mong amin giải quyết vấn đề này giúp em

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hocmai.cskh

Ok, anh cần xem lại các dữ liệu đã, hiện tai anh không chắc chắn ở giả thiết nào cả: cả hai nick này là của 1 người hay 2 người.

Anh sẽ trả lời em sau về vấn đề này.

L

lolem_theki_xxi

đã 3 ngày rồi , anh admin tìm ra kết quả chưa ạ......:|:|:|:|:|:|:|................................................

H

hocmai.diendan

Tối thứ 7 anh sẽ trả lời em về chuyện này nhé! hiện tại anh đang rất bận.

H

hocmai.diendan

đã 3 ngày rồi , anh admin tìm ra kết quả chưa ạ......:|:|:|:|:|:|:|................................................

Hey lolem!
phù...giờ anh mới có thời gian vào xem lại tất cả các bài viết trên Topic này.
Sự việc anh đã rõ, cách giải quyết tính đến thời điểm hiện tại của Hocmai.cskh anh cũng đã thấy. Căn cứ duy nhất là vào thời điểm lập tài khoản + IP dùng để truy cập vào diễn đàn. Quan điểm của em anh cũng nhận ra được phần nào ( chỉ phần nào thôi nhé! ;) ), và phản ứng của hầu hết các bạn thành viên theo dõi loạt bài viết của em nữa!

Giờ thế này, em còn vấn đề nào đang thắc mắc? Em thấy có điểm nào chưa hợp lí trong cách giải quyết vừa rồi, và nguyện vọng của em là gì?
Hãy trả lời, những câu hỏi trên trực tiếp, để việc này được giải quyết tận gốc. Và quyết định đưa ra bởi tài khoản này có hiệu lực như quyết định Admin.
Chúc em cuối tuần vui vẻ nhá! Hôm nay Hà Nội mưa đấy! :D

I

ilovemyfriendforever

Gửi lolem

Nếu bạn là người giỏi Văn thì chắc bạn cũng biêt,mỗi người có một phong cách SỐNG-LÀM VIỆC-VĂN PHONG khác nhau,và chính những điều này sẽ khẳng định giá trị của bạn chứ ko phải 1 acc.
Chúc thành công.

M

maihuyenmin

giá trị bản thân mình là thật sự thì sao phải lo ngại có người sao chép!!! :D
những gì là sao chép lại ko tồn tại đc lâu đâu :D

G

ghim_xinh

Mình công nhận với bạn khi những gì thuộc về mình bị sao chép thì cũng có cảm thấy khó chịu.Nhưng nếu bạn làm rối lên thế này thì lại không nên. (bạn học Văn thì mình nghĩ bạn hiểu chứ).Bạn cứ sống là chính mình ,tự tin và quyết đoán,những giá trị sao chép lúc ấy sẽ bị lu mờ bởi chính bạn.Và quan trọng là chính con người bạn sống tốt,được mọi người yêu quí chứ không phải là tên tài khoản hay IP trên một diễn đàn để khẳng định giá trị của bạn.
Mình chỉ góp ý vậy thôi,quyết định là ở bạn.Chúc bạn sống tốt và sống vui!!!!!!!!!!!!

H

haphuong1993

tớ khẳng định 2 người này là 1, chắc lại muốn nhiều người biết đến mình đây mà.ai hơi đâu mà rảnh đến mức lập nick và chữ kí giống bạn chứ, bạn cũng có phải là người nổi tiếng trên diên đàn đâu???? Mà nếu lập nik vs mục đích xấu thih đến bây giờ vẫn chưa thấy dì hết. Có dì đâu mà bạn gào lên thế,tội nghiệm lắm

L

lolem_theki_xxi

tớ khẳng định 2 người này là 1, chắc lại muốn nhiều người biết đến mình đây mà.ai hơi đâu mà rảnh đến mức lập nick và chữ kí giống bạn chứ, bạn cũng có phải là người nổi tiếng trên diên đàn đâu???? Mà nếu lập nik vs mục đích xấu thih đến bây giờ vẫn chưa thấy dì hết. Có dì đâu mà bạn gào lên thế,tội nghiệm lắm
bạn ơi , tớ biết là bạn và nhiều bạn khác cũng có ý nghĩ về tớ như vậy nhưng tại sao bạn không nghĩ là tó cũng đâu có rảnh để làm việc đó . Tớ vẫn muốn hỏi bạn một câu giống như đã từng hỏi các bạn khác ?
Bạn đã đọc và suy nghĩ hết toàn bộ những ý kiễn và câu trả lời của tớ trong pic này chưa ?
Tớ nói rồi , lần trước tớ lập ra pic này chỉ vì do tớ bị sao chép gần như nguyên bản chỉ mong BQT yêu cầu bạn kia thay đổi lại chữ kí và cũng có thể thay đổi ảnh < việc thay đổi ảnh hay không thì tùy bạn ý > Để cho các bạn trong diễn đàn khỏi nhầm lẫn và tớ cũng không cảm thấy mình bị xúc phạm . Nhưng khi anh admin nói tớ với bạn kia là cùng một người thì việc này cũng có thể là trước đó anh admin chưa nghe tớ nói là tớ dùng máy quán và các vấn đề tớ nêu ra < các bạn đọc nội dung trong pic sẽ rõ > nên tớ mong admin làm rõ lại vấn để để lấy lại công lí và sự thật cho tớ , chứ việc bị đổ oan như thế này thì Tội nghiệp cho tớ lắm :|.
Thùy Minh cảm ơn sự góp ý chân thành của mọi người đối với Thùy Minh :)

