Nhật ký Nhìn lại...

T

thaonguyen25

31/1/2016

Tuần sau không biết có bão tố không? Mới khổ làm sao ! Kiểm tra! Tết đến chân rồi mà trong đầu chỉ toàn kiểm tra. Việc học sao mà rối loạn. Mệt mỏi. Có chút bế tắc.

• Like
Reactions: tiendungnumber1

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
18/5/2016

Nay diễn đàn có một giao diện mới, mình vẫn còn khá bối rối với nó.
Nhưng cũng mong chờ và hi vọng khá nhiều, hì :)
Dạo này có một chút rắc rối trong các mối quan hệ. Mình khá phân vân. Chẳng thể hồn nhiên như xưa, cũng không thể nuối tiếc mãi những ngày xưa cũ như thế này nữa. Xét cho cùng, sắp 16 tuổi rồi, cần mạnh mẽ hơn, trưởng thành hơn và quyết đoán hơn.
Rất cần câu trả lời cho câu hỏi : '' Nếu một ngày không đi học nữa thì mình sẽ làm gì?''
Tương lai ơi, còn nhiều điều trông đợi...

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
8/6/2016

Hôm nay là ngày cuối cùng của mùa hè. Có nên coi là thế không?

Mai đi học đội tuyển rồi. Mình còn chưa kịp ''cháy'' với mùa hè, nhỉ?
Mình bận rộn nhưng rất vui. Vui vì mình biết mình cần làm gì. Vui vì mình đã biết cố gắng hơn, nỗ lực hơn, năng động hơn trong cuộc sống. Mình đang tiến bộ từng ngày, từng ngày...phải không?

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
27/6/2016

Có một sự hẫng hụt không hề nhẹ. Không thể tin nổi o_O
Kiểu như thế giới nó vỡ mất 1/4. Đối trọng ơi là đối trọng.

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
30/6/2016

Ngày mai là 1/7, ngày rất quan trọng với các anh chị 98er. Mong rằng các anh chị thi thật tốt, làm hết sức mình, tự tin, quyết tâm, chiến thắng.

Còn lúc này đây mình đang ngồi học Sử để mai kiểm tra đội tuyển. Thật sự rất mệt, rất muốn được chơi như các bạn khác trong dịp nghỉ hè. Nhưng xen vào sự mệt mỏi là niềm tự hào :) Có phải ai cũng được học tuyển đâu nhỉ? Cô bảo là sau khi học xong phần của đội tuyển, các em có thể đi thi thử Đại học môn Sử rồi đấy. Nghe mà vui vui.

Có một cái mình sợ. Đấy là ngọn lửa đam mê của mình. Mình sợ nó mất hút như nhiều đam mê khác đã từng trôi vào dĩ vãng.

Thôi thì tạm gọi cái quá trình từ Cấp 2 lên Cấp 3 là hành trình đi từ ao làng ra sông và trên con sông ấy, mình đã đánh rơi nhiều ước mơ.
Mình, giờ đây -16 tuổi, không còn dám mơ ước quá nhiều như tuổi 14, 15, cái tuổi với những buổi trưa tan học đi bộ về nhà mà cứ mải ngắm mãi bầu trời xanh lấp ló nhè nhẹ qua những tán cây râm mát, cái tuổi thích dựa vào vòng tay bè bạn êm đềm đến lạ kì, cái tuổi quên đi mọi thứ và ngắm nhìn cuộc sống bằng một màu hồng ngọt ngào lắm. không, những ước mơ trẻ con đấy có lẽ đã được đem thả hết lên trời, theo những đám mây bồng bềnh năm xưa. Cái mong ước của tuổi 16 đã thực tế hơn, gần gũi hơn rất nhiều. Không chỉ mong, mà còn là lo, lo làm cách nào để thực hiện được nó. Ngoài kia, bạn bè trang lứa tiến vùn vụt từng ngày, còn mình ngồi đây, còn nhiều lắm những hoang mang về tương lai, về những dự định của mình. Cũng chẳng thể bé bỏng mãi, chẳng thể hồn nhiên mãi, phải không?

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
3/7/2016

Mệt quá. Còn một đống bài tập chưa xong đây này. Mai đã nộp rồi, thôi thì xác định ''the night is still young '' nhé.

Nhưng mà trận Đức -Italia xem hồi 2h sáng thật đáng nhớ ! Hồi hộp, căng thẳng cho đến những phút cuối cùng. Họ đã chiến đấu hết mình như những con người dũng cảm. Đây là mùa hè, Euro 2016, là tuổi trẻ, niềm vui, chiến thắng, vinh quang, tự hào, cố gắng. Và còn là tất cả những điều được gọi tên tuyệt vời...

Một đêm hè tháng 7....

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
10/7/2016

Hot summer nights, mid July, when you and I were forever wild...
Thời gian nhanh thật là nhanh, nhật ký này đã viết được 2 năm rồi đấy
Mai lại là một bài kiểm tra đội tuyển, không biết sẽ thế nào đây.
À, 2 giờ sáng mai là chung kết Euro rồi nhỉ. Tranh thủ nghe lại This one's for you phát nào

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
18/7/2016

Thời gian trôi qua thực sự quá nhanh.
Sau kì nghỉ ngắn ngày thì mình cảm thấy sẵn sàng hơn một chút. Lại lao đầu vào học. Và thực sự vô cùng hoang mang.Thật sự mệt mỏi. Có lẽ mình hơi mất phương hướng. Mình thiếu động lực

• Like
Reactions: Đình Hải

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
20/7/2016

Tự hứa với mình mỗi ngày sẽ học tập, tập luyện chăm chỉ, cố gắng hết sức. Nhất là phải học tiếng anh thật tốt, mình bơ môn này quá lâu rồi. Còn cần giữ gìn sức khỏe, ăn uống tử tế lành mạnh, thân thiện với với mọi người. Cố lên nào tôi ơi! Cuộc sống là một dòng chảy không ngừng...

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
20/07/2016

Chiều mưa SG,
Lâu lắm rồi SG mới mưa tầm tã vào khoảng thời gian này trong ngày, làm mình cũng nán lại thêm 1 chút để lượn lờ forum và giật mình nhận ra chủ topic này đã đồng hành cùng forum một thời gian khá dài với biết bao nhiêu dòng nhật ký.

Xin phép được gửi vào đây một chút tâm sự chiều mưa...

Hôm nay, ngày của những quyết định lớn lao và nhức não. HẾT!

Mong rằng thời gian tới forum sẽ trở lại đông vui như ngày nào thì vui biết mấy :D

iceghost

Cựu Mod Toán
Thành viên
TV BQT xuất sắc nhất 2016
20 Tháng chín 2013
5,014
7,479
941
TP Hồ Chí Minh
Đại học Bách Khoa TPHCM
20/07/2016

Chiều mưa SG,
Lâu lắm rồi SG mới mưa tầm tã vào khoảng thời gian này trong ngày, làm mình cũng nán lại thêm 1 chút để lượn lờ forum và giật mình nhận ra chủ topic này đã đồng hành cùng forum một thời gian khá dài với biết bao nhiêu dòng nhật ký.

Xin phép được gửi vào đây một chút tâm sự chiều mưa...

Hôm nay, ngày của những quyết định lớn lao và nhức não. HẾT!

Mong rằng thời gian tới forum sẽ trở lại đông vui như ngày nào thì vui biết mấy :D
hmm, a ơi, hình như đây là nhật ký của một người khác mà a nỡ ghi ké vào là sao vậy a :v

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội

Em cũng mong vậy đó anh ạ.
Ôi trời ơi cái thủa ấy đông vui không tả được. Hi vọng rằng đó không phải chỉ là kỉ niệm, mà còn là tương lai ;)

Maymay09

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
235
226
151
Bình Dương
ĐH
cho mik tâm sự ké với nha , thanks nha .......
tâm trạng cũng đang rối bời với những quyết định quan trọng cho tương lai , hoang mang , 1 chút rắc rối trong các mối quan hệ mới , nhưng cuối cùng mọi chuyện cũng dần ổn , nhẹ nhõm và thở được rồi .
Mọi thứ thay đổi :3 , vui để đón nhận :v ;)

• Like
Reactions: thaonguyen25

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
26/7/2016

Ôm đồm quá nhiều hay là chưa đủ nỗ lực?
Không làm hết mình thì không có kết quả tốt nhất, nhưng sợ quá tập trung thì không còn phương án quay lại khi vấp ngã.
Chúng ta đang cạnh tranh với nhau từng phút, từng giờ, từng ngày...

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
29/7/2016

Thôi thì bữa tiệc nào cũng đến lúc tàn...

------------------------------------------------------

Btw, điều này không liên quan đến phần vừa viết trên.
Dạo này tôi mệt mỏi với các bro quá nhiều :(
Không thể chấp nhận được :( Các bro ơi hãy cho tôi tí niềm tin và hi vọng nào!

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
1/8/2016

Chào tháng Tám, mùa hè chỉ còn có thể đếm bằng ngày..
Còn 15 ngày cuối của mùa hè, hè trôi nhanh quá, nhỉ ?

Ảnh này mình chụp trong chuyến đi biển mùa hè năm nay, nhớ biển, nhớ những ngày tươi xanh, nhớ cát trắng, nắng vàng, nhớ gió biển thổi tóc bay bay...Nhớ quá!

Ngẫm lại thì hè này mình quẩy cũng nhiệt phết,học cũng không kém phần trâu bò :))

Nhớ những hôm thâu đêm xem Euro đầy cảm xúc, nhớ bốn bài kiểm tra 180 phút Sử (chưa trả nhưng chắc đa phần là tệ hại), nhớ hôm chung kết Euro thức đến hơn 5h sáng, chỉ ngủ có hai tiếng rồi đến trường làm bài kiểm tra đội tuyển 180p.

Nhớ những hôm tụ tập bạn bè, nhớ cái hôm 8 rưỡi tối tự phi xe đến nhà bạn mừng sinh nhật và ra về lúc gần 11h đêm. Càng không thể quên những giọt mồ hôi ướt đầm lúc đi tập, những bỡ ngỡ ban đầu, những sự quyết tâm tự cải thiện bản thân.

Hè này muốn nhiều lắm và thực hiện cũng được đôi điều. Chưa thực sự hoàn hảo, nhưng mình đang hết sức cố gắng. Bởi một lẽ giản đơn, có lẽ, hạnh phúc của tuổi trẻ là được sống hết mình...

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
8/8/2016

Phẫn nộ ! Phẫn nộ!Hôm nay nhiều chuyện bực ơi là bực. Mệt mỏi quá :(

Top Bottom