Nhật ký Nhật Ký Của ThyThy

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có những ngày, chúng ta đều mang một cảm xúc chung.

Bỗng dưng thấy mệt mỏi.
Bỗng dưng thấy bất lực.
Và...
Bỗng dưng muốn buông xuôi.

Có những ngày, chúng ta nghe đi nghe lại một bản nhạc trong căn phòng tối đen như mực.

Có những ngày, chúng ta dắt xe ra đường đi lòng vòng xung quanh thành phố mà không biết điểm muốn dừng chân.

Có những ngày, chúng ta đều có cảm giác giống nhau, cảm giác không ai thấu hiểu, cảm giác chỉ có một mình và cảm giác bản thân thật cô đơn giữa thành phố đầy náo nhiệt.

Có những lúc, chúng ta tự hỏi bản thân, muốn gì? Cần gì? Và làm sao, rồi lại thở dài bất lực vì không có câu trả lời.

Có những khi chúng ta mông lung, như chính những dòng chữ mông lung này.

Có những lần, chỉ muốn đừng ai nói gì, yên tĩnh chút đi, vì hôm nay tôi mệt lắm!

Nhung'xx TLP'xx

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2017
499
1,252
259
21
Nam Định
screenshot_2017-04-30-16-55-50-1-png.8105

Sao nhìn chị có vẻ tâm trạng thế ạ?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Hôm qua là sinh nhật Mẹ tôi!!!

Một dòng tin nhắn ngắn. Một cái ôm cách xa gần nghìn cây số. Một đứa trẻ đang chênh vênh với một mớ những suy nghĩ lộn xộn chẳng thể nào sắp xếp...

Mẹ đã nói: " Dù con có sai bao nhiêu lần, dù người ta có nói gì về con, thì con vẫn là con của Mẹ! Chẳng có người mẹ nào không thương và lo lắng cho con của mình cả!"

Tôi òa khóc! Chắc vì tôi thấy mình là người may mắn vì nghe đc những lời nói đó từ người phụ nữ của tôi. Nhiều khi muốn gọi về chỉ để nói rằng:" Mẹ ơi! Con mệt quá!" Nhưng đầu dây bên kia có tiếng Mẹ thì chỉ đủ can đảm để hỏi thăm vài câu rồi tắt máy.

"Con vô tâm lắm à mẹ?" Tôi bất giác hỏi mẹ tôi một câu mà chưa bao giờ tôi hỏi. Mẹ tôi giải thích: " mỗi đứa trẻ sinh ra đều được ông trời định hình ra tính cách. Tính con từ nhỏ đã thế, ít khi quan tâm mấy chuyện nhỏ nhặt nên mặc nhiên với mọi người con là đứa trẻ vô tâm. Nhưng chả sao cả, con vẫn là con của Mẹ! Dù có phạm sai lầm, ở đời đâu có ai không vấp ngã đôi ba lần rồi mới trưởng thành đâu con.!"

Ngay lúc đấy, có một đứa trẻ đã mong muốn về nhà ngay lập tức, muốn gặp người phụ nữ ở bên kia cuộc gọi. Nhưng... xa quá!!!

Ở cái tuổi dở dở ương ương, con chông chênh lắm mẹ! Chông chênh và mông lung nhiều điều lắm. Mông lung và cả sợ hãi nữa. Mẹ nói đúng!!! Chả có điều gì là dễ dàng cả. Ngay cả cách thở còn có thở đúng thở sai mà. Con có quyền chọn cách mà con cho là đúng ở thời điểm đó. Nhưng ở tương lai khi con nhìn lại, con cũng phải thấy nó đúng thì điều đó mới thật tuyệt vời!

....

Mẹ à! Sinh nhật vui vẻ mẹ nhé!
Nhớ ăn uống đầy đủ mẹ nha. Hãy lo cho mình trước khi lo cho con, mẹ ạ!!!

Nhớ mẹ!

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
Hôm qua là sinh nhật Mẹ tôi!!!

Một dòng tin nhắn ngắn. Một cái ôm cách xa gần nghìn cây số. Một đứa trẻ đang chênh vênh với một mớ những suy nghĩ lộn xộn chẳng thể nào sắp xếp...

View attachment 8380
Mẹ đã nói: " Dù con có sai bao nhiêu lần, dù người ta có nói gì về con, thì con vẫn là con của Mẹ! Chẳng có người mẹ nào không thương và lo lắng cho con của mình cả!"

Tôi òa khóc! Chắc vì tôi thấy mình là người may mắn vì nghe đc những lời nói đó từ người phụ nữ của tôi. Nhiều khi muốn gọi về chỉ để nói rằng:" Mẹ ơi! Con mệt quá!" Nhưng đầu dây bên kia có tiếng Mẹ thì chỉ đủ can đảm để hỏi thăm vài câu rồi tắt máy.

"Con vô tâm lắm à mẹ?" Tôi bất giác hỏi mẹ tôi một câu mà chưa bao giờ tôi hỏi. Mẹ tôi giải thích: " mỗi đứa trẻ sinh ra đều được ông trời định hình ra tính cách. Tính con từ nhỏ đã thế, ít khi quan tâm mấy chuyện nhỏ nhặt nên mặc nhiên với mọi người con là đứa trẻ vô tâm. Nhưng chả sao cả, con vẫn là con của Mẹ! Dù có phạm sai lầm, ở đời đâu có ai không vấp ngã đôi ba lần rồi mới trưởng thành đâu con.!"

Ngay lúc đấy, có một đứa trẻ đã mong muốn về nhà ngay lập tức, muốn gặp người phụ nữ ở bên kia cuộc gọi. Nhưng... xa quá!!!

Ở cái tuổi dở dở ương ương, con chông chênh lắm mẹ! Chông chênh và mông lung nhiều điều lắm. Mông lung và cả sợ hãi nữa. Mẹ nói đúng!!! Chả có điều gì là dễ dàng cả. Ngay cả cách thở còn có thở đúng thở sai mà. Con có quyền chọn cách mà con cho là đúng ở thời điểm đó. Nhưng ở tương lai khi con nhìn lại, con cũng phải thấy nó đúng thì điều đó mới thật tuyệt vời!

....

Mẹ à! Sinh nhật vui vẻ mẹ nhé!
Nhớ ăn uống đầy đủ mẹ nha. Hãy lo cho mình trước khi lo cho con, mẹ ạ!!!

Nhớ mẹ!
Lo cho mình trước đi bé r99

• Like
Reactions: congchuatuyet204

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Có những ngày, chúng ta đều mang một cảm xúc chung.

View attachment 8105
Bỗng dưng thấy mệt mỏi.
Bỗng dưng thấy bất lực.
Và...
Bỗng dưng muốn buông xuôi.

Có những ngày, chúng ta nghe đi nghe lại một bản nhạc trong căn phòng tối đen như mực.

Có những ngày, chúng ta dắt xe ra đường đi lòng vòng xung quanh thành phố mà không biết điểm muốn dừng chân.

Có những ngày, chúng ta đều có cảm giác giống nhau, cảm giác không ai thấu hiểu, cảm giác chỉ có một mình và cảm giác bản thân thật cô đơn giữa thành phố đầy náo nhiệt.

Có những lúc, chúng ta tự hỏi bản thân, muốn gì? Cần gì? Và làm sao, rồi lại thở dài bất lực vì không có câu trả lời.

Có những khi chúng ta mông lung, như chính những dòng chữ mông lung này.

Có những lần, chỉ muốn đừng ai nói gì, yên tĩnh chút đi, vì hôm nay tôi mệt lắm!
Đôi lúc, tôi nhận ra một điều là, chỉ muốn rũ bỏ đống sách vở trên bàn rồi suy nghĩ lung tung. Nhận ra mình lãng phí thời gian vô ích, tại sao không thực hiện nó ngay đi, à mà còn phải học chứ nhỉ. Ôi thôi nền giáo dục :(
Tôi nhận ra, chị Thy hay đăng ảnh so deep :eek: Người ta gọi thanh bạc là do thanh bạc giống màu bạc hay do màu bạc có màu như thanh bạc nên người ta gọi nó là màu bạc?
PS: Ảnh chị chụp ở đâu đấy ạ?

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Lo cho mình trước đi bé r99
Bé lo rồi ý ấy ạ ^^
Giờ chờ có ai thương thì thương lại thôi ^^

Mà chị ơi cho em hỏi sao lâu rồi chị ko đăng bài hát nữa vậy ạ?:r10:r10:r10
C bận quá k quay đc ý bé.
Đôi lúc, tôi nhận ra một điều là, chỉ muốn rũ bỏ đống sách vở trên bàn rồi suy nghĩ lung tung. Nhận ra mình lãng phí thời gian vô ích, tại sao không thực hiện nó ngay đi, à mà còn phải học chứ nhỉ. Ôi thôi nền giáo dục :(
Tôi nhận ra, chị Thy hay đăng ảnh so deep :eek: Người ta gọi thanh bạc là do thanh bạc giống màu bạc hay do màu bạc có màu như thanh bạc nên người ta gọi nó là màu bạc?
PS: Ảnh chị chụp ở đâu đấy ạ?
Ảnh dc chụp ở 1 quán cf ở tp Vinh bạn ạ ^^

Có cảm xúc hết mệt mỏi chị nhỉ!
Mà chị Thy ở Nghệ An ạ?
Quê c ở Nghệ An. Chị vào BMT đi làm bé ạ ^^

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
received_108239166403395.png received_154748071691002.jpeg

Đt báo bộ nhớ đầy. Loay hoay mới nhận ra là do quá nhiều ảnh và video. :(

Lục lọi album, thấy mấy tấm hình này. Hình các bé làm tặng cho. Còn nhiều, nhiều nữa.

Bữa sinh nhật còn đc tạo 1 sự kiện cho nữa. Mình hỏi bé, sinh nhật chưa tới sao e làm cho c sớm thế. Tháng 3 đã làm mà t4 mới sinh nhật. Em bảo: ngày đó e thi nên sợ lỡ mất ngày của chị. Làm trc cho chắc chị ạ. :D

Đấy! Cái diễn đàn này đáng yêu hết sức. Các bé ở đây cũng đáng yêu không thể tưởng đc. Tôi yêu nơi này... Tôi yêu các em!!! :*

Tự dưng xúc động ghê á. Chả hiểu tại sao. Nước mắt chực trào... Cũng có đôi lúc bị hiểu nhầm, có đôi lúc bị nhận những lời nói chả dễ chịu chút nào. Ấy vậy mà cho tới cuối cùng những lời xin lỗi lại làm tôi mềm lòng. :) Cho dù thế nào đi nữa, sẽ vẫn yêu các em, sẽ theo diễn đàn cho tới khi già quá mà bị... đuổi :3 cố gắng bên các em lâu nhất. ^_^ yêu thương!!!

Mà sắp thi rồi, thi tốt nha các bé của chị. Yêu :)

hoangnga2709

Giải Danh dự "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
3 Tháng chín 2014
1,028
1,241
339
20
Bình Định
View attachment 8405 View attachment 8406

Đt báo bộ nhớ đầy. Loay hoay mới nhận ra là do quá nhiều ảnh và video. :(

Lục lọi album, thấy mấy tấm hình này. Hình các bé làm tặng cho. Còn nhiều, nhiều nữa.

Bữa sinh nhật còn đc tạo 1 sự kiện cho nữa. Mình hỏi bé, sinh nhật chưa tới sao e làm cho c sớm thế. Tháng 3 đã làm mà t4 mới sinh nhật. Em bảo: ngày đó e thi nên sợ lỡ mất ngày của chị. Làm trc cho chắc chị ạ. :D

Đấy! Cái diễn đàn này đáng yêu hết sức. Các bé ở đây cũng đáng yêu không thể tưởng đc. Tôi yêu nơi này... Tôi yêu các em!!! :*

Tự dưng xúc động ghê á. Chả hiểu tại sao. Nước mắt chực trào... Cũng có đôi lúc bị hiểu nhầm, có đôi lúc bị nhận những lời nói chả dễ chịu chút nào. Ấy vậy mà cho tới cuối cùng những lời xin lỗi lại làm tôi mềm lòng. :) Cho dù thế nào đi nữa, sẽ vẫn yêu các em, sẽ theo diễn đàn cho tới khi già quá mà bị... đuổi :3 cố gắng bên các em lâu nhất. ^_^ yêu thương!!!

Mà sắp thi rồi, thi tốt nha các bé của chị. Yêu :)
Tụi em cũng yêu chị lắm ạ :)

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk

Có những ngày chênh vênh một cách khó hiểu.

Mông lung và mơ hồ.

Chỉ muốn ngồi một mình, phó mặc cho bao nhiêu suy nghĩ cứ nhảy nhót trong đầu rồi vô tình va đập vào khối óc, loay hoay và ngã gục.

Mệt mỏi đến chán chường. Hoang mang đến tột độ...

@yuper à!!! Bé nên làm gì đây...?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
View attachment 8580

Mông lung và mơ hồ.

Chỉ muốn ngồi một mình, phó mặc cho bao nhiêu suy nghĩ cứ nhảy nhót trong đầu rồi vô tình va đập vào khối óc, loay hoay và ngã gục.

Chị trông dễ thương khi bỏ kính lắm :))
Đọc bài của chị thấy nó mơ hồ thật đấy. Em có cách thế này. Cứ coi như anh yuper đang ở gần chỗ chị cầm hộp giấy emos lấy ra một tờ đưa cho chị mà chị không cần trả tiền. [anh yuper chuyên bán giấy emos miễn phí]
Mong chị đừng phạt em vì tội dẫn link ngoài. Hai trang web này coi như là giải pháp cho vấn đề của chị nhé!
pixelthoughts.co
thenicestplaceontheinter.net

Chúc chị một ngày đẹp trời. Nếu chị buồn, lên diễn đàn tâm sự với bọn em. Bọn em cũng có nhiều điều để nói lắm ạ :))

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
View attachment 8580

Mông lung và mơ hồ.

chẹp, trước đây anh cũng từng như vậy r, vì cô đơn, vì nhớ cái tình cảm, cảm xúc mà trước đây ta hay mơ về với ai đó, ko phải là do đơn phương, cũng ko phải là từ 2 phía mà ko thành, mà là tình cảm từ 2 phía ko thể chạm tới nhau do thời gian, do sự nhút nhát ngày đó. Mà để lại trong ta một ít tiếc nuối, một khoảng trống vô hình, lâu lâu lại làm ta hụt chân rơi vào đưa tới những cảm xúc không tả, tâm hồn mệt mỏi, chỉ muốn ngồi một mình, nhìn lên trời đêm đầy sao.
Nên là cứ thả mình vào những cảm xúc đó đi, để nó cuốn mình theo, rồi khóc ú hu hu :r3
Rồi chờ thêm hơn 1 năm nữa, a sẽ tới đem bé ra r77

Last edited:

ngoclinh19092003@gmail.com

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2017
133
73
41
20
Hà Nội
Hãy cố lên, rồi tất cả sẽ qua
Khi nhìn lại chỉ còn là quá khứ
Dù trước đây buồn bao nhiêu đi nữa
Khi nhớ lại, chỉ vương chút tàn dư
Rồi bật cười sao trước đây quá ngốc
Chỉ biết buồn rồi suy nghĩ vẩn vơ...

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Chị trông dễ thương khi bỏ kính lắm :))
Đọc bài của chị thấy nó mơ hồ thật đấy. Em có cách thế này. Cứ coi như anh yuper đang ở gần chỗ chị cầm hộp giấy emos lấy ra một tờ đưa cho chị mà chị không cần trả tiền. [anh yuper chuyên bán giấy emos miễn phí]
Mong chị đừng phạt em vì tội dẫn link ngoài. Hai trang web này coi như là giải pháp cho vấn đề của chị nhé!
pixelthoughts.co
thenicestplaceontheinter.net

Chúc chị một ngày đẹp trời. Nếu chị buồn, lên diễn đàn tâm sự với bọn em. Bọn em cũng có nhiều điều để nói lắm ạ :))
:) bé có gì muốn tâm sự với c k nào???

• Like
Reactions: realjacker07

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
chẹp, trước đây anh cũng từng như vậy r, vì cô đơn, vì nhớ cái tình cảm, cảm xúc mà trước đây ta hay mơ về với ai đó, ko phải là do đơn phương, cũng ko phải là từ 2 phía mà ko thành, mà là tình cảm từ 2 phía ko thể chạm tới nhau do thời gian, do sự nhút nhát ngày đó. Mà để lại trong ta một ít tiếc nuối, một khoảng trống vô hình, lâu lâu lại làm ta hụt chân rơi vào đưa tới những cảm xúc không tả, tâm hồn mệt mỏi, chỉ muốn ngồi một mình, nhìn lên trời đêm đầy sao.
Nên là cứ thả mình vào những cảm xúc đó đi, để nó cuốn mình theo, rồi khóc ú hu hu :r3
Rồi chờ thêm hơn 1 năm nữa, a sẽ tới đem bé ra r77

Để xem bé có chờ tới ngày xuống núi không đã ^_^
Cứ thích than vãn với Cậu ^^
Hãy cố lên, rồi tất cả sẽ qua
Khi nhìn lại chỉ còn là quá khứ
Dù trước đây buồn bao nhiêu đi nữa
Khi nhớ lại, chỉ vương chút tàn dư
Rồi bật cười sao trước đây quá ngốc
Chỉ biết buồn rồi suy nghĩ vẩn vơ...
:) đôi khi các cô bé nhỏ tuổi lại suy nghĩ chín chắn hơn mình :)

• Like
Reactions: Snowball fan ken
Top Bottom