Nhật ký Nấm lùn thường ngày

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
26.8.2020
Dừng lại đã lâu, đừng cứ mãi để bản thân sống trong quá khứ buồn đau cậu nha...Dù có làm gì thì mọi chuyện đã qua rồi thì không bao giờ và sẽ mãi mãi chẳng quay lại được đâu. Cậu đã làm tớ rất vui khi nói chuyện chung. Nhưng giờ thì ngược lại rồi cậu nhé, buông cái kí ức cũ đó được rồi =))
Chúng ta là người dưng ko quen ko biết rồi mà...Bước tiếp về phía trước đi sẽ gặp được rất nhiều người tốt mà!!!

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
27.8.2020
Không biết là anh sẽ bên em được bao lâu nhưng em thật sự vui khi quen được anh. Một người dễ tính không bao giờ nỗi giận, lúc nào cũng làm em cười...Một người rất tốt, luôn bên em lúc em cần giúp đỡ. Nếu mọi chuyện ở tương lai vẫn cứ tốt đẹp giống như hiện tại thì hay biết mấy =)))
Tự nhiên hôm nay lại có hứng viết ra được những câu như này :3
Thương anh ^^

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Đây chỉ là vài dòng cảm xúc thoyy, chứ em yêu mọi người nhiều hơn như này gấp nhiều lần <3
Thanh xuân của em sẽ ko còn thú vị khi thiếu 1 trong mọi người đâu =))
Gửi 3 người yeww của tớ @Hắc Trần Tuyết Nhi, @The key of love, @giangha13062013 mọi người là những người mà em thật sự yêu quý và thân thiết nhất với em trên HMF luôn á. Tớ mong sẽ có 1 ngày nào đó được gặp 3 tình yêuu của tớ lắm <3
@The key of love người cj xinh xinh của em ơi, cj là người hiền lành tốt bụng nhất mà e từng gặp, cj luôn là người cho em những lười khuyên lúc em gặp chuyện khăn. Em zui và hạnh phúc lắm khi được gặp cj. Cj có thể ko may mắn trong chuyện <3 nhưng với em cj luôn là số 1 đó nha ^^. Cj cười rất xinh nên là đừng bao giờ buồn, vì bên cj luôn có em, cj giang và cả M.Anh nữa mà, nên hãy quên đi cái quá khứ đau buồn nha. Em ước cj sẽ mãi mãi là người cj gái cute, của em nha. Mặc dù em có dấu cj hơi nhiều chuyện nhưng đừng có dỗi em nha cj, vì em ko muốn cj phải lo thôi :3 Cj cái gì cũng tốt hết á, cj hát hay lém nhooo, nên là cj hát cho em nghe nhiều nữa nhé. Yêu cj lắm, thanh xuân của em ko thể thiếu cj đâu người cj yêu thích sự nhẹ nhàng nhưng lại hơi nhây ^^

@Hắc Trần Tuyết Nhi cô bạn bằng tuổi tớ, người mà luôn lắng nghe tớ khi tớ buồn và luôn bên tớ lúc tớ cần, là người mà luôn cho tớ những cách giải quyết và lời khuyên khi tớ gặp chuyện...GIA SƯ FREE MÀ CHẤT LƯỢNG LẠI LÀ 5 SAO nha, hỗ trợ nhiều nhất là bên môn English nè =))) Cậu là người đầu tiên tớ quen biết trong 3 người, người mà luôn chịu được cái tính khác người này của tớ ><. Người bạn tuyệt vời nhất mà tớ từng gặp...Mãi bên nhau bạn nhé. I LOVE YOU SO MUCH >,,< Trong nhóm thì tớ là thân với cậu nhất á...Muốn bên cậu mãi mãi =))

@giangha13062013 em có nhớ kĩ lắm luôn lúc em biết đến cj, vào ngày sinh nhật em lúc đó em cũng chưa biết cj là ai và ngược lại nhưng cj lại vào chúc sinh nhật em. Cj là người ít nói nhất trong hội mà em yewww quý, em ít nói chuyện với cj nhất nhưng em vẫn cảm nhận được cj rất quan tâm đến cj key, em và cả M.anh...Cj dễ dỗi nhưng lại dễ quên (maybe). Từ khi cj lên chức, cj bận ko thấy mặt đâu luôn, nhưng ko quên việc nói chuyện với nhóm >,<. Cố lên cj nhá vì cj sẽ ko bao giờ alone đâu. Yewww cj lắm nha vì cj là người mà luôn bảo kê cho em lúc em bị 2 con người cute kia chọc. Chúc cj tất cả và đặc biệt mãi mãi là người cj của em nha. LOVE YOU <3

Vài lời này là gửi đến 2 người cj tốt bụng của e ^^ E với M.Anh dấu 2 cj cũng kha khá chuyện vì mọi chuyện đều ko quá quan trọng, đơn giản là 2 cj bận quá nhiều việc nên những gì bọn em làm được thì sẽ ko phiền đến 2 cj đâu. Nên là đừng lo hay dỗi nha, vì trong lòng e 2 cj chiếm giữ 1 vị trí rất quan trọng...

Dù có ra sao thì đối với bản thân em điều may mắn nhất là được gặp cj Key, cj Giang và M.Anh. Cho dù chúng ta 1 người ở Nam, 1 người ở Bắc, 2 người ở trung nhưng em mong lời hẹn vào năm 2 cj 23 tuổi thì sẽ gặp nhau và chụp hình chung với nhau...Em sẽ ko bao giờ quên lời hẹn này cho đến khi thực hiện được...Mãi yêu mọi người. Mong rằng nhóm mình sẽ mãi mãi như zậy nha <3

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
30.8.2020
Chơi với nhau cũng lâu mà t vẫn ko thể hiểu được m. Mỗi lần gặp chuyện gì cũng dấu rồi tự buồn 1 mình. T chỉ toàn là nghe lại từ những người khác nói chứ ko phải từ m. Nếu đã ct thì ko có quay lại, mà m thì ct rồi quay lại cả chục lần. Con trai mà còn đi hơn thua với 1 đứa con gái còn nhỏ tuổi hơn nữa là như nào -_-

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
1/9/2020
Một ngày cục súc ko muốn làm gì, nhìn đống giấy tờ thầy bảo chỉnh lại đi con, sắp xếp cho phù hợp để nộp lại cho ban giám hiệu T^T
Lớp, trường nhiều học sinh mà sao chỉ gọi có vài đứa học trò và trong đó có cả em.
Làm hết những việc thầy đưa chắc vài tháng đó, ko ít đâu =)))

Vừa mới bảo off thì đã lơ luôn rồi T^T. Sad thế nhỉ ;-;
Nếu thật sự ko thoải mái thì đứng có cố quá, em chẳng sao đâu, ổn cả mà ^^

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
3.9.2020
Vài lời thật lòng, những lời giấu giếm đến bây giờ em mới có thể nói ra...Hạnh phúc không, nếu anh hạnh phúc thì em sẽ đồng ý hết mọi chuyện, phải thật sự hạnh phúc nhaaaa.
Em thật sự không muốn mọi chuyện nó như này đâu. Không muốn vì thế mà anh lại ko còn bên em và không đồng hành với em nữa. Đau lắm buồn lắm nhưng nếu anh muốn bước đi thì em níu kéo cũng vô ích. Có phải vì em quá trẻ con, hay dỗi nên anh không thích. Có phải anh bước vào một môi trường mới anh gặp được nhiều người tốt hơn em, xinh hơn, giỏi hơn và đủ trưởng thành và họ phù hợp với anh đúng ko??? Hay vì anh muốn dừng lại mọi chuyện mà không biết lý do gì nên nói thế. Anh có thể không yêu thương gì 1 đứa con nít như em, nhưng em thì ngược lại em lỡ thương anh rồi, được anh quan tâm, bảo vệ chỉ là tinh thần nhưng em rất vui anh có biết điều này??? Em đã từ nghĩ là anh có yêu em nhưng mà chắc là do bản thân em ảo tưởng thôi, có thể nào nói với em là ko phải thế đúng không anh ơi T^T. Anh là 1 người con trai rất tốt nên em sợ mất anh lắm, có thể những lần em nói em anh chỉ ở bên em, anh có quyền nghĩ là em nói đùa nói vui nhưng nó là những lời nói thật lòng của em, em muốn như thế. Tối qua em chỉ định là on nói chuyện với anh xong em sẽ tiếp tục làm bài nhưng sau khi nghe được những lời như thế thì đầu óc em không thể nào tập trung vào việc gì hết, làm việc gì cũng không nên hồn...Em khóc thật sự vì em luôn muốn biết lý do vì sao anh lại muốn dừng lại, là do bản thân em chưa tốt hay vì sao thế...Em không cần công khai đâu, em chỉ cần anh là của em, giờ nói ra những lời này còn kịp ko, chắc muộn rồi...
Nếu anh gặp được 1 người tốt hơn em về tất cả mọi thứ thì em sẽ đồng ý chấp nhận lui về một bước để anh bước tiếp đến hạnh phúc, anh vui thì em cũng vui.
Anh muốn em hứa với anh là em sẽ ổn, sẽ ko buồn và vẫn vui. Em không làm được, e không thể làm được, em không ổn và không vui được. Nhưng nếu em hứa với anh có thể làm cho anh được vui thì em sẽ cố gắng.
Em không giỏi ăn nói, không giỏi bắt chuyện, em rất muốn nói với anh là có thể quay lại với em được không, đừng buông tay mà nhưng mà em không đủ can đảm để nói ra những lời đó. Em sợ lắm sợ phải buông tay, sợ khóc sợ buồn lắm...

Anh xóa avt, ko cmt, không tương tác hoặc ngay cả việc nói chuyện với em cũng có thể giảm lại nhưng mà đừng rời khỏi em được không=))) Em ước gì, thật sự ước gì anh sẽ trả lời là "Có".

So hurt___

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Cảm ơn mọi người đã quan tâm mình như thế, bây giờ mình ổn rồi, không việc gì có thể cản được mình đâu ^^
yêu mọi người lắm, cảm ơn những lời an ủi nha, nó thật sự có ích với mình...:p:p:p

Những thứ gì của mình thì mình sẽ từ từ lấy lại hoặc giành lại ko mất 1 thứ nào nên đừng vội trốn nha, đợi đó
Chỉ tạm gác lại thôi;)

Còn những cậu nào muốn kiếm chuyện thì bây giờ tớ tiếp từng người 1:), bây giờ tớ ko còn phải sợ ảnh hưởng đến ai nữa
mình tìm ra được in4 của mấy cậu rồi, tớ hứa cái kết của các cậu sẽ ko mấy tốt đẹp đâu
đừng có chuyện gì cũng tay nhanh hơn não, anh hùng bàn phím thì được lợi gì koo_O
bóc phốt mọi chuyện ko có bằng chứng thì im giúp mình đi, cho an toàn nhaaa

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
4.9.2020
Một người tốt hay xấu là ở tớ cảm nhận và tự cảm thấy họ là như nào cậu đừng có ngộ nhận như thế...

Mới chuẩn bị vào năm học thôi mà cô đã cho bọn em chép nội quy lớp, nội quy trường, cách ứng xử học đừng vào vở Công dân và bảo em học thuộc để còn tuyên truyền, em có phải cái máy đâu trời @@

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
5.9.2020
Cầm cái bảng danh sách giáo viên chủ nhiệm bộ môn mà vã hết mồ hôi đây nè...Môn văn thì đưa vào người thầy nói nhỏ, già, chấm điểm bài văn thì lươn lẹo. Bài văn dài thì bảo là em chép mạng nên em điểm em ko được cao, em viết ngắn lại thì bảo bài văn thiếu ý, chưa đủ. Thầy muốn như lào, kiếm chuyện với bọn em hử, lý do mà lớp tụi em quậy trong giờ thầy là đây nè, chấm điểm thì nhẹ nhẹ thoyy, thầy sắp hết dạy rồi mà, thương tụi em đi, năm ngoái em trượt văn cũng nhờ 1 phần từ thầy, ko bài văn nào của em được 8đ
Cô dạy Công Nghệ đưa vào dạy Lý, rồi sao dạy???
Cô dạy Hóa đưa vào dạy Địa =)))
.....
Không môn nào đưa đúng giáo viên bộ môn hết
Còn cái thời khóa biểu 2 tiết toán, 2 tiết văn, 1 tiết anh...3 môn chính luôn @.@
Trả lại cô dạy Sinh đây cho em, năm nay đưa người khác lạ lẫm *sợ hãi các thứ*
Xui cho cô, mới về trường đã phải nhận dạy sinh lớp em gòi >,<
Mấy bạn lớp em ko ai ngoan hiền như cái danh đâu, đó chỉ là cái vỏ bọc ở ngoài thoyy....
Good luck nha cô, lớp em là lớp cá biệt, ko phải lớp ngoan ngoãn như thầy cô nói đâuuuu =)))

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
7.9.2020
Xem cậu là đích đến là động lực và cố gắng, sẽ có 1 ngày tự tớ, chính bằng sức lực của bản thân chạm tay vào đích đến. Đợi nhaaa, nhất định phải đợi, đừng thuộc về người khác ^^....
Cặp sách, quần áo,...mọi thứ đã sẵn sàng hết rồi, giờ chỉ đợi thời gian đến trường và bắt đầu học thôi nè, năm nay quyết tâm không học lơ ngơ như những năm trước nữa, tập trung học hành để mang về những thành tích cao cao xíu, gác lại mọi thứ, chỉ quan tâm đến những mục tiêu mà bản thân tự đặt ra ;-;
"Quá khứ của tớ có cậu, bây giờ thì không có nhưng mà cũng chúc cậu mọi thứ một năm học mới thật thành công, may mắn thuận lợi trong mọi việc nha"

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
8.9.2020
Thật sự là bản thân đã cố gắng thay đổi lắm rồi đó
Nhưng dù có như nào thì tớ vẫn không thể chỉnh lại được cái nề nếp lớp
Mọi thứ tớ nói ra, chưa đến 50% các cậu nghe....Tớ mệt rồi, nhiều việc lắm, buông bỏ một số việc để tự cứu lấy mình =))):rongcon3:rongcon3:rongcon3:rongcon3

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
10.9.2020
Cảm xúc hơi rối một xíu :p
Phải mạnh mẽ để còn đối đầu với các cậu nữa, chỉnh lại nề nếp lớp.

Cô từng bảo với bọn em là cô sẽ đồng hành bên bọn em đến hết năm cấp 2 mà giờ giờ cô lại đi...Cô không nói với lớp là cô sắp chuyển đi nhưng tụi em tự cảm nhận được, những ngày bình thường thì cô sẽ cùng lên lớp sinh hoạt 15p đầu giờ cùng lớp, thấy lớp vệ sinh ko sạch thì cô sẽ la rầy, rồi chúc bọn em học tốt...
Nhưng bây giờ nhìn mặt cô buồn buồn, ko nói nhiều, gặp bọn em thì mắt như rưng rưng như muốn khóc, cô ốm lại rồi đó...Lớp 8B ko dễ rớt hạng đâu cô đừng lo, bọn em sẽ không làm cô mất mặt đâu. Bọn em đã giữ được hạng I.. 2 năm rồi, năm nay sẽ vẫn như thế.
Em chắc là đứa học sinh bị cô la nhiều nhất trong lớp, lớp 6 thì quên làm giấy tờ, lớp 7 thì em làm lớp phó học tập thì lại quên mang sổ đầu bài, lên lớp 8 cô lại vẫn đặt niềm tin ở em và giao trọng trách đứng đầu lớp cho em, em bất ngờ lắm vì năm nay em nghĩ sẽ là một người nào khác trong lớp.
Bị cô la, nhiều lúc em cũng muốn cãi lại nhưng thôi, bây giờ muốn cô nghe cũng thật khó, chỉ còn vài ngày nữa thôi, cô rời xa bọn em rồi. Giáo viên luôn hết mình vì học sinh...bạn bỏ học cô đến tận nhà khuyến khích đi học lại, bạn mê game cô cũng cố gắng hết sức giúp bạn ý...Dù việc lớn hay việc nhỏ cô cũng luôn đến trường cùng bọn em. Mặc kệ là sinh hoạt 15p cũng chỉ có 15p nhưng cô vẫn đến trường, dọn vệ sinh cũng đến trường, sinh hoạt tập trung cô có quyền không đến nhưng cô cũng đến cùng lớp. Một GVCN thật tuyệt vời cô ơi
Bọn em yêu cô lắm nhưng không thể nào nói ra được, lời này chưa kịp nói thì cô chuẩn bị đi mất rồi.
Cô bảo bọn em phải hứa với cô là cái lớp này phải đậu hết vào cấp 3, phải là trường THPT số 1 Đức Phổ...Vâng bây giờ bọn em sẽ thực hiện lời hứa đó cô nha, đến trường mới cô đừng quên lớp bọn em nha, mặc dù bọn em có hơi nghịch ngợm, đôi lúc làm cô khóc nhưng bây giờ sẽ không còn nữa rồi =))))
Từ đầu tuần đến giờ cô tranh thủ hối thúc nhà may để trước ngày cô đi thì sẽ có đầy đủ đồ thể dục,...cho bọn em
Đây là những lời mà bọn em muốn nói với cô...Cô đi nơi khác dạy nhưng trong lòng mỗi người bọn em cô là nhất. Mong là cô sẽ đọc được những dòng này của lớp vì bọn em muốn nói là bọn em rất quý cô.

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
11.9.2020
Không phải cứ đi chung, chơi thân, hay nói chuyện, dính lấy nhau là người yêu đâu nên các cậu từ từ bình tĩnh mà suy nghĩ trước khi nói một cái gì. Nói sai nguy hiểm lắm ^^

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
15.9.2020
Cũng là một con người, chức vụ như nhau mà nhiệm vụ thì khác nhau, áp lực trách nhiệm khác nhau
Tớ mệt lắm rồi, áp lực việc học càng ngày càng lớn, mà hoạt động nào các cậu cũng réo tên tớ....
Để có được 1 buổi sinh hoạt tập trung mất thời gian lắm, nên sinh hoạt ít thôi, đỡ mệt :)
Không nổi đâu, thật sự không nổi...Giới hạn của tớ chỉ là đến vậy thôi, ko thể nào hơn nữa....
Mệttttttt lắm òi =))))

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
22.9.2020
Nhiều người nói làm ban cán sự là sung sướng nhưng đâu phải như thế, như oxin ko công vậy ý...Ghi sổ báo cáo cô thì bị bọn trong lớp gọi là chó này nọ, t sinh ra ko phải để ai thích nói gì thì nói...Những lời đó của tụi bây thì chắc ko là gì nhưng với t rất đáng suy nghĩ...

Kiểm tra trong lớp thì bạn bè nghe hay lắm, ra ngoài thì nói xấu sau lưng tớ làm gì...con trai mà đàn bà thế ^^

Ko biết vì cái lý do gì mà trong mấy cái bảng tường trình của mấy cậu lại nhắc đến tên tớ...Nhưng cảm ơn các cậu bao nhiêu cố gắng của tớ đều đổ sông đổ biển hết rồi, biết bao nhiêu buổi sinh hoạt của tớ, tớ làm bài nộp thầy cô duyệt rồi, đợi tới ngày sinh hoạt giờ đưa cho đứa khác sinh hoạt cái bài của mình viết ra...Hơi cay đó ạ!!!!

Cuộc sống của tớ bị đảo lộn hết lên rồi...Aizaaa báo cho các cậu biết tớ đai đen taekwondo 2 đẳng ạ, nên đủ sức để chơi solo với các cậu nha ^^

Đôi khi trong đầu lại có cái suy nghĩ nghỉ học...Những ngày vừa mới trôi qua với bản thân mình như một cơn bão vậy
Anh ơi em cần anh, cho em ôm 1 cái được ko dù nó là cái ôm tinh thần nhưng hiện tại em rất cần...ước gì bây giờ em vẫn còn có thể nghe được những lời tiếp sức từ anh...Haizz em bị nghiện anh rồi...

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
27.9.2020
Học và học và chỉ có học thoyy _._
1...2...3....nhận chữ vào đầu để thi T^T

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
4.10.2020
Đếm ngược 5 ngày nữa thoi là tới ngày lọc đội tuyển lần 2 òi >< Muốn về chỗ cũ lắm òi, alone thực sự :p
Aaaa vừa muốn rút mà vừa muốn tiếp tục
Phải nàm sao đây @@

Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
5.10.2020
Khi mà không biết đánh bóng chuyền mà vẫn bị lôi kéo vào đội tuyển, tập xong 1 buổi tay bầm tìm hết rồi các bác ạ T^T
Đừng hại cuộc đời của con nữa, đã trốn rồi mà vẫn gọi tên -_-

Attachments

800.4 KB · Đọc: 55
Last edited:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
7.10.2020
Hiuhiu, tớ có thể giúp cậu leo hạng được, thì cũng có thể làm cậu rớt hạng được
Đừng vì 1 chút thành công nhất thời đó mà khinh mọi người...Làm vậy ko ai thích đâu nói thật đó
Hạ cái tôi của mình xuống đi, bớt 1 tiếng là bớt nghiệp....hehehehe ^^

Top Bottom