Nơi làm văn của nhóm 1...

K

keobong996

uhm!mình ở nhóm 1!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

D

diamond_jelly95

Chuyẹn gì cũng dc , miễn là có việc tốt =)) :) :))
chị cho nhóc ý tưởng nha
nhân dịp sinh nhật lần.. của em, mẹ vì bận ko có tg nên đã đưa em đến 1 cửa hàng... để mua con gấu(hoặc cái gì đó) mà em đã thích từ lâu. Tới nơi mẹ đưa tiền cho em, bảo em cứ chọn đi mẹ ra kia...có chút viêc (hoặc có lí do gì khác :)) ). Em đag chỉ cho chị bán hàng thì bỗng nhiên có 1 bé gái bằng tuối đến xin ăn, và bị chị bán hàng đuổi đi..., em nhìn theo và thấy cô bé lủi thủi ngồi bên tg khóc nức nở...Lại gần hỏi mới biết hoàn cảnh cô bé rất đáng thg. Sau 1 hồi ''suy đi tính lại'' em quết định tặng số tiền đó cho cô bé..Mẹ biết đc ôm em vào lòng và cho em tiền mua con khác...
bài này chị làm đc cô khen có ý tg tốt nhưg mà chị quên mất tiêu chi tiết bài đó rồi... :)

T

tsukushi_forever_tsukasa

uhm!

Uhm , sau đây I have a đoạn văn như thế này :)) : ( Cứ nhận xét thoải mái nhá ! ;) )
Trước đây mình có một cô giáo dạy văn rất hay , tên cô là Hươngvà cô cũng rất vui tính nữa nên tụi lớp 5a1 chúng tôi rất thích giờ văn . Một hôm chúng tôi đang học giờ Văn thì bỗng nhiên một tiếng rắc xuất hiện . Ai ngờ một viên gạch trên đầu cô Hương lại rơi trúng đầu cô . Cô ngã gục xuống , sau đó máu chảy ra đầm đìa . Sau một lúc bàng hoàng thì lớp trưởng chạy đi thông báo với nhà trường . Nhà trường gọi cấp cứu rồi cử một cô giáo khác dạy thay . Buổi học hôm đó kéo dài một cách nặng nề . Sau giờ hjc chúng tôi vào bệnh viện xem tình hình của cô . Nhưng kết quả không như chúng tôi nghĩ , cô Hương đã mất do mất máu quá nhiêu . Chúng tôi không còn đứng vững được nữa . Không biết cả 39 đứa chúng tôi có bao nhiêu đứa khóc . Chúng tôi liền xin phép nhìn mặt cô lần cuối rồi ra về . Cô Hương đã ra đi vì chúng tôi - những đứa học trò của cô đã khóc vì vĩnh viễn không nhìn được cô trên ánh sáng của trần gian dc nữa ...
Hà Anh ak!
Ý văn của em, chị hiểu!
Đây là một câu chuyện cảm động (có phần gay cấn nữa)
Nhưng em viết thì nên đưa chính mình về lại thời quá khứ đó, mình đang đứng và chứng kiến cảnh kinh hoàng đó! Em nhập tâm vào, dùng những từ ngữ thật chính xác! Chị đọc y như em nói 1 cái chết vô vị, mà cái chết đó rất đáng. Những hình ảnh, câu nói xuất phát từ chính trái tim mình thì em mới viết hay đc! Chị tin em có thể viết nên những bài văn chau chuốt, hay hơn thế nữa nhìu!
Chị thử viết đoạn đầu của đoạn văn, em tham khảo nhé:
Năm đó, lớp 5a1 chúng em có cô Hương - cô giáo dạy văn. Cô như người mẹ thứ hai của em, nâng bước em đến vs ánh sáng của tri thức nhân loại. Em yêu văn và cả cô nữa. Cứ tưởng mọi thứ sẽ diễn ra êm đềm như thế đến hết năm nhưng một sự thật ai oán, một bi kịch đẫm nước mắt đã đến vs lớp em, một sự việc đã cướp đi cô giáo thân thương của chúng em,......
C ứ thế xây dựng thành bài văn, chị nghĩ có thể tốt! ;;) chúc em ngày càng iu văn và có những bài văn hay! :D

B

bebongvip_1999

chị cho nhóc ý tưởng nha
nhân dịp sinh nhật lần.. của em, mẹ vì bận ko có tg nên đã đưa em đến 1 cửa hàng... để mua con gấu(hoặc cái gì đó) mà em đã thích từ lâu. Tới nơi mẹ đưa tiền cho em, bảo em cứ chọn đi mẹ ra kia...có chút viêc (hoặc có lí do gì khác :)) ). Em đag chỉ cho chị bán hàng thì bỗng nhiên có 1 bé gái bằng tuối đến xin ăn, và bị chị bán hàng đuổi đi..., em nhìn theo và thấy cô bé lủi thủi ngồi bên tg khóc nức nở...Lại gần hỏi mới biết hoàn cảnh cô bé rất đáng thg. Sau 1 hồi ''suy đi tính lại'' em quết định tặng số tiền đó cho cô bé..Mẹ biết đc ôm em vào lòng và cho em tiền mua con khác...
bài này chị làm đc cô khen có ý tg tốt nhưg mà chị quên mất tiêu chi tiết bài đó rồi... :)

Xin cáo với mọi người . Nhóm nì là nhóm tự viết nên xin mọi người đừng cóp từ đâu về nhé . Bài nì ở báo năm ngoái ( Nhi đồng ) có bài viết này rồi .:)

B

boomvippro

Ừ , bọn mình sẽ lưu ý .Mà sao mọi người lại trầm thế . Cố lên nào mọi người .

P

phiphikhanh

Em ơi , thay cái đề này bằng cái có cảm xúc hơn ấy , dễ bộc lộ cảm xúc của mình hơn, ví dụ viết về mẹ chẳng hạn ;;)

B

boomvippro

Trời ạ . Mọi người cứ làm đề tự do đi chứ em không bắt đâu mà cuối tháng này sẽ chọn bài văn nào hay nhất để đưa lên Nơi trổ tài chuyên văn nhé ! ;))

A

anhhaihung

CHO ''TUI''THAM GIA VOI NHA!:khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (132)::khi (132)::khi (132)::khi (132)::khi (132)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (65)::khi (65)::khi (65)::khi (65)::khi (65)::khi (127)::khi (127)::khi (127)::khi (127)::khi (127)::khi (127)::khi (127):

Top Bottom