Vật lí 12 sóng điện từ

honghanhly29

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng mười một 2021
30
30
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong một mạch dao động lc lí tưởng đang có dao động điện từ tự do. Khoảng thời gian ngắn nhất để cường độ dòng điện qua cuộn cảm giảm từ độ lớn cực đại xuống còn một nửa độ lớn cực đại là 800[tex]\mu[/tex] s. khoảng thời gian ngắn nhất để năng lượng từ trường trong mạch giảm từ độ lớn cực đại xuống còn một nửa giá trị đó là:
cho e hỏi là tại s em lấy chu kì của dao động chia cho hai ra chu kì của năng lượng rồi lấy chu kì của năng lượng chia cho 6 để đi đến vị trí Wt/2 lại ra kết quả ko đúng ạ

• Like
Reactions: Rau muống xào

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
. Khoảng thời gian ngắn nhất để cường độ dòng điện qua cuộn cảm giảm từ độ lớn cực đại xuống còn một nửa độ lớn cực đại là 800μμ\mu s.
em phải xem lại cái ý này để suy ra chu kì T của cường độ dòng điện đã nhé, rồi sau đó tiếp tục tính vế sau là lấy T/8 là ra nha em

Chúc em học tốt
Tham khảo thêm tại thiên đường vật lý

• Like
Reactions: thuyduongne113

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
20
Nghệ An
Trong một mạch dao động lc lí tưởng đang có dao động điện từ tự do. Khoảng thời gian ngắn nhất để cường độ dòng điện qua cuộn cảm giảm từ độ lớn cực đại xuống còn một nửa độ lớn cực đại là 800[tex]\mu[/tex] s. khoảng thời gian ngắn nhất để năng lượng từ trường trong mạch giảm từ độ lớn cực đại xuống còn một nửa giá trị đó là:
cho e hỏi là tại s em lấy chu kì của dao động chia cho hai ra chu kì của năng lượng rồi lấy chu kì của năng lượng chia cho 6 để đi đến vị trí Wt/2 lại ra kết quả ko đúng ạ
Sao ko đúng được , cách làm đúng rồi nhé em!!

Bạn có thể tham khảo thêm về Tài liệu về kì thi ĐGNL
Các kĩ thuật giải truyền tải điện năng
HSG-11 Nguồn tương đương- Định lý Thevenin-norton

Last edited:
Top Bottom