[sinh] học mà chơi-chơi mà học- chơi =chém cá

Status
Không mở trả lời sau này.
M

marucohamhoc

hic, hơi lạc đề tí nhưng đầu tiên tớ muốn cảm ơn green vì cái video chỗ chữ kí của bạn, rất hay và ý nghĩa, giúp mình nhận ra nhiều điều hạnh phúc bé nhỏ trong cuộc sống mà mình đã vô tình bỏ qua, thannks bạn nhiều lém:x:x:x:x:x
hihi, giờ đến ĐH, hỏi típ, chít quên, thía mí câu tớ trả lời đúng hết phải ko nhỉ?:D, đrr còn tính xem được hỏi mí câu, ko lại sót:D
theo ĐH, tại sao lại có câu nói" Con người có lòng tham vô đáy"? :((
típ nhá: tại sao mèo đực lớn lại hay ăn thịt mèo con mới sinh:((. tội nghiệp mí em mèo:x:x:x:x, (thích sờ cái nệm chân:D), năm con miu nên hỏi lun:x:x
câu thứ mấy roài nhỉ, hình như thứ 4.:D, trong hocmai, ĐH đã nhận làm anh của tất cả mấy em( ko tính em trai nhá), trong mấy em gái đó, ĐH " cưng" em nào nhất?:x
ĐH coi ĐK là gì?:D, câu này hỏi thật lòng nhá, hihi, là bạn hay là em gái?

B

benhoxinhyeu

ớ! chém ùi! mà ko gọi benho! hix! tình hình là sẽ chọn dao kim cương đâm chết huynh ju ^^! ai biểu ngày trước huynh chém muội ko còn đường thở ^^!:-w:-w
Tạm thời chưa searck đk bác gúc nên tự nghĩ câu hỏi cho huynh nè! huynh mau lên mầ đỡ chưởng đi ^^!b-(b-(
Câu 1: Huynh nói là sẽ lun bên muội dù muội ở nơi đâu! cái này ko phủ nhận đk! bằng chứng là ở nhà muội! hí hí! tek 1 ngày muội mà die( hix! đầu năm mà độc mồm quá ^^) thỳ huynh có đi theo muội ko hử ^^ để thực hiện lời hứa ^^!:khi (186)::khi (186):
Câu 2: Trong mấy đứa em ( lan anh nà, băng iêu quý nà, maru tốt bụng nà ^^..)huynh quý ai nhứt! có phải là muội ko :khi (154)::khi (154):^^! ko nói trúng ý muội thịt ^^! :khi (13): :khi (13):
Câu 3: Sao huynh nói quý muội mà cứ chém muội như điên í hử? ko hiểu ^^!:khi (132)::khi (132):
Câu 4: Nếu 1 ngày muội bị ai đó trên diễn đàn bắt nạt!:khi (2)::khi (2): cần sự giúp đỡ của người thân! là huynh cả huynh có đứng ra bảo vệ muội! cho đúng nghĩa làm anh ko ^^!:khi::khi:
Câu 5: Huynh để chữ nhẫn, băng iêu quý của benho lại để chữ tâm! hehe! suy ra 2 người cùng nhẫn tâm à??:khi (189)::khi (189):
Tạm thời tek đã! vì mạng nhà huynh ko ổn vs lị muội chưa nghĩ đk cái gì nữa! huynh trả lời muội nhanh ná! ^^ hí hí

B

benhoxinhyeu

ớ! ko để ý câu hỏi của benho bị trùng vs maru ùi kìa ^^! thui kệ! đã tek cho huynh ta trả lời 2 lần! hé hé! huynh ui! mau lên đi!

J

junior1102

hức !

:khi (46)::khi (46): Mới qua tết ,còn tác dụng của bánh chưng nên sát thủ chém nặng tay quá :khi (64): .

Đỡ đòn của vk trước :khi (192):

Câu 1:;))ck cao mí m, cân nặng?;))

ck cao 1m67 ,nặng 53 Kg (papa thường nói dáng ck chỉ làm được mấy ngành như là giáo viên hoặc bác sĩ ... vì dáng ck khá là ... thư sinh :khi (181): )

Câu 2:nếu phải chọn giữa gia đình, bạn bè, tình yêu, sự nghiệp, ck sẽ chọn cái gì?;))

Ck sẽ chọn thuốc độc ,chết ngay lập tức ,thiếu 1 trong 4 điều đó thì ck không tồn tại để làm gì ( tồn tại cũng không làm được gì ) .

Còn nếu điều gì là quan trọng nhất : Đối với ck đó là gia đình ,tất cả đều quy về 2 chữ Gia đình .

Bạn bè là gia đình thứ 2 của ck .

Tình yêu là điều mà ck cần để tạo ra một gia đình hạnh phúc.

Sự Nghiệp để đảm bảo cho gia đình ck luôn hạnh phúc .

nếu ở vùng ĐH ở bị cắt điện, cắt nước trong suốt 1 tháng, thì ĐH sẽ sống thế nào?:D, bày cho tớ để hè này còn chuẩn bị:D

Chẹp ,chắc là không có chuyện cả tháng đâu ,sáng cắt tối có ấy mà ,lo gì chứ Đk :p

Mà nếu có cắt ấy .thì cũng đừng có lo :khi (181): Lên đây với ĐH :khi (160): nhà ĐH gần sông ,giáp núi ,gió thổi quanh năm ,đặc biệt .... Dr Thanh ,không lo bị nóng :khi (170):

* Chứng mình phương trình sau: Đàn ông + Đàn bà = 2 Con khỉ sống với nhau…

Câu này rất may cho cá là nó đã được cá khám phá ra từ khá nâu :khi (4):

Đại để thế này ạ :

- Đàn Ông = ăn + ngủ + kiếm xiền :khi (154): ( nói thật đàn ông mà thế này thì đàn bà đập chết cái rụp :khi (164): )
- Con khỉ = Ăn + ngủ

-> Đàn Ông = Con Khỉ + kiếm tiền ( túm dây buộc lại thì nói tóm lại là ... đàn ông là con khỉ biết kiềm tiền )

Đàn Bà = Ăn + ngủ + tiêu xiền :khi (131): ( Chị em phụ nữ nhảy lên đả đảo câu này đi ,phải nói là đốt tiền chứ ai lại nói là tiêu tiền ,phải đánh giá đúng đẳng cấp dân rơi của chị em chứ nhở :khi (131): )

Con khỉ = Ăn + Ngủ

-> Đàn Bà = Con Khỉ + Tiêu Tiền

Cộng 2 vế lại :

Đàn Ông + Đàn bà = Con Khỉ + Kiếm Tiền + Con Khỉ + Tiêu Tiền

Kiếm tiền và tiêu tiền thực chất là 2 số đối ,nên cộng lại thì triệt tiêu

-> Đàn Ông + Đàn bà = 2 con khỉ (khỉ đột ạ )

Điều phải chứng minh .

Last edited by a moderator:
J

junior1102

anhvodoi

Câu 1: Anh sợ nhất phần nào của Sinh lớp 12 ! để em zai còn có cái để thể hiện

Theo em thì phần nào của lớp 12 là rắc rối nhất ?

Anh sợ nhất cái phần Cổ Sinh vật ,dài ,chiếm nhiều dung lượng bộ nhớ ,mà chỉ có 0,25-0,75 điểm :khi (185):

Câu 2 : Anh giỏi môn học nào nhất ( trừ môn chém gió ra
) ?

Trừ môn chém gió ra thì anh còn giỏi các môn như là xem phim ,chơi game ,nghe nhạc ,lướt web ,chém bão ...

Câu 3: Hôm nào sửa headphone thì hát cho em nghe 1 bài nhá ! ( kấm nói từ không
)

Báo với em một tin vui là ... bác sĩ nói head phone không sửa được nữa ,vì thế em cũng không phải đi mua bông nhét lỗ tai đâu :khi (3):

Câu 4: Anh thấy vk anh là người thế nào ( kiểu gì chả khen ! khen vừa kẻo có người hộc máu mũi
) ?

Bà xã tui năm bờ oăn ,năm bờ oăn , năm bờ oăn .:khi (189)::khi (189)::khi (189):

Câu 5 : Theo anh cái gì trên đời này mà con người không thể làm được ?

Ngồi lên đầu gối của chính mình ,hay là ... ăn mì tôm bằng lỗ tai :khi (181): ,không tin em cứ làm thử :khi (170):

Câu 6: Anh quý em hơn hay chị benho hơn
?

^^ Là bạn bè thì không có chữ " Hơn " nha ^^ ,anh coi cả em ,benho ,LanAnh ,băng ,maruco là những người bạn tốt ^^ mỗi người 1 kiểu ^^ phải tự tin vào chính mình chứ :khi (176):

Câu 7: Anh sợ nhất điều gì ? ^^! về mặt nào cũng được !

Sợ nhất .... là khi không có gì để sợ :khi (15): ,sợ nhì là sợ cô đơn :khi (185):

Câu 8: Cuộc đời thật đẹp phải không anh ? Thế nó xấu ở chỗ nào nhỉ ?

Ờ ,ngoài những cái xấu ra thì nó đẹp hết em ạ .

Xấu à ? xấu là khi đang vui thì mất điện ,đang hay thì rớt mạng ,đang đi thì trời mưa ... nói chung nó xấu lúc nào mình cảm thấy nó xấu :khi (131):

J

junior1102

^^

Em chém với: anh và vk của anh sẽ làm gì khi điện mất? ( trong trường hợp hok có máy phát điện, hok có đèn tích điện, nến ...đại loại là những thứ phát ra ánh sáng )

Tình hình là hiện tại anh đang là trưởng lão hội độc thân em ạ

Còn sau này khi có vk rùi ,nếu lỡ đang hay mà ... mất điện thì ... đi ngủ thôi :D ,còn ... tobe continue ... :D

Băng nè ^^

câu 1 nè: tại sao 2 lại chọn chữ nhẫn?

Nói trước là Nhẫn không phải nhẫn tâm nha ^^ .

Nhẫn cũng không phải là nhẫn nhục ( như bác hồ đã nói ,chúng ta càng nhân nhượng thì kẻ địch càng lần tới ,vì chúng quyết oánh ta một trận nữa :khi (46): )

^^ Anh thích chữ nhẫn , đó là Kiên Nhẫn ,và Nhẫn Nhịn ,kiên nhẫn mới thành công ,nhẫn nhin mới an lành ^^

câu 2: 2 tính khi nào bắt đầu một mối tình mới? ^^. (câu này em hỏi thiệt nên phải tr.l thiệt nghen! hôk phải lèng tà phèng đâu

^^ em hỏi anh câu này thì đúng là làm khó anh quá ^^ ,Anh là con trai cả ,cũng là con trai 1 ,nên cũng có nhiều suy nghĩ .

-Yêu cho hay ,cho biết ,cho có ,cho bằng bạn bằng bè ... thì anh không thích ,1 là làm khổ con nhà người ta ,2 là có thể vì thế mà mình để trôi qua những con người hợp với mình .

-Yêu không cân nhắc ,chỉ yêu theo bề ngoài cũng không thể ,anh là con trai cả ,cũng là con trai duy nhất ,nên anh cũng cần 1 người con gái có thể chu toàn được gia đình 2 bên ^^ ,mẹ anh có lẽ là thần tượng của anh ^^ .

Có lẽ sau này hãy tính em ạ ^^

câu 3: nếu cả 2 nguyện vọng đều hôk vô đc thì 2 tính làm gì sau khi bít kết quả đó?

thì anh làm nguyện vọng 3 ,4 5 ^^ cuộc đời có nhiều ngã rẽ ,nhưng anh cũng chưa nghĩ đến ,nghĩ ra 1 đường lùi lại làm mình bớt đi quyết tâm , trước mắt anh phải cố gắng đã ,còn nếu sức mình có hạn ,không theo được nghiệp học hành thì anh về kiếm nghề kinh doanh ,nói chung có 2 thứ anh không làm :1 là tự tử ,2 là làm điều gì đó khiến anh có thể vào tù ^^

câu 4: 2 nè! nếu mờ sang năm em zới 2 cùng ra đc hà nội thì 2 có đưa e đi chơi, đi ăn kem như 2 của 1 đứa em gái hôk? ^^.

ô ồ ,cái đó là điều tất nhiên ,quyền lợi + nghĩa vụ = bổn phận ^^ :khi (132):

câu 5: mối tình đầu của 2 khiến 2 rơi lệ mấy lần?

dạ thưa các lần mưa bụi lất phất thì nhiều lắm ạ

còn mưa giông gió giật thì có 2 lần - 1 là khi nhận được lá thư tình đầu tiên :khi (3): và 2 là khi nhận được đơn li hôn :khi (185):

J

junior1102

ĐK nè

theo ĐH, tại sao lại có câu nói" Con người có lòng tham vô đáy"? :((

Thực ra không phải là vô đáy đâu ,mà là không đo nổi nên cứ tạm cho là vô đáy :khi (3):

tại sao mèo đực lớn lại hay ăn thịt mèo con mới sinh:((. tội nghiệp mí em mèo:x:x:x:x, (thích sờ cái nệm chân:D), năm con miu nên hỏi lun:x:x

tại sao mèo đực lớn lại hay ăn thịt mèo con mới sinh:((. tội nghiệp mí em mèo:x:x:x:x, (thích sờ cái nệm chân:D), năm con miu nên hỏi lun:x:x

Thực ra thì không phải là tất cả đâu ,chỉ là mèo con đực thôi ,điều này được giải thích là do mèo đực bố muốn là con thống trị (theo tập tính bầy đàn )nên nó tìm và giết các con mèo đực con mới sinh ,để nó là con đực duy nhất trong đàn ( họ nhà mèo có 1 loài ăn thịt con nữa ,đó là báo ^^ )

câu thứ mấy roài nhỉ, hình như thứ 4.:D, trong hocmai, ĐH đã nhận làm anh của tất cả mấy em( ko tính em trai nhá), trong mấy em gái đó, ĐH " cưng" em nào nhất?:x
ĐH coi ĐK là gì?:D, câu này hỏi thật lòng nhá, hihi, là bạn hay là em gái?

Trong hocmai ,ĐH có tất cả 2 em gái : băng ,benho , 1 vk Lan Anh .

Đối với ĐH từ em gái cũng là 1 nghĩa của từ Bạn ^^ có những lúc cần với tư cách là bạn ,lúc với tư cách là anh ,lúc lại là em cũng nên ^^ ,với ĐK và các bạn khác cũng vậy ,ĐH không phân biệt gì cả ,ĐH luôn cố gắng làm tròn bổn phận của một người bạn tốt ,trước khi có được tư cách của một người anh tốt ^^

J

junior1102

^^

Câu 1: Huynh nói là sẽ lun bên muội dù muội ở nơi đâu! cái này ko phủ nhận đk! bằng chứng là ở nhà muội! hí hí! tek 1 ngày muội mà die( hix! đầu năm mà độc mồm quá ^^) thỳ huynh có đi theo muội ko hử ^^ để thực hiện lời hứa ^^!

Em mà chít ùi thì anh còn đi đâu được nữa :khi (131): ,Đành đặt mua 1 con bup bê bằng giấy gửi xuống cho em và nói " em iu ,hãy giữ nó ở bên cạnh em ,nhìn thấy nó cũng như nhìn thấy anh ,tạm biệt em :khi (131): "

Câu 2: Trong mấy đứa em ( lan anh nà, băng iêu quý nà, maru tốt bụng nà ^^..)huynh quý ai nhứt! có phải là muội ko
^^! ko nói trúng ý muội thịt ^^!

^^ Câu này em đọc lại phần trên nhé :khi (184): ,Anh cám ơn mọi người đã coi anh như một người bạn tốt ,và anh cũng sẽ cố gắng ,chia sẻ buồn vui xui tiền học với mọi người ,cùng cố gắng nhé ^^ và đừng hỏi những câu thế này nữa ^^ :khi (185):

Câu 3: Sao huynh nói quý muội mà cứ chém muội như điên í hử? ko hiểu ^^!

Iu cho roi cho vọt mà muội :khi (194):

Câu 4: Nếu 1 ngày muội bị ai đó trên diễn đàn bắt nạt!
cần sự giúp đỡ của người thân! là huynh cả huynh có đứng ra bảo vệ muội! cho đúng nghĩa làm anh ko ^^!:khi::khi:

Ớ ,muội đáng iu xinh xắn xế lày ai nỡ lòng vùi hoa dập liễu chứ ,mà nếu một ngày có ai đó dám bắt nạt muội thì ... huynh sẽ tùy mức độ và cường độ của tác nhân gây hại mà đưa ra các loại kháng sinh cần xiết :khi:

Câu 5: Huynh để chữ nhẫn, băng iêu quý của benho lại để chữ tâm! hehe! suy ra 2 người cùng nhẫn tâm à??

Ờ hớ ,Nhẫn và Tâm là anh em của nhau mà ,em không biết à :khi (33):

M

marucohamhoc

hic, nhưng mừ ĐH ơi, cái câu con mèo ấy, thầy tớ nói là con mèo" cha" nó ăn thịt con mèo" con" vì nó thấy mèo con mới đẻ giống con chuột nhắt:((, là sao?, ai đúng ai sai thía:((.
tội nghiệp em mèo:((
tiếp nhá, câu này hỏi vui thoai nhá:D
một số người nói ĐK( tớ nhá, ko được nhầm sang ĐH đâu nhá) là người vui tính, dễ gần
một số người nói ĐK tính trẻ con, một số lại nói là ĐK tính già dặn
hic, thế vs ĐH, ĐH thấy ĐK thía nào:((, mừ sao sút ngày ai cũng kêu tớ" ngốc" thế nhỉ, hic
tính là 1 câu thoai nhá, câu con mèo đó là hỏi thêm:D
tiếp nhá: theo ĐH, nếu là con trai, giả sử thoai nhá, khi nc vs con gái, mà hắn có điều gì, lúc đầu có vẻ như muốn nói, nhưng sau đó gặng hỏi mãi cứ chối và làm thình im lặng, thì lúc đó, theo ĐH, hắn muốn nói gì?:D, tò mò gê,

J

junior1102

^^

hic, nhưng mừ ĐH ơi, cái câu con mèo ấy, thầy tớ nói là con mèo" cha" nó ăn thịt con mèo" con" vì nó thấy mèo con mới đẻ giống con chuột nhắt:((, là sao?, ai đúng ai sai thía:((.
tội nghiệp em mèo:((
tiếp nhá, câu này hỏi vui thoai nhá:D
một số người nói ĐK( tớ nhá, ko được nhầm sang ĐH đâu nhá) là người vui tính, dễ gần
một số người nói ĐK tính trẻ con, một số lại nói là ĐK tính già dặn
hic, thế vs ĐH, ĐH thấy ĐK thía nào:((, mừ sao sút ngày ai cũng kêu tớ" ngốc" thế nhỉ, hic
tính là 1 câu thoai nhá, câu con mèo đó là hỏi thêm:D

Tất nhiên là thầy nói cho vui rồi ^^

Mèo bố chỉ " xử " những con mèo đực con vì bản năng của nó ( tập tính bầy đàn ,bản năng thích lãnh đạo )

Câu 2 ^^

ĐK vui tính ,uhm có

ĐK dễ gần ,yeah ,đúng ( dễ gần trong phạm vi cho phép :khi (186): )

ĐK trẻ con - thì đúng mà ,ĐK mới 18 tuổi ,còn trẻ con chán :khi (154):

ĐK già dặn - trong một số lĩnh vực ,hay một số suy nghĩ ,ĐK có thể già dặn mà :khi (33):

Sông có khúc ,người có lúc , người mỗi lúc sẽ có những trạng thái khác nhau biểu hiện qua những lời nói ,cử chỉ khác nhau ,và cũng tùy vào người đang giao tiếp với ĐK nhìn thấy những tính cách gì ở ĐK nữa chứ ^^

Riêng ĐH thấy ĐK có những lúc rất vui ^^ ,cũng có những lúc làm cho ĐH không biết nói gì :khi (44):

Có lúc giận hờn vì chuyện tí ti ,như trẻ con ấy

Có lúc bàn luận chuyện đại sự quốc gia ,như bộ trưởng ấy

Có lúc nói mãi vẫn không biết là giọng hà tĩnh quê mình khi giao tiếp với người miền khác sẽ rất khó nghe - rõ ngốc .

^^ nhưng thế mới là ĐK chứ , ĐK hãy lắng nghe những lời góp ý để thay đổi bản thân ,và ^^ thế giới này ,ĐH tin chắc rằng ,chỉ có một người như ĐK ^^ cùng cố gắng nhé .

M

marucohamhoc

hơ, còn nữa mừ, còn 1 câu, mới bố sung:D
nhưng mừ sao có mỗi con mèo vs họ nhà mèo nó có con đực ăn thịt con hở ĐH? các loài khác sao lại ko có? con sử tử nó cũng có ăn thịt con đâu, cả hổ nữa, mừ tớ thấy nó ăn tuốt tuồn tuột, có phân biệt đực cái gì đâu ta? tại nhớ có cấu" hổ dữ ko ăn thịt con mà"?:D, vs lại chả lẽ thầy lừa thật, câu đó cả lớp hỏi mừ sao thầy lại lừa được chớ:((

G

greenstar131

Câu này rất may cho cá là nó đã được cá khám phá ra từ khá nâu :khi (4):

Đại để thế này ạ :

- Đàn Ông = ăn + ngủ + kiếm xiền :khi (154): ( nói thật đàn ông mà thế này thì đàn bà đập chết cái rụp :khi (164): )
- Con khỉ = Ăn + ngủ

-> Đàn Ông = Con Khỉ + kiếm tiền ( túm dây buộc lại thì nói tóm lại là ... đàn ông là con khỉ biết kiềm tiền )

Đàn Bà = Ăn + ngủ + tiêu xiền :khi (131): ( Chị em phụ nữ nhảy lên đả đảo câu này đi ,phải nói là đốt tiền chứ ai lại nói là tiêu tiền ,phải đánh giá đúng đẳng cấp dân rơi của chị em chứ nhở :khi (131): )

Con khỉ = Ăn + Ngủ

-> Đàn Bà = Con Khỉ + Tiêu Tiền

Cộng 2 vế lại :

Đàn Ông + Đàn bà = Con Khỉ + Kiếm Tiền + Con Khỉ + Tiêu Tiền

Kiếm tiền và tiêu tiền thực chất là 2 số đối ,nên cộng lại thì triệt tiêu

-> Đàn Ông + Đàn bà = 2 con khỉ (khỉ đột ạ )

Điều phải chứng minh .
Gợi ý 3 phương trình mờ bạn dùng mới 2 phương trình, hê hê, cá trả lời thiếu nên chém vẫn trúng:p
PHƯƠNG TRÌNH 1:

Đàn ông = ăn + ngủ + làm việc + giải trí
Con khỉ = ăn + ngủ
Tương đương hoán đổi:
Đàn ông = Con khỉ + làm việc + giải trí
Chuyển vế và đổi dấu thành:
Đàn ông - giải trí = Con khỉ + làm việc
Kết luận:
Đàn ông không giải trí (thì) = Con khỉ làm việc

PHƯƠNG TRÌNH 2:

Đàn ông = ăn + ngủ + kiếm tiền
Con khỉ = ăn + ngủ
Suy ra:
Đàn ông = Con khỉ + kiếm tiền
Chuyển vế đổi dấu:
Đàn ông - kiếm tiền = Con khỉ
Kết luận:
Đàn ông không biết kiếm tiền thì chỉ = 1 con khỉ!

PHƯƠNG TRÌNH 3:

Đàn bà = ăn + ngủ + tiêu tiền
Con khỉ = ăn + ngủ
Đàn bà = Con khỉ + tiêu tiền
và cũng lại dùng phép giở quẻ chuyển vế:
Đàn bà - tiêu tiền = Con khỉ
Kết luận:
Đàn bà mà không biết tiêu tiền thì cũng như (=) khỉ thôi.

Cuối Cùng:

Vậy từ Phương trình (2) và Phương trình (3) ta thu được:
1/ Đàn ông không biết kiếm tiền = Đàn bà không biết tiêu tiền
2/ Đàn ông kiếm tiền để cho Đàn bà không trở thành con khỉ (tiền đề 1)
3/ Đàn bà tiêu tiền để cho Đàn ông không trở thành con khỉ
Nếu cộng lại thì:
Đàn ông + Đàn bà = Con khỉ + kiếm tiền + Con khỉ + tiêu tiền

Do kiếm tiền mang dấu dương còn tiêu tiền mang dấu âm cho nên phương trình còn lại khi hai dấu triệt tiêu sẽ là:

Đàn ông + Đàn bà = 2 Con khỉ sống với nhau…

B

benhoxinhyeu

hí hí! muội trả lời 12 câu đã hỏi 6 câu còn 6 câu! huynh chít vs muội này! :khi (147)::khi (147):mờ huynh vừa off! hix! chả để ý ^^!
Câu 1: Huynh từng ghen tức vs dáng chuẩn khỏi cần chỉnh của muội :p^^ mờ hum trước laị có người biểu muội huynh từng là trưởng lão của hội người gầy Việt Nam( cấm chối!):khi (72)::khi (72): muội mún hỏi huynh cách lào mờ làm huynh ổn như xế ^^!:khi (190)::khi (190):
Câu 2: típ típ! být là giừ huynh ko còn cái thời hoàng kim ấy nữa ^^! zị huynh làm sao để vượt qua thời kì khủng hoảng ấy ^^!:khi (63)::khi (63):
Câu 3: Huynh ui! cái tài chém gió chít người của huynh có phải do trời phú ko??:khi (75):( cứ cẩn thận trả nhời nhé! ko muội chém huynh chít! hehe!)
Câu 4:Cho muội být tiêu chuẩn người iêu của huynh đi ^^! để muội còn học tập chớ :khi (60)::khi (60):
Câu 5: Huynh là già cả nhứt nhà! zị sao đi đâu trên diễn đàn, huynh cứ tớ tớ bạn bạn^^ có phải huynh thích cưa sừng làm nghé ko ^^!:khi (189)::khi (189):
Câu 6: ( Nhát cuối cùng ^^)Huynh nói huynh là đời F1:khi (91)::khi (91):( ưu thế lai^^ kiểu tự sướng ^^) zị huynh hãy cho být papa mama huynh thuần chủng như tek nào^^cả về KG và KH?:khi (136)::khi (136): liệu có phải papa mama huynh là người Việt Cổ ko:khi (181)::khi (181):^^( thuần chủng mờ ^^)
Hết cơ hội chém ạ ^^! từ giừ muội ko dk chém huynh công khai nữa ùi! hix! trả nhời thật nhé ^^!

H

hongnhung.97

Em dạo này hơi bận nên tạm thời chưa chém vội
Đợi 2 tuần nữa em sẽ trở lại và qua nhà anh chém sau ah ;))
Anh cứ chờ ah ;;)
Rất xin lỗi vì không cùng bà con chém được :(
Nếu ai muốn chém thêm thì cứ lấy lượt bên em ah :p
Tại em cũng ứ biết chém gì hết ah :))

J

junior1102

^^

hí hí! muội trả lời 12 câu đã hỏi 6 câu còn 6 câu! huynh chít vs muội này!
mờ huynh vừa off! hix! chả để ý ^^!

Câu 1: Huynh từng ghen tức vs dáng chuẩn khỏi cần chỉnh của muội :p^^ mờ hum trước laị có người biểu muội huynh từng là trưởng lão của hội người gầy Việt Nam( cấm chối!)
muội mún hỏi huynh cách lào mờ làm huynh ổn như xế ^^!

Tầm 3 năm trước ,huynh là Hội trưởng hội người gầy Việt nam luôn ( do cái anh hội trưởng cũ anh ấy lỡ tăng mất 100 gờ ram nên anh được lên chức ) ,hồi đó nhìn anh hơi bị giống con bọ que :khi (46): ,nhưng cũng may là mấy bữa tết với hè về nhà được 3 má tẩm bổ cho một ít ,rồi cũng tăng được 5-6 lạng :khi (164): ,thế là hết nhiệm kì :khi (185): . Bì quyết ư ,haiz ,nói ra thì dài nhưng tóm gọn lại là : Ăn uống thất thường + thức khuya nhiều chính là nguyên nhân chính :khi (3): .

Với cả dáng muội thì khỏi cần chỉnh đi ,vì có chỉnh đi chỉnh lại nó vẫn vậy , bọ que max level :khi (194):

Câu 2: típ típ! být là giừ huynh ko còn cái thời hoàng kim ấy nữa ^^! zị huynh làm sao để vượt qua thời kì khủng hoảng ấy ^^!

Thời hoàng kim là thời huynh được làm hội trưởng ấy hở ,đúng là hồi đó huynh ăn uống sướng thật ,đã gầy rồi lại suốt ngày uống trà giảm cân với cả ăn kiêng :khi (185): ,Nhưng rồi chút sa cơ lỡ vận tăng cân có 1 tí đã mất đi cái ngai vàng ,và để vượt qua thời kì khủng hoảng đó huynh quýt định phấn đấu vào hội đẹp trai :khi (185): Tiếc là đến bây giờ vẫn chưa "bị" kết nạp vì còn thiếu 1 tiêu chuẩn " đã có người yêu " :khi (185):

Câu 3: Huynh ui! cái tài chém gió chít người của huynh có phải do trời phú ko??
( cứ cẩn thận trả nhời nhé! ko muội chém huynh chít! hehe!)

Thực ra những người đụng phải tài chém gió của huynh đều được nâng cao tay nghề chém gió sau một thời gian :khi (131): điển hình là muội :khi (194): do vậy không thể nói hunh chém gió chít người được :khi (185): .

Câu 4:Cho muội být tiêu chuẩn người iêu của huynh đi ^^! để muội còn học tập chớ

Tiu chuẩn người iu của huynh à .... không cần xinh ( nghĩa là không xinh cũng được ) ,nhưng phải dịu dàng ( dịu dàng pha cá tính ) ,không cần quá giỏi việc công nhưng phải đảm đang việc nhà ,không cần khéo ăn nói nhưng phải đối xử có trước có sau .... :khi (142):

Câu 5: Huynh là già cả nhứt nhà! zị sao đi đâu trên diễn đàn, huynh cứ tớ tớ bạn bạn^^ có phải huynh thích cưa sừng làm nghé ko ^^!

Phép lịch sự tối thiểu mà ,với cả có những điều chỉ có bạn bè mới có thể làm được ^^

Câu 6: ( Nhát cuối cùng ^^)Huynh nói huynh là đời F1
( ưu thế lai^^ kiểu tự sướng ^^) zị huynh hãy cho být papa mama huynh thuần chủng như tek nào^^cả về KG và KH?
liệu có phải papa mama huynh là người Việt Cổ ko
^^( thuần chủng mờ ^^)

Em có nghe nói thời chiến tranh thế giới thứ 2 ,Nhật bản đã chọn thanh niên tài giỏi người trung quốc cho kết hôn với con gái xinh đẹp người nhật bản để con cái đều là siu nhân chưa :khi (163): , Anh cũng gần gần như xế :khi (131):
Hết cơ hội chém ạ ^^! từ giừ muội ko dk chém huynh công khai nữa ùi! hix! trả nhời thật nhé ^^!

Muội cứ chém thoải mái đi :p kẻo đến khi huynh rời thớt rồi lại ngồi đó mà tiếc :p

B

benhoxinhyeu

câu 6 chưa trả nhời đúng! hức! iêu cầu huynh ju già cả trả nhời lại!:khi (120)::khi (120):
cảnh cáo lần 1 ha!:khi (185): huynh nói ai là bọ que hử! có thích muội cắn chít huynh ko??:khi (130)::khi (130): huynh sao ko có mắt thẩm mĩ hử! nhìn siêu mẫu thế giới đi!:khi (8)::khi (8): hehe!:M38::M38:

J

junior1102

:d

câu 6 chưa trả nhời đúng! hức! iêu cầu huynh ju già cả trả nhời lại!:khi (120)::khi (120):
cảnh cáo lần 1 ha!:khi (185): huynh nói ai là bọ que hử! có thích muội cắn chít huynh ko??:khi (130)::khi (130): huynh sao ko có mắt thẩm mĩ hử! nhìn siêu mẫu thế giới đi!:khi (8)::khi (8): hehe!:M38::M38:

SIÊU MẪU :khi (185): Em là Xiêu Mẫu thì có :khi (128):

à mà ừ ,anh là đời F1 ,lai giữa bố thông minh đẹp trai với mẹ tài giỏi xinhgái :khi (181):

B

benhoxinhyeu

SIÊU MẪU :khi (185): Em là Xiêu Mẫu thì có :khi (128):

à mà ừ ,anh là đời F1 ,lai giữa bố thông minh đẹp trai với mẹ tài giỏi xinhgái :khi (181):
chưa hết! hức!chưa trả lời hết câu hỏi! đk být F1 là kết quả của papa mama thuần chủng! zị KG và KH của papa mama huynh là cái gì?? típ! cái về nữa! là có phải là người Viết Cổ ko cơ mờ! hức! chưa đúng! muội ko chịu! chẹp chẹp huynh viết sai lỗi chính tả! Xiêu cái gì mà xiêu! huynh về học lại lớp 1 ngay ^^:D:)>-

N

nguyentung2510

Mấy câu này hóc nì :D:

Vì sao đb gen thường xh với tần số thấp mà trở thành nguyên liệu cho tiến hoá?
Vì sao đb thường có hại mà lại trở thành nguyên liệu cho tiến hoá?
Vì sao đb gen là nguyên liệu chủ yếu?
Nhận xét ấp lực của qt đb?

Thế nào là di nhập gen?
Vì sao di nhập gen là nto tiến hoá?
Cách thức di nhập gen? (đv - tv)
Vai trò di nhập gen?

Các ht giao phối?
Vì sao giao phối ko ngẫu nhiên là nto tiến hoá?
Vì sao giao phối ngẫu nhiên là ko nto tiến hoá? Ý nghĩa của ngẫu phối trong thoá

T

traitimbang_3991

Mấy câu này hóc nì :D:

Vì sao đb gen thường xh với tần số thấp mà trở thành nguyên liệu cho tiến hoá?
Vì sao đb thường có hại mà lại trở thành nguyên liệu cho tiến hoá?
Vì sao đb gen là nguyên liệu chủ yếu?
Nhận xét ấp lực của qt đb?

Thế nào là di nhập gen?
Vì sao di nhập gen là nto tiến hoá?
Cách thức di nhập gen? (đv - tv)
Vai trò di nhập gen?

Các ht giao phối?
Vì sao giao phối ko ngẫu nhiên là nto tiến hoá?
Vì sao giao phối ngẫu nhiên là ko nto tiến hoá? Ý nghĩa của ngẫu phối trong thoá
tùng làm gì zị? hức.......

2 nì, chả bít e trả lời mý câu, hỏi 2 mí câu rùi? nhưng mờ cứ hỏi típ.........

em hỏi về con trai thui nhé!
1 khi mờ mất niềm tin vào bản thân thì hậu quả sẽ thế nào? hic....
môi trường sống có thể làm thay đổi cả 1 con ng sao? tại sao lại sống vì bạn bè nhiều hơn là vì gia đình chứ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom