nới bn có thể chia sẽ và bộc bạch tình cảm của mình

C

congchualolem_b

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tớ mún tạo topic này để mọi ng có thể tâm sự ,chia sẽ tình cảm ,nìềm vui,nỗi bùn, và nhận đc sự cảm thông của mọi ng,hãy nói lên những j mà bn khó nói ra, nói ra để nhẹ lòng, nói ra để những điều đó sẽ mãi là quá khứ và ta lại hướng đến tương lai tươi đẹp hơn với bao nìêm vui và ước mơ mới bn nhé ;)

S

seagirl_41119

Đây đúng là nơi mình cần.Mình cần một ng lắng nghe và sẻ chia với mình.
Mình có một cô bạn học cùng nhau từ hồi lớp 1 nhưng lên cấp 2 tụi mình mới thân nhau.Giờ lên cấp 3 rùi ,mình và nó mỗi đứa một lớp.Mình học lớp chọn ,nó học lớp thường.Mình làm sao đỏ và chấm lớp nó.Hôm nào cũng thế,nó và một đứa khác lớp nó ra ngoài sân trường chơi trong giờ truy bài mà hok cần sự cho phép của mình,mình im lặng hok nói j.Nó ngồi trong lớp nói năng tự do,chạy wa chạy lại,mình cũng hok nói j.Nó chạy vô căng tin tự do,mình cũng im lặng.
Rồi nó mặc quần bò đi hc,mình coi như hok thấy.Mình rất sợ sẽ có một ngày trường kiểm tra bất chợt và bắt đc nó mà trong sổ mình hok có tên nó thì toi.Một hôm ,mình thấy nó đi dép lê đi học,nhưng lúc đó nó hok ở trong lớp mà chạy lung tung ngoài hành lang,mình nhắn con lớp trưởng bảo nó từ mai hok đc thế và ghi tên mấy thằng trong lớp vào vì tội đi dép lê,thế là con lớp trưởng lớp nó bảo mình là phải ghi cả nó vào mới công bằng(trong khi con này cũng chơi thân với nó),thế là mình cũng ghi vào.Về lớp mình đã lấy bút xoá xoá tên nó đi , chẳng ai bít cả.Từ hum sau,nó và mọi ng đi wa mình mà hok thèm chào mình một câu,hok thèm cười với mình một cái.Mình cũng mang máng đoán ra song hok dám khẳng địng.Mình viết thư cho nó thì nó nói mình hok phải bạn nó vì đã ghi tên nó.Mình hok hề nói rằng mình đã gạch tên nó mà nói mình làm thế la hok sai,thế là nó nói mình đểu và bảo k mún làm bạn với mình nưa.Mình đọc xong lá thư nó gửi thì khóc luôn,tụi bạn mới bảo mình hok phải khóc,bn bè kiểu đấy thì sớm muộn j cũng thế.Nó đéo nhờ vả đc thì nó đá mình.(sr vì nói hơi tục nhưng đó là con bn mình nói thế).Mình càng khóc to hơn,trong thư tuy rất tức vì no hok hỉu cho mình nhưng mình luôn kiềm chế để hok ảnh hưởng đến TB giữa 2 đưâ vậy mà nó nói thẳng là hok cần tình bn này nữa.Mình buồn và hok bít làm j bèn thôi hok làm sao đỏ nữa.Ở đây,mình muốn mọi ng nói cho mình bít mình phải làm j bây h chứ đừng trách tội mình hok hoàn thành nhiệm vụ của 1 sao đỏ nhé.Mình bít mình sai và hok xứng với công việc này nên mình cũng xin thôi rồi.Vậy nhé!

Last edited by a moderator:
C

congchualolem_b

đây là hiểu lầm,nhưng qua đó cho thấy tình bn của ng ấy dành cho bn k hòan tòan là tình bn, đó chỉ là cái danh ma thôi, vì nếu bn làm thế là đúng nhưng bn đã xóa tên bn ấy và giải thích rồi thì đáng lẽ bn ấy sẽ thông cảm cho bn, là bn có thể bao che cho nhau nhưng đó là trách nhiệm của bn, bn phải làm chứ, bn nghĩ cho ng ta nhưng ng ta có nghĩ cho bn k,bn ấy k phải ích kỉ nhưng bn ấy k xem bn thực sự là ng bn đúng nghĩa, tớ nghĩ cái này cần có thời gian, bn có thể viết tờ giấy cuối cùng,k phải để giải thích mà là để ng ta thự sự hiểu bn, hiểu tình bn là thế nào, lúc đó ng ta sẽ suy ngẫm về hành động của mình, nếu ng ta vẫn k tha thứ và bỏ qua thì bn cũng đừng khóc ( khóc xí lém ^^!) cứ để thời gian chứng minh cho tình bn của 2 bn, nó sẽ làm lành mọi thứ, thời gian kì diệu lắm bn, hãy cười và vui lên khi bn có thể nói hết nỗi lòng mình cho ng ta, mỉm cười dịu dàng bn nhé ;) :)

B

bupbe_dautay

Từ hồi học cấp 1 tới giờ, trong mắt rất nhiều người, tớ chẳng có giá trị gì cả, mỗi lần tớ khóc, nhiều người bảo: đừng có khóc, khóc là nhận sự thương hại của người khác, nhục lắm............Về các môn học.............môn nào tớ cũng học tầm tầm, đã có lần tớ được điểm 3 môn tớ thích nhất...........Rất nhiều lần bố mẹ tớ xảy ra chiến tranh lạnh, mỗi lần đó tớ lại ôm con thú nhồi bông mà cố nuốt nước mắt về tim......Đã bao lần tớ cãi nhau với con bạn thân, chỉ vì 1 lá thư nó gửi mà tớ đã oà khóc, ngay trước lớp............Cuộc sống xung quanh tớ luôn gặp vận xui..........luôn không được người khác công nhận hay chỉ đơn giản là đời luôn giả dối, tất cả chỉ là sự dối trá khi tớ nhận được những nụ cười gượng gạo.............Đã bao lần tớ mệt mỏi chỉ vì đời, nhưng tớ vẫn sống, vẫn đứng dậy chỉ vì 1 mục đích duy nhất:'' tớ yêu tất cả''. Tớ yêu sự giả dối vì nó cho mình biết đâu là người tốt, đâu là người xấu, tớ yêu những lần mình vấp ngã để được trải qua những kinh nghiệm sống khác nhau, mọi thứ xung quanh tớ hay những ai đang và đã đau khổ đêu không hoàn hảo cả, đều là những mảnh ghép ko hoàn thiện để rồi mình phải tìm những mảnh ghép còn lại để làm 1 bức tranh hoàn thiện...............Hãy yêu, hãy nhớ những gì đã xảy ra..............Đó là cuộc sống!

C

congchualolem_b

nỗi đau khổ và buồn bã ai cũng 1 lần trải qua trong đời, dù bề ngòai bn có là thiên thần hay cậu nhox tinh nghịch thì bên trong cậu vẫn có nỗi buồn, đời ng như sàn diễn vậy và ta là con rối, dù ta nản hay ta hạnh phúc thì cũng đang sống, sống thì cứ cố tạo niềm vui dù bn đang khóc cũng hãy vui vì mình đc khóc, hãy nói ,hãy kể và hãy tâm sự, mọi thứ rồi sẽ là quá khứ, tương lai sẽ đến với bn có thể là vui hay buồn thì bn vẫn là bn mà thôii

S

seagirl_41119

Mình cũng đã viết tờ giấy cuối cùng oy nhưng tb giữa 2 đứa có lẽ hok thể hàn gắn nữa,khoảng cách giữa mình và ng bn đó đã xa wa' rùi.........Ng bn đó còn kể chuyện này với rất nhiều ng khiễn cho mọi ng nhìn mih = con mắt khác,h mình hok bít làm sao để giải thik nhưng có lẽ mình hok nên giải thik thì hơn,bn nhỉ???????Nếu tb hok thể giúp ta tin tưởng nhau thì đành chịu thui,bó tay rùi bn ah

C

congchualolem_b

đã gọi là bn thì phải thông cảm và k quan tâm chuyện nhỏ nhặt, nếu ng ta quyết như vậy bn cũng đừng quá buồn nữa, rồi sau này khi ng ta suy nghĩ kĩ ng ta sẽ hiểu ra,nếu thực sự là bn thì k gì phải lo cả bn àh

S

seagirl_41119

Nhưng vấn đề là hok chỉ ng ấy ghét mình mà những ng bn khác nghe đc câu chuyện này cũng ghét mình luôn

C

congchualolem_b

đây là nỗi khó khăn của bn, tớ cũng từng bị rồi, và tớ đã giải thích với những ng bn chịu lắng nghe quanh tớ ( dù chỉ là 1 ng ) nếu họ thấu hiểu thì họ sẽ nói với những ng kia rồi từ từ họ cũng hiểu cho bn,cảm giác đó đúng là k thỏai mái và đáng ghét lắm, nhưng vẫn phải cố vượt qua bn nha

S

seagirl_41119

Đến cười với mình ng ta còn hok mún làm thì làm sao mình có đủ dũng khí giải thik cho ng ta hiểu mình chứ???????????????????

C

congchualolem_b

ng bn thân nhất của bn, hoặc bn có thể nói thẳng trước mặt mọi ng, k cần ng lắng nghe j cả,lúc đó họ sẽ biết bn đã k chịu nổi nữa và họ sẽ hiểu cho bn

S

seagirl_41119

ng bn thân nhất ư?Tụi mình chơi nhóm 3,mà 2 còn lại thân nhau nhất,mình hok là j cả,h nó nói thế thì ng kia nghe nó chứ đâu nghe mình?

C

congchualolem_b

thật ra cũng khó xử,cứ như bị rơi vào ngõ cụt vậy,cảm giác k có bn bè chán lắm, k thỏai mái chút nào, nhưng bn hãy can đảm và tìm những cách có thể để ng ta hiểu đc bn như rủ đi đâu đó hay nhờ vả j j đó, dù giận nhưng ng ta cũng đâu thể từ chối lời yêu cầu quá tế nhị và nhẹ nhàng chứ, nếu là tớ để có thể cho ng ta biết tớ k cố ý và chẳng mong điều đó tớ sẽ xin từ chức để đảm bảo tình bn của mình

S

seagirl_41119

uh,từ chức cũng làm oy,h mình có những ng bn mới rất wan tâm mình thê nhưng hok ai có thể thay thế những ng bn kia,bao kỉ niệm đâu nói quên là quên đc ngay phải hok???????????

C

congchualolem_b

kỉ niệm k phải để quên mà để ta cất giữ ở nơi đẹp nhất trong tâm hồn,đã là bn phải thông cảm và chia sẽ chứ k nên quá ích kỉ và hẹp hòi, phải nghĩ thóang và rộng hơn sẽ khiến tình bn ngày càng trong và đẹp, bền như kim cương vậy

S

seagirl_41119

Đúng,như kim cương thì sẽ hok phải chịu tác dụng của bất cứ chất nào,hok j có thể xúc tác,tác động vào tùnh bạn đó,đúng hok????????????????????

C

congchualolem_b

uh, đã là bn phải làm sao cho đúng nghĩa của từ bn, tình bn k cũng tựa như tình yêu nhưng nó bền vững hơn và còn đáng quý hơn ,nếu cho tớ chọn tớ sẽ chọn tình bn vì tình yêu khi mất sẽ mất mãi còn tình bn khi mất có thể thành tignh yêu :)

S

seagirl_41119

Đúng,Một TB có thể kết thúc = một TY nhưng một TY rất khó để có thể kết thúc = một TB.
Dù có thể làm bn sau khi yêu nhưng TB đó cũng hok sâu sắc,con TB thành TY có nghĩa tình cảm đax sâu sắc hơn,có tiến triển mà

C

congchualolem_b

sao ít ng ủng hộ topic này của tớ vậy,có j cứ chia sẽ trong này, rồi sẽ nhẹ hơn ,tự nhiên mà nói lên cảm xúc bn nhá ;)

Top Bottom