Tâm sự Nghỉ hè rảnh quá thì làm gì?

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Như chủ đề đã nói, mới nghỉ có vài hôm mà mình đã chán lắm rồi =.=
Ở nhà mọi việc cứ lặp đi lặp lại, chẳng có gì đổi mới. Chán quá lại ngồi cày phim, lướt mạng làm cơ thể càng mệt mỏi hơn r64
Ai giới thiệu giúp mình việc gì vừa lành mạnh vừa giết thời gian được với, mắc mợt Y Khi 44
hè rảnh thì dọn nhà rồi lên đây giúp mấy bạn với củng cố kiến thức
tiện học cho năm sau luôn
P/s : nói thiệt chứ năm nào tớ cũng thế TT^TT

• Like
Reactions: Đình Hải

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Hè hè, tỷ phú thời gian ơi. Em có thể học thêm kiến thức nào đó mà em thích, dọn sạch bong sáng bóng mọi ngóc ngách của ngôi nhà em đang ở. Thử làm Bếp trưởng và cuối cùng là đăng ký gia nhập BQT nè em :D Đảm bảo là không có thời gian ngồi cày phim hay than vãn luôn ý.
Ơ hơ, đăng kí nhưng quan trọng là có được vào không anh ạ :v
Theo như mình biết mình biết thì các bạn học sinh toàn phải đi học thêm trở lại vào giữa tháng 6. Thời gian nghỉ ngơi ở giữa thì có thể xem lại tất cả các kiến thức mình đã học ở lớp dưới, nghiên cứu kiến thức lớp trên, đọc sách, đi đây đi đó và tham gia các hoạt động của HMF chẳng hạn. Vả lại, cái hình ảnh trẻ em ngồi lững thững thả diều trên lưng trâu có lẽ sẽ không bao giờ được nhìn thấy trong cái thời đại công nghệ thông tin này nữa, vậy thì mình phải phát động phong trào trò chơi dân gian chứ nhỉ. Nghỉ hè còn rất nhiều việc phải làm, đừng lãng phí thời gian. Thời gian là vàng là bạc.
Nhưng em không có ai chơi cùng r12

DS Trang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng mười một 2017
772
973
159
23
Bắc Ninh
K
Ơ hơ, đăng kí nhưng quan trọng là có được vào không anh ạ :v

Nhưng em không có ai chơi cùng r12
Thì mình đã nói ở trên rồi, không ai chơi cùng thì mình mới phải phát động. Làm sao cho nó lôi cuốn mọi người vào tham gia chứ! Trò chơi dân gian chẳng bao giờ là lỗi thời cả. Bạn cứ thử xem

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Hồi còn bé anh thích nhất là được nghỉ hè, được về quê chơi đã luôn. Hầu hết thời gian là ở ngoài ruộng, hết phá với nghịch đến chăn bò, tham gia giải đấu thường niên chinh phục cúp sân đất đất ruộng nữa. Đi tát đìa với đi mót ruộng thì tối ăn toàn "hải sản" đồng luôn. Chao ôi giờ ngồi mà kể chắc không biết khi nào mới hết.
Thích nhất là hè - Vì hè được về quê!

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Hồi còn bé anh thích nhất là được nghỉ hè, được về quê chơi đã luôn. Hầu hết thời gian là ở ngoài ruộng, hết phá với nghịch đến chăn bò, tham gia giải đấu thường niên chinh phục cúp sân đất đất ruộng nữa. Đi tát đìa với đi mót ruộng thì tối ăn toàn "hải sản" đồng luôn. Chao ôi giờ ngồi mà kể chắc không biết khi nào mới hết.
Hè này anh về quê luôn đi anh. Lâu lâu nghỉ một chuyến cũng vui mà anh :3

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Hè này anh về quê luôn đi anh. Lâu lâu nghỉ một chuyến cũng vui mà anh :3
Giờ về hè còn mỗi được tắm biển với ăn hải sản tươi thôi em ạ. Kỷ niệm về miền quê ngày ấy giờ xưa cũ quá rồi em. "Hải sản" đồng mà ngày trước là món chính trong các buổi liên hoan mỗi chiều của bọn anh giờ không kiếm ra nữa rồi. Tiếc quá đi thôi.

• Like
Reactions: Huyền Sheila

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
E thì vài tuần về nội lần rồi rủ nhau treo cây với lại mờ của bắt hến, trai trái ahihi

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
E thì vài tuần về nội lần rồi rủ nhau treo cây với lại mờ của bắt hến, trai trái ahihi
Vậy là em vẫn còn có tuổi thơ dữ dội đấy. Nên trân trọng những khoảng thời gian này em nhé. Anh khoái cái vụ lặn cống xả nước bắt ốc đá. Tối ngồi thưởng thức chiến lợi phẩm với cái bánh tráng nướng chắm nước luộc ốc thì ôi chao ôi nó đã gì đâu luôn á.

• Like
Reactions: hoa du

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Vậy là em vẫn còn có tuổi thơ dữ dội đấy. Nên trân trọng những khoảng thời gian này em nhé. Anh khoái cái vụ lặn cống xả nước bắt ốc đá. Tối ngồi thưởng thức chiến lợi phẩm với cái bánh tráng nướng chắm nước luộc ốc thì ôi chao ôi nó đã gì đâu luôn á.
Tuổi thơ em cực dữ độ anh ơi, nếu có dịp e kể cho anh nghe luôn

• Like

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Em ở quê luôn á anh, nhưng giờ lớn hơn rồi không chơi vậy nữa.

Ngô Ánh_11

Học sinh
Thành viên
1 Tháng bảy 2017
68
116
36
Nghệ An
Như chủ đề đã nói, mới nghỉ có vài hôm mà mình đã chán lắm rồi =.=
Ở nhà mọi việc cứ lặp đi lặp lại, chẳng có gì đổi mới. Chán quá lại ngồi cày phim, lướt mạng làm cơ thể càng mệt mỏi hơn r64
Ai giới thiệu giúp mình việc gì vừa lành mạnh vừa giết thời gian được với, mắc mợt Y Khi 44
r68 Giặt quần áo
Nghỉ hè mình chẳng có thời gian để chơi luôn.
Ngày đầu tiên của kì nghỉ hè phải đi học thêm, ở nhà thì phải quét nhà, lau nhà, giặt đồ, nấu ăn...
À. Hay bạn thử làm bánh đi, những lúc chẳng có gì làm hoặc buồn chán mình thường bật nhạc ầm nhà và bắt tay làm bánh á, bánh bông lan, bánh plan, bánh gato, bánh kem, bánh quy...
Tuy nhiên chưa lần nào mình làm thành công cả :D:D
Bạn thử đi

• Like
Reactions: Hinachigo

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
r68 Giặt quần áo
Nghỉ hè mình chẳng có thời gian để chơi luôn.
Ngày đầu tiên của kì nghỉ hè phải đi học thêm, ở nhà thì phải quét nhà, lau nhà, giặt đồ, nấu ăn...
À. Hay bạn thử làm bánh đi, những lúc chẳng có gì làm hoặc buồn chán mình thường bật nhạc ầm nhà và bắt tay làm bánh á, bánh bông lan, bánh plan, bánh gato, bánh kem, bánh quy...
Tuy nhiên chưa lần nào mình làm thành công cả :D:D
Bạn thử đi
Làm việc nhà thì đương nhiên là phải làm rồi, mình muốn đi học hơn nhưng mà cả lớp học thêm cũng nghỉ hết rồi =.=

• Like
Reactions: Ngô Ánh_11

Ngô Ánh_11

Học sinh
Thành viên
1 Tháng bảy 2017
68
116
36
Nghệ An
Làm việc nhà thì đương nhiên là phải làm rồi, mình muốn đi học hơn nhưng mà cả lớp học thêm cũng nghỉ hết rồi =.=
Mình cũng thích đi học hơn
Tại đi học chẳng phải làm việc nhà, mà nghỉ hè là phải động tay động chân liền
ừ mà nghỉ hè thì làm gì cho đỡ chán nhỉ?

• Like
Reactions: Hinachigo
Top Bottom