Nhật ký [Tommie~0ocxinh]

K

kira_l

Truyện hay nhỉ chị :))

Trỉnh font chữ nha chị :))

Truyện này quen gớm =))

Chắc hay đọc tiểu thuyết sến rồi nên ko có j lạ :">

T

tomcangxanh

truyện tôi viết mà nàng>''<

trong tâm trạng như thế này:

deadline hay deathline???

1 essay 500 từ: what should we do to solve the house problem in big cities????

1 project trans chap manga cho IMBFC, accvn.

1 đề quốc gia, vs những bài đọc dã man, những câu viết lại vs cấu trúc kì quặc chưa gặp bao h

8 bài lượng giác, những bài mà mod box toán cũng la là khủng

31 đề thi đh, trong 2 quyển, của ông lê hoành phò (còn 5 đề) và ông lưu xuân tình ( 26 đề)

thời hạn nộp: mai!!!

quyết định: bỏ làm đề tuyển mod văn, nếu ko muốn trở thành bệnh nhên của trại tâm thần.

Mỗi lần onl là toàn bị khủng bố bởi những bài tiếng anh dài dằng dặc, ko khso những mà thật là đáng sợ trong hoành cảnh này, chưa kể đến những ng` ko biết tí cấu trúc nào!!!

Và cũng chưa nói đến ham muốn đọc tiếp Liar game và DN, quá là mãnh liệt

Hậu quả của việc 2 tuần chưa hôm nào ngủ trc 2h: sáng nay đã ngủ quên, bỏ 1 buổi văn, ko lí do, ko giấy phép, sau vài ngày thức kịch kim đến 3h, đồng nghĩa vs việc số trang phải chép lại là 6!

việc mình yêu thích, thì ko đc làm, sờ đến cây bút chì tức là làm Anh chứ ko có vẽ vời đc j

T

tomcangxanh

Bản thân Huy hiếm khi mất bình tĩnh như ngày hôm đó. Có thể cái cách hành xử ấy là kết quả của một ngày xui xẻo.

Ah, thế là đặt ra một khái niệm mới, thế nào là một ngày xui xẻo?

Có thể đó là một buổi sáng tỉnh dậy với tràn ngập ánh nắng, xuyên qua tấm kính trong veo đến bực mình.
Có thể là khi tiếng chuông đồng hồ đã réo lên, chủ nhân nó đã tỉnh từ lâu ( một ngày ko hoàn hảo của cái đông hồ rồi nhé), nằm trên giường, và suy nghĩ, mãi cho đến lúc mẹ cậu vào tận phòng gọi dậy vì sắp trễ giờ.
Hoặc cũng có thể là khi đi ra đường và suýt bị xe quẹt, sau đó bạn sẽ đc chiêm ngưỡng những thứ ngôn từ độc đáo ko thể tìm thấy trong bất cứ quyển bách khoa toàn thư nào: $%#@***&^$

Và, khi có đầy đủ những yếu tố trên, trong một vài trường hợp là những yếu tố khác nữa, vậy là bạn đã có một ngày tồi tệ hơn gấp 3 lần, đủ để bạn nổi khùng lên vs bất cứ ai nhìn bạn như một kẻ lập dị, cho dù kẻ lập dị đó là Miley Cyrus hay là j đi nữa.
Và đủ để bạn đập nát lon cà phê lẽ ra là ko thể thiếu trong một buổi sáng bình thường.

Vậy là bạn lại đón mừng cái sự tồi tệ thứ 4 trong ngày...

Nhưng hôm nay là một ngày mới, một ngày đẹp trời, rất đẹp.
Mây, và ko có chút ánh nắng rực rỡ nào có thể len lỏi qua tầng bông dầy sụ ấy. Ông trời bị cảm rồi...
Và một chút gió, se se lạnh, thật thích hợp cho một ngày thu, và đến trường

Mọi việc đang trở nên sáng sủa, đối vs Huy, và có thể sẽ trờ nên sáng chóe cũng nên.
Cho đến khi cậu vào lớp.

Huy đi sớm, cậu ko thik đến khi có nhiều ng` trong sân trg, hay trên hành lang. "Đông ngưòi thật rách việc!"

