•°o.O (_Nơi hội ngộ của mem 94_) O.o°•

T

tomcangxanh

Hiểu biết nông cạn tới mức không biết cả gốc rễ từ Tràng An xuất phát từ đâu.haha
và cũng chả có cố đô nào quê tôi mang tên Trang An bạn ạ. đúng kiểu hút gạch.haha.cố đô mà tôi tự hào là mảnh đất Hoa Lư-nơi mà khi chúng tôi là kinh đô của Đại Cồ Việt thì Hà Nội ngày nay cùng lắm cũng chỉ là đô thị bạn nhé.
Lần sau muốn nói gì thì tìm hiểu kĩ trước khi nói nhé
còn ai đụng tới quê tôi thì tôi cũng sẽ đụng đến quê người đó.Đơn giản thế thui
ak.Cảm ơn cái câu chúc nhé.
hờ hờ
may mà có bạn chúc.
sax sax.
p/s :xin lỗi vì em dùng ngôn ngữ teen =))
mà thui.chả tranh luận với bạn nữa không lại vi phạm nội quy của mod.
kết thúc tại đây.muốn tiếp nữa thì ra yahoo không mem họ lại bảo mod mà không làm gương.hết

Ừ, đọc cái chữ ký nổi bật mới ngỡ ngàng khi mod địa bảo quê tôi Hoa Lư và là người Tràng An =]

Ăn miếng trả miếng như vậy thì đúng là vừa nói xong đã cắn vào đit mình mà ;;)

May mà tôi có chúc không lại phải vào trung cấp, lo lắng cho những người hiểu biết rộng nên tôi mới phải chúc thôi, mang tiếng lắm *cười*

À, còn 1 điều nữa, chẳng có ai xem bạn làm gương đâu mà sợ :)) Còn tôi thì bản chất xấu xa thế này rồi, cũng chẳng sợ ai nói gì đâu, nói thì cũng như vả vào mồm mình thôi ;;) Lúc nào cũng mang cái sự phân biệt mod-mem, quả đúng là kết quả của quy trình tuyển mod ăn liền =)) 13 bài viết nên tưởng ai cũng như mình =)) Dễ dàng thay =]

@lan anh: *vả vả* Chém nhiều thế mà chưa chán à =))

Last edited by a moderator:
A

azuredragonzx

Ôi cái gì cơ quê tôi Hoa Lư và tôi là người Tràng An á =)) tớ chả có ý gì đâu, nhưng tớ đang sống và làm việc tại Hà Nội, bạn lịch sự giùm cho, đụng chạm ghê quá :|

T

tomcangxanh

Tớ đang nói cái chữ ký của bạn sudi cơ bạn ;;) không liên quan gì đến bạn nhé ;;)

A

azuredragonzx

Thì tớ cũng có bảo gì bạn đâu =)) quên ko quote cái chữ ký ở trên lại =)) đọc hài quá ;))

T

tomcangxanh

Uh uh :">

Có điều tớ thấy người HN có 1 cái rất giỏi. Đó là chửi bậy rất giỏi :x Mấy lần vào NGÕ TỐI nghe mấy cô bán thuốc lá chửi khách cứ gọi là cười đau ruột =))

A

azuredragonzx

đừng nhìn vào bề nổi của tảng băng chứ =)) ít ra vẫn còn có những người với phẩm chất đạo đức sáng ngời như tớ đây 8-}
ngta bán thuốc lá cũng chả sung sướng gì đâu ạ :| gặp 3 cái ông khách dấm dớ chửi cho là đúng r :))

L

letrankhanhngoc

Cho mình ghi danh vs :D, mem 94 cả ^^
DOB : 20-5-1994 :x
Name: Lê Trần Khánh Ngọc
THPT Nguyễn gia Thiều, Hà Nội
Hi mình thi khối D, DH Hà nội, ai cung chí hướng ko ^o^

Last edited by a moderator:
L

luonggiac9494

Hi, cho t tham gia nhóm với!, giới thiệu cái:
Tên: Nguyễn Thành Tiến.
Ngày sinh: 9.4.94.
Hs trường: THPT Bình Minh, Vĩnh Long.
Mình là mem mới, mong các bạn chỉ bảo.
Các bạn cho mình hỏi: Có phải là thi khối D ngành Ngân hàng thì sẽ nhẹ hơn khối A ngành Ngân hàng phải không?, vì khối D có Ngữ văn và Toán đã ôn tập trong kỳ thi tốt nghiệp?
Thân!

T

tomcangxanh

Hi, cho t tham gia nhóm với!, giới thiệu cái:
Tên: Nguyễn Thành Tiến.
Ngày sinh: 9.4.94.
Hs trường: THPT Bình Minh, Vĩnh Long.
Mình là mem mới, mong các bạn chỉ bảo.
Các bạn cho mình hỏi: Có phải là thi khối D ngành Ngân hàng thì sẽ nhẹ hơn khối A ngành Ngân hàng phải không?, vì khối D có Ngữ văn và Toán đã ôn tập trong kỳ thi tốt nghiệp?
Thân!

Nhẹ hơn, nếu xét về điểm. Lúc nào kD cũng thấp hơn kA khoảng 1-2 điểm, do đặc thù 8đ văn nó khó hơn 8đ lý hóa nhiều :)) 3 môn khối A chỉ cần làm đúng là hoàn toàn có khả năng 30đ, còn khối D ư? Hờ ~

Thêm nữa, học khối D thì phải tốt văn+toán. Một lúc 2 môn hơi đối lập nhau không dễ đâu ;;)

Còn tiếng anh thì phải học cả quá trình, cho nên ko thể có chuyện ôn trong 1 thời gian ngắn.

Và 1 điều cực kì quan trọng, thi tốt nghiệp chẳng là cái quái gì so với thi Đh cả, mức độ đề của nó là hoàn toàn khác. 50đ tốt nghiệp ko nói lên điều gì hết :)

Cho nên, học khối gì, không phải chuyện bây giờ mới tính :) Đừng bao giờ đổi khối chỉ vì mức điểm.

@dragon: Bốc phét =]

A

azuredragonzx

hơ hơ 8-X không tin ah =)) ở đâu chả có người tốt ;;) chẳng qua người tốt này hơi tự sướng tí thôi :)) nói chung là vẫn tốt =))

L

luonggiac9494

Có chứ Tôm, bán ngoài nhà sách.
Bạn biết lập của mấy môn học bài hok?, chỉ t với!

V

vanhaipro

Theo nghiên cứu cho thấy các bạn đang mắc hội chứng computer
Online nhiều quá nên dễ sinh bệnh gây gỗ
haizzz, các bạn nên thông cảm cho nhau đi :p

T

tomcangxanh

Nghiên cứu của "dáo xư" nào vậy bạn vanhai :)) Tớ có hơi nghiện máy tính đây, trong khi các bạn cắm "face" vào "book" thì tớ lại căm vào "facebook" =]

@luonggiac: tớ thấy lập cho môn sinh là ổn nhất. Địa, lý và các môn cần hệ thống mới áp dụng được. Chứ như toán thì, cần cù chịu khó là 8-9 rồi. Phải cái mình đếch có 2 cái đới *scream*

L

lananh_vy_vp

@nàng tôm:chém kiểu này thì=.=
ta thích chém toàn thân nàng hơn:)), dù sao thì ta cũng khoái ăn tôm=))
Công nhận vs nàng là làm sơ đồ tư duy môn sinh là dễ nhất:-j

J

juka_1994

=)) mềnh làm sơ đồ chương 5 môn lý lớp12,học qua rùi xong cuối cùng chả động đến.treo làm cảnh trên bàn học=)) mà bàn học 2 tháng mềnh mới ngồi vô 1 lần.sơ đồ lên google sreach ra 1 đống mà bạn:d

J

juka_1994

Có chứ Tôm, bán ngoài nhà sách.
Bạn biết lập của mấy môn học bài hok?, chỉ t với!

toán t nghĩ phải lập 1,2 bài một hoặc theo chuyên đề chứ k lập được cả chương,nhjều công thức=>rối,định ngkĩa thì t ngkĩ không cần thjết.có thể làm sơ đồ hình cây vớj thân cây là tên bài, hoặc chuyên đề ví dụ lượng gjác,các cành cây làm các ý nhỏ hơn vd hàm số lg gjác,các công thức bjến đổj lượng giác,pt luog gjác.vẽ tjếp các càh nhỏ hơn để viết các hàm số lượg gjác vs ct và pt.vd ở càh hàm số lg gjác,vẽ các cành nhỏ y=sjnx,y=cosx. . . Rồi từ cành nhỏ đó vẽ tiếp các cành ghi TXĐ,hsố lẻ hay chẵn...ở càh ct bjến đổj thj vẽ tiếp các càh nhỏ ghi ct tổng thàh tich,tích thàh tổg...rùj ứng vớj từg càh vẽ các càh nhỏ tiếp theo ghi các ct ra rùi đóg khung vào cho dễ nhớ...các phần kia tương tự.tô màu tùy theo tg? Tg. Của bạn.Hoặc bạn có thể làm kiểu vẽ 1 bjểu tượg trung tâm rùj phát trjển thàh các nháh.hjh trug tâm có thể vẽ hình đứa bạn ra rùi tưởg tượg nó bị các nháh là dây rợ chói buộc như thế sinh động dễ nhớ hơn=))
đấy là cách làm của t.hj2

Top Bottom