Nhật ký My ordinary life

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
25/5/2024 :
Cũng sắp bế giảng rồi.. Còn 1 chủ nhật nữa thôi. Mình đang học toán buổi cuối .... Lại phải đối mặt , lo nghĩ với việc thi đại học...... Cuộc đời đúng là 1 cuộc chiến để tồn tại

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
31/5/2024 :
Thế là cũng kết thúc 1 năm học rồi.Tóm tắt buổi bế giảng thì năm nay trộn vía được xuất sắc , Giải Nhất Hoá ( trúng 1 đống bài đã làm). Năm sau hết gáy luôn haha ( tại năm nay huy hoàng quá mà). Nhưng mà khổ nỗi là động đến giấy chứng nhận thì nhà trường chưa in , chỉ giữ bản mềm. Chán không? Định về qua trường nhưng mà 11h20 mới về đến nhà hôm ấy (27/5) mà? Hết cứu.
Mấy ngày này của mình thì mình tính cày Des B2 cho hết ( nãy cày xong U28 rồi). Còn 1 bài REVIEW + 1 bài PROGRESS 2 là kết thúc. Mai cày nốt. Xong rồi 2/6 có lẽ là sẽ về quê ấy. Vẫn đang kiên trì luyện nghe mà lười quớ.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
11/6/2024 :
Chính thức kết thúc đợt về quê nha (2/6-11/6). Đợt về quê qua cho mình nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau.
Trước tiên mình được chơi cùng với những đứa em. Thật ra đợt này mình không chơi cùng bọn nó nhiều lắm. Suốt ngày cắm đầu vào cái điện thoại
Đợt này mình cũng hay dạy bọn nó nữa. Hè này kèm 3 đứa : Sóc (Lớp 3-4) ; Tẹt (5-6) : Ôn Hè ; còn Thành nó học trước kiến thức lớp 6. Nhiều khi mấy đứa làm anh hơi cáu , do học không ổn. Nên nhiều đứa sợ mình. Còn cái đứa em út nhà cô Hà cũng sợ mình luôn , hay mắng mỏ , doạ nó chứ. Chết , cứ đà này mình bị bọn nó ghét nhiều lắm
Với những buổi chiều thì cùng ăn bim bim nhà bà Tuyết , nem nướng phên xem funny videos , thơ nguyễn , lioleo kids ,... Hay phết.... Đặc biệt thỉnh thoảng lúc sáng , lúc chiều còn hay cày movie Naruto nữa. Mình đã xem gần hết các bộ : Road to Ninja ; Blood Prison ; The Lost Tower ; Lời tiên tri được dự đoán từ trước ,Nhiệm vụ bí mật ,... Hay lắm
Buổi tối thì mình hay nằm ngủ thằng Sóc , lúc nó về thì ngủ 1 mình với phòng điều hoà. Đã!Ước gì...!
Mình cũng cố luyện nghe tiếng anh những mà không biết dạo này có ổn không nữa. Cùng tằng tằng... Thế thôi.. Kết thúc! Quan trọng là tình cảm ông bà.
Ông bà cũng tuổi già rồi, nên mình nghĩ nên gọi hỏi thăm ông bà thường xuyên hơn :D

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
12/7/2024 :
Hôm nay mình quyết định đổi chỗ học toán.Do cảm thấy không phù hợp... Mình thấy vô cùng thương và xót bố mẹ khi phải đóng tiền học Lý,Toán của mình. Không biết mình học có được tốt khôngg mà họ đầu tư quá :(. 800K toán + 1600K lý :(. Kiểu này không học tốt kiểu gì cũng bị mắng ấy...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
15/7/2024 :
Cố đuổi theo chương trình nào.....

Sibidimeomeo

Học sinh mới
2 Tháng sáu 2024
1
1
6
15
Hà Nội
31/5/2024 :
Thế là cũng kết thúc 1 năm học rồi.Tóm tắt buổi bế giảng thì năm nay trộn vía được xuất sắc , Giải Nhất Hoá ( trúng 1 đống bài đã làm). Năm sau hết gáy luôn haha ( tại năm nay huy hoàng quá mà). Nhưng mà khổ nỗi là động đến giấy chứng nhận thì nhà trường chưa in , chỉ giữ bản mềm. Chán không? Định về qua trường nhưng mà 11h20 mới về đến nhà hôm ấy (27/5) mà? Hết cứu.
Mấy ngày này của mình thì mình tính cày Des B2 cho hết ( nãy cày xong U28 rồi). Còn 1 bài REVIEW + 1 bài PROGRESS 2 là kết thúc. Mai cày nốt. Xong rồi 2/6 có lẽ là sẽ về quê ấy. Vẫn đang kiên trì luyện nghe mà lười quớ.
Giỏi quá cậu ạ , tớ cx đang cố gắng rất nhiều trong việc ôn thi hsg. Tuy nhiên tớ lại mắc rất nhiều lỗi lầm và có vẻ k đc ưng ý với kết quả lắm cậu ạ. Thật sự là tớ khá tiêu cực vào điểm đó vì k theo kịp ct mà điểm thì k ưng ý. Cx may là tớ đã cố gắng rất nhiều để vượt qua nó. Đọc qua nhx trang nhật ký của cậu và tớ thực sự nể cậu luôn ý, cậu rất chăm chỉ và cố gắng. Đồng thời cx rất tài năng nx. Nếu k phiền thì chúng ta có thể lm bạn đc k tớ muốn học hỏi thêm nhiều thứ về cậu lắm á

• Love
Reactions: Only Normal

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Giỏi quá cậu ạ , tớ cx đang cố gắng rất nhiều trong việc ôn thi hsg. Tuy nhiên tớ lại mắc rất nhiều lỗi lầm và có vẻ k đc ưng ý với kết quả lắm cậu ạ. Thật sự là tớ khá tiêu cực vào điểm đó vì k theo kịp ct mà điểm thì k ưng ý. Cx may là tớ đã cố gắng rất nhiều để vượt qua nó. Đọc qua nhx trang nhật ký của cậu và tớ thực sự nể cậu luôn ý, cậu rất chăm chỉ và cố gắng. Đồng thời cx rất tài năng nx. Nếu k phiền thì chúng ta có thể lm bạn đc k tớ muốn học hỏi thêm nhiều thứ về cậu lắm á
Trong hành trình học tập ai cũngg có lúc phải tiêu cực nhiều thôi ấy cậu. Nhưng mà mình phải luôn lạc quan và tin vào bản thân ! Cậu có thể xem lại trang nhật ký của mình vào tháng 3 năm nay , thật sự là 1 khoảng thời gian gặp nhiều stress , điểm kém các thứ. Nhưng mà vẫn phải lạc quan thôi. Vì stress cũng không giúp mình khá lên được :D

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
23/07/2023 [10:44 AM]
Một buổi sáng mưa tầm tã , cũng sắp hết tháng 7 rồi. Lại phải đối mặt với 9 tháng đi học :(. Thấy tuyệt vọng nhiều chút vì phải học Trần Xuân Hoạt môn Lý. Thật sự học thầy mình cảm thấy áp lực và không thích học ấy. Năm nay mình quyết định đổi thầy Toán - Đỗ Văn Đức. Không biết kết quả có khá hơn được không ấy. Lý vẫn học thầy Hà. Trong quá trình học thầy Hà thì đầu năm thấy OK. Nhưng đến lúc kết thúc khoá rồi thì mình lại thấy thầy không được quan tâm cho lắm ấy. Giờ đangg cày bài tập toán ấy vì tối nay có buổi LIVE mà :v.
....
Năm nay đang dự kiến phải cố gắng trong IELTS mà hơi toang , mong là ổn .... Reading gì mà có 1.5 :vv Tại bài có 40 câu , mình làm có 6 câu đúng 2 câu :vvv

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
26/08/2024 [10:11 PM]
Thời gian nhanh quá, lần cuối viết nhất ký đã là hơn tháng trước :v , không thể tin được. Dạo này vẫn đang cố gắng học IELTS. Mong lấy 5-6 chấm thôi , không cần hơn..Thời gian này mình hay nghe bài ' Ngày đẹp trời để nói lời chia tay'. Bắt trend chậm 2 tháng :D. Giờ này tháng sau phải đi học thôi , và giờ này năm sau không biết có nhàn không... Trong năm 11 cố học ielts đã...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
28/08/2024 : [8:48 AM}
Dạo này mơ toàn giấc mơ kỳ lạ sao ấy. Mơ thấy bảng điểm các lớp toàn 1,2,3 điểm :v. Nay thì mơ học thêm tiếng anh lại bị cô phê bình bởi vì học sút. Haiz... Báo hiệu cho 1 điều chẳng tốt lành cho 1 năm học mới :(. Sáng nay dậy bình thường thôi... Giờ học Reading thôi nào....Còn Bài kiểm tra lý nữa chứ , nhiều phết...

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,710
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
03/09/20204 [10:44 AM]
Mai lại đi tập trung chuẩn bị cho khai giảng và ngày kia khai giảng rồi. Lại 1 năm học mới mà mình vẫn chưa sẵn sàng. Bản thân mình hè qua cũng vừa học vừa chơi thôi. Chủ yếu tập trung vào IELTS , Toán , Lý , Hoá ,Anh. 1 tuần cứ thế trôi nhanh với nhiều bận rồi. Trongg nhữngg tháng hè qua , mình hay bị vướng vào mẫu thuẫn với bố ấy. Kiểu bất đồng quan điểm. Mình thật sự không thích bố tí nào. Nói trắng ra là GHÉT GHÉT GHÉT ( điều gì quan trọng nhắc lại 3 lần). Mỗi một vấn đề nhỏ bố đều tỏ ra nghiêm trọng xé ra to. Mặt thì cứ xị ra , khó ữa vaiz. Thèm thuồng như bố nhà người ta , luôn động viên con cái , bố nhà mình cái gì cũng ép buộc, bắt làm. Cũng đúng suốt ngày thích con học tốt để khó với đồng nghiệp. Tính thì như đàn bà. Lại con nói xấu con mình nửa N nửa N nữa chứ :))) Hay thật đấy, bố thì chả bảo vệ con thì thôi. Nói chung là mong muốn thoát khỏi cái nhà này.
Về việc học của mình, điềm là thấy năm học mới không ôn với nhắc giấc mơ điểm kém từ 7 trở xuống Văn , Sinh,...Bây giờ thì mình đang chạy deadline của Toán ( Giới hạn dãy số) với cả hìnnh mình còn chưa làm bài tập nữa trời ơi). Cố gắng thôi :D
Dừng bút tại đây nhee. Have a nice day

Top Bottom