Ngồi vào bàn đầu tiên, bất giác, cậu ko thể nhét cặp vào gầm bàn. Cậu đẩy, cũng ko đc. Có một cái j đó, hay có thể là những cái j đó, đã chiếm chỗ -lẽ-ra-nên-là của cái ba lô Golla của Huy...

(truyện ngắn...to be continued)

Last edited by a moderator:
T

tomcangxanh

chán

vẫn bị ghi vào danh sách "thiếu 1 vài đề"

ờ, đó là cô còn chưa biết sự thật cái 1 vài đấy là gần 20 đề, nhưng em còn ngoan chán, vì em ko chơi cái trò "đủ đầu đủ đuôi, đoạn giữa mặc kệ"

quyết tâm làm xong essay, ngày mai trans nốt project cho IMBFC, quyết tâm xong 10 pages trong 1 tiếng!!!

yê yê, lại stress, sắp điên loạn rồi :))

lâu lắm rồi, 1 năm nay mới bị stress, cảm giác thật khác lạ mà cũng vô cùng thân quen :)

nhưng dù sao cũng muốn pp mi

pic mới, tóc mới

ngoan hiền :">

picture.php

sợ dần đi >''<

picture.php

shhhhhh :)

picture.php

đây là hôm đi về quê, giời mưa tầm văn tã, chẳng có ma nào trên xe nên tự sướng thoải mái^^

picture.php

chán hoc....

picture.php

T

tomcangxanh

Quờ tay vào gầm bàn, Huy lôi ra ...ừm

2 hộp quà vuống vắn, vs giấy bọc hình trái tim màu hồng nhắng nhít, còn có cả 3 cái bánh ngọt, 1 chai C2, 1 bức thư và 1 con gấu bông>''<

-Ku, mua lắm thế, chia sẻ anh em xử vs nào!- cậu bạn ngồi cạnh Huy bước vào lớp, tay kéo kéo cái dây cặp đeo lệch sang một bên vai, miệng tíu tít.

-ko phải tôi mua, ông thích thì ăn đi.-Huy đẩy đống đồ sang bên, cả con gấu bông cũng thế

-Ơ thế là em nào tặng à, mà ông tên gì nhỉ? Tôi ko ăn con gấu này đâu!-Cậu nhăn mặt

-Trần Huy.

-Trần gì Huy?-Cậu chàng bỏ nửa cái bánh ngọt vào miệng, nheo nheo mắt hỏi

-Chẳng Trần gì cả- Cậu khẽ nhếch khóe miệng, lôi tập vở Đại số ra.

-Chẹp, tôi là con trai mà, có cần phải lạnh lùng thế ko? ko hỏi tên tôi à?

- Phạm Đình Phong, sinh ngày 10/7, số nhà 771 lô CTX2 chung cư LD, số điện thoại nhà là 04..

-Thôi xin ng`!!! Điều tra con từ lúc nào thế hả???-Phong trợn mắt, cố nuốt nốt nửa cái bánh còn lại

- Danh sách lớp, số điện thoại và địa chỉ, thầy bảo phát cho cả lớp. Một bản của cậu, cầm lấy này.

- Cậu là lớp trưởng à? ( lịch sự, ko dùng ông-tôi nữa :) )

- ko,thầy chủ nhiệm gần nhà tôi, hôm nay ko có tiết nên thầy gửi. Ăn hết thì vứt giùm tôi mấy cái này vào thùng rác luôn nhé.

-Ê ê, tấm lòng của nta đấy, sao lại vứt, đi trả cũng đc mà.

-biết đứa nào mà trả, ko rảnh. Cậu ko vứt thì tôi vứt. Cảm ơn vì đã từ chối!

- Này, tôi có nói thế đâu. Thế cái thư này thì tính làm sao???

- Khác gì chứ, cũng chỉ cùng loại vs đống rác rưởi ấy thôi.

- Này giữa cả lớp...

Hơn nửa lớp đã đến, và đang sững sờ nhìn hot boy thốt ra những lời nói lạnh lùng đến đáng sợ.

Huy bình thản xách đống đồ, bước ra cửa lớp, bỗng một cô gái nhỏ xíu bị một đứa khác đẩy ra trc mặt cậu. Con bé kia rít lên:

- Đấy, mạnh dạn lên!

Cô gái này nhỏ xíu, chắc chỉ tầm 1m50, vì ngay cả khi đi đôi ankle shoes cao tầm 12 phân, cố vẫn chỉ đến ngang cổ Huy.

-Em...anh...dạ...

Cô chìa 1 phong bì màu hồng, còn sực mùi Lolita. Huy khẽ đảo tròng mắt. "Thật là mệt mỏi".

Nhưng hôm nay Huy ko bực mình như hôm qua, cũng ko dễ bị kích động như thế.
Cậu nắm chặt đôi vai của cô bé, cúi sát mặt đến mức đôi mắt đen lạnh lùng xoáy vào cặp mắt nâu đang run rẩy.

Cạu khẽ thì thầm, dường như hơi thở quá nóng, vì đôi má của cô gái bừng đỏ, như nghi ngút khói...

T

tomcangxanh

Huy khẽ thì thầm, nhẹ như một luồng gió nóng hổi, đủ để ko ai trong lớp nghe đc gì:

-Em thích anh ư?

Cô gái nhỏ lúng túng, màu đỏ lan từ đôi gò má lên đến vầng trán lấm tấm mồ hôi trong một ngày thu se lạnh. Ấp úng, cô gật gật đầu, tránh ánh nhìn xoáy sâu của Huy

- Thích, hay là yêu???

Lần này cô ko im lặng nữa, khẽ ngập ngừng:

- Dạ...dạ....

Vẫn ko dám nhìn thằng vào mặt Huy, cô sợ cô sẽ chết mất. Và vì thế, cô ko nhìn thấy nụ cười nửa miệng ngạo nghễ của Huy.

- Thế em sẽ làm bất cứ điều gì để anh thoải mái phải ko? Ngẩng đầu lên nào...

Cậu nói câu cuối một cách nhẹ nhàng đến hờ hững, bàn tay đặt trên vai khẽ vén vài sợi tóc nâu buông bên mái ra sau tai, nâng khuôn mặt của cô bé sát tầm mắt...

Cô gái nhỏ bỗng chốc ngừng thở. Ánh mắt đen lạnh lẽo như nhấn chìm cô xuống một mặt nước sâu thăm thẳm.....
Cô gật đầu ko nghĩ ngợi, mà nói đúng ra, vào cái giây phút ấy cô chẳng nghĩ đc j trong đầu, điều duy nhất hiện ra trong trí óc cô chỉ là " lạy chúa, đây có phải là cảnh biển đêm khi đứng ở bờ Santorini ko nhỉ?"

- Vậy em có thể biến ra khỏi tầm mắt của tôi đc ko?

3s....

5s.....

Cô ko còn ở bên bở biển đẹp nhất Hy lạp nữa, cái vệt màu hồng vắt ngang qua gò má dường như tím lại. Cô sững sờ, đột nhiên một dòng điện lạnh buốt chạy dọc sống lưng, đủ để cô nhận biết điều j đang xảy ra. Anh nói nhỏ lắm, nhưng vs cô, nó chẳng khác gì việc anh dùng cái gim bấm, loại to nhất nhé, cái loại mà ngta hay dùng để gim luận văn nhé, và dập hết cả 100 cái đinh gim vào trái tim cô vậy.

Và cô thấy lạnh, cô nhìn chằm chằm vào gương mặt thiên thần kia, đẹp như một bức tượng, và lạnh lùng như thế.....

Cố ghìm những giọt nước mắt nóng hổi đang kêu gào đc tuôn chảy, cô mím chặt môi, giật bức thư màu hồng, còn sực mùi lolita...

Quay bước, đôi mắt ầng ậng nước ko còn giữ thêm một giây phút nào nữa...Và....rơi....

Huy nhín theo cái bóng dáng nhỏ xíu chạy vụt về phía cầu thang, ko một chút xao động trong đôi mắt đen sâu ẩn dưới làn tóc mái lòa xòa.

Và khi quay lại vs những ng` trong lớp, ko ai nghe rõ điều j, nhưng chứng kiến thì tất cả, tậm chí cậu còn thoáng mỉm cười-một nụ cười nửa miệng lạnh lẽo lươt trên khuôn mặt của một thiên thần...

T

tomcangxanh

3 năm kể từ ngày đầu tiên ấy, 3 năm...

Suốt khoảng thời gian ấy, ko thiếu những cô gái dại dột, lặp lại sai lầm tương tự. 3 năm, đủ để khắc họa hình ảnh về Huy-hot boy siêu - lạnh, làm đóng băng trái tim của bao hot girl cũng như siêu hot girl, nhưng cũng là Huy-gay, theo cách gọi của những ng` "ko ưa cái thái độ" :-j

Ko thích con gái, ko bạn gái, hoạt động ngoại khóa cực năng động, và ng` bạn thân nhất có lẽ là cậu bạn phong, dơn giản vì ngồi cùng bàn, nhất cự li, nhì tốc độ cũng có thể áp dụng trong trường hợp này :-j

3 năm, bất cứ lúc nào, trong đầu Huy cũng có một bóng hình...

3 năm...trôi qua nhẹ như một luồng gió thoảng....

Trước ngày đầu tiên lên giảng đường, Huy nằm vật lên tấm nệm trắng muốt. Căn hộ khá tiện nghi. Hình ảnh ấy lại hiện ra, đều đặn, trong mỗi giấc mơ, trong mỗi phút giây lơ đãng. Đã nhiều năm nay....

Một ng` mà cậu chưa gặp bao h, cậu ko biết là ai, ko biết làm cách nào mà cậu lại có thể thấy đc. Có lẽ chỉ là tưởng tượng mà thôi. Biết vậy, nhưng ko thể ngăn mình nghĩ về hình ảnh ấy, tất cả những cô gái khác dường như ko lọt đc vào tầm mắt của Huy..

Ở nơi ấy, chỉ có 1 ng`....

Một ng` con gái mảnh khảnh, trong một buổi sáng ngày đông buốt giá. Không khí như đông lại, và gió....

Mái tóc nâu đỏ xoăn lọn to, dài ngang lưng khẽ bay trong làn gió lạnh lẽo. một vài sợi tóc vô kỉ luật vướng lên mặt, mà chiếc khăn to sụ màu cà phê trùm kín từ ngang mặt đếm bờ vai mỏng mảnh.

Chỉ lộ ra đôi mắt....đôi mắt nâu sẫm, trong veo và sâu hun hút làm Huy như đang đứng bên bờ vực thẳm. Một chiếc mũ len mỏng màu đỏ trẽ xuống gáy, cô mặc một chiếc áo khoác đen , chân váy xòe đen, legging đen và một đôi boot đỏ. Dường như chỉ cần chiếc khăn ống to sụ ấy là đủ giữ ấm cho cô trong một ngày đông lạnh giá. Cô xuất hiện ấm sực, xung quanh bầu không khí ảm đạm và xám xịt kia, tất cả đều lu mờ....Dù trc đây, điều đó là tuyệt đẹp vs Huy...

Những ngày đông, Huy ít khi ở nhà. Cậu muốn tự tìm thấy ng` con gái ấy, dường như cậu đã gặp cô từ lâu.....rất lâu rồi....và hơn hết, cô như là một phần kí ức trong Huy, là một sợi dây nối Huy đến vs quá khứ, những điều cậu đã trải qua, và quên lãng....

Điều này dĩ nhiên Huy ko bao h tiết lộ vs ai. Thử tưởng tượng cậu nói vs mẹ xem?
- Con bớt học đi, đừng suy nghĩ lung tung nữa, để tối mẹ sẽ bảo bác sĩ đến khám xem sao, chắc lại rối loạn tâm lí ấy mà

Vs Phong?

- Ông bị điên à???Dở hơi à???Đừng nói là ông yêu cái bóng ấy đấy!!?? Thiếu quái j con gái mà ông phải làm như thế????Sao ko ra hành lang xem ưng em nào thì nhặt về, thế là nhanh phim!!!

"uh, nhặt về làm j? Trưng bày như búp bê trong tủ kính hả?"

Đôi lúc huy tự hỏi, nếu ko tìm đc cô ấy, mình sẽ làm sao nhỉ? Chẳng lẽ sẽ ko yêu ai khác, cả đời đi tìm một bóng hình mà thậm chí ko chắc chắn là thật sao?

"không! Cô ấy là có thật!"

