Sự kiện Mỗi tuần một câu nói - Tuần 14

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Người ta cứ nói rằng, nếu không thử thì làm sao biết mình có thể làm được những gì, biết mình muốn và khát khao điều gì. Nên cứ thử, cứ làm điều mình muốn, bứt phá ra khỏi cái ranh giới mà các em tự mặc định cho mình, vươn xa hơn tới thế giới rộng lớn ngoài kia. Không ai có thể cứ mãi nắm tay các em dắt các em đi được, nên sớm hay muộn thì các em vẫn phải tự mình làm tất cả, tự mình bước đi, tự mình quyết định tương lai cho chính mình.

Vậy nên:

"Con tàu rất an toàn khi neo đậu ở cảng. Nhưng người ta đóng tàu không phải vì mục đích đó."

Untitled design (4).png

Xem thêm:
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13

Attachments

28.3 KB · Đọc: 182

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi
Người ta cứ nói rằng, nếu không thử thì làm sao biết mình có thể làm được những gì, biết mình muốn và khát khao điều gì. Nên cứ thử, cứ làm điều mình muốn, bứt phá ra khỏi cái ranh giới mà các em tự mặc định cho mình, vươn xa hơn tới thế giới rộng lớn ngoài kia. Không ai có thể cứ mãi nắm tay các em dắt các em đi được, nên sớm hay muộn thì các em vẫn phải tự mình làm tất cả, tự mình bước đi, tự mình quyết định tương lai cho chính mình.

Vậy nên:

"Con tàu rất an toàn khi neo đậu ở cảng. Nhưng người ta đóng tàu không phải vì mục đích đó."

Xem thêm:
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1
uầy,
ngày đầu năm nghe câu nói này phấn chấn hẳn ra luôn đó chị :D Cái ảnh thứ 2 coi bộ đẹp hơn cái ảnh trước
(à quên,năm mới vv nha chị êu ♥)
À cho em hỏi ké tí,chị làm quotes bằng phần mềm nào zợ? :D Chỉ e với

• Like
Reactions: Di Thư

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Em nhát lắm chẳng dám thử vì sợ sai chắc biết được câu này thì em sẽ làm mọi thứ có thể làm.

• Like
Reactions: WindyTA

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Câu này pải suy nghĩ kĩ mới hiểu đc.
Em đọc đi đọc lại cây này 5 lần em mới thấm đc câu này.
Chị Thy nới đúng đấy, mình pải tự mình làm tất cả, tự mình bước đi, tự mình quyết định tương lai cho chính mình.
Em rất thích câu nói này, nó thật ý nghĩa.

ctg357

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng năm 2017
899
648
154
21
Thái Bình
Vô hạn
Không ngừng thử sức với cái mới , tự mình thoát ra khỏi mọi sự ràng buộc để tìm thấy giá trị thực sự và vẻ đẹp vô hình của cuộc sống .

Top Bottom