nhóm học online, mời tham gia

Status
Không mở trả lời sau này.
K

khicon306

hu hu .... chán quá tối hôm qua ở chỗ tui bị mất điện ko học với mọi người được
hôm qua học thế nào rùi , ổn cả chứ , tuần sau có học nữa ko Tân...

S

suphu_of_linh

hoangtan ơi :)...mọi người bàn bạc xong chưa..:)

khi nào xong thì nhắn lại tớ 1 câu để tớ lock top nhé...:)

N

nguyenthithanhhai_qx3

umh
cho mình tham gia với
họ tên đầy đủ:nguyễn thị thanh hải
lớp 11
trường THPT Quảng xương 3
nick:thanhhai11t2

A

anha1_193

cho tiu tham gia vao lop hoc voi
nguoi viet nam ta ca ma
ten toi la :nguyen tuan anh
nick:hotboythiendinh_123_456
dia chi:THPT yen dinh1
lop 10:D

H

haiau_pam

Mình giỏi Toán và Anh văn.Cò những môn khác thì cũng kha khá.Mình tham gia được ko?
Hải Âu.
16-11-97
haiau_pam
Lagi,Bình Thuận

T

trang310

em học hoá rất dốt mong các chị giúp đỡ cho
Em xin giới thiệu về mình :
Lê Thị Quỳnh Trang_11C_Thanh Sơn_Phú Thọ

E

eragonmjsakj

Cho tui tham gia với. Làm sao để vào được nhóm . Có gì liên lạc với nick của tớ nha :khi (109) thienhaithan:khi (108):

P

pttd

dân số càng đông===>chất lượng nhóm học lại càng...tỷ lệ nghịch mà ....Tóm lại cho mình đóng góp ý kiến nha: sau buổi tối thứ 7 đầu tiên, bạn nhóm trưởng chốt danh sách mem tham gia : tổng số , tên,... sau đó chia thành từng nhóm nhỏ (mỗi nhóm có 1 nhóm trưởng, hoạt động độc lập, mỗi nhóm từ 3 -4 người là ổn).Mỗi nhóm nhỏ được chia lên lịch học và thống nhất với các mem trong nhóm mình :về lịch học, nội dung thaỏ luận trong 1 buổi học nhóm ol,...Nếu trong nhóm có vấn đề về kiến thức mà các thành viên trong nhóm chưa hiểu rõ, và chưa có cách giải thích đúng đắn và chưa chắc chắn thì bạn nhóm trưởng nhóm đó có thể post nội dung vấn đề đó lên 1 topic VD như "những thắc mắc cần giải đáp", các bạn nhóm trưởng các nhóm khác đưa nội dung thắc mắc này vào buổi thảo luận của nhóm mình ==>tìm ra lời giải đáp post lên topic để trả lời. như vậy các nhóm cũng có sự gia lưu về kiến thức (nếu thắc mắc đó tất cả các nhóm ko có câu trả lời thì đành nhờ tới các MOD vậy), 1lần thảo luận thắc mắc là 1 lần cọ sát kiến thức...
Mình cũng lưu ý trong các nhóm nhỏ được chia ra thì nên có các bạn chắc kiến thức, học khá và giỏi môn hoá, tránh tình trạng:1 nhóm học toàn bạn khá giỏi , 1 nhóm thì toàn bạn học ko tốt lắm .. như vậy thì ko tốt và có vẻ ko công bằng cho lắm...Ai mà chẳng thích học với những người giỏi những các bạn học khá nên hi sinh 1 tí vậy . Một người vì mọi người mà...
Trên đây là ý kiến của mình về mô hình của 1 lớp học ol, ý tưởng trên chỉ là của cá nhân mình có nhiều điều thiếu sót, mong các bạn đóng góp thêm để tìm được 1 cách học ol đúng đắn để nhằm đạt được mục đích học ol của mình .
CHÚC CÁC BẠN HỌC TỐT !!!!!!!GOOD LUCK!!!!!

Z

zero_flyer

đọc từ đầu đến cuối hok thấy nghe nói pttd có tham gia hok, èo, làm tui thất vọng quá trời àh

D

daokhanhngoc

hờ may chưa có ai khoá cái topic này,cho em tham gia mới
Tên :Ngọc
Trường: Lương Văn Tuỵ
Ở : Ninh Bình
Nick yahoo: tong_khanh_linh2008
lực học: tàm tạm, trên trung bình một tí

P

pttd

mình cũng muốn tham gia lắm song đôi lúc cũng bận học thêm đội tuyển nên cũng khó ol đầy đủ trong các buổi tối thứ 7nhưng vào thứ 7 tuần này mình cũng sẽ thử tham gia xem sao .Nếu được thì tham gia luôn !!!Nâng cao kiến thức 1 tẹo đâu có thiệt gì!!!!
Àh mà mọi người đống góp ý kiến về mô hình học tập của mình ở trên đi , xem như thế đã hợp lí chưa cần phải chỉnh sửa cho nào ko???nếu không thì thống nhất luôn để mọi người tham gia rõ về cách học ol của nhóm chúng ta !!!OK chứ??

K

kingvip

Topic này đăng ký nhưng spam hơi nhiều phiền chủ topic sau khi xong việc báo mình để del cái nha ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom