Ngắm sao trời

N

norain

hjx bạn đã thử đi bộ trong đêm vắng ko có 1 ai ngoài đường ko có ánh đèn và bạn ngước nhìn bầu trời đẹp tuyệt với hàng ngàn ngôi sao đang lấp lánh
hay bạn đá thử nằm trên 1 bãi cỏ và ngắm nhìn những vì sao đang ở trên trời
mình đã nhìn như vậy rất nhiều hàng ngàn vì sao rất đẹp

C

chimtrangmocoi

ủa mình nghĩ chuyện này chỉ cò trong phim hàn thui chứ,ai dè cũng có.............. :p :p :p :p :p

B

bjk_ngoc

sở thích này lãng mạn nhờ 8-> hồi trước tớ kũng thjk ngắm sao trời lắm :)) nhưng mà bây h nhà cửa xây lên cao quá òy =(( nên chả ngắm nghía được kái j nữa T-T nhà tớ kũng đua đòi xây cao lên nhưng cũng chỉ đủ để giao thừa ngắm pháo hoa thôi T_T

H

hoxtruong

đã có ai ngăm sao như tui chưa ! hè năm nào tui cũng ra ngoài sân thượng nằm đếm sao cho đến khi nào ngủ thì thui!kỉ lúc nhất là đến được 569 ngôi sao!

V

volomi

:x Em thấy ngắm sao nó cứ buồn buồn như mình đang nghĩ tới ai đó
Dạy em cách quên ng` ấy đi :((

C

chimtrangmocoi

để quên một người khó hơn là khi ta ghi nhớ người ấy trong tim vì thế cứ từ từ rồi sẽ quên đc( nếu bạn muốn)

V

volomi

Đùa bạn kinh nghiệm vậy chứng tỏ bạ cũng giống HMTử và PUSkin phải không =((

H

hippymeo

Mình khoái nhất mấy hôm hè, trời ít mây í, thế mới thầy nhìu sao. Hè vừa rồi còn được mấy hôm mất điện nữa chứ, tha hồ mà nhìn, bốn phương toàn sao! (tha hồ mà mỏi mắt!)
Nhà mình quay về hướng nam nên năm nào cũng được chiêm ngưỡng chòm Thần Nông, đẹp lắm! Năm nay thì may mắn thế nào mùa đông cũng có hôm đủ quang để mình nhìn thấy được cả chòm Lap Hộ!
Chòm đại hùng với tiểu hùng hình như là 2 chòm hình cái gáo hả? Nếu vậy thì (có thể) mình đã thấy rôi, hihi!
Cứ mỗi lần nhận ra thêm một chòm là lại sướng điên lên!
Công nhận là lúc ngắm sao tâm trạng mình nó ướt át hơn bình thường nhiều!

B

bjk_ngoc

;)) đếm sao ak? tớ chả đếm. mỏi mắt lắm ^^ Ngắm sao chỉ mong sớm có ny ngắm cùng cho đỡ bùn ^^

B

bjk_ngoc

hippymeo said:
Mình khoái nhất mấy hôm hè, trời ít mây í, thế mới thầy nhìu sao. Hè vừa rồi còn được mấy hôm mất điện nữa chứ, tha hồ mà nhìn, bốn phương toàn sao! (tha hồ mà mỏi mắt!)
Nhà mình quay về hướng nam nên năm nào cũng được chiêm ngưỡng chòm Thần Nông, đẹp lắm! Năm nay thì may mắn thế nào mùa đông cũng có hôm đủ quang để mình nhìn thấy được cả chòm Lap Hộ!
Chòm đại hùng với tiểu hùng hình như là 2 chòm hình cái gáo hả? Nếu vậy thì (có thể) mình đã thấy rôi, hihi!
Cứ mỗi lần nhận ra thêm một chòm là lại sướng điên lên!
Công nhận là lúc ngắm sao tâm trạng mình nó ướt át hơn bình thường nhiều!
ủ ôi... tớ chỉ ngắm thôi chứ chả bao h nhìn ra được cả cung T-T 1 fần là vì khu nhà tớ sáng quá T-T ~~> tác hại of văn minh đây =((

H

hoanganh6694

Lúc mình nói với bạn bè rằng mình thik ngắm sao, bọn nó bảo mình hâm.Nay phát hiện ra có nhiều người hâm giống mình :x Vui ghê.

L

lehoanganh007

em cùng tên với anh này hoàng anh ^^
...
hồi hè mình toàn nằm trên sân thượng ngắm sao ....cùng thằng bạn thân
khi nào có sao băng lại hét lên cho thằng bạn nhìn lun ...vui lắm
có hôm thấy cả vệ tinh quay nữa cơ
nhìn bầu trời bao la , cảm giác thật bình yên ...iu trái đất mình lắm :x

H

hippymeo

mình thì nhìn trời nhiều quá nên sao băng nó cũng thành bình thường, ko có j` đặc biệt nếu nhìn thấy ^^

@bik_ngoc: ủa, bộ chỗ cậu ko bao giờ mất điện sao? mình thì được cái nhà có cái sân rộng, hehe. Tối hè mà trải chiếu ra nằm ngắm sao thì hay lém! (mấy lần ngủ gật vì mát quá ! >////<)
mình cũng chưa bao giờ đủ kiên nhẫn đếm sao, lúc nào cũng chỉ được đến khoảng mấy chục là thôi vì nản và...mỏi cổ wa' ^^

@hoanganh6696: ai bảo ngắm sao là hâm chứ, mỗi người có một sở thik mà, đầy cái còn hâm hơn í. Ngắm sao rất nhẹ nhàng và thanh thản đấy chứ? (đôi lúc hơi... lãng mạn nữa, hihi)

M

metostyle

hôm nay trời trong xanh lên không có sao
uhm` buồn buồn
không cóa thì đếm gì đây
Thôi đếm tầng mây vậy
Thi xong rui`
Chảng làm gì nữa
uhm`
Thôi bắt đầu 1 cuộc chiến mới
Và chắc chắn đêm
Nay