Nhật ký Nhớ

Thảo luận trong 'Nhật ký ngày xanh' bắt đầu bởi Võ Thu Uyên, 17 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 1,799

1. Võ Thu Uyên

Võ Thu Uyên TMod Sử|Chuyên viên nhiệt huyết Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

[17/4/2019]
    Lâu rồi không vào box Nhật kí ngày xanh... Hôm nay vô lại, thấy cái gì cũng lạ lẫm... Thật sự lạ lẫm...
    Lần này quay lại, với một cuốn nhật kí mới, với một tâm trạng mới, hi vọng sẽ ổn...

Thái Minh Quân, Hồ NhiYuuDuong thích bài này.
  2. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

[17/4/2019]
    Hôm nay tràn ngập những suy tư, trăn trở...
    Mình thật sự không hiểu nổi, tại sao mình lại như vậy? Mặc dù đã biết trước sẽ có kết quả đó, nhưng sao vẫn đặt hi vọng vào nó, vẫn đặt niềm tin vào nó để rồi giờ lại phải chịu đựng một mình? Rốt cuộc thì, mình vẫn không đạt được cái mình muốn. Rốt cuộc thì, mình vẫn thất vọng...
    Không thể ngờ... Không thể tin... Không dám tin...
    Một ngày buồn...

khánh ly abbeyYuuDuong thích bài này.
  3. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

[18/4/2019]
    Ăn ở tốt quá mà:v Mặc dù mình rất bình thường, nhưng tại sao luôn bị đám bạn gọi là điên nhỉ? Không biết từ lúc nào, trong danh sách những đứa "trốn trại Nghi Phú bỏ về" của nhóm bạn chơi thân, mình lại xếp đầu bảng? lại còn, mỗi khi có tiếng xe cấp cứu đi qua, bọn nó còn bảo "ê Uyên ơi, xe đến đón mi về trại kìa"... Hức... Cạn lời luôn:v
    Còn cái biệt danh "não khỉ" là sao? Ai đó làm ơn giải thích giùm với a...

YuuDuongHồ Nhi thích bài này.
  4. Shirayuki_Zen

Shirayuki_Zen Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trung học cơ sở Vân Nam

giống mình, chào bạn cùng hoản cảnh^^

5. Nguyệt 2k4

Nguyệt 2k4 Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Đặng Lễ

Me too , lại còn bị chúng nó hỏi : '' Nguyệt ơi , sáng nay uống thuốc chưa vậy ? '' , rồi còn :'' Chúng m thông cảm cho Nguyệt nhớ , nó bị thế cũng lâu rồi , cố mẹ nhiều lần chạy chữa mà không được , khổ thế chứ ''

6. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

Ahi... Có người cùng cảnh ngộ:v... Mấy đứa bạn mình cũng y vậy đó, sáng ra một tí là: "Mi uống thuốc chưa Uyên, cần dắt xuống phòng y tế xin thuốc không?" rồi lâu lâu còn nói: "Đứa nào muốn vô Nghi Phú với lị Biên Hòa nhớ ib riêng với Uyên nhá, khách vip đó, bệnh nặng đến nỗi người ta cũng trả về" :v

Nguyệt 2k4 thích bài này.
  7. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

19/4/2019
    Quả thật là 1 ngày đáng nhớ:v Mình cứ nghĩ đã trượt rồi, ai ngờ hôm nay có điểm, đứng thứ 2, giải nhì... Mừng quá xá...
    Nhưng... mừng chưa xong, đã bị một đám xông vào đòi nợ:v. Cái gì mà, mi suốt ngày cứ kêu trượt, h đậu giải cao rồi đó, sướng chưa? Cái gì mà, mới hôm qua còn khóc lên khóc xuống bảo trượt, hôm nay ngồi cười như con dại ạ... Cái gì mà nếu t đậu t bao bay ăn, nếu t trượt bay bao t ăn... Hic, đậu rồi, vui rồi, và sắp khổ rồi...
    Ai đó, làm ơn, nói chúng ta không quen đi, được không???

8. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

20/4/2019
    Là sao nhỉ? Bộ trông t hiền lắm hả? Xin lỗi đi nhé! Chị đây thuộc vào dạng ngoa mồm đó... Vậy mà không hiểu sao, trong mắt của hầu hết đám bạn, mình lại được cho vào top hiền khô, dù nói gì cũng không chửi... Đâu phải không chửi đâu, chỉ là chưa muốn chửi thôi mà -_-
    Năm lớp 7 diễn kịch văn "Quan âm Thị Kính", mình giật luôn vai bà mẹ chồng chua ngoa, đanh đá... Mấy thằng tổ khác khi nghe tin đó, liền chạy sang bảo, bay cho con ni đóng vai nớ á, điên à? hấn nhìn như ri mà đóng được cấy vai đanh đá nớ... Vừa rồi đóng kịch công dân, lại một lần nữa thủ vai phản diện... Nhưng, cả bầy bạn lại chần chừ, sợ mình không đóng được vì tội... không đanh đá, chua ngoa... Hic... Cạn lời:v Nói thật, t mà không ngoa, không đanh đá thì trời sập đó nghe...:D:D:D

9. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

24/4/2019
    Không phải cái gì cũng đưa ra nói được. Không phải cái gì cũng có thể chia sẻ với người khác, cho dù đó là người thân yêu nhất đi chăng nữa. Tâm tư, tốt nhất chỉ nên là tâm tư mà thôi. Đau đớn, tốt nhất là nên chịu đựng. Buồn tủi, tốt nhất là nên giữ lại. Có những thứ, khi chia sẻ ra sẽ cảm thấy nhẹ nhõm. Nhưng có những thứ, không nên nói sẽ tốt hơn. Thế nhé.

10. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

24/4/2019
    (tiếp)
    Ừ thì, mình ích kỉ đó. Ừ thì mình nóng tính đó. ừ thì mình chỉ biết nghĩ cho bản thân đó. Thì sao? Như vậy là sai sao? Như vậy là quá đáng sao? Mình ích kỉ, nhưng không bao giờ bỏ mặc người khác lúc khó khăn. Mình ích kỉ, nhưng không bao giờ vì bản thân mà làm chuyện có lỗi cho người khác. Như vậy mà là ích kỉ sao? Hả? Trong mắt của 1 số người, mình ích kỉ chỉ vì mình không thích làm những điều mà họ muốn mình làm. Họ bảo mình vậy đó. Có sao. Mình sống sao cho không hổ thẹn với bản thân mình là được. Con người, trước khi quan tâm đến người khác, thì hãy biết quan tâm tới chính mình.

YuuDuong thích bài này.
  11. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

7/7/2019
    Hào hứng ghê :p:p:p

Mỗi khi mình đùa thì đùa hơi bị dai, mà giận thì cũng giận tới số mới nguôi ngoai:v Hình như có ai đó đang hoang mang vì mình rồi đó! Cảm thấy tội lỗi vì đùa người ta nhiều như vậy>< Nhưng mà biết sao được, đã chơi thì chơi tới cùng, tính mình vậy đó:v Bây giờ mà dừng lại thì... quê lắm:v @Hồ Nhi, em hiểu mà ;)

Muốn gửi đến ai đó 1 câu, hãy tận hưởng đi nhé, khi có kết quả rồi người mệt là em đấy, @phamkimcu0ng:):):)

Mama: Sao? Tình hình sao? Có thích học không để mẹ đầu tư nào?
    Mình: Gật đầu một cái
    Mama: Ok
    Mẹ đầu tư mua trọn bộ bộ sách "Hack não" đó luôn. Ghê:v Lúc đầu mẹ nói học thử 1 tập trước nhé, nêu ổn sẽ mua, ai ngờ hỏi xong con gái nói học được nên chơi luôn cả bộ:v

Hồ Nhi, SRILUphamkimcu0ng thích bài này.
  12. Hồ Nhi

Hồ Nhi TMod Quản lý | Chủ nhiệm CLB Lịch sử Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Học Mãi Forum

Sao không hiểu chị ới
    Chị em mình sắp không nhây với nó được nữa rồi >.<
    -----------
    Mẹ chị tốt ghê zậy

Yu HanaSRILU thích bài này.
  13. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Kết quả gì vậy ạ ?

phamkimcu0ng thích bài này.
  14. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

Kết quả tuyển Hội viên nhé, @Tống Huy
    @phamkimcu0ng mai có điểm nha em!!! Cố lên!!! :D:D:D

Đó là cả một quá trình:v Tại chị bảo chị dốt tiếng anh lắm, nên mẹ mới...
    Đã chơi thì chơi tới cùng luôn Nhi ạ>< Mai mốt nó biết coi chừng nó xử chị em mình ra trò đấy

Tống Huyphamkimcu0ng thích bài này.
  15. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

8/7/2019
    Xem nào...Tổng chi phí thiệt hại mẹ đã bỏ ra ngày hôm nay (chỉ tính riêng cho mình):
    Thay kính mắt: 405k
    Mua dép sandan: 320k
    Quần: 60k
    =>>> Tổng: 785k
    Nhiều ghê>< *Cảm thấy thương mẹ...
    Tính ra từ hôm qua tới hôm nay mình ngốn của mẹ tầm hơn 2 triệu, cả tiền đồ đạc lẫn tiền sach tiếng anh nữa:v :Lúc vào siêu thị ngắm mý bộ váy đẹp, đi shop thấy mấy đôi giày xinh, mẹ hỏi có mặc không. bản tính con gái mà, cái gì mà chả thích... Nhưng... Thôi đi ha... váy nhiều rồi, chả mực tới, nên để lần sau mẹ mua cho con vậy!
    Hôm nay hơi mệt vì phải đi nhiều, mà trời lại nắng, nhưng đổi lại rất vui... yêu mẹ nhiều!!!

Chỉ còn một ngày nữa thui là hết cơ hội để chọc ai đó rồi. buồn ghê:(. Nhưng đổi lại mình sẽ có cơ hội để hành 1 người nào đó nữa:D

Tống Huy thích bài này.
  16. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

9/7/2019
    Vui thật! Vậy là sau 1 tháng thì CLUB nhà mình đã có 22 bạn hội viên mới rồi nè... Cơ mà cũng hơi loạn -_- Các bạn nói chuyện nhiều quá, mình đọc không kịp -_-

Dạo này ở nhà chỉ có ăn rồi chơi, chả làm được cái gì nên hồn cả!:v Cảm thấy hơi thất vọng:v

Không hiểu sao hè về mới ở nhà có hơn 1 tháng thui, mà mặt của mình lại bị thành ra như vậy.. Nhất là sau đợt trời mưa:v

Trang Vũ 2k5 thích bài này.
  17. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

9/7/2019
    9h36p
    Nộp bài dự thi Cây bút trẻ 2019... Xong 1 đề tài rồi, mình muốn làm thêm một đề tài nữa! Hi vọng là sẽ có ý tưởng!!! Cố lên nào!!!:meomun10

phamkimcu0ng thích bài này.
  18. Minh lầy :3

Minh lầy :3 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Phú Kim

Cho em xin cái link bài viết của chị đi,tò mò quá
    Mà em cũng chúc chị làm bài tốt nha :)

Võ Thu Uyên thích bài này.
  19. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

Chờ khi nào bài dự thi được công bố để mọi người bình chọn đã em nhé! Bây giờ đang trong thời gian BTC nhận bài dự thi, mà chị gửi qua hội thoại nên không xem được
    Cảm ơn em nhé!

20. Võ Thu Uyên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

Hôm nay sách đã về ^^
    Có 3 quyển sách thôi mà cũng nặng gớm:v Cố lên nào!!! Trong vòng 3 tháng phải học hết toàn bộ nội dung của sách nha!!!

Vừa đăng bài cho sự kiện mới của CLUB. Mọi người cùng vào tham gia nhé!: https://diendan.hocmai.vn/threads/su-kien-nhung-tam-long-cao-ca-so-1.759559/
    Mình cũng muốn tham gia ghê, nhưng vì nằm trong BTC nên... Thôi thì mình viết rồi mình tự đọc vậy!!! Hi vọng sự kiện sẽ thành công!!!

Trang Vũ 2k5phamkimcu0ng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted