng hợp và cập nhật tất tần tật vào topic này để các bạn tiện theo dõi.:Rabbit37

STT
NỘI DUNG SỰ KIỆN, CUỘC THI, HOẠT ĐỘNG
Link hoạt động
1​
Như mọi người đã thấy, thời gian gần đây box Lịch Sử - HMF đã trở lại, hoạt động khá sôi nổi với những topic học thuật phân theo từng khối lớp. Và hôm nay, cùng với sự chuyển mình của HMF, box Lịch Sử chúng tớ xin giới thiệu đến các bạn một minigame mới, hứa hẹn sẽ đem đến cho các bạn những giây phút thú vị và những kiến thức bổ ích, mang tên: "Mỗi tuần một nhân vật".
Các bạn hãy cùng mình tìm hiểu thêm về minigame này nhé! :Tonton21

chuki-gif.190898
2​
Ơ kìa…. Lướt đi đâu đấy?
Team Lý đứng đây từ chiều chờ bạn mà! :oops:

Nếu bạn đang bắt đầu rơi vào trạng thái “ghét Lý” thì hãy để chúng mình khơi dậy ngọn lửa tình yêu nàooo. ;)

Hãy mau mau cùng chúng mình “Yêu Lý lại từ đầu” bằng cách vào Topic “Tạp chí Vật Lý HMF 3” và đón đọc các số báo mới nhất mỗi tuần nhé. Ở các số của tạp chí sẽ gồm có 3 phần quan trọng sau:
  1. Vật Lý quanh ta: Những câu chuyện giải thích đời sống qua góc nhìn Vật Lý
  2. Tinh hoa: Nơi những bài toán kinh điển và các phương pháp giải bài toán Lý được hội tụ
  3. Vật lý tranh tài: nơi các bạn có thể thể hiện kiến thức của mình thông qua việc giải các bài tập Vật Lý
Nhưng còn thú vị hơn nữa là, những bạn tham gia giải bài tập và chính xác liên tiếp các tuần sẽ nhận được những món quà vô cùng giá trị và danh giá đó ^^

Vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không tham gia cùng chúng mình ngay nhỉ các bạn iu ơi ~~
3​
Nhằm giúp các bạn vừa có thể luyện trí não lại vừa có những giây phút giải trí thú vị.

Box Toán đã cho ra mắt "IQ TOÁN HỌC" - một minigame vô cùng thú vị với những phần quà không kém phần hấp dẫn - được tổ chức vào 20h30 thứ 7 hằng tuần tại box "Bảng tin - Phòng sinh hoạt chung" của box Toán.

Vậy thì còn chần chừ không nhanh tay theo dõi và cùng thử thách bản thân với những câu hỏi đầy "hack não" nhé :33
chuki___-png.185827
4​
Bạn thích hóng hớt, cập nhật và khám phá những tin tức nóng hổi trong xã hội cũng như trên diễn đàn đến với chuyên mục “Chuyển động 360”,

Bạn say mê, đắm chìm và trở thành các thám tử đi tìm kiếm những mảnh ghép đời sống hiện thực của các nhà văn tài hoa, uyên bác đến với chuyên mục “Chân dung văn học”;

Bạn phấn khởi, thưởng thức và cập nhật nhanh những phương pháp làm mở bài đỉnh của đỉnh trong chuyên mục “Góc trao đổi”

☘️ Hay ngồi lặng lẽ ngồi một góc, dỏng tai lên nghe những câu chuyện đời thường ngân nga trong từng lời thơ mộng mơ trong chuyên mục “Trà chanh chém gió”

☘️ Hay thả mình trong bản nhạc ngôn từ du dương khi thưởng thức các tiểu phẩm văn học độc nhất vô nhị của những học giả tài năng trên diễn đàn trong chuyên mục “Vẻ đẹp văn chương”

☘️ Hay hòa mình trong bầu không khí sôi động của tuổi thanh xuân khi thầm thương trộm nhớ về thần tượng được khoe ra trong chuyên mục “Bước chân thần tượng”

Còn chần chừ gì nữa mà không vào đọc TẠP CHÍ VĂN HỌC vào ngày 25 hằng tháng để tìm hiểu kĩ hơn và nhận những phần thưởng vô cũng hấp dẫn nè.
5​
Nhân vật văn học là nhân vật hư cấu, được tạo ra nhờ sự sáng tạo, làm việc miệt mài bên trang giấy của người nghệ sĩ cầm bút. Ấy nhưng giờ đây những nhân vật ấy sẽ được "hồi sinh", trở lại và tham gia tại diễn đàn mình đây.
Các bạn có đón chờ để gặp gỡ các nhân vật văn học không nào?

Cùng mình đến với sự kiện có 1 - 0 - 2 của box Văn "Nếu các nhân vật văn học tham gia diễn đàn...?" vào mỗi chủ nhật hằng tuần nhaaaa
a2-png.189739
6​
Bạn cần một nơi ghi dấu những tháng năm tuổi trẻ?
Bạn mong muốn một nơi thỏa sức sáng tạo?
Bạn muốn lặng một phút để nghe những trải lòng từ những bạn bè cùng trang lứa?

Hãy cùng tôi đến với: "HOCMAI MAGAZINES" - và cùng cảm nhận.
7​
Các bạn có niềm đam mê với môn Hóa học?
Muốn được chia sẻ kiến thức với mọi người mà lại muốn nhận HMCoin?

Cùng đến Minigame " Hỏi - Đáp cùng box Hóa" nhé
2-gif.174632
8​
Bạn cần một nơi ghi dấu những tháng năm tuổi trẻ?
Bạn mong muốn một nơi thỏa sức sáng tạo?
Bạn muốn lặng một phút để nghe những trải lòng từ những bạn bè cùng trang lứa?

Hãy cùng tôi đến với: "TẬP SAN DIỄN ĐÀN HOCMAI" - và cùng cảm nhận.
[TBODY] [/TBODY]
Các bạn hãy lưu bài viết này lại để cập nhật tin tức mới nhất nhé.

Last edited by a moderator:

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Một số hoạt động, mini game khác đang triển khai trên diễn đàn
STT
NƠI HỘI TỤ TINH HOA
Hoạt động, sự kiện
CÁC HOẠT ĐỘNG TRÊN HMF
1​
Có nhiều câu nói chỉ thoáng qua - chỉ ngắn gọn nhưng để lại trong lòng mỗi người thật nhiều suy nghĩ.

Cũng có không ít câu nói đã là nguồn động lực để chúng ta phấn đấu hơn nữa mỗi ngày.

Với HMF - Mỗi tuần một câu nói các bạn sẽ cảm nhận được tất cả. Đừng bỏ lỡ vào thứ 2 hàng tuần nhé.
2Confession đã không còn quá xa lạ với các bạn nữa phải không nào Quả thực là có rất nhiều điều muốn thổ lộ, muốn được sẻ chia nhưng ôi chao sao mà ngại ngùng quá.:oops:

Đừng cứ để mãi trong lòng - sẽ nặng lắm đấy nhé.:p

Đến với HMF Confession - với đội ngũ hơn 2,5 triệu thành viên sẵn sàng chia sẻ - hãy cùng trải lòng với chúng tôi nha.

Mãi yêu các bạn <3

Link confession: TẠI ĐÂY
HMF Confession
3Nhật ký - Cái tên thân thương của biết bao bạn trẻ.

Giờ đây, với Nhật ký ngày xanh trên HMF - Các bạn đã sở hữu ngay cho mình một cuốn nhật ký online đong đầy cảm xúc và kỷ niệm.

Một nơi để bạn tự do thể hiện và chia sẻ cảm xúc, những cảm nhận về cuộc sống xung quanh. :D

Tậu ngay cho mình một cuốn nhật ký bạn nhé.
Nhật ký ngày xanh
4Phải chăng bạn đang muốn nói với ai đó một lời xin lỗi hoặc giản đơn hơn chỉ là một lời cảm ơn hoặc trút bầu tâm sự?:(

Nhưng ôi sao bạn cảm thấy ngại ngùng quá?:oops:

Bạn muốn làm người giấu mặt để tặng quà cho ai đó?o_O

Hãy đến với Shop quà tặng HM Forum. Chúng tôi sẽ thay lời muốn nói và gửi trọn yêu thương đến địa chỉ người nhận bằng cả trái tim!

Ghé Shop ngay nhé, hoàn toàn miễn phí :D

Link Shop HMF: TẠI ĐÂY
02794b04-4c84-402a-9e61-e31bd39de94f-jpeg.185843
5Âm nhạc luôn là một phần tất yếu của cuộc sống. và HMF hiểu âm nhạc quan trọng với các bạn trẻ như thế nào!

Đó là lý do chương trình music in my soul được ra đời.:cool:

Hãy cùng HMF lắng nghe và cùng chia sẻ trên từng giai điệu âm nhạc vào thứ 2 hằng tuần bạn nhé.;)
[TBODY] [/TBODY]

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom