Nơi báo lỗi diễn đàn Hocmai.vn.

• Thread starter hocmai.diendan
  • Ngày gửi
  • Replies 440
  • Views 76,152

T

thuyhoa17

Mỗi lần vào diendan.hocmai.vn là cái máy em nó đơ 30 giây, vì HM đang load mấy cái TEX. :|

Nên em sợ vào HM lắm ạ.

Tình trạng này thời gian trước em không thấy có.

R

r0se_evil_nd98

anh ơi nick này của em sao không vô trang bài viết mới được

cứ ấn vô là diễn đàn lại báo

Diễn đàn yêu cầu thời gian giữa hai lần tìm kiếm là 30 giây. Bạn vui lòng thử lại trong 17 giây nữa.

còn vô hồ sơ với mấy cái khác e vẫn vô được

a giúp e với ^^

N

noinhobinhyen

Dạo này mỗi lần em xn bài cho mem là nó cứ đơ đơ 1 lúc sau đó hiện ra cả chục bài y hệt được xác nhận

trước đây cũng đã có tình trạng này rồi , em mong hocmai.vn giải quyết nhanh mọi vđề nha !!

M

mavuongkhongnha

chào anh hocmai.diendan
em không hiểu lí do tại sao nick em nó cứ gặp vấn đề này
1. em đăng nhập rồi , nhưng đến khi trả lời bài cho mem thì hệ thống lại yêu cầu đăng nhập lại .Sau đó em cũng cố gắng đăng nhập , hệ thống hiện đăng nhập thành công mà lại đẩy em về trang đăng nhập cũ
2. em không tài nào vào được trang cá nhân , hiện giờ số lượng thông báo của em đã lên tới con số 12
mà khi em nhấp vào nó toàn là tin nhắn cũ , trong khi đó em đã nhờ 1 bạn khác vào trang cá nhân chụp hình cho em , và rất bất ngờ nó có đủ 12 thông báo mới mà em lại không thấy
Vì em làm Tmod nên cần phải giải quyết bài tập và thắc mắc cho các mem , giúp diễn đàn phát triển , rất mong anh sửa giùm em để em còn tiện bề xử lí công việc của mình

S

songthuong_2535

Anh ơi, em không thể xóa được tin nhắn khách mình viết trong khi các bạn khác vẫn thực hiện được chức năng này. Bên cạnh đó, nhiều cuộc bình chọn dù chưa hết hạn nhưng em cũng không bỏ phiếu được. Anh xem lại giúp em với!

H

hthtb22

chào anh hocmai.diendan
em không hiểu lí do tại sao nick em nó cứ gặp vấn đề này
1. em đăng nhập rồi , nhưng đến khi trả lời bài cho mem thì hệ thống lại yêu cầu đăng nhập lại .Sau đó em cũng cố gắng đăng nhập , hệ thống hiện đăng nhập thành công mà lại đẩy em về trang đăng nhập cũ

Không phải lỗi đâu e(c)

Nếu mình đăng nhập quá 15 phút (hay bao nhiêu phút đó) nó sẽ tự động đăng xuất
Vì e(c) trả lời lâu nên phải đăng nhập lại

H

hocmai.diendan

Chào các em, hiện tại Hocmai.vn đang tiến hành nâng cấp thêm hệ thống máy chủ để giúp diễn đàn hoạt động tốt hơn. Trong giai đoạn sao chép dữ liêu sang sẽ có những lúc gặp lỗi. Ví dụ như một số thành viên tự nhiên nhân được thông báo là không có quyền vào vùng này, hay một số thành viên không vào được tin nhắn cá nhân của mình, hoặc đăng nhập nick A mà khi vào tin nhắn riêng thì nó lại là hộp thư của nick B.
Khi gặp tình trạng đó các em có thể nhấn tổ hợp phím Ctrl + f5 (mình f5 thôi không được) hoặc chờ 1 thời gian sau đó vào lại.
Rất mong các em thông cảm vì sự bất tiện trên. Chúc các em học tốt và bước sang năm mới với nhiều thành công mới.

C

cry_with_me

anh mod ơi
anh giúp em với..cái nick của em nó lại bị như lần trước
lại mất phần đầu bài viết mới, ấn F5 lung tung rồi mà không đc ạ
anh giúp em với, em bỏ 2 cái nick đều 150d học tập rồi, thêm cái này nữa :(

D

depvazoi

anh ad xem lại cái lỗi của vk (cry_with_me) em với em nữa
em cũng bị y như đó
với lại cái phần tải file đính kèm
sao em không tải được file lên ạ (ảnh, file nén,...)

C

cafekd

Ad xem lại cho em lỗi này ạ! Em thấy thông báo có 1 tin nhắn mà mở ra không thấy đâu cả,:(. Em ấn F5 nhiều rồi mà không dc, 1 tuần rồi em chưa đọc dc tin nhắn ấy.

A

acidnitric_hno3

Cho em hỏi, tại sao trích dẫn bài được gửi bằng chức năng gửi lời giải thì nó ra cái này?

M

me0kh0ang2000

anh ơi, sao em không thể xem bài viết hay chủ đề mình đã gửi trong mục thống kê ạ? khi đó, diễn đàn thông báo là "diễn đàn yêu cầu thời gian giữa hai lần tìm kiếm là 30 giây. bạn vui lòng thử lại trong 7 giây nữa". bị thế này đã mấy ngày rồi ạ. mong anh giúp em.

Last edited by a moderator:
N

nguyenhanhnt2012

Hù

Anh ơi sao ngôn ngữ trên diễn đàn lại chuyển sang tiếng anh ạ...................................anh có thể chuyển lại về tiếng việt cho dễ sử dụng đc ko ạ?

N

nghgh97

Anh ơi sao ngôn ngữ trên diễn đàn lại chuyển sang tiếng anh ạ...................................anh có thể chuyển lại về tiếng việt cho dễ sử dụng đc ko ạ?
Chị vào mục Thay đổi tùy chọn kéo gần xuống cuối chọn lại ngôn ngữ là Vietnamese nhé.
Em cũng từng bị vậy khi dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn, vào một trang từ năm 2009 nhưng sau khi ra tất cả đều thành tiếng Anh.

X

xuancuthcs

sao em không thay đổi chữ kí được nữa rồi
đổi xong rồi nó lại mất
chịu nữa

N

nghgh97

Anh ad ơi em không thể vào trang cá nhân dù thoát ra rát nhiều lần rồi?????
Có phải là lỗi Database error không? Cái đó thì bạn phải chờ một thời gian, đó là lỗi liên quan đến cơ sở dữ liệu, có thể diễn đàn đang sao chép cơ sở dữ liệu sang server mới, mạnh hơn, nhanh hơn. :D

Top Bottom