Nơi báo lỗi diễn đàn Hocmai.vn.

• Thread starter hocmai.diendan
  • Ngày gửi
  • Replies 440
  • Views 76,223

K

kool_boy_98

@mega: bạn kéo chuột xuống tít cuối cùng của diễn đàn, tại đó ở góc trái màn hình có một cái ô có chữ English (Mình cũng chẳng biết nên gọi nó là gì). Bạn kích vào đấy nó có hiện ra:
-Chọn nhanh một ngôn ngữ
--Vietnamese
--English (US)

~> Chọn VN :D~

N

nuthangiotuyet

Vi phạm và band nick

Lúc trước cách đây mấy tuần tự nhiên mình bị band nick vì lí do:
1. Vi phạm về chữ kí
Mình có chữ kí gì bậy bạ đâu, chỉ là một quan niệm trog cuộc sống mà thôi.
2. Vi phạm về quảng cáo
Điều này còn vô lí hơn khi mà mình còn ko biết quảng cáo trên diễn đàn là ntn và phải quảng cáo cho cái gì nữa kìa.
3. Vi phạm về tiêu đề
4. Vi phạm về bài viết

Về vấn đề này minh nghĩ các mod nên thông báo trước cho mình chứ. Giờ mình ko biết mình spam bài nào nữa là.

Sau 4 lỗi vi phạm thì mình thành Junior Member. Ko thể nói nỗi còn cả cái việc diễn đàn nói band nick mình đến 20- 07- 2013 lúc 15:00. Vậy mà cách đây 1 tuần mình đã vào đc diễn đàn bằng chính cái nick bị cấm ấy.

Mong các mod và admin giải thích rõ giùm. Thành thật cảm ơn.

0

0872

Lúc trước cách đây mấy tuần tự nhiên mình bị band nick vì lí do:
1. Vi phạm về chữ kí
Mình có chữ kí gì bậy bạ đâu, chỉ là một quan niệm trog cuộc sống mà thôi.
2. Vi phạm về quảng cáo
Điều này còn vô lí hơn khi mà mình còn ko biết quảng cáo trên diễn đàn là ntn và phải quảng cáo cho cái gì nữa kìa.
3. Vi phạm về tiêu đề
4. Vi phạm về bài viết

Về vấn đề này minh nghĩ các mod nên thông báo trước cho mình chứ. Giờ mình ko biết mình spam bài nào nữa là.

Sau 4 lỗi vi phạm thì mình thành Junior Member. Ko thể nói nỗi còn cả cái việc diễn đàn nói band nick mình đến 20- 07- 2013 lúc 15:00. Vậy mà cách đây 1 tuần mình đã vào đc diễn đàn bằng chính cái nick bị cấm ấy.

Mong các mod và admin giải thích rõ giùm. Thành thật cảm ơn.
Đợt đó có người phá nick mod rồi đi ban thẻ tùm lum bạn ạ

C

cam25101998

Chào anh, không hiểu sao trang cá nhân của em lại bị lỗi :-SS, không còn thấy các mục như lượt xem, thống kê, .... như cũ nữa mà trống trơn hết vậy @-), anh sửa lại giúp em đc ko

Còn cái title "Silver medal HCHO" em nhận được trong cuộc thi HCHO nữa, mấy bạn khác có sao em chưa có

Em đã thành mod rồi mà sao vẫn còn cái title Trial Moderator vậy ????

Last edited by a moderator:
Q

quocthinh_psi

Chào anh, không hiuể sao trang cá nhân của em lại bị lỗi :-SS, không còn thấy các mục như lượt xem, thống kê, .... như cũ nữa mà trống trơn hết vậy @-), anh sửa lại giúp em đc ko
Tải lại trang thử xem, F5 ấy ;;)
Có thể là do đường truyền mạng bị yếu nên chưa tải hết được thành phần của trang, nên không hiển thị đúng được. Mình mới bị rớt mạng xong nè :((

Q

quocthinh_psi

Đã khắc phục xong rồi các em nhé :)..............................
Có được đâu anh, tuy các phần bạn ấy nói không hiện đã hiện lên rồi nhưng vẫn không giống trang cá nhân bình thường của các thành viên khác. Phần đáng lẽ ra ở dưới lại hiện ở trên, mà click vào cũng trách toác không thấy gì cả. :(

C

cam25101998

Anh ơi, vẫn còn thiếu mấy cái như lượt xem, bạn bè, ...

Thanks nhiều!

Last edited by a moderator:
V

vuongngoc2012

- Như tiêu đề mình đăng mình rất bức xúc khi rất nhiều bạn trong đó có mình bỏ tiền ra mua bài giảng trên hocmai mà có những người không bỏ tiền ra mua vẫn có bài học, như vậy người chịu thiệt sẽ là bọn mình, chịu thiệt vì mất tiền của bố mẹ bỏ ra, chịu thiệt vì lại có thêm rất nhiều đối thủ cạnh tranh, cụ thể như sau:

1. https://www.facebook.com/LTDH2014
=> đây là face chia sẻ bài giảng mới lập mà đã có mấy trăm thành viên xin bài và load bài về ở đây, nếu 1 tháng nữa chắc lên tầm 10k khi đó thất thoát bao tiền của hocmai

2. https://www.facebook.com/profile.php?id=100005525198312
=> nhóm có 3 thành viên đứng đầu, đây là face của 1 thành viên chuyên uploa bài nên youtube, tên: Nguyễn Huy Tùng- địa chỉ: số nhà 23 tổ 1 phường Hoàng Văn Thụ- Tp. Thái Nguyên- Đt: 01692810750
link youtube đây: http://www.youtube.com/user/LTDH2014 :mad:

3.
=> cái này đã chuyển thành nhóm bí mật và share rất rất nhiều bài mới 2014, thằng cầm đầu có ac face là: https://www.facebook.com/InternationalChemistryOlympiad?hc_location=stream

- Mình thực sự rất là ức chế khi xem những thứ như vậy, các thầy cô vất vả bao lâu mới quay và cho ra được một bài giảng, thử hỏi như này ai còn dám quay bài giảng nữa khi mà bài giảng bị share 1 cách free như thế
- Mình rất mong bộ phận IT của hocmai vào xử lý các bạn học sinh còn chưa nhận thức được việc làm đó là vi phạm pháp luật có khi phải cho có bạn vào nhà đá và lên báo dantri mới hết tình trạng này chứ không quyền lợi tất cả các bạn đã đặt niềm tin và mua bài giảng của hmai thực sự bị tổn thương và bị trà đạp
- Có thể có bạn thích free vào mắng chửi mình, nhưng có làm mới có ăn, không trồng cây đòi hái quả thì đi ăn trộm nó đập chết, các bạn thích free có giá của free còn bọn mình bỏ tiền ra mua bọn mình phải có quyền lợi chứ. Mình xin hết rất mong hocmai xử lý tốt

N

nguoianhtinhthan

@vuongngoc2012: rất khó cho học mãi.vn để quản về chuyện vi phạm bản quyền bài giảng :( Một khi họ đã cố tình, chỉ cần mua một khoá học ở đây, rồi dùng phần mềm quay phim màn hình quay lại, vậy là đã sở hữu trọn bộ video bài giảng. Một khi họ đã cố tình sao chép, thì gần như không có cách nào để ngăn chặn cả! Có nhiều người làm thế chứ không phải một người, nếu xử lí được một người này thì lại sẽ có người khác up lên tiếp :( Bạn cũng đừng quá bức xúc về vấn đề này, vì chất lượng bài giảng mà những người đó sao chép được sẽ không bằng hàng "chính hãng" đâu :D

H

hocmai.diendan

Chào các em,
Về vấn đề vi phạm bản quyền như em nêu, Hocmai.vn chắc chắn sẽ xử lý sớm để đảm bảo công bằng cho các bạn đăng ký khoá học tại Hocmai.vn
Tuy nhiên các em yên tâm vì các bài giảng chia sẻ trên mạng đều là các bài giảng cũ, không được cập nhật, thành viên quay màn hình lại rồi chắp ghép nên kiến thức không liền mạch và không có hệ thống. Do đó quyền lợi của các bạn nạp học phí để đăng ký học là hoàn toàn rõ ràng và chắc chắn.
Rất cảm ơn em vì đã có thông báo để Hocmai.vn xử lý các đối tượng đang vi phạm pháp luật, Hocmai.vn sẽ yêu cầu các cơ quan có thẩm quyền xử lý nghiêm các tình trạng trên.

Happy: em vào lại xem được chưa nhé!

N

nghgh_97

Anh Ad ơi hình như diễn đàn mình bị lỗi gì thì phải, rõ ràng là em thấy bạn scientist post bài trước em:

Ngay lập tức em trả lời bạn ấy nhưng tại sao bài của em lại bị đảo lên trước, bài của scientist bị đảo xuống sau ạ? 8-}

C

cam25101998

Anh admin còn nick của em, nó cứ bị hư mãi ....................................................................................................................

Top Bottom