Tập San Học Mãi 1 - Ngày 31/05/2009

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

picture.php

Xin chào mừng tất cả các bạn đã ghé qua Topic này. Đây là topic post Tập San số 1 của chúng ta
picture.php

Chắc bạn đang tự hỏi, Tập San Học Mãi số 1 sẽ có những điều gì phải không nào ???

Và Chủ đề số 1 là gì ???
Chủ đề số 1 : Tháng 6- Mùa chia ly

Đáng lẽ ra, số báo này sẽ phát hành vào ngày 1/6 cơ, nhưng vì nhận được sự kì vọng quá lớn của mọi người , nên BBT chúng tớ đã cố gắng gấp rút hoàn thành sớm đấy !!! Chỉ mong số báo hấp dẫn được các bạn, nếu có điều gì sai sót, mong các bạn thông cảm nhé

S

sonmoc

Cùng chúng tớ lắng nghe 1 bài hát nhé [YOUTUBE]yNgFB4EZd8A[/YOUTUBE]

Last edited by a moderator:
S

sonmoc

Bạn đã bao giờ thấy 1 tờ báo nào hoàn thành 1 số báo trong vòng chưa đến 1 tuần chưa ?
Tôi tin rằng chưa có tờ báo nào như vậy .
Nhưng tờ báo của chúng ta chỉ làm trong vòng 3,4 ngày.​
Các bạn biết đấy. Thông báo tuyển BBT chỉ được 5 ngày nhưng con số những người đăng kí rất đông. Chính Mốc cũng không ngờ là báo mình được kì vọng nhiều đến thế. Ngay cả số lượng những người vote cũng rất nhiều, trong đó hơn 93% ủng hộ việc làm tờ báo này. Có lẽ vì điều này nên BBT chúng tớ đã làm việc miệt mài. Có thể BBT chúng tớ chỉ gồm những cá nhân không chuyên, những người chưa bao giờ dám mơ ước trở thành nhà văn hay designer cả, nhưng chúng tớ tin rằng mình đã làm được 1 số báo tốt vì đây là tâm huyết từ tấm lòng với HocMai, là sự tri ân của chúng tớ giành cho các bạn

Mỗi lần vào diễn đàn, khi được nhìn thấy những mẫu đơn đăng kí, hay là 1 lời khen, ... chúng tớ luôn coi đó là động lực để làm việc hết mình chỉ mong đáp ứng được lòng mong mỏi của mọi người .

Có thể Văn viết không được trau chuốt hay design không đẹp, những chúng tớ nghĩ rằng, quan trọng hơn mục đích của tờ báo mình đạt được đó là : Có 1 thông tấn xã mà ở đó mem được nói lên tiếng nói của mình, là 1 nơi mà các bạn được thể hiện tài năng cá tính, là nơi bạn xua tan mệt mỏi sau những phút giây học tập mệt nhọc ( Vì có 1 số ý kiến của các bạn muốn tờ báo sẽ có nhiều mục học tập, nhưng sau khi xem xét lại Nhóm BBT chúng tớ thấy rằng, việc học tập trên 4r các bạn là đủ, còn tờ báo của chúng mình sẽ nhằm giải trí mà thôi ^^ ) .

Hi vọng rằng khi đọc số báo này, bạn không thốt rằng :" Thế này mà cũng đòi làm báo". Nếu có gì sai sót các bạn hãy góp ý với chúng tớ nhé

@ All :
Nếu bạn muốn gửi các bài viết để được đăng báo hãy gửi tin nhắn về cho Sonmoc nhé
Khi gửi nhớ đặt tiêu đề : Gửi bài cho chuyên mục ...
Nhấn vào đây để gửi cho Sonmoc

Nếu bạn tham gia vào phần Đi tìm Trạng nguyên để được Vinh danh trên Báo hãy gửi đáp án câu hỏi về đây nhé . Khi gửi nhé ghi tiêu đề là : Tham gia Đi tìm Trạng nguyên nhé

Còn nếu bạn muốn tham gia vào Nhóm CTV hãy tiếp tục làm đơn, và có thể add nick : Kurara_2008 gặp Hạc Xanh để được tham gia thử thách nhé ^^

Bày tỏ ý kiến ở topic : này bạn nhé

Còn bây h sẽ là chủ đề của số sau : Mùa Hè ...

Hãy nhanh chân viết bài và gửi về nhé

S

smack_hn

chữ bé tí à! Em phải căng mắt mới đọc được! Mà seo thiên vị mấy anh chị 12 thế! ko cho các anh chị lớp 9 1 "chỗ" ;))

N

nhok_boy

chữ bé tí à! Em phải căng mắt mới đọc được! Mà seo thiên vị mấy anh chị 12 thế! ko cho các anh chị lớp 9 1 "chỗ" ;))

Bạn làm ơn nhấn nút phóng to trên mỗi hình để xem nhé!

còn phần thiên vị thì kkhông có đâu, 12 là năm cuối cấp của thời học sinh đề quyết định đến sự nghiệp sau này đời người bằng cách thi vào đại học du học ... nên bbt quyết định làm riêng chức anh chị 12 mùa thi này tốt.

Và do đây cũng là năm cuối của việc thi đại học mà!

Mọi người chú ý đọc nha đừng phụ lại lòng tốt của Mốc đã dày đêm thức trắng nhằm design cho trang và tổng hợp bài và viết lên đó!

Mong mọi người nhiệt tình ũng hộ cho BBT có khí thế làm tốt số tạp san sau!

H

hacnho

Tuyệt :) Tớ ủng hộ hết mình !!! Trong tất cả các mục mình thick nhất là mục cười cùng BBT :)) + mục VẼ vời j` ớ của bé Hiền ý ;)) .Thanks !!!

S

smack_hn

hix, em sẽ ko phụ lại lòng tốt của Mốc đã dày đêm thức trắng nhằm design cho trang và tổng hợp bài và viết đâu!
Bao giờ số báo sau phát hành thì phải có lớp 9 đó nha ( hehe)
Mà anh Mốc ơi, em là smack chớ ko phải snack ;))

S

sonmoc

@ smack : Tại anh thấy nó hơi giống Bim2 nên gọi thế đấy
Cảm ơn em nhé ^^ , thực ra ko đến nỗi là thức trắng đêm đâu ^^

S

sonmoc

@ Hacnho: Mục cười cùng BBT là mục mà chúng tớ rất tâm đắc ^^ , nếu chứng kiến sẽ hay hơn nhiều ^^ , còn mục tài năng thì những số tới chắc chắn sẽ bất ngờ nữa kia

L

luvship

em ko nghĩ là anh sẽ cho mỗi tuần ra 1 tờ bào đâu, phải ko?

nếu tuần nào cũng ra chắc đọc ko kịp với lại nếu đọc nhiều mọi người sẽ thấy ngán nữa chứ!

báo này quá hoành tráng :) , đẹp lắm!!!

S

sonmoc

1 tháng 2 số em ạk ^^
Việc làm chính của BBT tụi anh vẫn là học mà
Hi2222222

Cảm ơn em đã ủng hộ !!

H

hacxanh

hjhj. thấy phản hồi tích cực từ các mem, tớ thấy vui cực í :D
hy vọng các mem sẽ đón đọc những số báo tiếp theo hứa hẹn "hoành" hơn nữa ^^!

H

huongkc

@ mốc ;))

sợ chủa

chắc là sợ tài ngăng cưa zai của em quá chứ gì ;))

gớm chả thấy chữ nào đả động đến em =))

may cho anh đấy =))

V

vupa.thanglong12a7

Nhận xét đầu tiên của tôi là tập san này được ra với 1 tiến độ rất nhanh và nội dung tốt, cho thấy các bạn đã nỗ lực hết mình. :) Tuy nhiên tôi xin góp vài ý kiến:

1. Về mặt mĩ thuật: Ngay từ đầu các bạn đã chọn kích cỡ hình quá lớn. Nên chỉnh cho nó vừa với khung viết bài của diễn đàn. (Tất nhiên là hình đẹp. :X)

2. Về nội dung: Tập san có quá ít chuyên mục. Nhất là chúng ta đang ở diendanhocmai, thì kiến thức lại càng phải được coi trọng. Nên có những mục tổng hợp kiến thức, hay hướng dẫn ôn thi gì đó. Tất nhiên là không nên bê nguyên xi các topic lên.
Và chuyên mục mà tôi mong đợi là âm nhạc thì chả thấy đâu.

3. Về tốc độ: Nói chung không nên ra báo quá nhanh. Ra chậm thì mới đảm bảo chất lượng tốt được.

Tất nhiên đây chỉ là ý kiến của riêng tôi. Dù sao cũng cảm ơn và mong các bạn tiếp tục cố gắng ở những số báo sau. :)

S

sonmoc

@ Vupa :
- Về mĩ thuật, do lí do khách quan nên số 1 này chỉ có 1 ng design và người đó lại ko chuyên nên dẫn đến tình trạng này
@ Nội dung :
- Bạn nói có ít chuyên mục ư ? Hình như bạn chưa đọc hết thì phải. Còn về vấn đề có nhiều hay ít chuyên mục học tập tôi đã trình bày ở bài viết số 4 rồi, bạn có thể đọc lại.
Về mục âm nhạc, mỗi số chúng tôi sử dụng 1 bài hát coi như bài hát chủ đề , và bên cạnh đó có phần cảm nhận bài hát , bạn nên xem lại. Bài hát số 1 của số này là : Tiết học cuối cùng .
@ Tiến độ: Lí do đã nói ở trên. Báo chúng ta ra 1 tháng 2 số , ok ?

S

stary

Em rất thích nền màu của báo... Nhưng thú thiệt là em ko thể đọc sạch tất cả các mục được :((

P

_phonglinh_

uhm!! Rất hay... ban đầu em hơi nghi ngờ vì xem đây có lẽ chỉ là 1 dự án vu vơ nhưng em đã nhầm.Thật bất ngờ chỉ mới số đầu lại có thành quả hoàng tránh như vậy! ^^

Chắc hẳn anh chị trg BBT đã rất cố gắng và đầu tư nhiều. Chúc anh chị khoẻ và sẽ cống hiến nhiều chuyên mục, nội dung hay hơn cho 4rum của chúng ta.

L

laban95

tờ báo này làm tốt ngoài mong đợi của e...
chắc BBT vất vả lắm nhỉ
nhưng sao tờ báo này chỉ nhắm đến anh chị 12 thôi zậy?
còn lớp 9 nữa mờ
e nghĩ nên có 1 chuyên mục về manga, truyện vui = tranh....
như vậy tờ báo sẽ phong phú hơn
(yo cầu hơi bị nhìu thì phải ;)))

nói chung tờ báo đầu mà đc như vầy là tốt lắm rồi, chúc mấy a chị BBT của tờ báo càng năng nổ, nhiệt huyết hơn nữa...
e mong mình sẽ là 1 CTV của tờ báo này ^^

Top Bottom