Ngắm sao trời

H

huyenbang

tui cuỹng thấy thế , đó là ý kiến của giacmoxanh . vậy bạn có phải là người lãng mạn?

N

norain

mình cũng chẳng biết có lãng mạng không nữa mình thích ngắm sao bởi nó là một thú vui riêng của bản thân thôi ah mỗi khi buồn mình thương ngắm sao để khỏi phải nghĩ những chuyện buồn

N

norain

buồn quá lại mò ra ngắm sao ma ngó lên trời mỏi hít cả cổ mà chẳng thấy ngôi sao nào hjx==>>>hoa~ ra trời sắp mưa hjx hjx hjx hjx :( :( :( :( :( :(

H

huyenbang

ban biet vi sao ban lai ko nhin thay sao ko? vi nghoi sao cua ban da bi may che mat roi , . kien nhan cho doi . nhung vi sao ( doi voi minh ) bao gio cung lap lanh , chi co dieu la xuat phat diem cua anh mat ta nhin no nhu the nao ma thoi.

N

norain

huyenbang said:
ban biet vi sao ban lai ko nhin thay sao ko? vi nghoi sao cua ban da bi may che mat roi , . kien nhan cho doi . nhung vi sao ( doi voi minh ) bao gio cung lap lanh , chi co dieu la xuat phat diem cua anh mat ta nhin no nhu the nao ma thoi.
dâu phải nó chết đâu tại hôm qua trời trởi gió mây đen kéo ùm ùm về nên ngó lên tròi có thấy đc cái gì đâu hiiiii mà mình thich tận 7 ngôi sao cơ vì nó ghép thành chữ "M" mình nhìn rất đẹp

H

huyenbang

hic ban co cach ng¹m sao buon cuoi that , ngay xua tui cung ngam sao kieu nhu ban , nhung h thi ko nua , ma voi lai bay gio troi nhu the nay thi lam sao co sao duoc ha ban?

N

norain

với lại 7 ngôi sao đó hướng về phía bắc đúng hướng về quê nên mình hay nhớ nhà lắm xa nhà từ bé mừ hjx hjx hjx

N

norain

huyenbang said:
hic ban co cach ng¹m sao buon cuoi that , ngay xua tui cung ngam sao kieu nhu ban , nhung h thi ko nua , ma voi lai bay gio troi nhu the nay thi lam sao co sao duoc ha ban?
hjx thì tại trời như vậy nên tối qua lúc chán quã vi việc học ko đc như mọng đợi nên buồn ===>>ra ngắm sao hjx trời tối om om mà sao thj chẳng thấy đâu

H

huyenbang

thì ra lòa bạn hường về que a? mà nhà tôi và nhà bạn cách nhau cũng khá xa đấy nhỉ?

F

faustvn01

Chào mọi người. Đây có lẽ là topic lãng mạn nhất 4rum mình rùi. Xin tặng những người yêu sao, yêu trăng hai câu thơ Đường rất hay (mà mình không nhớ tác giả - bạn nào biết bổ sung dùm nha):
Tinh thùy bình dã khoát
Nguyệt dũng đại giang lưu

(tạm dịch nghĩa: Sao trời bung nở trên thảo nguyên, khiến cho vùng bình nguyên thêm rộng lớn - Mặt trăng nhô lên, cả dòng đại giang với ánh trăng cùng chảy). Đã bao giờ bạn được ngắm sao trên một vùng bình nguyên rộng lớn và có những đêm chờ trăng lên trên dòng sông chưa?

N

norain

neu_em_khong_phai_giac_mo said:
Chào mọi người. Đây có lẽ là topic lãng mạn nhất 4rum mình rùi. Xin tặng những người yêu sao, yêu trăng hai câu thơ Đường rất hay (mà mình không nhớ tác giả - bạn nào biết bổ sung dùm nha):
Tinh thùy bình dã khoát
Nguyệt dũng đại giang lưu

(tạm dịch nghĩa: Sao trời bung nở trên thảo nguyên, khiến cho vùng bình nguyên thêm rộng lớn - Mặt trăng nhô lên, cả dòng đại giang với ánh trăng cùng chảy). Đã bao giờ bạn được ngắm sao trên một vùng bình nguyên rộng lớn và có những đêm chờ trăng lên trên dòng sông chưa?
1 ứng cử viên sáng giã lãng mạng ghê làm quen nha

H

huyenbang

uh Huyền Băng ở Văn Quan cơ , cách nhà norain xa lắm đúng ko / tết này norain co về nhà ko ? hay ăn tế ở HN vậy?

N

norain

tất nhiên là về quê chứ Norain sắp đc nghỉ tết rồi khi nào huyền băng về vậy mà về nhà ngắm sao coi có khác gì hơn so với ởi hà nội không :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D :p :p :p :p :p :p :p :p

N

norain

đâu có đâu huyền băng ơi N làm gì có nhà ở QN ở bác ninh thì có nhưng vẫn phải về trên LS chứ hiii về đúng nhà mà

H

huyenbang

Vậy là quê ở LS nhưng nhà ở BN ? tế này về LS? có dự định đến VQ chơi ko?

Top Bottom