Nhật ký Nhật Ký Của ThyThy

Thủ Mộ Lão Nhân

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
304
589
131
Có nhiều khi, ta thấy mình già cỗi quá đỗi.

Ta luôn đứng ngoài mọi trào lưu mà nhiều người bạn cùng tuổi vẫn thích thú tham gia, bởi ta thấy nó thật vô vị.
Ta không thích nơi ồn ào, chỉ thích 1 mình, kiếm 1 góc quán cà phê yên tĩnh, nhâm nhi 1 ly cà phê sữa nóng, 1 cuốn sách là cũng qua hết 1 ngày.
Ta không thích đi mua sắm hay ghé bar sàn, luôn có đèn mờ ảo, âm nhạc xập xình, nơi mà lúc nào cũng làm cho cái đầu ong lên nhức nhối.
Ta thích nghe nhạc Bolero, đôi khi chuyển sang Rap, nhiều lúc lại là Acoustic, gì chứ điểm này lại chẳng bao giờ tuân theo 1 quy luật nào cả. :D

Đôi lúc, ta thấy mình lạc lõng và chơ vơ đến lạ, cũng chẳng thể hiểu nổi bản thân đang cần và đang muốn điều gì nữa. À! có đấy. Muốn đi lang thang 1 mình, chỉ 1minh thôi. Lang thang hết mọi nẻo của thanh xuân. Ừ thì 1 mình cũng buồn đấy... mà chả sao đâu....

Vì ta Cô đơn đến già cỗi rồi :3

View attachment 21910

Chê bar mờ ảo. nhạc xập xình
Thích ngồi 1 mình, đọc linh tinh
Đứng ngoài trào lưu bạn cùng lứa
Đôi lúc thấy mình lạc lõng kinh

Lắm lúc lại thấy già cỗi kinh
Chỉ muốn lang thang, muốn 1 mình
Nhiều khi ngồi buồn nghĩ cũng tủi
Vì sao cô đơn đến tội tình
-------------------------------------------
@ Tuyết cô đơn.^^

Last edited:

Mục Phủ Mạn Tước

Cựu Mod Toán
Thành viên
14 Tháng hai 2016
1,504
1,876
484
Nghệ An
$\color{Red}{\fbox{$\bigstar$ ĐHKTHC $\bigstar$}}$
Có nhiều khi, ta thấy mình già cỗi quá đỗi.

Ta luôn đứng ngoài mọi trào lưu mà nhiều người bạn cùng tuổi vẫn thích thú tham gia, bởi ta thấy nó thật vô vị.
Ta không thích nơi ồn ào, chỉ thích 1 mình, kiếm 1 góc quán cà phê yên tĩnh, nhâm nhi 1 ly cà phê sữa nóng, 1 cuốn sách là cũng qua hết 1 ngày.
Ta không thích đi mua sắm hay ghé bar sàn, luôn có đèn mờ ảo, âm nhạc xập xình, nơi mà lúc nào cũng làm cho cái đầu ong lên nhức nhối.
Ta thích nghe nhạc Bolero, đôi khi chuyển sang Rap, nhiều lúc lại là Acoustic, gì chứ điểm này lại chẳng bao giờ tuân theo 1 quy luật nào cả. :D

Đôi lúc, ta thấy mình lạc lõng và chơ vơ đến lạ, cũng chẳng thể hiểu nổi bản thân đang cần và đang muốn điều gì nữa. À! có đấy. Muốn đi lang thang 1 mình, chỉ 1minh thôi. Lang thang hết mọi nẻo của thanh xuân. Ừ thì 1 mình cũng buồn đấy... mà chả sao đâu....

Vì ta Cô đơn đến già cỗi rồi :3

View attachment 21910
Cô đơn đến già cỗi thì đâu phải ạ :)) chị còn có bọn e mà :D

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Loay hoay mở hộp sữa chua để chống đói trong một đêm làm về muộn cuối tháng 9 sao cho nó ở trạng thái hoàn hảo nhất ( mà đã thất bại) Tôi chậm rãi múc từng thìa sữa trắng đục cho vào miệng, rồi nó tự mặc định sẽ tự chảy xuống cổ họng mà chẳng cần 1 tác động ngoại lực nào nữa. :D

Đấy vẫn là một thói quen khó bỏ khi ăn sữa chua, miệng luôn ngậm chiếc thìa nhựa nhỏ xíu dù tất thảy những gì từng "hiện diện" trên chiếc thìa ấy đã chui tọt xuống cái dạ dày đang trống rỗng. =))

Loay hoay (lại loay hoay :3 ) với mớ tóc tai tùm lum sau một đợt xả lũ khi đã qua 2 ngày cố gắng "lười", em nó có vẻ gọn gàng và thơm tho hơn 1 tý, tôi mở Laptop. Mọi thứ có vẻ vẫn ổn, chỉ duy có mấy chữ số nhỏ xíu nơi góc phải màn hình đang ở số 27/9. Tôi vẫn luôn ghét những ngày cuối tháng. Dường như tất cả bao nhiêu việc đều dồn về cuối tháng. Có thể có người sẽ thích cuối tháng bởi vì bạn sắp đc nhận lương cho 1 tháng làm việc vất vả, nhưng với cv của 1 đứa vừa làm ở cơ quan vừa làm online thì đấy luôn là khoảng thời gian... đầy ám ảnh. =)) Luôn là những câu hỏi quay quay trong đầu: "1 tháng qua mình đã làm được những gì?" Rồi cái đầu ong lên với nhiều suy nghĩ mông lung chưa thông suốt được. ^_^

Tự thấy mình lười, lười vượt mức cho phép của một người bình thường. Lười đến mức thở thôi cũng lười. :v

Chu cha. Than phiền vậy đủ rồi. Làm việc nào!!

Đăng 1 cái hình, cho đời tươi đẹp nào ^_^

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Chị làm việc ở đâu vậy? E cx ở BMT này

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Tự dưng hôm nay mình ngồi kiếm lại 1 topic nhật ký của một người em trai, Mà tự dưng nó biến mất không một chút dấu vết. Lòng nôn nao lạ. Chắc có lẽ nó đã bốc hơi theo cậu ấy rồi :( Ừ cũng có 1 chút buồn, nhưng k sao, mong là cậu em này vẫn mạnh mẽ, vẫn là 1 người trai chững chạc như mình từng biết :D Và cậu ấy sẽ thành một người "cũ"

Nhưng, lại có những mối quan hệ lâu năm, dài dằng dặc, nhưng những người "cũ" lại không bao giờ rời đi. Có những ngày bình yên đến mức, cho dù chỉ loanh quanh những con phố đã đi mòn gót giày nhưng vẫn không thấy thiếu thốn một chút nào. Đấy là an nhiên.

Lâu dần, ta nhận ra sự đủ đầy vốn dĩ rất dễ tìm. Cứ dịu dàng với nhau, cứ yêu thương nhau trọn vẹn, Cứ dành cho nhau những cử chi chân thành, chẳng phải vậy là đủ rồi hay sao...

Ta chúc ta luôn ĐỦ! :D

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Tự dưng hôm nay mình ngồi kiếm lại 1 topic nhật ký của một người em trai, Mà tự dưng nó biến mất không một chút dấu vết. Lòng nôn nao lạ. Chắc có lẽ nó đã bốc hơi theo cậu ấy rồi :( Ừ cũng có 1 chút buồn, nhưng k sao, mong là cậu em này vẫn mạnh mẽ, vẫn là 1 người trai chững chạc như mình từng biết :D Và cậu ấy sẽ thành một người "cũ"

Nhưng, lại có những mối quan hệ lâu năm, dài dằng dặc, nhưng những người "cũ" lại không bao giờ rời đi. Có những ngày bình yên đến mức, cho dù chỉ loanh quanh những con phố đã đi mòn gót giày nhưng vẫn không thấy thiếu thốn một chút nào. Đấy là an nhiên.

Lâu dần, ta nhận ra sự đủ đầy vốn dĩ rất dễ tìm. Cứ dịu dàng với nhau, cứ yêu thương nhau trọn vẹn, Cứ dành cho nhau những cử chi chân thành, chẳng phải vậy là đủ rồi hay sao...

View attachment 24530
Em đoán là anh Tuỳ phong khởi vũ đúng ko ạ^^

• Like

Thủ Mộ Lão Nhân

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
304
589
131

View attachment 24530
Ngồi nhìn nhật ký người e trai
Nó bỗng biến mất, hỏi tại ai?
Nao nao trong lòng, buồn 1 chút
Mong e mạnh mẽ, tiến bước dài.
------- Góc chụp này quá xinh^^-------

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Ngồi nhìn nhật ký người e trai
Nó bỗng biến mất, hỏi tại ai?
Nao nao trong lòng, buồn 1 chút
Mong e mạnh mẽ, tiến bước dài.
------- Góc chụp này quá xinh^^-------
Bác cho em xin hỏi câu hơi ngu cái^^ nhìn được nhật kí thì sao nó biến mất được...
Phải là: Ngồi tìm nhật ký người em trai chứ :v

Thủ Mộ Lão Nhân

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
304
589
131
Bác cho em xin hỏi câu hơi ngu cái^^ nhìn được nhật kí thì sao nó biến mất được...
Phải là: Ngồi tìm nhật ký người em trai chứ :v
Hehe. Nó ở đây là chủ nhân của nó biến mất mà. giờ nhớ chủ mới ngồi đọc lại nhật ký của chủ nó. Ý là vậy.

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Thỉnh thoảng cuộc sống sẽ làm bạn buồn, dù bạn chẳng làm gì khiến nó giận cả. Bạn phải học chấp nhận, học đứng dậy, mỉm cười và đi tiếp.
Điều tối kị trong cuộc đời một người là để cảm xúc của mình trôi theo kẻ khác. Điều đó nó còn tệ hơn việc bạn phụ thuộc về tài chính hay nhiều hơn thế nữa.
Độc lập, không có nghĩa chúng ta khư khư giữ mọi thứ lại cho riêng mình. Nhưng độc lập là chúng ta đủ lí trí để tách rời mọi quyết định và cảm xúc của mình với quyết định và cảm xúc của người khác!!!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Biển luôn là một nỗi nhớ vô hình và day dứt.

Luôn là điều mà cho dù có trải qua bao nhiêu năm, gặp bao nhiều người, đi qua bao nhiêu vùng đất mới thì nó vẫn vẹn nguyên ở đó, giống như một chú mèo lười nằm ườn trên chiếc ghế sopha cũ kỹ, chả hề có ý định đổi thay hay chỉ là nhấc mình lên một chút.
Biển là thế. Và em cũng là thế!!!
<3

Hôm nay biển động, lòng em cũng ngổn ngang. Suy cho cùng, nếu không liều thì sẽ chẳng thu lại được điều gì, sẽ chẳng nghĩ ra được điều gì hay ho và điên rồ từ đó.
:)

Sẽ là đúng đắn khi em nghĩ nó là đúng. Cô gái ạ!!!
Biển hòa vào em. Và em hòa vào Biển :D

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
  • Like
Reactions: Lê Mạnh Cường