Nơi báo lỗi diễn đàn Hocmai.vn.

• Thread starter hocmai.diendan
  • Ngày gửi
  • Replies 440
  • Views 76,207

N

noinhobinhyen

rất giống mình , mình vừa vào là bị thế , bạn tắt trình duyệt đi rồi mở lại là được
............................

N

natsume1998

anh ơi !!! sao em không đọc được tin nhắn cá nhân vậy ạ.
thông báo là có 5 tin nhắn mới nhưng em vào đọc thì chỉ thấy những tin nhắn đã đọc rồi thôi...

N

natsume1998

anh ad ơi...sao em vừa vào forum rồi mở sang bài viết mới thì nó lại hiện ra như này"Diễn đàn yêu cầu thời gian giữa hai lần tìm kiếm là 30 giây. Bạn vui lòng thử lại trong 23 giây nữa."...Mà trong khi đó em vào các trang khác vẫn được ạ.

N

nghgh97

anh ơi !!! sao em không đọc được tin nhắn cá nhân vậy ạ.
thông báo là có 5 tin nhắn mới nhưng em vào đọc thì chỉ thấy những tin nhắn đã đọc rồi thôi...
Nếu bạn bị giống mình đó là do cache cũ chưa được cập nhật nên bạn mtin nhắn cá nhân nó sẽ hiện page cũ (đã được cache)
Không có cách nào để khắc phục được, đó là lỗi của diễn đàn, bạn phải log out ra, xóa hết cache của trình duyệt rồi đăng nhập lại, thông báo tin nhắn mới sẽ mất nếu bạn đã đọc rồi, nếu không bạn vào đọc tin nhắn bình thường.

N

nghgh97

anh ad ơi...sao em vừa vào forum rồi mở sang bài viết mới thì nó lại hiện ra như này"Diễn đàn yêu cầu thời gian giữa hai lần tìm kiếm là 30 giây. Bạn vui lòng thử lại trong 23 giây nữa."...Mà trong khi đó em vào các trang khác vẫn được ạ.
Đây là quy định hay nói đúng hơn là luật do anh ad đã set cho 4rum rồi bạn à, đây không phải lỗi mà là nó áp đặt cho tất cả mọi người ai cũng thế. Mỗi lần tìm kiếm bài viết (thông qua chức năng bài viết mới hoặc thống kê các bài viết đã gửi của 1 thành viên nào đó) phải cách nhau 30s, nghĩa là sau 30s bạn mới được mở 1 cuộc tìm kiếm tiếp theo.
Nếu sau 30s mà bạn vẫn không thể thực hiện được lần tìm kiếm tiếp theo thì ... lại là lỗi cache, log out và xóa sạch cache xong đăng nhập lại, mọi chuyện sđược giải quyết.

N

natsume1998

Nếu bạn bị giống mình đó là do cache cũ chưa được cập nhật nên bạn mtin nhắn cá nhân nó sẽ hiện page cũ (đã được cache)
Không có cách nào để khắc phục được, đó là lỗi của diễn đàn, bạn phải log out ra, xóa hết cache của trình duyệt rồi đăng nhập lại, thông báo tin nhắn mới sẽ mất nếu bạn đã đọc rồi, nếu không bạn vào đọc tin nhắn bình thường.
Vậy bạn cho mình hỏi cache là gì vậy???

H

hocmai.diendan

Chào các em, để lỗi được xử lý nhanh hơn mong các em chụp hình lại hiện tượng và gửi lên giúp anh nhé.
Hiện tại anh có thống kê 1 số lỗi:
- Không cập nhật bài viết mới: đã khắc phục sơ bộ, đang theo dõi => nếu các em vẫn gặp thì chụp hình lại báo giúp anh.
- Tin nhắn: báo cáo mà bấm vào ko có hoặc các tin nhắn xác nhận,bấm vào hiện 1 cấu tiếng anh....=> đã xử lý sơ bộ, tuy nhiên vẫn có bạn gặp thì phải=> ai còn gặp thì báo lại giúp anh.
Rất cảm ơn các em

V

vy000

Đây ạ ,không chỉ không cập nhật bài viết mới ,mà những thay đổi về bài viết cũng không được cập nhật

Hôm qua em có sửa tiêu đề 1 bài viết vi phạm (Tiêu đề chỉ ghi "Bài tập") .

Và sáng hôm nay xem lại:

426f28ea7a69dce7ae1f7bb9e904fab4_50880689.loiso1.bmp

Sau khi nhấn F5 thì tiêu đề như lúc em đã sửa (hình như F5 làpp giải quyết cho mọi lỗi hiện nay :)) )

9cc737009b26862121eef83bace661cb_50880742.loiso2.bmp

Mấy hôm trước,em có xóa 1 chủ đề,nhưng hôm sau vào vẫn còn đó . Em xóa lại thì hiện ra chữ tiếng Anh . Mãi sau mới biết bài đó thực chất đã bị xóa,nhưng vẫn được hiển thị trong chuyên mục ,khi nhấn vào để xem thì hiện ra :"Thông số chủ đề không đúng ..." .Vì không phải muốn là bắt được lỗi nên em trình bày trước,hình để sau ạ ^^

Last edited by a moderator:
V

vy000

Đây ạ ,về lỗi không cập nhật bài viết mới:

Box toán 10-mới vào em rất bực mình >"< -không ai xử lý

eaa2d681cc144bda799fb55990efc7ff_50881170.loi4.bmp

F5 ,ra đã xử lý rồi :|

86eff005a3194dac2447ff721219b191_50881216.loi3.bmp

Và tại sao bây giờ lại mất hết thống kê những ai đang on , ai đang xem box ạ :| . Nhưng vậy sẽ khó cho mod tho dõi xem box có được quan tâm khộng

Mong anh giải đáp hết thắc mắc của e ^^

Last edited by a moderator:
N

noinhobinhyen

mình chưa thấy cái lỗi Vy nói là gì .

Các mem+mod ơi , theo thống kê thì :

1.Có bài mới

2.Có tnr

3.Có tn cá nhân
...

nhưng khi vào lại toàn tin cũ đúng không

mọi người nhấn F5 là đc nhé

N

noinhobinhyen

xin lỗi m.n nha , tại vì nhân lực box toán thiếu quá mức rồi , ko thể rà soát hết được
................................................................................................................

H

hyhoha1

anh ơi em mới tham gia diễn dàn mà sao tự dưng bây giò em không vào được mục"bài viết mới nữa " anh giúp em với
lại còn em gửi câu ỏi xong các bạn giúp em oy mà sao đến lúc em mở tin nhắn lên để xem lại không được anh ag:(:(:(

N

nhatvy2606

Mấy tuần nay em thường gặp phải những lỗi sau đây:
1. Khi mở tin nhắn riêng ra thì nhận được thông báo là thông số không chính xác gì gì đó.
2. Tuy có thông báo về tin nhắn của khách nhưng khi mở ra thì chẳng thấy gì mới cả.
3. Khi đăng nhập không Enter luôn được mà phải nhấn "Đăng nhập".

H

hardyboywwe

Nhiều thành viên gặp trường hợp tương tự thế này!Admin xem lại giúp em nhé!

canhcutndk16a said:
dạo này em trả lời bài , hệ thống toàn bắt em đăng nhập lại thế ạ? đã thế khi đăng nhập xong--> thông báo thanks for your login, sau đó lại bắt đăng nhập lại =.= tiếp tục đăng nhập--> tiếp tục thông báo thanks for your login---> lại bắt đăng nhập lại

N

nghgh97

Anh Ad ơi sao em đã cài Flash bản mới nhất rồi mà khi vào 1 số trang (chữ kí của các bạn là video) thì diễn đàn lại báo là thiếu plugin ạ, em để firefox tự cài plugin đó vào chờ 1 hồi thì báo lại là No Plugin Suitable.

N

nghgh97

Anh ơi diễn đàn mình dạo này bị lag quá ạ. Với lại là anh xem có phải nick của em b lỗi không ạ, sao các nick thường không phải tmod của em như cuhanhtim_1997 vẫn load được (dù chậm) còn nick này chờ hơn 2-3 phút mới mđược 1 trang :( Còn khi vào diễn đàn mà không đăng nhập thì load nhanh như gió, vậy có phải là đang có lỗi gì không ạ? :(

L

l4s.smiledonghae

Anh ơi, vào khoảng 7-7h30' tối hôm nay (12/10/2012) diễn đàn bị lỗi 502 BAD GATEWAY, em log out ra rồi không thđăng nhập lại luôn :(
Bây giờ là 10h20, mọi thứ tạm ổn rồi :D

P

p3nh0ctapy3u

Diễn đàn thay đổi cơ cấu rồi mà load vẫn chậm rì
Tình hình lỗi toàn vào lúc 7~> 10h tối
Đăng nhập rồi mà đến lúc gửi bài lại bắt đăng nhập lại mấy chục lần :|
Em không vào để quản lí box nổi
Gửi bài thì bị báo là không gửi được ,nhấn gửi lại ~> lúc sau ra bài trùng nhau >"<
Mong ad khắc phục sớm chứ như bây giờ em rất ức chế >"<

Top Bottom