"mình sẽ dành nhiều ngày để tìm cô ấy....

...................nhiều tháng........

............................nhiều năm........................

.....................cả cuộc đời này............."

T

tomcangxanh

Hôm nay là sinh nhật mình :x

yêu quá cơ

diễn đàn này, mình ko ngờ rằng mình đc mọi ng` yêu quý như thế, quả là món quà quý giá nhất mà m đc nhận từ trc đến giờ, à ko, ko phải là nhất, là nhì, sau cuộc sống này....

Mình sn mình mà gần bằng sn thành viên ĐTH, thật là vinh dự quá :x

Hôm nay, thực sự, rất là vui^^

Nhận đc những lời chúc của mọi ng`, một vài liveshow nho nhỏ, nhưng hơi tiếc vì ko đc nghe anh T đàn :-<

Mặc dù mong ước của m là đc nghe 1 bản piano, nhưng có lẽ guitar thì thiết thực hơn hiều. Sau này ai đàn cho m bản Romance de amour thì m lấy làm chồng ngay :-j

Giọng miền trung hay thật:x, ai nói cũng hay hết, sao m cũng miền trung mà giọng chua như bà bán cá thế này :((

Giọng anh T hay :)

Một ng` anh trai thú vị :)).

Một con ng` có 1 điểm, mà bất cứ ng` con gái nào cũng mong muốn có nơi ng` con trai của mình :x

Đó là.

Một cái đầu biết suy nghĩ sâu sẵc, đủ sáng tạo để luôn đem đến những bất ngờ nho nhỏ, lãng mạn, đủ thông mình để khiến ng` đối diện mỉm cười ( có lẽ là bật cười thì đúng hơn :)) ). Và qua những truyện ngắn của anh ấy, m tin rằng ty của anh ấy sẽ luôn đc sưởi ấm, bằng....

Ôi chào ngày đầu tiên của tuổi 16 :)

T

tanpopo_98

Tỉ tom viết hay quá xá!
Ko biết phải khen như thế nào nữa!
Quá hay,................................
Ko thể nói đc j nữa!
Nhóc hâm mộ tỉ quá! :)

0

0ocxinh

Trời mưa...
Cuộc sống cho ta cảm giác mình thật may mắn,thật tuyệt vời nhưng đôi lúc nó khiến ta mệt mỏi,cảm thấy lạc lõng.Ta chẳng là gì vs ai đó.
Hôm qua đi làm về mệt quá.
8h tối onl,bật Y! rồi ngủ gục trên bàn phím
9h30 tỉnh dậy.Nãy h mọi ng gọi mà ko biết.Mệt.Tắt máy đi ngủ.
1h30 ngóc đầu dậy.Điện thoại 1 đống tn vs cuộc gọi nhỡ.Kệ.Ngủ tiếp...
Hôm nay,
4h30 dậy đi bộ.Trời lạnh thật.Vác dc cái thân tội đi vài vòng.Xong 2 chị e rủ nhau đi mua bánh giấy(m0n khoái khẩu).Về nhà lại ăn sáng.Thế là tiêu mấy vòng đi bộ.
Trèo lên giường ngủ tiếp tới 12h30.Dậy ăn cơm.Lôi sách vở ra học mà ngủ gật trên bàn tới 3h chiều.Haiz...Thật ko muốn nghĩ lại.
Hix,tăng 2kg:-SS,kết nạp 5,6 spots,người đau ê ẩm,mắt h thành mắt gấu...

T

tomcangxanh

chẹp

sáng nay 9h mò dậy đi ăn sáng, thấy trống trải...thiếu vắng 1 cái j đó

Vậy đó là j?

Đó chính là chiếc dây chuyền yêu quý gắn bó vs ta hơn 10 năm nay =((

thức qua trưa...6h đi ngủ, 9h lại dậy =)) tình hình tối nay lại 3 h sáng mới đi ngủ đc mất thôi =))

và đi tắm lúc 10h08

Đời, sống như ng` ngoài hành tinh ấy :-j

0

0ocxinh

Một ngày lại trôi qua...

Hôm nay mình định buồn một tẹo,sống lặng đi thế mà....
Sáng sớm ngủ dậy đã bô bô cái miệng,mặc dù chị bị đau họng có mỗi bản thân độc thoại.
Lên xe bus là gặp V.ko yên dc.Lại toe toe kể chuyện rồi cưởi ha hả như ngày nào.
Hix.Vì sợ,sợ ngày nào bản thân cũng cười sung sướng như vậy sẽ có một ngày buồn,thật buồn.Chi bằng bây giờ tự giác ít cười,ít vui đi.
Không bit từ khi nào cuộc sống lại thay đổi như vậy.Cười và vui mỗi ngày.
Thế nên bản thân ko thể chịu dc khi nghĩ tới một ngày buồn,để cân bằng vs những ngày quá may mắn,quá hạnh phúc (điên chăng?).
Chiều nay tự dưng lại nhớ và cảm thấy gần hơn.

Uhm.có thể ngày mai mình buồn dc.Vì sao ư?H là 9h30 mà chưa học dc cái gì,nhất là đống bài tập toán.Mình không cú như V nên |-) sớm.
Ngày mai học chính thức rồi.:eek:Sáng 5 tiết.Cuộc đời lại quay theo 1 chu kì tăm tối.:-SS
Về nhà ăn vội bát cơm,mới ngủ dc 30' đã nghe tiếng đồng hồ báo thức.phóng vội ra bến xe.đến lớp.ngủ tiếp.:)|

T

tomcangxanh

Chiều nay tự dưng lại nhớ và cảm thấy gần hơn.

:-w :-w :-w

cái này là sao hả C?

Buồn, mod box anh lặn đâu hết rồi :((

Chỉ còn mình ta vs nồng nàn =((

Có thêm em olympus vs cả nowtrymybest

:(( :(( hôm nay chị babykh0cnhe set down MEMVIP, BQT chỉ còn 7 :(( ôi giời ơi

T

tomcangxanh

Người bạn bình thường và Người bạn thực sự

Người bạn bình thường không bao giờ trông thấy bạn khóc.

Người bạn thực sự nghiêng bờ vai để thấm ướt những giọt nước mắt của bạn.

Người bạn bình thường không biết tên bố mẹ bạn.

Người bạn thực sự có lưu số của bố mẹ bạn trong sổ điện thoại.

Người bạn bình thường mang quà đến bữa tiệc sinh nhật của bạn.

Người bạn thực sự đến sớm để cùng bạn chuẩn bị và thu vén.

Người bạn bình thường không thích bạn gọi điện khi cậu ấy đã đi ngủ.

Người bạn thực sự lo lắng hỏi tại sao lâu rồi bạn không gọi điện.

Người bạn bình thường tìm cách kể với bạn về những khó khăn của họ.

Người bạn thực sự tìm cách giúp bạn tháo gỡ khó khăn.

Người bạn bình thường phân vân về quá khứ của bạn.

Người bạn thực sự có thể “tống tiền” bạn về chuyện đó ấy chứ.

Người bạn bình thường khi đến thăm bạn tỏ ra khách sáo.

Người bạn thực sự mở tủ lạnh và tự nhiên như ở nhà.

Người bạn bình thường nghĩ rằng tình bạn sẽ kết thúc khi xảy ra “chiến tranh”.

Người bạn thực sự biết rằng chỉ sau khi trải qua “chiến tranh” mới chứng minh được tình bạn.

Người bạn bình thường muốn bạn ở bên họ mãi mãi.

Người bạn thực sự muốn mãi mãi được ở bên bạn!

Người bạn bình thường sẽ đọc thông điệp này rồi ném vào sọt rác.

Người bạn thực sự sẽ gửi thông điệp này đến khi có ai kia nhận được thì thôi.

Hãy gửi bài này cho bất cứ ai bạn quan tâm…

Nếu bạn nhận được hồi âm tức là bạn đã tìm ra những người bạn thực sự![\SIZE]

Đây này m này :">

như ri thì nta vs m đều là bạn thực sự hết á^^ trừ 1 vài cái chưa trải qua ;))

nta yêu m lắm, m thay đổi nhiều lên^^

T

tomcangxanh

What is the love...???

Hôm nay nta đã hỏi m như vậy nhỉ

Bỗng dưng nta lại nghĩ đến điều đó

Khi m muốn invi, nhưng sợ có 1 ng` luôn luôn invi ko nhìn thấy m sáng, và rồi m lại hiện avail, bất chấp ( cái j m biết rồi đấy), mà cũng chẳng thèm để stt

Khi m có thể mỉm cười chỉ vì nghĩ đến 1 ng`

Ng` khác bảo m phải "vâng", m sẽ ối "uhm". Và khi có ng` mà m luôn muốn "vâng"...

Ng` khác bảo m đi ngủ, m sẽ tiếp tục onl đến 2h, và khi có 1 ng` bảo m chú ý giữ gìn sức khỏe, đừng ăn lạnh nhiều quá, m cảm thấy ấm áp vô cùng

Là ng` mà khi m nghe thi ở 2 miền khác nhau, m cảm thấy khó chịu vô cùng

Thì đấy có thể gọi là ty ko?

Ty có thể là từ những điều nhỏ bé như thế, là những điều mà m chưa kịp gọi tên, là...

M có nghĩ thế ko?

Nta thì ko :).

m biết nta quá rõ, quá đủ để m biết nta ko chịu có chút "rung động" hay cái j tương tự vậy :(

Nhưng nta lại có đủ những điều trên

Vì thế đó ko phải là ty, phải ko?

nta muốn mãi như thế này, nta ko muốn xem ảnh ọt j hết ( và cũng chưa bao h đề cập đến chuyện đó). Đơn giản là vì 1 con ng` như nta, nếu ko như-nta-tưởng-tượng, có lẽ nta sẽ thất vọng đến ko muốn nói chuyện nữa mất :(

mà nta lại ko muốn như thế chút nào

let it be.....điều j đến rồi sẽ đến, phải ko m^^

0

0ocxinh

Hì,đọc xong mới thấy 2 đứa chúng mình đã đạt tới cảnh giới của tình bạn thật sự :)

Hôm nay chơi bóng thế nào? đông ko?Ngta về 1 mình buồn chết đi dc (thực ra là về cùng thằng khỉ vs cái e chưa chịu nói câu nào.nản).Đau tay nữa.May mà ngồi ngay cửa sổ (bị ép thôi) nên có thể nhìn ngắm cái mà mih cũng bit đấy.

Tối ni có chuyện buồn hẳn hoi.Về số 1.May giờ mọi người (ngta cảm giác) đã đat dc 1 thỏa thuận ngầm nào đó.Ng thì về sớm hơn nhiều,ng thì là quần áo cho ng kia...

Uhm.bản thân khi thik 1 ai thường biểu lộ tình cảm bằng cách trêu chọc(Nhưng ai đó chớ nhầm tưởng về vụ chanh chua vs khoản chiều cao mét mốt nhớ)
Ngta thấy cái khoản sau "chiến tranh" 2 ng hiểu nhau hơn đúng 1000%.Mình thấy không,trong mấy cặp bạn thân trc nay bọn mình gặp thì tụi mình gây nhau nhiều nhất.Mà có phải ngày 1 ngày 2.Kỷ lục là gần như cả năm lớp 8,sau đó là mấy tháng năm lớp 10b-( Haiz.Nghĩ lại chặng dg đó thấy đổ mồ hôi hột.Hì.Nhưng h thì ko kéo dài vậy nữa.Chỉ giận nhau vài phút,chủ yếu do mất ngủ.:p

Câu mình hỏi,ngta trả lời là ko quan tâm ư?là vì ngta ko định nghĩa hay gọi tên nó dc.Tình yo của ngta dành cho số 1.

Hai đứa mình sau này dễ phải xa nhau rồi.Ngta muốn đi xa học ngành tâm lí lắm. Còn m.Cũng đi xa đúng ko.Nếu ko dc thế thì bọn mình sẽ học cùng trg hoặc 2 trg gần nhau.Làm sao cho nó vững.Tất nhiên là trắc trở rất nhiều.Nhưng bọn m đừng vội ngĩ đến nhé.Cứ sống cho bây giờ đã.

Ghừ.10h32.buồn ngủ chết đi dc.Dạo này nhác học.Chơi bời đến tầm này hoặc sớm hơn là ngáp ngắn ngáp dài rồi.:)| |-)
P/s:hiện h phát hiện thếm 2 vết xước to đùng rồi.Số khổ.

Top Bottom