Nhật ký My ordinary life

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
25/5/2024 :
Cũng sắp bế giảng rồi.. Còn 1 chủ nhật nữa thôi. Mình đang học toán buổi cuối .... Lại phải đối mặt , lo nghĩ với việc thi đại học...... Cuộc đời đúng là 1 cuộc chiến để tồn tại

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
31/5/2024 :
Thế là cũng kết thúc 1 năm học rồi.Tóm tắt buổi bế giảng thì năm nay trộn vía được xuất sắc , Giải Nhất Hoá ( trúng 1 đống bài đã làm). Năm sau hết gáy luôn haha ( tại năm nay huy hoàng quá mà). Nhưng mà khổ nỗi là động đến giấy chứng nhận thì nhà trường chưa in , chỉ giữ bản mềm. Chán không? Định về qua trường nhưng mà 11h20 mới về đến nhà hôm ấy (27/5) mà? Hết cứu.
Mấy ngày này của mình thì mình tính cày Des B2 cho hết ( nãy cày xong U28 rồi). Còn 1 bài REVIEW + 1 bài PROGRESS 2 là kết thúc. Mai cày nốt. Xong rồi 2/6 có lẽ là sẽ về quê ấy. Vẫn đang kiên trì luyện nghe mà lười quớ.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
11/6/2024 :
Chính thức kết thúc đợt về quê nha (2/6-11/6). Đợt về quê qua cho mình nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau.
Trước tiên mình được chơi cùng với những đứa em. Thật ra đợt này mình không chơi cùng bọn nó nhiều lắm. Suốt ngày cắm đầu vào cái điện thoại
Đợt này mình cũng hay dạy bọn nó nữa. Hè này kèm 3 đứa : Sóc (Lớp 3-4) ; Tẹt (5-6) : Ôn Hè ; còn Thành nó học trước kiến thức lớp 6. Nhiều khi mấy đứa làm anh hơi cáu , do học không ổn. Nên nhiều đứa sợ mình. Còn cái đứa em út nhà cô Hà cũng sợ mình luôn , hay mắng mỏ , doạ nó chứ. Chết , cứ đà này mình bị bọn nó ghét nhiều lắm
Với những buổi chiều thì cùng ăn bim bim nhà bà Tuyết , nem nướng phên xem funny videos , thơ nguyễn , lioleo kids ,... Hay phết.... Đặc biệt thỉnh thoảng lúc sáng , lúc chiều còn hay cày movie Naruto nữa. Mình đã xem gần hết các bộ : Road to Ninja ; Blood Prison ; The Lost Tower ; Lời tiên tri được dự đoán từ trước ,Nhiệm vụ bí mật ,... Hay lắm
Buổi tối thì mình hay nằm ngủ thằng Sóc , lúc nó về thì ngủ 1 mình với phòng điều hoà. Đã!Ước gì...!
Mình cũng cố luyện nghe tiếng anh những mà không biết dạo này có ổn không nữa. Cùng tằng tằng... Thế thôi.. Kết thúc! Quan trọng là tình cảm ông bà.
Ông bà cũng tuổi già rồi, nên mình nghĩ nên gọi hỏi thăm ông bà thường xuyên hơn :D

Top Bottom