Một số câu trong sách của bộ.

H

hieubf

Câu 8. tr49:
Cho 4 chất: benzen; metanol; phenol; andehit fomic. Thứ tự các hoá chất dùng để fân biệt 4 chất trên dc xếp theo dãy nào:
A. nc Br2; dd AgNO3/NH3; Na
B. dd AgNO3/NH3; Na, nc Br2
C. dd AgNO3/NH3; nc Br2;Na
D. Na;nc Br2; dd AgNO3/NH3

theo mình thì câu này không nói rõ là cho trong các lọ riêng biệt hay thế nào, cho nên ta hoàn toàn có thể cho chúng ra 1 ít ở mỗi lọ để nhận như vậy thì đâu cần lo trong dung dịch có lẫn cái gì nữa

S

sacsachoho

theo mình thì h2s04 là chất 0 được chọn mà mình khẳng định luôn 100% la chon h2s04 !!^^

S

swai

câu 12 , tr.18

mình search được 1 câu trả lời như vầy :
*Mg(ClO4)2 ko dùng làm khan rượu vì nó trực típ tác dụng với rượu theo phản ứng :
Mg(ClO4)2 + C2H5OH -> Mg(OC2H5)2 + 2 HClO4
HClO4 dễ bị phân hủy tạo Cl2O7 típ tục phân hủy gây phản ứng nổ .
mình nghĩ câu hỏi là :" chất nào sau đây KHÔNG NÊN sử dụng để làm khan rượu ?" thì câu trả lời này hợp lí hơn :)

A

anhson12345

22

các anh ơi theo em H2S04 cũng có thể tạm chấp nhân làm khan rượu vì ở nhiet độ thướng nó đâu có phản ứng với rượu đâu

X

xcruxx

cho em hỏi trong cá liên kết rượu- rượu, rượu nứoc, nước nước, nước rượu liên kết nào là bền nhất

A

ancksunamun

nước Rượu bạn ạ
do R hút e làm giảm mật độ e trong O nên lkH phân cực mạnh hơn->Onước và H ở Rượu lk bền H của nước với O rượu
còn rươu- rượu , H2O-H2O thì là dạng [tex] + \delta [/tex] mạnh và [tex] - \delta [/tex] yếu , [tex] + \delta [/tex] yếu và mạnh

X

xcruxx

em tưởng gốc R đẩy e chứ :-/ nếu giải thích như trên thì rượu nước có liên kết h bền nhất . Mà cho em hỏi cái nào kém bền nhấtvới

L

love.shizong

Hà hà, sách của bộ làm nhiều câu sai lắm, có mấy câu liền cứ cho mỗi CO2 và H2O mà đòi xd ct hợp chất

B

bullshit

bạn ơi thế câu kiểu đó bạn làm thế nào, ko cho mchất hay M thì sao mà làm đc,Bạn đúng là thiên tài

Top Bottom