Thắc mắc khóa hóa thầy NGỌC

• Thread starter nickvujicic
  • Ngày gửi
  • Replies 90
  • Views 8,736

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hacker119

thế mới đánh bóng thầy dạy ở nhiều nới lắm ****** ,offline , blog ,hocmai vv đâu đâu chả có thầy face book nữa nhiều lúc chắc thầy quên mình còn chưa dạy đủ để học sinh đạt 7 điểm mà thôi .THẦY CHỨNG MINH ĐI CẢ KHÓA AI CÓ THỂ ĐẠT ĐƯỢC 7 điểm thi đại học em sẽ chịu mọi hình phạt.
lê sơn
Đọc những lời của bạn mình thấy rất ức chế.Thầy không đi dạy thì các bạn học sinh học với ai.Thầy không dạy ở học mãi thì những người như mình những người ở những nơi xa xôi không có điều kiện học off học với ai.Sao cậu lại bắt thầy chứng minh tại vì đây là học online có phải học off đâu.Sao bạn biết những kiến thức của thầy dạy không đủ để đạt 7 điểm?

N

nickvujicic

nếu như thầy cứ như vậy hết khóa này hocmai có thể lấy ai được 7 điểm hóa
Em cũng biết các thủ khoa hocmai cũng 1 phần đăng kí nhưng họ chủ yếu tự học thôi .Họ chỉ đăng kí để đấy chứ tự học vì thế nếu thầy cứ như vậy em rất thất vọng .VÂNG XIN LỖI CÁC BẠN từ giờ em cũng chả lên diễn đàn làm gì bởi khóa học đấy ai học thì học ai không học thì thôi kiến thức như buôn bán ngoài chợ vậy .HOCMAI là chợ kiến thức à

H

hacker119

nếu như thầy cứ như vậy hết khóa này hocmai có thể lấy ai được 7 điểm hóa
Em cũng biết các thủ khoa hocmai cũng 1 phần đăng kí nhưng họ chủ yếu tự học thôi .Họ chỉ đăng kí để đấy chứ tự học vì thế nếu thầy cứ như vậy em rất thất vọng .VÂNG XIN LỖI CÁC BẠN từ giờ em cũng chả lên diễn đàn làm gì bởi khóa học đấy ai học thì học ai không học thì thôi kiến thức như buôn bán ngoài chợ vậy .HOCMAI là chợ kiến thức à
Mình rất thấy khó chịu với cách ăn nói như của bạn.Bạn xem những người thầy của mình không ra gì cả.Đây là học có sự hướng dẫn của các thầy cô,và hocmai cũng như thầy ngọc cũng không phải là người coi kiến thức như cái gì đó để buôn bán làm lời cho bản thân cả.Không có họ thử hỏi xem hàng triệu học sinh trên đất nước này như thế nào?

N

nickvujicic

em nói hơi nặng lời nhưng em rất bức xúc vì em đi học nhiều mà làm đề thi thử chỉ được 4 điểm em cũng học nhưng không hiểu có bạn nào được 7 điểm ko cới cách dạy như vậy.VÂNG CHÀO THẦY thầy cũng chả cần mất thời gian VÌ KẾT QUẢ CỦA KHÓA SẼ CHỨNG MINH Lời AI LÀ THẬT

H

hacker119

em nói hơi nặng lời nhưng em rất bức xúc vì em đi học nhiều mà làm đề thi thử chỉ được 4 điểm em cũng học nhưng không hiểu có bạn nào được 7 điểm ko cới cách dạy như vậy.VÂNG CHÀO THẦY thầy cũng chả cần mất thời gian VÌ KẾT QUẢ CỦA KHÓA SẼ CHỨNG MINH Lời AI LÀ THẬT
Thế bộ cậu cứ nghĩ ai học nhiều cũng được điểm cao à.Ai điểm cao cũng do học nhiều à.Cậu thấp điểm thì cậu phải tự xem xét lại bản thân mình đi chứ sao đi trách thầy?Chả cần chứng minh làm gì cả khi chỉ có một mình cậu đi tìm cách chứng minh trong vô vọng mà thôi.Học mà cả ngày luôn vì điểm thế à?Cậu cứ muốn điểm cao mà suốt ngày lên đây than vãn thì chả có tác dụng gì cả

Q

quydo1994

Thế bạn đòi gì nữa đây.Đã làm gần như hoàn hảo hết bài tập của thầy rồi thì đi mua sách nâng cao siêu nâng cao về mà học

Bạn nói thật mất quan điểm quá ^^!
Mình tham gia khóa học, tin tưởng về khả năng của thầy nên mới chọn khóa của thầy. Sau một thời gian mình góp ý, muốn thầy bổ sung bài tập để nâng cao chất lượng thì có gì là sai !?Mình tham gia, mình cũng có quyền phát biểu ý kiến và đề đạt nguyện vọng chứ, đúng ko?.
Thiết nghĩ, cái gì cũng phải nhìn từ nhiều phía, mình tin có nhiều bạn cũng như mình, chẳng qua là có nói hay không mà thôi. Khi tham gia khóa học, khi xin tiền, mua thẻ cào, nạp thẻ ... mình đều chưa bao h nghĩ sẽ chỉ đạt 7 điểm trong kì thi đại học. Mình muốn hơn thế, mình cố gắng nỗ lực. Mình tin thầy Ngọc cũng vậy, mục tiêu chung thầy đặt ra là 7 điểm nhưng chắc chắn rằng thầy mong muốn học sinh của mình đạt được nhiều hơn thế :)! Vì thầy đến với nghề giáo vì cái tâm, thành công của học sinh mới là điều làm thầy vui nhất.
Ps: Các bạn nêu ra quan điểm của mình chứ đừng nên "dìm" ^^ ý kiến của người khác, hãy đợi câu trả lời từ thầy ^^! Thân.

H

hacker119

Bạn nói thật mất quan điểm quá ^^!
Mình tham gia khóa học, tin tưởng về khả năng của thầy nên mới chọn khóa của thầy. Sau một thời gian mình góp ý, muốn thầy bổ sung bài tập để nâng cao chất lượng thì có gì là sai !?Mình tham gia, mình cũng có quyền phát biểu ý kiến và đề đạt nguyện vọng chứ, đúng ko?.
Thiết nghĩ, cái gì cũng phải nhìn từ nhiều phía, mình tin có nhiều bạn cũng như mình, chẳng qua là có nói hay không mà thôi. Khi tham gia khóa học, khi xin tiền, mua thẻ cào, nạp thẻ ... mình đều chưa bao h nghĩ sẽ chỉ đạt 7 điểm trong kì thi đại học. Mình muốn hơn thế, mình cố gắng nỗ lực. Mình tin thầy Ngọc cũng vậy, mục tiêu chung thầy đặt ra là 7 điểm nhưng chắc chắn rằng thầy mong muốn học sinh của mình đạt được nhiều hơn thế :)! Vì thầy đến với nghề giáo vì cái tâm, thành công của học sinh mới là điều làm thầy vui nhất.
Ps: Các bạn nêu ra quan điểm của mình chứ đừng nên "dìm" ^^ ý kiến của người khác, hãy đợi câu trả lời từ thầy ^^! Thân.
Theo mình bài tập của thầy là ổn rồi bạn à.Bạn muốn học nâng cao lên cho xứng tầm thì phải chọn sách nâng cao mà học.Bạn phải nghĩ đến khoá này có rất nhiều bạn đang học chứ có phải ai cũng làm được những bài khó quá so với mức thi đại học đâu.Mà trong khi đó bài dễ lại toàn bị sai ?

H

hotboysnam

-với cái thái độ như bạn, qua bên diễn đàn mà tôi làm mod, là tôi ban cả nick cả địa chỉ ip rùi. Trước mặt 1 thầy giáo, bạn có dám nói vậy thôi, hay chỉ to mồm ở diễn đàn. Tôi đọc commnet của bạn, mà bức xúc thay cho thầy ngọc, phải mở máy tính lên commnet, mặc dù 2h chiều nay tôi thi giữ học kì văn toán
- tôi nghĩ bạn không phù hợp với khóa thầy ngọc, vui lòng đi chỗ khác dùm. và hãy thực hiện lời hứa của mình là đừng commnet nữa, bạn càng nói bạn càng bị khinh rẻ hơn thôi, cái thái độ của bạn nói chuyện với 1 thầy giáo, cũng cho thấy bản chất của con người bạn rùi

H

hocmai.cskh

Chào bạn nickvujicic!

BQT diễn đàn đã rất nhiều lần đề nghị, cảnh cáo bạn sử dụng ngôn từ tôn trọng giáo viên, tôn trọng các bạn thành viên khác, nhưng bạn cố tình không chấp hành.

Vì vậy BQT tiến hành phạt thẻ các bài viết sử dụng ngôn từ không đúng mực với giáo viên và thành viên khác để kỉ luật bạn không được quyền truy cập diễn đàn trong 3 ngày.

Hocmai.vn xin nhắc lại, sẽ xử lí nghiêm khắc các trường hợp tương tự nhằm làm trong sạch box Góp ý và để việc góp ý được đúng văn hoá, văn minh, lịch sự.

BQT diễn đàn xin trân trọng thông báo.

H

hocmai.cskh

Bộ phận Chăm sóc khách hàng của Hocmai.vn cũng xin chia sẻ suy nghĩ về khóa LTĐB môn Hóa của thầy Ngọc. Từ khi khóa học này được khai giảng vào tháng 8/2011, thì thậm chí trước đó 1-2 tháng, đã có rất nhiều bạn học sinh vào Hỗ trợ trực tuyến nhờ các anh chị tư vấn viên đề nghị Hocmai.vn mở lớp Hóa do thầy Ngọc dạy. Cộng thêm vào quá trình theo dõi và thu thập ý kiến từ mọi nguồn về cách giảng dạy của thầy, Hocmai.vn đã quyết định cộng tác cùng thầy Ngọc xây dựng và khai giảng khóa Luyện thi đại học đảm bảo môn Hóa.

Trong quá trình khai giảng và cung cấp nội dung các khóa học, bộ phận CSKH đánh giá khóa thầy Ngọc luôn nhận được rất nhiều lời khen ngợi và cảm ơn từ nhiều em học sinh, số lượng phàn nàn về cách dạy, cách tư duy, truyền đạt của thầy là rất ít trên tổng số góp ý gửi về Hocmai.vn.

Nhân topic này, thay mặt các em học sinh đang học khóa thầy, bộ phận CSKH xin gửi lời cảm ơn sự tận tâm, nhiệt tình, đúng hướng của thầy đối với từng bài giảng, từng tài liệu. Một lời cảm ơn chân thành :)

T

tam.levan81

mình có ý kiến thế này, mình thấy kiến thức trong SGK có lẽ các bạn chưa nắm vững, học những cái cơ bản không học, chưa hiểu cơ bản mà muốn mình vượt lên cao ngay lập tức thì có lẽ là hoang tưởng, nói thế này không biết các bạn có tin hay không, mình thì là sinh viên năm 2 ngày điện rồi, đã lâu không học Hoá vả lại cũng chả có thời gian mà đọc lại, nhung mình vẫn nhớ kiến thức trong SGK và các dạng bài tập cơ bản, khi gặp các bài khó thì mình vẫn làm được và chủ yếu là vận dụng những cái cơ bản nhất trong SGk và các dạng bài tập cơ bản, mình nói thật là mấy bạn phàn nàn về bài tập có lẽ là kiến thức cơ bản chưa vững, chỉ cần cơ bản là các bạn có thể làm được các bài tập khó rồi. Một khi bài tập cơ bản bạn chưa hiểu sâu thì đừng mơ thi được điểm cao, thật lòng khuyên các bạn năm tới thi như vậy.

H

hokage9x

thế mới đánh bóng thầy dạy ở nhiều nới lắm ****** ,offline , blog ,hocmai vv đâu đâu chả có thầy face book nữa nhiều lúc chắc thầy quên mình còn chưa dạy đủ để học sinh đạt 7 điểm mà thôi .THẦY CHỨNG MINH ĐI CẢ KHÓA AI CÓ THỂ ĐẠT ĐƯỢC 7 điểm thi đại học em sẽ chịu mọi hình phạt.
lê sơn

Bạn này cùn quá, thôi đóng cửa mà tự học đi, chán bạn lắm, chẳng ai ủng hộ bạn đâu.

T

trinhthai1994

THẦY NGỌC HÃY NHÌN VÀO SỰ THẬT ĐỪNG ĐÁNH BÓNG TÊN TUỔI NỮA MÀ QUA KHÓA HỌC LIỆU HỌC SINH CÓ ĐƯỢC 7 điểm đại học không !!!!!!!!!!!!! ....thầy hãy suy nghĩ về những điều thầy dạy.....

đề nghị học mãi đóng topic này, mình thấy cái bạn này như kiêủ người có vấn đề vậy, cứ nói linh tinh, góp ý vô lễ ảnh hưởng đến thầy và các bạn.Thử hỏi chỉ với 640k ai dạy bạn được hay và chi tiết thế này, chỉ góp ý nhắng nhít, mình nghĩ bạn không học được khóa thầy ngọc đâu, vì lực học bạn phải thuộc dạng:" người ngoài hành tinh".không ai nghe và cũng chả muốn quan tâm đến lời bạn nói đâu.Rảnh rỗi quá suốt ngày chỉ bàn luận linh tinh>
Chả có ai hoàn hảo và cũng chả có khóa học nào không có ưu khuyết điểm cả, hãy nhìn nhận khóa học của thầy với tất cả sự nhiệt tình của thầy.
Dù vậy em cũng mong thầy ngọc thời gian tới đầu tư thêm vào khóa học và bổ sung thêm nhiều bài tập tự luyện sát với kiến thức thi đại học, còn những câu cao đẳng em nghĩ chỉ lên cho một số bài thôi, vì khóa học của chúng ta là luyện thi đại học,.Mong thầy đừng bận tâm với những học sinh không có lòng tự trọng này.thầy ngọc N01:D

H

hoanby

Mình thật sự thất vọng vì hai bạn một bạn học lớp 11 còn có tư duy sáng suốt hơn cả bạn học lớp 12 ấy chứ. Bạn ấy chỉ mới học lớp 11 vậy mà có thể hiểu được cách dạy của thầy. Vậy mà một học sinh lớp 12 dương tự đắc cho rằng đề ra của thầy dễ không hiểu cách dạy của thầy không tin tưởng thầy thì học lớp 12 để làm gì còn không bằng bạn học lớp 11 có suy nghĩ thấu đáo như vậy

S

slimhelu

Em có thể post bất cứ bài tập nào em cho là khó trong các đề thi thử mà em gặp hoặc các bài tập khó trong đề thi 2010 và 2011 vào topic này http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=205895

thầy sẽ phân tích để em thấy rằng nó cũng rất dễ và hoàn toàn chỉ là những gì chúng ta đã học, còn việc em thấy các bài tập của thầy dễ, cũng chỉ là 1 sự ngộ nhận.

Tất cả những ý kiến của các em đều được thầy ghi nhận và sẽ có những giải thích thoả đáng khi thầy thu xếp được về thời gian.

em rất cảm ơn thầy đã lắng nghe ý kiến của em ! thầy nói đúng bài toán hóa nào cũng có bản chất của nó hết nếu hiểu bản chất của vấn đề thì sẽ biến nó từ cái khó thành cái đơn giản, cái khó của đề thi là cách người ra đề dấu đi những dấu hiệu nhận biết đánh lừa học sinh đó mới chính là cái hay nhất của bài toán, thầy nói rất đúng nếu nhận ra được dấu hiệu thì ta có thể giải quyết được vấn đề nhưng ở đây em chỉ góp ý là những ví dụ của thầy lại quá dễ cũng bản chất vấn đề đó, nhưng nó lại chẳng có chút biến đổi gì cả ,nhìn vào là nhận ra ngay dấu hiệu, như vậy khi làm những bài tập như thế liệu có thê phát triển được tư duy không! liệu khi gặp những bài toán mà người ta ẩn đi dấu hiệu làm lắc léo hơn thì có thể ứng phó được không! phải tiếp cận với cái khó thì tư duy mới phát triển được có thể làm không được nhưng để mình rút ra nhiều bài học hơn, đâu phải ai cũng tư duy tốt như thầy dễ dàng nhìn nhận dấu hiệu một bài toán đâu.
Em biết thời gian này thầy rất bận, thật sự em rât xin lỗi thầy nếu như em có làm thầy bận lòng.
Còn một số bạn đừng nên quá tin tưởng vào thầy đừng cứ mấy cũng thầy số 1, đừng hô khẩu hiệu hoài thế ! thầy có thể giúp một bạn học yếu thành trung bình , nhưng em thấy biến một bạn học khá thành giỏi thì có lẻ chưa!

S

slimhelu

đề nghị học mãi đóng topic này, mình thấy cái bạn này như kiêủ người có vấn đề vậy, cứ nói linh tinh, góp ý vô lễ ảnh hưởng đến thầy và các bạn.Thử hỏi chỉ với 640k ai dạy bạn được hay và chi tiết thế này, chỉ góp ý nhắng nhít, mình nghĩ bạn không học được khóa thầy ngọc đâu, vì lực học bạn phải thuộc dạng:" người ngoài hành tinh".không ai nghe và cũng chả muốn quan tâm đến lời bạn nói đâu.Rảnh rỗi quá suốt ngày chỉ bàn luận linh tinh>
Chả có ai hoàn hảo và cũng chả có khóa học nào không có ưu khuyết điểm cả, hãy nhìn nhận khóa học của thầy với tất cả sự nhiệt tình của thầy.
Dù vậy em cũng mong thầy ngọc thời gian tới đầu tư thêm vào khóa học và bổ sung thêm nhiều bài tập tự luyện sát với kiến thức thi đại học, còn những câu cao đẳng em nghĩ chỉ lên cho một số bài thôi, vì khóa học của chúng ta là luyện thi đại học,.Mong thầy đừng bận tâm với những học sinh không có lòng tự trọng này.thầy ngọc N01:D
bạn đừng có tiền này , tiền nọ ra đây ! 640k à , nó có đáng là gì so với việc bạn có thể thi đỗ đại học ! nếu học mãi mở khóa đảm bảo là thi đỗ đại học mà có đến vài triệu mình cũng tham gia. bạn nghĩ bỏ vào 640k thì bạn nhận lại giá trị đúng bằng chừng đó thôi à ! thi đại học làm gì có giá rẻ thế bạn !

H

hoanby

[QUOTE=hoanby;1878184]Mình thật sự thất vọng vì hai bạn một bạn học lớp 11 còn có tư duy sáng suốt hơn cả bạn học lớp 12 ấy chứ. Bạn ấy chỉ mới học lớp 11 vậy mà có thể hiểu được cách dạy của thầy. Vậy mà một học sinh lớp 12 dương tự đắc cho rằng đề ra của thầy dễ không hiểu cách dạy của thầy không tin tưởng thầy thì học lớp 12 để làm gì còn không bằng bạn học lớp 11 có suy nghĩ thấu đáo như vậy. Em mong rằng thầy vẫn dạy theo cách cũ cho cả đề thi đại học và cao đẳng vào ạ.
Em học hoá của thầy không phải nhằm mục đích đạt điểm cao mà mong rằng có thêm nhiều kiến thức hơn. Chúng em không hề coi trọng điểm số mà cái chính là học thì mình có cái gì trong đầu vì em luôn nhớ rằng học thầy là học cách tư duy và linh hoạt chứ không đơn thuần chỉ giải một bài hoá xong rồi để đấy. Em rất cảm ơn thầy trong thời gian qua đã tận tuỵ bảo ban giúp đỡ chúng em. Vì vậy em mong thầy luôn giữ tác phong giảng dạy trên học mãi . Và cuối cùng em chúc thầy luôn có sức khoẻ tốt để cùng chúng em vượt qua kì thi đại học đầy căng go phía trước.
Chân thành cảm ơn thầy
!

S

slimhelu

Mình thật sự thất vọng vì hai bạn một bạn học lớp 11 còn có tư duy sáng suốt hơn cả bạn học lớp 12 ấy chứ. Bạn ấy chỉ mới học lớp 11 vậy mà có thể hiểu được cách dạy của thầy. Vậy mà một học sinh lớp 12 dương tự đắc cho rằng đề ra của thầy dễ không hiểu cách dạy của thầy không tin tưởng thầy thì học lớp 12 để làm gì còn không bằng bạn học lớp 11 có suy nghĩ thấu đáo như vậy

đó chỉ là ý kiến cá nhân của bạn thôi ! mình thấy với suy nghĩ như bạn thì không đủ trình độ để đánh giá ai có tư duy sáng suốt này nọ cả!

S

slimhelu

[QUOTE=hoanby;1878184]Mình thật sự thất vọng vì hai bạn một bạn học lớp 11 còn có tư duy sáng suốt hơn cả bạn học lớp 12 ấy chứ. Bạn ấy chỉ mới học lớp 11 vậy mà có thể hiểu được cách dạy của thầy. Vậy mà một học sinh lớp 12 dương tự đắc cho rằng đề ra của thầy dễ không hiểu cách dạy của thầy không tin tưởng thầy thì học lớp 12 để làm gì còn không bằng bạn học lớp 11 có suy nghĩ thấu đáo như vậy. Em mong rằng thầy vẫn dạy theo cách cũ cho cả đề thi đại học và cao đẳng vào ạ.
Em học hoá của thầy không phải nhằm mục đích đạt điểm cao mà mong rằng có thêm nhiều kiến thức hơn. Chúng em không hề coi trọng điểm số mà cái chính là học thì mình có cái gì trong đầu vì em luôn nhớ rằng học thầy là học cách tư duy và linh hoạt chứ không đơn thuần chỉ giải một bài hoá xong rồi để đấy. Em rất cảm ơn thầy trong thời gian qua đã tận tuỵ bảo ban giúp đỡ chúng em. Vì vậy em mong thầy luôn giữ tác phong giảng dạy trên học mãi . Và cuối cùng em chúc thầy luôn có sức khoẻ tốt để cùng chúng em vượt qua kì thi đại học đầy căng go phía trước.
Chân thành cảm ơn thầy
!

với suy nghĩ học thầy để bạn có thêm chút kiến thức và không cần điểm cao thì bạn nên thi cao đẳng thôi đừng thi đai học làm gì!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom