Toán [Thông báo] Ra mắt Topic ôn thi HSG Toán THCS

HMF Toán học

BQT môn Toán
2 Tháng năm 2017
164
901
96
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các thần dân của diễn đàn HMF nhé :D

Một năm học mới lại đến, bạn đang mong chờ điều gì?

Nếu mục tiêu của bạn cho năm học mới là giật giải HSG cấp trường hay cấp tỉnh thì bạn đã đến đúng chỗ rồi đấy :D
on thi toan copy.png

Để phục vụ cho việc ôn thi HSG THCS năm học 2021 - 2022, BQT box Toán hôm nay lập chuỗi topic này để cung cấp cho các bạn các hướng dẫn ôn tập các chủ đề môn Toán, được viết trên kinh nghiệm của những người đã từng ra "chiến trường" và đạt thành tích cao :D

Hiện tại, chúng mình sẽ viết về 5 chủ đề sau:
  1. Đầu tiên là Phương trình vô tỉ và hệ phương trình: những bài toán xuất hiện đầu đề thi mà bạn chắc chắn phải ăn điểm!
  2. Tiếp theo là Hình học: Đây là những bài chiếm phần lớn điểm trong đề thi, không nên bỏ qua nhé!
  3. Kế đến là Số học: Những bài toán về những tính chất số học như số nguyên, số nguyên tố, số chính phương, ..., thường gây không ít khó dễ cho học sinh!
  4. Cuối cùng là Tổ hợp: Những bài toán thuộc hàng khó nhất trong đề!
  5. ... và không thể không nhắc đến Bất đẳng thức: Món tủ của nhiều bạn học sinh!
Quy định tham gia

Để tăng tính tương tác cho topic thì ngoài viết tài liệu lý thuyết ra, chúng mình còn viết thêm bài tập để các bạn có cơ hội thử sức kiến thức mình và những gì vừa mới tiếp thu :D Nếu bạn tham gia nhiệt tình, chúng mình còn có những phần thưởng hết sức hấp dẫn cho bạn đấy!

Ở mỗi chủ đề:
  • Phần quà 2.000HMCoins dành cho 1 bạn đạt nhiều điểm nhất.
  • Phần quà 1.500HMCoins dành cho 1 bạn đạt nhiều điểm nhì.
  • Phần quà 1.000HMCoins dành cho 1 bạn đạt nhiều điểm thứ ba.
  • Phần quà 200HMCoins dành cho 5 bạn tham gia ngẫu nhiên.
Cách tính điểm như sau: mỗi câu hỏi sẽ mang một số điểm từ 10, 20, ..., 100. Khi bạn làm đúng câu hỏi đó sẽ được số điểm tương ứng với:
  • Thời gian làm bài sớm nhất: 100% số điểm của câu hỏi.
  • Thời gian làm bài sớm nhì: 80% số điểm của câu hỏi.
  • Thời gian làm bài sớm thứ ba: 70% số điểm của câu hỏi.
  • Còn lại, các bạn sẽ được 50% số điểm của câu hỏi đó.
Danh sách những bạn được nhận thưởng sẽ được tổng kết lại mỗi cuối chủ đề nhé! :D

Lịch đăng bài

Để dễ theo dõi thì chúng mình cũng có lên lịch các chủ đề như bên dưới: (dự kiến)

20h00 ngày 27/09/2021: Phương trình vô tỉ và hệ phương trình (phần 1)
20h00 ngày 04/10/2021: Phương trình vô tỉ và hệ phương trình (phần 2)
20h00 ngày 11/10/2021: Phương trình vô tỉ và hệ phương trình (phần 3)
20h00 ngày 18/10/2021: Hình học
... (Sẽ cập nhật tiếp)

Các bạn hãy chú ý đón xem nhé!

Trong thời gian chờ đợi, tối thứ 7 này hãy cùng tụi mình chơi chút minigame nhé: https://diendan.hocmai.vn/threads/thong-bao-ra-mat-minigame-iq-toan-hoc.832714/

Hẹn gặp các bạn tại số đầu tiên của chuỗi bài! :D

À, để ủng hộ topic thì các bạn có thể sử dụng các ấn phẩm sau nhé:
on thi toan facebook.png
on thi toan copy.png
on thi toan300 copy.png
on thi toan780 copy.png

Top Bottom