mong amin giải quyết vấn đề này giúp em

Status
Không mở trả lời sau này.
A

azuredragonzx

Khó đỡ thế bạn ko nhìn thấy chữ Super Moderators dưới tên bác ý ah ;;)
IP các quán nét thì thường đều là dynamic mà, tránh làm sao việc trùng đc hả bác :)
theo anh thì việc đc người khác hâm mộ và giả mạo cũng là chuyện vui mà :p bỏ qua đi :p

L

lolem_theki_xxi

Thì thế , em không hiểu chuyện này là như thê snaof cả , sao ngưòi gây ra lỗi là lo_lem mà lolem em lại phải gánh chịu hậu quả là sao .................................. mong amin giải thích lại giùm em , không để như thế này bất công quá

L

lolem_theki_xxi

Việc trùng IP là sao ạ . Máy tính của em bị hỏng nên mấy khoảng hơn 2 tháng nay em dùng và học bên quán net nhà chú em , không biết việc trùng IP có phải là trùng máy tính không ạ ?
Chắc là việc trùng IP là trùng máy tính , mà sao em dúng máy quán net , hàng ngày có biết bao nhiêu nguwoif dùng máy tính đó , em biết sao được , sao lại đổ hết lỗi lên đầu em như thế này :|:|:|:|:|:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

H

hung11493

Thì thế , em không hiểu chuyện này là như thê snaof cả , sao ngưòi gây ra lỗi là lo_lem mà lolem em lại phải gánh chịu hậu quả là sao .................................. mong amin giải thích lại giùm em , không để như thế này bất công quá

thôi mà
tha cho nó đi
ace diễn đàn nhìn vô cái ảnh thôi ... ko nhìn vô ID đâu

L

lolem_theki_xxi

Hi em!

Căn cứ ở 02 bức hình dưới đây:

BQT kết luận em đã cố tình lập nick giả mạo (trùng IP) với nhiều mục đích không lành mạnh, đây là trường hợp đầu tiên được phát hiện nên BQT sẽ cảnh cáo nhắc nhở em.

Với những trường hợp khác tương tự, BQT sẽ có những hình thức kỉ luật cao hơn nữa.

Xin trân trọng thông báo!
thế việc BQT kết luận em đã cố tình lập nick giả mạo (trùng IP) với nhiều mục đích không lành mạnh, đây là trường hợp đầu tiên được phát hiện nên BQT sẽ cảnh cáo nhắc nhở em. Không đổ hết lỗi lên đầu em chứ còn ai đây nữa

T

thao_won

@lolem : Ai đổ lỗi cho bạn nào :| ,có thể anh ấy nói lo_lem, anh cskh nói rõ đi

Dây dưa phiền phức quá :-|

F

freakie_fuckie

Chuyện này tôi thấy vô cùng nực cười :|

Tên bị ăn cắp ư ? Lẽ nào trên đời này tôi tên Thảo thì ko ai có quyền đặt tên đó nữa ư ? Rõ ràng là quá vô lý ,và càng buồn cười hơn trong thế giới ảo như thế này :-j

QUyền đặt tên ,nick name như thế nào là quyền cá nhân , bạn Lo_lem_theki_xxi ko vi phạm nội quy của diễn đàn , tôi thấy như thế .

Tốt nhất là các bạn tự giải quyết mâu thuẫn với nhau ,đừng lôi ra đây khiếu nại .
Ừ thì vẫn biết cái tên nó chẳng nói lên gì cả, với lại, gắn danh dự , phẩm chất với cái account thì có vẻ quá phóng đại với nực cười :eek:
Nhưng mà cứ thử đặt vào vị trí xem , 2 cái acc giống nhau trong cùng một trang topic :eek: , cứ lẫn lộn lung tung lên, để thằng viết chẳng nhận ra nổi đâu là bài viết của mình, đâu là bài viết của đứa khác, kể ra thì cũng bất tiện , kể ra mà một trong 2 đứa có vi phạm nội quy, có lỡ gây ra cái gì đó, nói chung là không hay ho lắm, thì việc trách tội cũng bất tiện =)) , cẩn thận thằng gây ra tội bị chỉ trích còn thằng tội thì nhở nhơ ấy /:) Giả thiết thế :))
Nói chung là tốt hơn hết, một bạn nên lập acc mới :|
@ss thao_won : bởi không-thể-giải-quyết với nhau nên mới phải lôi ra đây để "khiếu-nại" đó chị :| vào mục tnk là biết chị, bạn kia gửi mess đòi đổi mà cậu kia có reply lại đâu
@lọ lem : đừng có phóng đại vấn đề :| Đến là dở hơi ấy

L

lolem_theki_xxi

@lolem : Ai đổ lỗi cho bạn nào :| ,có thể anh ấy nói lo_lem, anh cskh nói rõ đi

Dây dưa phiền phức quá :-|
TRích bài của em và xưng em thì không phải là phạt em chứ còn ai đây nữa , .................
mong BQT giải thích rõ hộ em với , không để nhưu thế này thì tổn thương đến danh dự của em rất nhiều

F

freakie_fuckie

@ Vừa bảo xong mà, sai đâu :| Anh hocmai.cskh mà người ta còn chẳng biết anh ấy nói "bạn nào" bị cảnh cáo :|
"cái tên thôi mà đấy", tưởng nhỏ, ai bảo không gây ra bất tiện ?

H

hocmai.cskh

Chắc là việc trùng IP là trùng máy tính , mà sao em dúng máy quán net , hàng ngày có biết bao nhiêu nguwoif dùng máy tính đó , em biết sao được , sao lại đổ hết lỗi lên đầu em như thế này :|:|:|:|:|:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:
Hiện tại em đang ngồi quán net? và quán net này cũng là nơi em đã ngồi trong khoảng thời gian từ 12h - 4h chiều nay?

L

lolem_theki_xxi

Ừ thì vẫn biết cái tên nó chẳng nói lên gì cả, với lại, gắn danh dự , phẩm chất với cái account thì có vẻ quá phóng đại với nực cười :eek:
Nhưng mà cứ thử đặt vào vị trí xem , 2 cái acc giống nhau trong cùng một trang topic :eek: , cứ lẫn lộn lung tung lên, để thằng viết chẳng nhận ra nổi đâu là bài viết của mình, đâu là bài viết của đứa khác, kể ra thì cũng bất tiện , kể ra mà một trong 2 đứa có vi phạm nội quy, có lỡ gây ra cái gì đó, nói chung là không hay ho lắm, thì việc trách tội cũng bất tiện =)) , cẩn thận thằng gây ra tội bị chỉ trích còn thằng tội thì nhở nhơ ấy /:) Giả thiết thế :))
Nói chung là tốt hơn hết, một bạn nên lập acc mới :|
@ss thao_won : bởi không-thể-giải-quyết với nhau nên mới phải lôi ra đây để "khiếu-nại" đó chị :| vào mục tnk là biết chị, bạn kia gửi mess đòi đổi mà cậu kia có reply lại đâu
@lọ lem : đừng có phóng đại vấn đề :| Đến là dở hơi ấy

Ừ mình biết rồi nhưng bây iwof BQT đổ hết lỗi lên đầu mình là như thế nào ?

L

lolem_theki_xxi

Hiện tại em đang ngồi quán net? và quán net này cũng là nơi em đã ngồi trong khoảng thời gian từ 12h - 4h chiều nay?
Dạ không ạ , em ngồi từ lúc 12h đến khoangr 2 h hơn rồi em thoát nick , đi học - nhưng trang học mãi thì vẫn để đó ạ < theo em nhớ chắc là như vậy > Còn bây giwof đúng là em đang ngồi ở quán net thiệt

T

thao_won

@lọ lem : đừng có phóng đại vấn đề Đến là dở hơi ấy

Câu mà ta muốn nói đây rồi :x

@lolem : Bạn liên lạc trực tiếp với anh cskh để hỏi rõ đi ,chứ ngồi đây than khóc chờ đợi vật vã có mà dài cổ :-j

L

lolem_theki_xxi

Câu mà ta muốn nói đây rồi :x

@lolem : Bạn liên lạc trực tiếp với anh cskh để hỏi rõ đi ,chứ ngồi đây than khóc chờ đợi vật vã có mà dài cổ :-j
Tớ chờ cũng không sao đâu , miễn là làm rõ được vấn đề , tớ đang tức lộn ruột đây nè .:mad::mad::mad::mad::confused::confused::confused::confused: . mọi việc cứ rối tùm lum hết cả

L

lolem_theki_xxi

Sau đó bao lâu em vào lại diễn đàn, và em vào ở quán net nào (cũ hay mới)?
chắc là khoảng 6 già kém thì em vào lại diễn đàn < em không nhớ rõ lăm sđâu ạ >
Còn quán net vẫn là quán cũ vì quán này quán của nguwoif nhà em , hiện tại em cũng đang nhờ chú tra lại máy chủ coi ai là nguwoif ngồi máy tính của em khi em rời khỏi đó

H

hocmai.cskh

chắc là khoảng 6 già kém thì em vào lại diễn đàn < em không nhớ rõ lăm sđâu ạ >
Còn quán net vẫn là quán cũ vì quán này quán của nguwoif nhà em , hiện tại em cũng đang nhờ chú tra lại máy chủ coi ai là nguwoif ngồi máy tính của em khi em rời khỏi đó
Ok, giờ anh cung cấp đầy đủ thông tin để em có thể tự tìm hiểu nè:

Trong khoảng thời gian từ 11h - 17h hôm nay, cả 2 tài khoản kể trên đã trùng địa chỉ IP ở tất cả các bài viết.

1. Đối với tài khoản: lo_lem_theki_xxi, đây là danh sách các bài viết hiện có: http://diendan.hocmai.vn/search.php?searchid=1884432

2. Đối với tài khoản: lolem_theki_xxi: đây là danh sách các bài viết trùng IP với các bài viết trên: http://diendan.hocmai.vn/search.php?searchid=1884431&pp=25&page=2.

IP bị trùng là 123.18.177.215

Nếu em nói là lúc 14h em rời khỏi quán và gần 18h em quay lại, thì trong khoảng thời gian đó, 2 tài khoản vẫn post bài. Em có chắc rằng là em đã thoát tài khoản khi đó không?

L

lolem_theki_xxi

không phải là lúc 14h mà là hơn 14h vì quán net đó gần trường nên em chỉ chạy vài bước chân là sang trường rồi

L

lolem_theki_xxi

Mong anh giải quyết vấn đề này nhanh hộ em , em sắp phải về rồi , mẹ em gọi về học , sáng mai em cũng phải học thêm nên chưa chắc đã lên được diễn đàn đâu ạ , em mong vụ việc này giải quyết càng nhanh càng tốt để lấy lại được danh dự cho em

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom