<span class="MathJax_Preview"></span><span class="MathJax" id="MathJax-Element-3-Frame" role="textbo

P

pesaubuon98

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa: loa...loa...xin chào tất cả các bạn đã đến với topic này.:)&gt;-
Có phải bạn muốn thử trí với những câu đố vui trí óc đầy hài hước nhưng không kém phần tinh tế , gần gũi , hào hứng ?:D
Bạn muốn xem xét thử đẳng cấp “ thông minh “ của trí nhớ của mình đạt đến đâu và nhất là được vui cười cùng bạn bè trong hội nhóm ,…để gắn bó với nhau hơn .:)
Hay đơn giản giúp phát triển khả năng phán đoán tốt hoặc ôn lại kiến thức cơ bản với các câu đố tếu táo và hóc búa.?Và để trả lời được những câu hỏi trên,xin mời các bạn hãy tham gia những câu đố vui siêu trí tuệ sau đây, tuyệt đối không tra google nhé!,chủ yếu là vui và để lượng sức mình xem có khả năng đoán được không nhé?hãy suy nghĩ và vận dụng đầu óc nha!nếu ai trả lời đúng sẽ nhận được 1 like của tớ nhé!

Nào chúng ta hãy cùng bắt đầu....

Câu đố trí tuệ 1: Thiện khoe mấy cái bút chì mới mua với em.
Trên bút chì có vẽ các nhân vật hoạt hình nổi tiếng rất đẹp. Vũ vừa thấy đã thích mê rồi, muốn xin.
- Được, nhưng không thể cho không em đâu. Nếu em mà trả lời đúng câu đố của anh thì anh tặng em luôn.
- Thế ạ? Em nhất định sẽ nói đúng.
- Không dễ đâu… Đố em sao 5 lại lớn hơn 0, 2 lớn hơn 5, 0 lại lớn hơn 2?
- Làm gì có chuyện đó?
- Chắc chắn là có. – Thiện quả quyết.
Sao lại có chuyện 5 lớn hơn 0, 2 lớn hơn 5, 0 lại lớn hơn 2 nhỉ?

Last edited by a moderator:
C

cfchn

Cái này mình biết. Chơi oẳn tù tí đó...
5 ngón tay sẽ là 'bao"
2 là "kéo"
0 là "cái đấm"

:v

P

pesaubuon98

cfchn: bạn trả lời đúng rồi nhé!
tiếp nè.....................
Câu đố trí tuệ 2: 1 người đi vào làng của thổ dân và bị bắt, trưởng làng bảo người đó hãy nói 1 câu nếu sai sẽ bị treo cổ,nói đúng sẽ bị chém đầu,hỏi người đó nói câu gì mà vẫn sống?

K

khanhly5c

đáp án là : tôi sẽ bị treo cổ !
đúng ko ạ ??? :)

P

phamvananh9

- ah người đó ko nói gì fai ko****************************************************************************************************************???

D

demon311

Tôi sẽ bị treo cổ
Nếu đúng -> chém đầu -> trái sự thật
Nếu sai -> treo cổ -> cái này lại đúng

Thôi cho ổng đi

P

pesaubuon98

phamvananh9: câu trả lời của bạn sai nhé!;)
demon311:bạn trả lời đúng rồi đấy.:D
Tiếp theo nhé..............................................
Câu đố trí tuệ 3: Hai con chó đang lang thang ở công viên. Con chó trắng tên Đen, con chó đen tên Trắng. Nam thấy chúng dễ thương, liền thẩy trái banh ra xa rồi ra lệnh "Đen, đi lượm trái banh"... Đố bạn con chó nào sẽ đi lượm?? :khi (154)::khi (154):

K

khanhly5c

đây ạ : người đó nói "TÔI MUỐN TREO CỔ" sẽ đc an toàn.nếu mang đi treo cổ thì là đúng , mà đúng thì phải chặt đầu ( lại thành sai ). sai mang đi treo cổ => lại thành đúng => an toàn ngay ý mà

D

demon311

Có hiểu tiếng người đâu mà đòi nó nhặt, nói tiếng chó nó may ra hiểu
Hơn nữa cái cha Nam không phải chủ của chúng
================================================

K

khanhly5c

đáp án đây chị : Nam sẽ lượm dép chạy ko kịp vì Nam ứ phải chủ của chúng.
:D

P

pesaubuon98

khanhly5c,demon311:đúng rồi nha! demon311 câu trả lời của bạn tuyệt lắm!:D:D
Tiếp nữa nè......................
Câu đố trí tuệ 4: Con gấu trúc ao ước gì mà không bao giờ được? Câu này hơi ngắn gọn,hơi khó nghĩ nhé.nhưng biết rõ thì sẽ trả lời được thôi.:khi (101)::khi (101):

D

demon311

Chụp ảnh màu vì nó chỉ có thể chụp ảnh đen trắng

Đô câu nào khó lên, chơi với thánh troll như thế là không được

P

pesaubuon98

Chụp ảnh màu vì nó chỉ có thể chụp ảnh đen trắng

Đô câu nào khó lên, chơi với thánh troll như thế là không được

Tại bạn giỏi đó thôi.
Câu đố trí tuệ 4: Một vị học giả may mắn được tham gia phi hành đoàn quốc tế đi tàu vũ trụ lên thám hiểm Mặt trăng.
Trên tàu vũ trụ, khi nó bay trên quỹ đạo quanh Trái đất, càng lúc càng xa (lúc đi) hay mỗi khi một gần hơn (khi về), ông đã dùng bút máy ghi lại được các hiện tượng thiên văn kỳ thú như bề mặt Trái đất, màu sắc của địa cầu…
Theo bạn, có thể xảy ra khả năng đó không?
:):):):):)

K

khanhly5c

Đáp án: Chắc chắn là vị học giả đó được chiêm ngưỡng nhiều hiện tượng thiên nhiên thú vị nhưng ông ta không thể dùng bút máy để mô tả lại vì trên tàu vũ trụ, mọi vật đều ở trạng thái không trọng lượng nên mực bút máy không thể chảy ra được.

D

demon311

Ngoài không gian thì ông này lấy bút máy viết bằng niềm tin thôi

=================================================

P

pesaubuon98

khanhly5c:ôi trời,sao e trả lời xác với đáp án thế,( đừng tra google e nhé!),chủ yếu là lượng sức mình,xem khả năng đoán của mình đến đâu đừng quá phụ thuộc vào nó nhiều e nhá!
Câu đố trí tuệ 5: 1 người đi vào rừng sâu để thám hiểm, thật ko may cho ông ta khi bắt gặp 1 con đười ươi rất hung dữ muốn xé xác ông ta ra. Trong tay ông ta có 2 con dao , ông sợ quá vứt 2 con dao ra đó, con đười ươi nhặt lên và sau vài phút nó nằm vật xuống đất chết luôn. Bạn có biết tại sao không ? :-SS:-SS:-SS

K

khanhly5c

há há há , mấy cái này em từng đọc qua roài chị ạ :D
đáp án của câu tiếp theo : đười ươi có theo quen đập vào ngực nên nó cầm con giao đấm ( đập ) mấy phát vào ngực , vài phút sau nó die chị ạ :D

Top Bottom