V

vocongtruong

Mình nghĩ không sao đâu, bạn đừng buồn làm gì vì tuy nghĩa có giống nhau nhưng 2 tên có khác nhau mà
------lolem_theki_xxi-----------còn bạn kia là--------lo_lem_theki_xxi-------
hi...hi...đừng buồn chúng ta tham gia hocmai.vn để giao lưu học hỏi mà!

Last edited by a moderator:
P

phalaibuon

bạn ơi , tớ biết là bạn và nhiều bạn khác cũng có ý nghĩ về tớ như vậy nhưng tại sao bạn không nghĩ là tó cũng đâu có rảnh để làm việc đó . Tớ vẫn muốn hỏi bạn một câu giống như đã từng hỏi các bạn khác ?
Bạn đã đọc và suy nghĩ hết toàn bộ những ý kiễn và câu trả lời của tớ trong pic này chưa ?
Tớ nói rồi , lần trước tớ lập ra pic này chỉ vì do tớ bị sao chép gần như nguyên bản chỉ mong BQT yêu cầu bạn kia thay đổi lại chữ kí và cũng có thể thay đổi ảnh < việc thay đổi ảnh hay không thì tùy bạn ý > Để cho các bạn trong diễn đàn khỏi nhầm lẫn và tớ cũng không cảm thấy mình bị xúc phạm . Nhưng khi anh admin nói tớ với bạn kia là cùng một người thì việc này cũng có thể là trước đó anh admin chưa nghe tớ nói là tớ dùng máy quán và các vấn đề tớ nêu ra < các bạn đọc nội dung trong pic sẽ rõ > nên tớ mong admin làm rõ lại vấn để để lấy lại công lí và sự thật cho tớ , chứ việc bị đổ oan như thế này thì Tội nghiệp cho tớ lắm :|.
Thùy Minh cảm ơn sự góp ý chân thành của mọi người đối với Thùy Minh :)

Càng lúc em càng muốn kéo dài chuyện này thì phải.

hocmai.diendan đã đề nghị em trả lời các câu hỏi thế nhưng em ko ý kiến gì trong khi em có thời gian trả lời cm của các bạn khác , vậy điều em thực sự muốn ở đây là gì?

( PLB đang rất bực mình )

M

maihuyenmin

Càng lúc em càng muốn kéo dài chuyện này thì phải.

hocmai.diendan đã đề nghị em trả lời các câu hỏi thế nhưng em ko ý kiến gì trong khi em có thời gian trả lời cm của các bạn khác , vậy điều em thực sự muốn ở đây là gì?

( PLB đang rất bực mình )
em cũng đang rất bực mình đây:D
đã bảo bạn ý là cái gì là của mình thì làm sao mà sao chép đc
mà nếu có sao chép thì đã làm sao ...
nếu cóa ai sao chép nik với chữ kí của em thì em cũng chẳng thấy làm sao cả :D
miễn đừng có sao lại bài của em là đc rùi :)
mà nếu muốn làm rõ mọi chuyện thì sao không nói thẳng luôn ra đi
lằng nhằng quá /:)
cứ suốt ngày lên đây, chẳng bít có học hành gì không, kêu ca suốt ngày bị ăn cắp nik :( làm như có đứa giống mình thì chết đc ý :(

T

trydan

Ơ, cứ trùng IP là clone à, cái điều chi mà vô lý quá vậy, đã không biết gì về IT thì đừng phát biểu ở đây nhá. Cho dù là clone hay không, không ai biết, phải có thật nhiều bằng chứng hơn nữa mới có thể kết luận clone, lấy đâu ra cái cớ rồi phang câu Khẳng định 2 người này là một. LOL. nói thật nick tôi không hay mà tôi cũng bị người ta ăn cắp nick và sao chữ ký cũng bực lắm chớ, tôi là con trai mà còn khó bỏ qua huống chi là đàn bà con gái.

Còn bạn lolem trả lời kỹ những câu hỏi của BQT thay vì lập topic này kêu oan và comment cãi nhau cùng các mem khác. Đề nghị khóa topic này tránh để loãng, kẻo người ta vào lại kêu 1 thành viên kêu ca cả một diễn đàn vào xâu xé. Chả hay tí nào:)|

L

lolem_theki_xxi

Thưa BQT và các anh chị em trong diễn đàn ,
lần trước em lập ra pic này chỉ vì do em bị sao chép gần như nguyên bản chỉ mong BQT yêu cầu bạn kia thay đổi lại chữ kí và cũng có thể thay đổi ảnh < việc thay đổi ảnh hay không thì tùy bạn ý > Để cho các bạn trong diễn đàn khỏi nhầm lẫn và em cũng không cảm thấy mình bị xúc phạm . Nhưng khi anh admin nói em với bạn kia là cùng một người thì việc này cũng có thể là trước đó anh admin chưa nghe em nói là tớ dùng máy quán và các vấn đề tớ nêu ra < các bạn đọc nội dung trong pic sẽ rõ > nên em mong admin làm rõ lại vấn để để lấy lại công lí và sự thật cho em , chứ việc bị đổ oan như thế này hả

Đó chính mong muốn của em

N

ngohoantran

Hi em!

Căn cứ ở 02 bức hình dưới đây:

BQT kết luận em đã cố tình lập nick giả mạo (trùng IP) với nhiều mục đích không lành mạnh, đây là trường hợp đầu tiên được phát hiện nên BQT sẽ cảnh cáo nhắc nhở em.

Với những trường hợp khác tương tự, BQT sẽ có những hình thức kỉ luật cao hơn nữa.

Xin trân trọng thông báo!

cùng IP cơ à, giả danh mà trình độ kém cỏi thế nhỉ,
có cái IP mà còn vướng, hài,

H

hocmai.diendan

Thưa BQT và các anh chị em trong diễn đàn ,
lần trước em lập ra pic này chỉ vì do em bị sao chép gần như nguyên bản chỉ mong BQT yêu cầu bạn kia thay đổi lại chữ kí và cũng có thể thay đổi ảnh < việc thay đổi ảnh hay không thì tùy bạn ý > Để cho các bạn trong diễn đàn khỏi nhầm lẫn và em cũng không cảm thấy mình bị xúc phạm . Nhưng khi anh admin nói em với bạn kia là cùng một người thì việc này cũng có thể là trước đó anh admin chưa nghe em nói là tớ dùng máy quán và các vấn đề tớ nêu ra < các bạn đọc nội dung trong pic sẽ rõ > nên em mong admin làm rõ lại vấn để để lấy lại công lí và sự thật cho em , chứ việc bị đổ oan như thế này hả

Đó chính mong muốn của em

Chào em!
- Thứ nhất, việc lập tài khoản khá giống với tài khoản của em, cộng với vịêc bạn ấy sử dụng ảnh và sao chép chữ kí của em, mọi người ( không chỉ mình bạn hocmai.cskh đã) cùng theo dõi và nắm bắt được căn bản tình hình. Cả SMod phalaibuon cũng ngay lập tức đề xuất phương án giải quyết cho em.
- Thứ 2, Topic kéo dài đến thời điểm này, không bạn nào theo dõi là không hiểu rằng em đang gặp phải tình huống khó xử khi có người khác vô tình (hoặc cố ý) gây ra sự nhầm lẫn vừa buồn cười vừa rắc rối này.

Anh kết luận như sau:

-Thứ nhất, bằng các biện pháp nghiệp vụ và sử dụng đặc tính kĩ thuật của diễn đàn, hocmai.cskh, các SMod, Mod và các bạn khác đều hiểu việc kiểm tra IP, thời điểm hoạt động của 2 tài khoản là cách thức đáng tin cậy và khách quan duy nhất dùng để xác minh trường hợp này. Bạn Lo_lem kia không lên tiếng để có một sự đối chất, việc em đưa ra quan điểm không có minh chứng cụ thể. Chỉ là lời em phân trần một phía của em về sự việc. Do đó căn cứ của hocmai.cskh là không có gì sai. Và hocmai.cskh cũng nói với em là chỉ có thể xác minh đến mức thế kia, nghĩa là đã rất cố gắng xác minh giúp em.

-Thứ 2, việc em sử dụng tài khoản nơi công cộng, thời điểm sử dụng (Log ra và vào diễn đàn) em cũng chỉ nhớ vào từng khoảng thời gian, không nhớ chính xác. Căn cứ trên Logfile của hệ thống, kết luận đưa ra cũng chỉ mang tính tương đối. Và em không có nhân chứng hoặc chứng cứ nào khác để chứng tỏ em đang bị người khác trêu chọc, lợi dụng.
Phần lớn các bạn trên diễn đàn, BQT và các bạn khác theo dõi Topic này đều căn cứ vào lời em nói và đứng về phía em. BQT cũng bỏ thời gian và công sức để minh oan cho em, cho lỗi bất cẩn của em mà đúng ra em phải là người chịu trách nhiệm đầu tiên, vậy chưa đủ với em sao?

Nếu căn cứ về lí mà xét, em không hề oan uổng tí nào, thậm chí nếu em kéo dài sự việc, em sẽ bị xử lí nghiêm để làm gương cho các bạn khác mà không nhận được một sử cảm thông nào khác từ BQT diễn đàn.
Việc này dừng lại ở đây được chưa?
Chúc em một buổi tối vui vẻ!

L

lolem_theki_xxi

Chào em!
- Thứ nhất, việc lập tài khoản khá giống với tài khoản của em, cộng với vịêc bạn ấy sử dụng ảnh và sao chép chữ kí của em, mọi người ( không chỉ mình bạn hocmai.cskh đã) cùng theo dõi và nắm bắt được căn bản tình hình. Cả SMod phalaibuon cũng ngay lập tức đề xuất phương án giải quyết cho em.
- Thứ 2, Topic kéo dài đến thời điểm này, không bạn nào theo dõi là không hiểu rằng em đang gặp phải tình huống khó xử khi có người khác vô tình (hoặc cố ý) gây ra sự nhầm lẫn vừa buồn cười vừa rắc rối này.

Anh kết luận như sau:
-Thứ nhất, bằng các biện pháp nghiệp vụ và sử dụng đặc tính kĩ thuật của diễn đàn, hocmai.cskh, các SMod, Mod và các bạn khác đều hiểu việc kiểm tra IP, thời điểm hoạt động của 2 tài khoản là cách thức đáng tin cậy và khách quan duy nhất dùng để xác minh trường hợp này. Bạn Lo_lem kia không lên tiếng để có một sự đối chất, việc em đưa ra quan điểm không có minh chứng cụ thể. Chỉ là lời em phân trần một phía của em về sự việc. Do đó căn cứ của hocmai.cskh là không có gì sai. Và hocmai.cskh cũng nói với em là chỉ có thể xác minh đến mức thế kia, nghĩa là đã rất cố gắng xác minh giúp em.

-Thứ 2, việc em sử dụng tài khoản nơi công cộng, thời điểm sử dụng (Log ra và vào diễn đàn) em cũng chỉ nhớ vào từng khoảng thời gian, không nhớ chính xác. Căn cứ trên Logfile của hệ thống, kết luận đưa ra cũng chỉ mang tính tương đối. Và em không có nhân chứng hoặc chứng cứ nào khác để chứng tỏ em đang bị người khác trêu chọc, lợi dụng.
Phần lớn các bạn trên diễn đàn, BQT và các bạn khác theo dõi Topic này đều căn cứ vào lời em nói và đứng về phía em. BQT cũng bỏ thời gian và công sức để minh oan cho em, cho lỗi bất cẩn của em mà đúng ra em phải là người chịu trách nhiệm đầu tiên, vậy chưa đủ với em sao?

Nếu căn cứ về lí mà xét, em không hề oan uổng tí nào, thậm chí nếu em kéo dài sự việc, em sẽ bị xử lí nghiêm để làm gương cho các bạn khác mà không nhận được một sử cảm thông nào khác từ BQT diễn đàn.
Việc này dừng lại ở đây được chưa?
Chúc em một buổi tối vui vẻ!
Cảm ơn anh và tất cả mọi người đã giúp em trong việc này . NẾu việc của em bây giờ không thể làm rõ giúp cho em được và em cũng biết là lỗi này là do lỗi đầu của em , em đã bất cẩn khi đã chưa thoát trang diễn đàn và chắc là gây hiểu nhầm nào đó với một bạn khác ở chỗ em < nhưng em chưa biết là ai cả > , em biết các anh chị và BQT là cố gắng giúp em trong vụ việc lần này và em cũng xin tự nhận lỗi sai về mình nhưng còn nick lolem giả kia thì các anh chị định giải quyết như thế nào ạ ? Chẳng nhẽ cứ để đó sao?
, tks anh và tất cả mọi người .

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom