Nhật ký Sweet memories

L

l0v3_sweet_381

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

18/1/2013...:)

Nơi lưu giữ những kí ức ngọt ngào của l0v3_sweet_381....!​

~SWEET MEMORIES~​

~
Có lúc tôi cảm thấy bản thân như muốn bùng nổ, như muốn vỡ tan thành ngàn mảnh với những gì chứa đựng trong trái tim nhỏ bé này!… Nhưng càng cố gắng, càng ngộp thở. Cảm giác như tôi đang bị nhấn chìm trong cái cuộc sống đầy thử thách….

Cuộc sống đôi lúc trôi qua thật nhẹ nhàng nhưng cũng có đôi lúc lại kéo đến là những cơn sóng dữ dội, mạnh mẽ và bất chợt. Những cơn sóng to vùng vẫy muốn nuốt trôi những con thuyền nhỏ bé, khi chúng chỉ mới bắt đầu tiến về vùng đất nhiệm màu.

Cuộc sống với những thử thách trên con đường thực hiện những ước mơ của tôi. Những thử thách nhiều lúc làm chùng bước chân tôi, nhiều lúc tôi đã muốn bỏ cuộc và buông xuôi tất cả.

Đời không như là mơ! Đúng, cuộc sống hiện tại không phải là bức tranh màu hồng. Không lung linh huyền ảo như một giấc mơ êm đềm. Không có những cánh đồng đầy hoa trải dài vô tận, không có những cơn gió mát kéo đến mang đến những hương thơm ngào ngạt. Không có những tia nắng vàng ấm áp, không có cô tiên ông bụt hiện ra giúp đỡ mọi người. Cuộc sống không chỉ có thành công và thành công, mà nó còn có thất bại… Thất bại ngay phía trước mà tôi không thể dừng lại, giống như phía sau là cơn sóng đẩy mọi thứ lao tới rất nhanh và phía trước lại là những dãi đá ngầm có thể nhấn chìm mọi thứ. Và… tôi phải tìm cách vượt qua hay để mặc cho số phận!?

Tôi - sẽ thay đổi. Vì tôi là tôi ! Tìm lại chính mình đi nào
~ CỐ LÊN TÔI ƠI !

Last edited by a moderator:
L

l0v3_sweet_381

19/1/2013......:(

Tối qua...lại lười biếng...Chắc nó đã thành thói quen rồi...Không thể tiếp tục như thế được. Nó sẽ làm hại tương lai của mình....Sao mình không thể siêng năng nhỉ? Buổi chiều không học bài, ngủ, chơi,..v..v.. bla bla làm những việc chẳng có lợi ích gì. Tối đến thì 7h mới bắt đầu lật vở ra soạn văn, mà chép sách sư phụ chứ có soạn gì đâu >''<.
Hóa càng ngày càng tệ, nghỉ học 1 tuần bây giờ đi học lại, ứ hiểu j cả. Càng ngày càng không hiểu bài, hajz... Tiết tiếp theo sẽ kt 15'... chương halogen.... :)) phải làm sao đây....
Sáng nay hẹn 3h dậy học bài, đồng hồ, di động thế mà không biết "ai" đã tắt =.= hờ, hình như là mình thì phải =.= Cũng may 5h15 tự mở mắt ra, nhìn đồng hồ mà cuống cả lên. Bài cũ: văn dài cực kì, hóa, sử. 3 môn trong vòng 45'. siêu, học xong 6h15 ..... đi ngủ tiếp :rolleyes:
không hiểu nổi mình luôn! ngủ 5', ăn sáng, chạy xe đạp với tốc độ cực kì nhanh, vừa vào lớp vừa đánh trống. Hên! Bữa nay cái gì cũng "hạnh kiểm yếu", ngán. Đi trễ, mặc không đúng đồng phục, tự đổi chỗ ngồi, ...bla bla. Thành rô bốt mất....
Một buổi sáng ngồi học nhàm chán, đau tim với kt bài cũ, không gọi mình! hajzz
Môn địa đổi giáo viên, ghét! ngồi học ko vô chữ nào....mới vào lớp cái là nói: tuần sau kt 1 tiết :cool:. má ưi, sốc. mới học vài bài.... ok kiểm thì kiểm.
Mà, cũng chắc sắp đau lại rồi, ngồi bên phải, bên trái là 2 đứa đang bị bệnh :rolleyes:. cứ ho, khụt khịt vào mặt mình =.= aaaaa . nản lại càng nản hơn, ta mới khỏi bệnh thôi nhá, đừng để ta bệnh tiếp :cool:...ơ mà có dâu hiệu cảm cúm, ho, sốt rồi...chán!
~~~~~~~
Xong 1 tuần.....chiều nay thư giản...đọc truyện Ng~ Nhật Ánh.
........................
____Có
___bao
__giờ
_trên
đường
_đời
___mù
_____mịt.
__Ta
___vô
____tình
_____làm
____chủ tịch
___nước
__ko
_ta =))

Cuối tuần ấm áp nhé tôi ơi! ...%%-
to be continued

L

l0v3_sweet_381

20/1/2013...:)

Chủ nhật vui
Lang thang khắp các vỉa hè ở phố cùng lũ bạn tự kỉ như ta :)) :x ~ nhìn ngắm dòng người qua lại + nghe nhạc ~
(đúng hơn là ngắm "chai đẹp" há há, mà hổng có ai đẹp như sao Hàn Quốc, còn girl thì khỏi nói, xinh hết cỡ :))
-------------------------------
Đi dạo mỏi chân gớm, vô quán chém gió và ăn :))
ây za....Tâm hồn ăn uống ~ hừ, da mình hơi đen rồi :(( nhưng ko sao, tắm rửa sạch sẽ rùi. trắng hơn xưa :D :x
Chiều mới về nhà ~
papa đi họp về, ko chửi :))
số mình còn hên ~
chẹp chẹp ^^
---------------------
hừ, mình ko có béo lắm đâu, mẹ mình lên thăm mà ko nhận ra mình luôn ~
hồi trước ở nhà mẹ nuôi, hờ, béo như con heo xinh xinh. hí hí
----------------------
bây giờ, sút cân nhiều lắm. hết béo rồi. tốt ~
ai đó nhé ~ đọc dc thì đừng kêu tui là ..... béo nữa nhá! :cool::p
--------------------
Truyện Ng~ Nhật Ánh thật hay :x
Chuyện xứ Langbiang ~ có mấy cái biệt danh hay quá ~
echya và achye :))
------------------------------
Câu chuyện hôm nay tình cờ đọc dc, ý nghĩa ~

MỌI THỨ KO NHƯ TA NGHĨ

Có hai thiên thần, một già một trẻ, đang đi ngao du và dừng lại nghỉ đêm tại một gia đình giàu có.

Gia đình giàu có nhưng khiếm nhã đã không cho những thiên thần nghỉ ở phòng khách. Thay vào đó, họ chỉ cho các thiên thần một chỗ trong tầng hầm lạnh lẽo.

Khi đang nằm ngủ, vị thiên thần già nhìn thấy một cái lỗ trên bức tường của tầng hầm. Vị thiên thần liền dậy sửa lại bức tường bằng cách bịt lại cái lỗ. Khi thiên thần trẻ hỏi tại sao làm vậy, thiên thần già đáp, "Mọi thứ không luôn giống như con nghĩ."

Đêm hôm sau, hai thiên thần nghỉ chân tại một gia đình nông dân nghèo nhưng mến khách. Sau khi chia cho họ phần thức ăn ít ỏi của mình, vợ chồng chủ nhà nhường chiếc giường của mình để cho các thiên thần nghỉ trên đó. Sáng hôm sau, khi thức dậy, các thiên thần thấy vợ chồng người nông dân đang khóc. Con bò sữa, nguồn thu nhập duy nhất của họ, đã chết ngoài đồng.

Thiên thần trẻ tức giận hỏi thiên thần già, "Tại sao ông có thể để điều này xảy ra? Người chủ nhà đầu tiên có đủ mọi thứ thì ông lại giúp đỡ, trong khi gia đình này rất nghèo khó và sẵn sàng chia sẻ thì ông lại để cho con bò của họ chết."

"Mọi thứ không luôn giống như con nghĩ," thiên thần già trả lời. "Khi chúng ta ở trong tầng hầm của toà lâu đài, ta để ý thấy có một kho vàng được giấu trong cái lỗ trên tường. Nhưng vì tên chủ nhà quá tham lam và ích kỷ, ta đã bịt kín cái lỗ lại khiến hắn không thể tìm ra kho báu.

Còn đêm qua, khi chúng ta ngủ trong nhà người nông dân, thần chết đã đến đây và định lấy đi mạng sống của người vợ. Ta đã xin thần chết lấy mạng sống của con bò thay cho mạng sống của bà ấy. Mọi thứ không luôn giống như con nghĩ."

Đôi khi, mọi việc xảy ra không theo ý bạn muốn. Nhưng nếu bạn có niềm tin, bạn hãy luôn tin rằng các thiên thần luôn bên bạn để sắp xếp mọi chuyện xảy ra có lợi cho bạn. Chỉ có điều, có thể phải mất một thời gian sau bạn mới nhận ra được điều đó. =D&gt;=D&gt;=D&gt;

1. Chọc giận bạn + Dỗ dành bạn = Người thích bạn
2. Hiểu bạn + Luôn ở bên cạnh bạn = Người thương thầm bạn
3. Chiều chuộng bạn + Luôn làm theo ý bạn = Người muốn theo đuổi bạn
4. Nhớ bạn + Suy nghĩ về bạn = Người yêu bạn
5. 1+2+3+4 = Người mà bạn có thể tin tưởng gửi trọn cả cuộc đời

ko biết cái này có đúng ko. ~ :) chưa tìm dc ai như thế, cơ mà mình còn bé mà :-$

L

l0v3_sweet_381

21/1/2013....:) :(

Hôm nay kt bài cũ văn . há há :))
tốt ~ hehe, khỏe cái thân, sau này khỏi học bài nữa . hô hô =))

L

l0v3_sweet_381

Ư

~~~~~~~ :x :x :x Rất thích!!!

Cuộc sống đổi thay
Con người thay đổi
Cuộc sống muôn màu
Con người nhiều mặt
Cười chắc gì vui
Khóc có phải buồn
Vở kịch kia có bao nhiêu khán giả
Mà khiến nhiều người phải vất vả
vào vai
Cuộc đời này ai sẽ trả cát sê
Mà sao cứ đam mê diễn xuất
Nhưng lúc ngủ phải gỡ mặt nạ,
tẩy lớp hoá trang

L

l0v3_sweet_381

22/1/2013....

Chẳng có j hay ~
Sáng nay học giáo dục công dân về tình yêu :x
haha :))
vào lớp mình thì thôi rồi ~ công nhận tụi bạn mình ghê quá, quá rành lun
sáng tác thơ tình yêu, hát, thư tình =))
ngồi nghe mà cười no nê lun
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Cô đọc bài Sóng của Xuân Quỳnh hay quá :x

Dữ dội và dịu êm
Ồn ào và lặng lẽ
Sóng không hiểu nổi mình
Sóng tìm ra tận bể

Ôi con sóng ngày xưa
Và ngày sau vẫn thế
Nỗi khát vọng tình yêu
Bồi hồi trong ngực trẻ

Trước muôn trùng sóng bể
Em nghĩ về anh, em
Em nghĩ về biển lớn
Từ nơi nào sóng lên?

- Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu?
Em cũng không biết nữa
Khi nào ta yêu nhau

Con sóng dưới lòng sâu
Con sóng trên mặt nước
Những con sóng nhớ bờ
Ngày đêm không ngủ được
Lòng em nhớ đến anh
Cả trong mơ còn thức

Dẫu xuôi về phương Bắc
Dẫu ngược về phương Nam
Nơi nào em cũng nghĩ
Hướng về anh - một phương

Ở ngoài kia đại dương
Trăm nghìn con sóng đó
Con nào chẳng tới bờ
Dẫu muôn vời cách trở
Cuộc đời tuy dài thế
Năm tháng vẫn đi qua
Như biển kia dẫu rộng
Mây vẫn bay về xa
Làm sao được tan ra
Thành trăm con sóng nhỏ
Giữa biển lớn tình yêu
Đễ ngàn năm còn vỗ :)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Kt 15' hóa :(( ko làm dc. hic.....
muốn nản !!!!

L

l0v3_sweet_381

Cuộc sống mà. .
-:-Ai cũng vậy thôi!
-:-Có nhữg lúc cô đơn ta sẽ khóc.
-:-Cũng có lúc ta cười vì ngập tràn hạnh phúc
-:-Nhiều khi cô đơn cũng hay lắm
-:-Cô đơn để hiểu được, cảm nhận được giá trị của hạnh phúc.
-:-Người ta có câu:
"Ở đời không có khóc làm sao biết được cười là hạnh phúc"

HẬU QUẢ CỦA MỘT CƠN GIẬN
( Đọc để ngẫm.. ai cũng nên đọc 1 lần.. đau thật đấy.. rất ý nghĩa )

* * *

Hậu quả của một cơn giận…

Trong khi một người đàn ông đang đánh bóng chiếc xe của ông ta, thì đứa con trai lớn 4 tuổi của ông ta nhặt lên một viên sỏi và vẽ nhiều đường lằn lên phía bên kia cạnh chiếc xe của ông ta. Trong lúc giận dữ, người đàn ông đó đã nắm lấy bàn tay của đứa con và đánh mạnh nhiều mà không nhận rằng ông ta đang dùng một cái cờ lê vặn vít để đánh

Kết quả là trong bệnh viện, đứa con trai của ông ta đã mất đi hết các ngón tay của mình do quá nhiều chỗ gãy. Khi đứa con trai nhìn thấy đôi mắt bố mình biểu lộ sự đau đớn, đứa bé bèn hỏi: "Bố ơi ! Khi nào các ngón tay của con mới có thể mọc trở lại ?" Người bố cảm thấy rất đau đớn và không nói được lời nào; ông ta trở lại chiếc xe của mình và đá nó thật nhiều.

Trong khi đang bị lương tâm dằn vặt và đang ngồi đối diện phía hông của chiếc xe đó, ông ta chợt nhìn thấy những vết xước do chính đứa con trai của ông ta đã vẽ rằng: "Bố ơi ! Con yêu Bố nhiều lắm !"

Và một ngày sau đó, người đàn ông đó đã quyết định tự sát…

Cơn giận và Tình yêu không bao giờ có giới hạn, nên xin hãy chọn Tình Yêu để được một cuộc sống tươi đẹp và đáng yêu, và xin hãy nhớ điều này: Đồ vật thì để sử dụng, còn con người thì để yêu thương.

Vấn đề của thế giới ngày nay thì ngược lại: con người thì để sử dụng, còn đồ vật thì để yêu thương.

Hãy luôn cố nhớ những ý nghĩa này :

- Hãy cẩn thận với những ý nghĩ của bạn, vì bạn sẽ nói chúng.

- Hãy cẩn thận với những lời nói của bạn, vì bạn sẽ thực hiện chúng.

- Hãy cẩn thận với những hành động của bạn, vì chúng sẽ là thói quen của bạn.

- Hãy cẩn thận với những thói quen của bạn, vì chúng sẽ là cá tính của bạn.

- Hãy cẩn thận với những cá tính của bạn, vì chúng sẽ quyết định số mệnh của bạn.

L

l0v3_sweet_381

Bạn có thể online cả một ngày chỉ để được nói chuyện trong một giờ… Lạ thật !

Bạn có 65 cái nick cùng sáng nhưng bạn chỉ để ý đến một cái nick tối đen… Lạ thật !

Bạn không có đủ thời gian để ngủ nhưng lại sẵn sàng bỏ hàng tiếng đồng hồ chỉ để chat… Lạ thật !

Bạn có thể ngồi thơ thẩn chỉ mong nhận được câu "Hi" từ một cái nick trong khi có hàng chục cái nick đang BUZZ bạn… Lạ thật !

Bạn có thể đọc hàng ngàn câu chuyện cười nhưng vẫn không làm bạn mỉm cười bằng một câu nói của một ai đó… Lạ thật !

Bạn có thể ngồi ngắm nhìn một tấm hình hàng tiếng đồng hồ mặc dù đó không phải là của một hottie nào đó… Lạ thật !

Bạn có thể ngồi một mình ở một nơi nào đó để rồi mỉm cười một cách ngu ngơ… Lạ thật!

Cả thế giới đang cho rằng bạn đang làm chuyện không tưởng nhưng bạn vẫn mỉm cười và thực hiện nó… Lạ thật !

Ngay khi bạn bè của bạn nói bạn đang trở thành một đứa hâm thì bạn vẫn mỉm cười và chấp nhận… Lạ thật !

Bạn đúng là… Lạ thật ! :p

Em:"Ukm a cứ nói đy e dịch cho"
Anh:"Anh thực sự rất nhớ e"
... Em:"I really miss you"
Anh:"Anh muốn nói vs e 1 điều này"
Em:"I want to say some thing to you"
Anh:"Anh yêu em"
Chần chừ hồi lâu
Anh:"Sao thế khó quá ak"
Em:"Em kũng yêu anh"
Anh:"Anh bảo dịch cơ mà ! Nữa này ! Làm bạn gái anh nhé"
Em:"Em yêu anh nhiều lắm"*Rưng rưng nước mắt*
Anh:"I love you so much"

Đừng tỏ ra đáng thương, để người khác thương hại
- Hãy tỏ ra lợi hại, để người khác không thể coi thường...!!!
¤
¤
.* Hãy hiểu tôi. . .
theo cách mà bạn nghĩ về tôi. . .
¤
¤
* Chứ đừng hiểu tôi. . .
theo cách mà một người khác nói với bạn về tôi !!!.

L

l0v3_sweet_381

Chưa bao giờ cảm thấy nản ntn ~

L

l0v3_sweet_381

25/1/2013..................

Đang khóc, khóc dữ dội !
Muốn thời gian dừng lại, vạn vật dừng lại, muốn sự tĩnh lặng tuyệt đối, và mò mẫm mở từng nút thắt trong sự rối bời.. Không biết đến bao giờ nhưng cũng có thể là không bao giờ tháo gỡ được sự rối bời đó nhưng ta vẫn muốn tiếp tục cần mẫn thực hiện để tồn tại.
Thực sự rối bời!
Sẵn sàng làm những việc tồi tệ nhất!
Những suy nghĩ tiêu cực đã xuất hiện trong tâm trí của tôi - một người luôn cười....

Đau!
Tổn thương!
Không bao giờ tha thứ!

....

Lạc lối !
Từ hôm nay - tôi vẫn sống, đúng hơn là tồn tại
sống một cách lạnh lùng với kẻ gây cho ta sự đau khổ của ngày hôm nay!

L

l0v3_sweet_381

Sao mày cứ khóc hoài vậy????

Mạnh mẽ lên .........................

.
.
.
.
.
.
.
.
.

L

l0v3_sweet_381

Bây giờ mày muốn gì?

Mày phải cứng rắn lên!

Mày không được suy nghĩ ngu ngốc như vậy!

L

l0v3_sweet_381

.......ai sẽ là người kéo tôi đứng dậy?
♥ Nếu tôi cần một bờ vai.....
... .......ai sẽ sẵn sàng cho tôi mượn bờ vai đó?
♥ Nếu một ngày tôi biến mất... .
.......có ai còn nhớ tôi đã từng tồn tại???

- Sống không giận, không hờn,
không oán trách...
- Sống mỉm cười với thử thách
chông gai...
- Sống vươn lên theo kịp ánh ban
mai...
- Sống chan hòa với những người
chung sống...
- Sống là động nhưng lòng bất
động...
- Sống là thương nhưng lòng
chẳng vấn vương...
- Sống yên vui, danh lợi mãi coi
thường...
- Tâm bất biến giữa dòng đời vạn
biến...

CỐ LÊN TÔI ƠI!

L

l0v3_sweet_381

26/1/2013. . . . . .

Tạm biệt quá khứ đau buồn. . . . .

Tạm biệt những mất mát, đau khổ ta đã trãi qua. . . .

QUÊN. . . . .

Hì!

Bắt đầu lại, dù biết là rất khó. . . .

Đâu phải muốn quên là quên ngay được?!

Cần phải có thời gian. . . .

Trái tim tổn thương cần được hồi phục ^^

images

images

Thả hồn theo gió ~ Thanh thản ~

Và tôi chợt nhận ra không phải mùa thu nào cũng dịu dàng và không phải mùa nắng nào cũng đẹp.

Đôi khi cuộc sống buộc tôi phải gật đầu chấp nhận "ừ, nó là như vậy đó"

Đôi khi tôi sống rất ích kỉ, tôi không vị kỉ mà là ích kỉ, tôi thà đặt cái tôi mình lên trước cũng không hi sinh vì người khác.

Đôi khi nước mắt trực trào nhưng nén nhịn cho tới khi chỉ còn một mình, khóc cho đã, rồi lại nhìn mọi người "tôi vẫn ổn".

Đôi khi gồng mình "tôi mạnh mẽ hơn bạn nghĩ nhiều" lúc chỉ còn một mình lại thèm thuồng một cái ôm của đứa bạn thân.

Đôi khi tôi sống nhưng lại không tin vào bản thân mình, tôi ngăn bản thân mình không mạo hiểm.

Đôi khi tôi rất thế này và tôi rất thế kia...

Tôi sống nhưng lại sợ đủ điều: sợ không ai yêu quí, sợ nói xấu, sợ bị bỏ rơi,... sợ chết. "tôi không sợ chết" ai cũng có thể vỗ ngực nói nhưng liệu đứng trước cái chết bạn có còn hùng hổ như vậy?

Nhưng tôi cũng kịp nhận ra:

Thay vì chấp nhận gật đầu vì cuộc sống bảo vậy, tôi sẽ thay đổi dần một chút, mỗi ngày một ít, rồi một lúc tôi tin "ừ, nó là vậy, nhưng tôi đã thay đổi được nó"

Thay vì sống ích kỉ, thì tất nhiên tôi vẫn ích kỉ nhưng sẽ dằn cái tôi mình xuống và tập nghĩ cho người khác nữa

Thay vì dành thời gian buồn, tôi tập trung cho những dự định tương lai.

Thay vì gồng mình mạnh mẽ, tôi cho phép bản thân mình yếu đuối rồi lại tiếp tục mạnh mẽ.

Thay vì tôi thế này, tôi thế kia, tôi tập mình sống có định hướng

Nói rất dễ thực hành mới khó nhưng tôi tin tôi làm được

Không nói "Tôi ước" nữa mà luôn nói "tôi có thể"

Là con gái tôi phải mạnh mẽ, vấp ngã, đứng dậy và bước tiếp

L

l0v3_sweet_381

Nhiều lúc buồn, tôi sống trầm lắng hơn ...

Nhiều lúc buồn, tôi trở nên ít nói hơn ...

Nhiều lúc buồn, tôi hay cáu gắt khó chịu hơn ...
...
Nhiều lúc buồn, tôi chỉ thích ngồi 1 mình ...

Nhiều lúc buồn, tôi hay ngồi ngắm mưa, trời đêm ...

Và ....

Nhiều lúc buồn, tôi chỉ muốn mình chưa từng tồn tại ...

hì, trời đang mưa. Đang ngắm mưa rơi . . . .

Chủ nhật tốt lành nhé tôi ơi!

L

l0v3_sweet_381

27/1/2013 . . . . . . . :) Con tim bình yên . . .

Có đôi khi...
~ Lặng yên - giữa dòng người qua lại...
~ Tự dưng, chân muốn bước, mà lòng thì lại muốn đứng yên...
Có đôi khi...
~ Ngồi nghe 1 bài hát - sao thấy giống như đang hát về mình...
~ Sao lại dở dang, sao lại cay đắng quá...
Có đôi khi...
~ Thèm cảm giác bình yên, lặng lẽ trong lòng...

Tôi chỉ muốn được ổn ..
Được cảm thấy ổn hôm nay..
Muốn cảm nhận ngày hôm nay.
Sống tốt ngày hôm nay..
Và cả ngày mai. . . . . .

Mọi chuyện đã bắt đầu trở lại bình thường :)

Đã dần tìm lại chính mình!

Mai lại mặc áo dài đi học :)

Hi vọng 1 tuần mới sẽ tốt đẹp :)

Hì . . . . . . . . .
Cảm ơn mọi người nhiều! Cảm ơn mọi người đã giúp mình vượt qua nỗi đau, khó khăn . . .

Cảm ơn những người bạn cùng lớp yêu quí :x , những người bạn ở 4rum :x , cảm ơn anh trai Thiên Long :x , cảm ơn chị Thủy, chị N, :x ...v..v.. :x ^^ hì.

L

l0v3_sweet_381

29/1/2013 . . . . .

Có 1 đứa ngốc!

Bề ngoài - Mạnh mẽ - Vô tư - Hay cười.

Nhưng thực ra..

Trái tim nó hay buồn và rất dễ bị tổn thương..

Người hay cười là người nhiều tâm sự.

Người hay nghe tâm sự của người khác là người không để người khác biết tâm sự của mình.

L

l0v3_sweet_381

30/1/2013 . . . .

Hừm, Hôm nay học 5 tiết ~
Chán! Tức nữa chứ!
Sáng nay mình trực lớp nhưng dậy 6h30 :rolleyes:
hờ, tới lớp vừa đánh trống!
May mà có người trực giúp rồi :))
Ôi, 2 cái đồng hồ, 1 cái điện thoại thế mà .............. AAAAAA. Chắc phải kiếm thêm 10 cái nữa mới dậy nổi! ~ hjc
Còn tức thêm cái chuyện đổi chỗ ngồi nữa! hừ hừ. Chỗ cũ của ta thiên thời, địa lợi, nhân hòa thế mà dời ta qua bên dãy cửa sổ ngồi. AAAAAA. NẮNG!!!! AAAAA. Da ta trắng thế này mà :(( :(( :(( . Hừ hừ . . . . . . . Hận! À, còn nữa. Sáng nay ham coi cái sơ đồ lớp, bị béo má. Á Á Á... :(( . Đau! Lớp 10 rồi chứ đâu phải con nít mà cứ béo má ta :( . Mấy thằng kiaaaaaaaaaaa!

À, . . . xin lỗi một người! . . . .Thực sự mình không xứng với bạn đâu, có bao nhiêu cô gái muốn làm ny của bạn kìa,. . . . quên mình đi, làm bạn cũng được nhá, mà sao hôm qua mình nt xin lỗi . . . . sáng nay bạn tránh mặt mình . . . ko thể xem nhau là bạn được ư? . . .

Chiều nay lại phải đi học. Chán!

Học cách lạnh lùng... để quên đi 1 người.
Học cách vô tâm... để bỏ đi quá khứ.
Học cách vô tình... để nước mắt không rơi.
Học cách lì lợm... để khoé mi đừng cay.
Học cách ương bướng... để chấp nhận tất cả .
Học cách điên loạn... để quên đi cảm giác đau.
Học cách âm thầm... để biết rằng mình không thể gục ngã.
Và ra đi... để tìm lại tất cả ♥
Xin lỗi mày nhé trái tim, tau đã để mày đau quá nhiều rồi. . . gia đình, cuộc sống, học tập, tình cảm - những thứ này làm mày mệt mỏi lắm rồi phải ko?. . . . có lúc tau muốn mày ngừng đập nhưng mày vẫn thế, vẫn cứ cố mà đập. . . nhưng mày lạnh lùng hơn . . . bây giờ tau ko để mày tổn thương nữa đâu. . . .

Đóng cửa trái tim..
- Tạm thời ngừng sản xuất tình cảm, do thua lỗ, và vốn đã hết.
- Tình kảm tồn kho quá nhiều.
Chi phí bảo quản, bảo trì quá lớn.
- Không có đối tác phù hợp, kinh doanh trì trệ dẫn đến tâm lý sản xuất ko đảm bảo.
An ninh tinh thần kém..
.
.
.
.
.
.
.
.
->TUYÊN BỐ Phá sản...!!!

L

l0v3_sweet_381

♥Có khi nào...
*Vẽ Bề ngoài của bạn là :
- Tính trẻ con..
- Hay cười...
- Đôi lúc hơi điên điên...
- Vô tư và cực kì ương bướng...
• Nhưng....
*Bên trong thì :
- Trầm tính...
- Sống nội tâm...
- Hay suy nghĩ tiêu cực...
- Tổn thương chồng chất...
- Và mất hết niềm tin...???♥
Nếu lũ bạn của mình mà biết cái này là nhật ký của mình thì nó cười nghiêng, cười ngả đến 3 tháng mất thôi. Đâu ai ngờ một người cực kì vui tính, trẻ con, hay cười,..bla bla => idol của tụi nó :)) . Thế mà khi sống thật với lòng mình, khi chỉ con một mình trong phòng, giữa không gian yên tĩnh, ta tìm lại chính con người thật. . .! Một người sống nội tâm, hay suy nghĩ tiêu cực, tổn thương chồng chất. . . . . . . . . .

Giật mình.
Vấp ngã.
Đau.
Dẫu biết phải cố gắng, phải vươn lên, nhưng đôi khi ta muốn buông xuôi.
Chỉ vậy thôi và đứng lặng câm nghe tiếng vụn vỡ.
Chưa bao giờ thấy cô độc như bây giờ.
Không có bình yên ta đi tìm khắc khoải. Không có sum vầy ta đi tìm cô độc.
Và đôi khi ta giật mình nhìn lại.

Ta thấy ta tìm ta.

♥ Nhớ !!!
. . . là lúc kí ức ùa về . . .

♥ Đau !!!
. . . là lúc kí ức chợt tắt và rồi ta trở về với hiện tại.

. . . Và mỉm cười !!!
. . . là lúc nỗi đau quá lớn khiến ta không biết phải làm như thế nào.

♥ Cười, là để an ủi bản thân . . .
. . . hay đang cười nhạo sự ngu ngốc của chính mình !!

Top Bottom