Thắc mắc khóa hóa thầy NGỌC

• Thread starter nickvujicic
  • Ngày gửi
  • Replies 90
  • Views 8,734

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

quydo1994

Trời chịu thật đấy các thầy giáo khác ví như môn toán chẳng hạn cũng lấy đề thi cao đẳng ấy sao không kêu đi các bạn phải nhớ rằng đề thi cao đẳng còn có những câ khó hơn đề thi đại học đấy chứ đừng có chủ quan thầy đã dặn đi dặn lại rồi là không được coi thường mà thế mà các cậu lại con thường mấy câu thầy giáo đưa

uhm ,mình đồng ý. Nhưng mình thấy tỉ lệ này là 2:50 ^^!
Với lại đề CĐ câu khó có nhưng không lạ, 48 câu kia làm trong 70 phút là cùng, còn lại 20 phút cho 2 câu đấy bạn ^^!

H

hoanby

Mình mong là thầy lên phân lớp học sinh ra những bài khó thầy giành cho các bạn học giỏi phát triển với quy mô khác nhau chứ học trực tuyến này đâu phải toàn những bạn học khá giỏi. Nếu các cậu nói thế thì thiệt cho một số người

S

slimhelu

Mình mong là thầy lên phân lớp học sinh ra những bài khó thầy giành cho các bạn học giỏi phát triển với quy mô khác nhau chứ học trực tuyến này đâu phải toàn những bạn học khá giỏi. Nếu các cậu nói thế thì thiệt cho một số người

không biết có thiệt cho bạn không? còn nếu bạn có ý định thi lại thì đấy là lời góp ý rất hay cho thầy !

H

hoanby

Hihi mình học hơi bị kém hoá nên thầy dạy dạng tầm tầm còn làm được chứ dạy cao quá thì mình chịu vì vậy hi vọng thầy vừa dạy cho các bạn khá giỏi tốt vừa dạy cho các bạn có học lực trung bình tốt!

H

hoanby

Ừ coi là như vậy! tớ không có ý định thi lại nhưng thật sự thì trình độ học sinh ở mỗi vùng khác nhau mà! đây được coi là giải pháp hữu hiệu nhất

S

slimhelu

Hihi mình học hơi bị kém hoá nên thầy dạy dạng tầm tầm còn làm được chứ dạy cao quá thì mình chịu vì vậy hi vọng thầy vừa dạy cho các bạn khá giỏi tốt vừa dạy cho các bạn có học lực trung bình tốt!

ùi! bạn nói vậy cũng có lí, trong phần bài giảng thì thậy day như thế cũng có thể chấp nhận được nhưng mà ngay cả phần bài tập tự luyện mình thấy vẫn vậy không thấy khó gì hết bài nào mà ngoài đề thi trích lại thì dễ vô cùng, những bài hóc chỉ là những bài trích lại từ đề thi những năm gần đây, nhưng mà những bài như thế ai cũng ít nhất một lần gặp rồi vậy thì đâu còn mới nữa giống như bạn đang thi mà gặp tủ vậy.

H

hoanby

À NẾU BẠN NÓI THẾ THÌ CHO MÌNH HỎI BẠN THỬ LÀM LẠI ĐỀ THI ĐẠI HỌC 2007-2008 ĐƯỢC BAO NHIÊU ĐIỂM! CHẮC BẠN HỌC QUÁ TỐT NÊN ĐẠT 8-9 LÀ CHUYỆN THƯÒNG Ý NHỈ! nếu bạn bảo mình nói vẫn đề cũ rồi thì bạn xem xét lại cho nhờ!

Q

quydo1994

Mình không nói thầy dạy như thế nào? Thầy dạy rất hay, dễ hiểu. Nhưng cái mình cần ở đây là bài tập tự luyện, cần có độ khó hơn một chút, có những phần bài rất nhiều nhưng mà chả có câu nào khó. (như phần bảo toàn e chẳng hạn).
Còn ví dụ trong bài giảng để nắm tư tưởng thì không quá quan trọng việc khó dễ bạn à?

Q

quydo1994

À NẾU BẠN NÓI THẾ THÌ CHO MÌNH HỎI BẠN THỬ LÀM LẠI ĐỀ THI ĐẠI HỌC 2007-2008 ĐƯỢC BAO NHIÊU ĐIỂM! CHẮC BẠN HỌC QUÁ TỐT NÊN ĐẠT 8-9 LÀ CHUYỆN THƯÒNG Ý NHỈ! nếu bạn bảo mình nói vẫn đề cũ rồi thì bạn xem xét lại cho nhờ!

Sao bạn bảo thủ thế :(?
Đề 2007-2008, mấy thầy cô trên lớp còn cho làm từ lớp 10 ấy ( ý mình là làm được phần nào cho ví dụ phần ấy).
Bây h lôi xa nguyên nhớ đáp án cũng được kha khá rồi. Bạn nên làm thử đề thi thử của 1 số trường nổi tiếng và hãy so sánh nhé ;).
P/s: Thôi đợi thầy Ngọc giải đáp, cả nhà đi học thôi :)!

S

slimhelu

mình đảm bảo với bạn nếu bây giờ mà bạn bảo ai mà làm đề thi đại học 2007 - 2008 đạt 8-9 điểm là học rất tốt và chắc chắn đỗ đại học được thì đảm bảo ít người rớt lắm !

H

hoanby

đề thi cũng cùng dạng ấy thôi chẳng qua là chỉ biến đổi cho phong thêm mà nếu vầy thì các bạn nên ý kiến thẳng với thầy "BÀI TẬP TỰ LUYỆN QUÁ DỄ ĐỀ NGHỊ THẦY POST LẠI CHO NHỮNG BÀI KHÓ " mà mình cũng nghĩ thầy nên mở một cuộc thi đẻ xem trình độ học tập của lớp ra sao đẻ biết đường mà dạy nếu thi tất cả mà đạt trên 7 điểm thì thầy phải thay đổi còn nếu dưới thì thầy vẫn giữ nguyên tác phong như cũ! như vậy sẽ tốt cho cả hai bên!...

B

bafalabafala

Mình đang cần tiền để tham gia khoá học giải đề thi Vật Lý nên mún bán rẻ khoá học LTDDB thầy Ngọc ai mua pm nhé. 300k

H

hoanby

Có chứ thời đại này văn minh cả rồi nên mỗi bản làng nhà nào cũng có tivi máy tính nối mạng cả không còn mù thông tin như trước nữa dân bản đã được ăn no mặc ấm nhờ sự quan tâm của nhà nước lên vùng núi vì thế người miền núi đã được cải thiển nhiều rồi!

H

hocmai.vukhacngoc

Bây giờ là 12h08', nếu bạn Slimhelu và bạn chủ topic có đủ tự tin thì đúng 12h30' thầy sẽ cho các em link 1 đề thi thử của thầy, nếu các em làm được > 9 điểm trong 60'thì thầy hứa sẽ bổ sung thêm 100 - 300 bài tập khó cho các em rèn luyện thêm cho tương xứng với trình độ, đáp án post trực tiếp lên đây nhé.

Còn thắc mắc các bạn ở trên thầy sẽ giải đáp sau, lấy chính kết của 2 bạn này làm minh họa :) vì hiện giờ thầy rất bận và không muốn phân tâm vì những chuyện không đâu.

S

slimhelu

Bây giờ là 12h08', nếu bạn Slimhelu và bạn chủ topic có đủ tự tin thì đúng 12h30' thầy sẽ cho các em link 1 đề thi thử của thầy, nếu các em làm được > 9 điểm trong 60'thì thầy hứa sẽ bổ sung thêm 100 - 300 bài tập khó cho các em rèn luyện thêm cho tương xứng với trình độ, đáp án post trực tiếp lên đây nhé.

Còn thắc mắc các bạn ở trên thầy sẽ giải đáp sau, lấy chính kết của 2 bạn này làm minh họa :) vì hiện giờ thầy rất bận và không muốn phân tâm vì những chuyện không đâu.

thầy đã nói vậy thì em cũng không có ý kiến ! em chỉ mong thầy thay đổi 1 chút cho phần bài tập hay hơn, nói thật bài tập của thầy chán thật, em nói không phải là để khoe khoan hay bốc phét mình giỏi hay một cái gì khác vì em không giỏi Hóa thậm chí còn học tệ nữa nhưng mà làm bài tập của thầy em thấy dễ, ban đầu em làm thấy kết quả tốt nên hơi ngộ nhận về bản thân và em đã sai vì nếu mực độ đề như thế sẽ chẳng bao giờ tiếp cận tốt với đề đại Học được cả ,thầy cũng không cần thách đố ai hết vì em biết sẽ chẵn bao giờ làm bài kiểm tra của thầy được 9 điểm cả.

S

slimhelu

em thấy thầy rất tự tin và ban đầu khi học thầy em cũng thấy rất tự tin, nhưng tới giai đoạn dầu sôi lửa bỏng này thì thầy vẫn còn rất tự tin còn em thì sợ ... !

H

hocmai.vukhacngoc

Em có thể post bất cứ bài tập nào em cho là khó trong các đề thi thử mà em gặp hoặc các bài tập khó trong đề thi 2010 và 2011 vào topic này http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=205895

thầy sẽ phân tích để em thấy rằng nó cũng rất dễ và hoàn toàn chỉ là những gì chúng ta đã học, còn việc em thấy các bài tập của thầy dễ, cũng chỉ là 1 sự ngộ nhận.

Tất cả những ý kiến của các em đều được thầy ghi nhận và sẽ có những giải thích thoả đáng khi thầy thu xếp được về thời gian.

H

hotboysnam

-bạn slimhelu thôi chê bai đi nha, thầy dạy nhự vậy là qua ok rùi. Mình đây cũng đi học thêm ở ngoài truóc khi quyết định nghỉ, theo khoá thầy ngọc trên hocmai. Xin hỏi bạn rằng có thầy cô nào dạy hẳn chuyên đề về độ bất bão hoà, tính nhanh số đồng phần hay suy luận nhanh về 1 bài toán chưa.... từ đầu khoá học, thầy đã nói là chỉ là người hướng dẫn cho mọi người tư duy học, bạn phải tự thân vận động chứ
- còn bạn muốn đề thi khó chứ gì, nếu bạn không có thời gian kiếm đề, tôi sẽ gửi cho bạn để thi thử của các trường trên toàn quốc 2012 mà tôi tổng hợp được.Còn bạn muốn hỏi độ khó thế nào, xin thưa là 20% câu trong đề làm "chảy máu mũi luôn đấy". còn việc thầy đảm bảo là 7 điểm trong thi đại học, là hoàn toàn có thể, vì đề thi chỉ chưa câu khó từ 10 > 20%. Còn bạn nghĩ 7 điểm vẫn là ít, thì tôi nghĩ bạn không cần học khoá thầy ngọc nữa
- còn bạn nói không tư tin vào trong giai đoạn này, tôi đảm bảo rằng, bạn làm các đề thi không được, nên nghĩ rằng thầy ngọc thế nọ thế kia, bạn hãy xem lại cách học của mình đi. 1 bài toán có thể biến đổi ra hàng trăm câu hỏi, Cũng nhu thầy ngọc nói rằng, quan trong là phải nhận ra phương pháp giải bài toán đó. BẠN ĐỪNG NÊN ĐỔ LỖI CHO THẦY CÔ, trong topic này tôi thầy chỉ có 2 bạn than vãn thôi

V

vuadoimin17394

Đề đại học biến đổi nhiều lắm bạn à. Cần phải giải nhiều bài khó để rèn luyện tư duy và cách giải quyết vấn đề mới.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom