Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 16

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ai cũng có giấc mơ của riêng mình. Dù là lớn hay nhỏ, chúng vẫn đóng vai trò quan trọng trong cuộc đời chúng ta. Đạt được những mục tiêu này có liên quan đến hạnh phúc và sự ấm no hằng mong. Quá trình đạt được mục tiêu có cũng có thể giúp chúng ta trở thành người tốt hơn, dù giấc mơ của bạn là kiếm được hàng triệu đô la, trở thành nghệ sĩ, hay ở thành vận động viên đẳng cấp thế giới, thì điều quan trọng nhất vẫn chính là con người bên trong bạn.

Zig Ziglar đã nói: “ Điều bạn gặt hái được bằng việc đạt được mục tiêu không quan trọng bằng con người bạn khi đạt được mục tiêu”.

Đạt được mục tiêu không đồng nghĩa bạn phải làm mọi thứ xấu xa để vươn tới, khi bất chấp đúng sai, nó đồng nghĩa với việc bạn đang phá hủy mục tiêu của chính mình. Mục tiêu dù to lớn đến đâu nhưng đạt được bằng sự dối trá, lừa đảo cũng chỉ là hư vô. Bởi vì cuộc sống này không nhìn vào những điều bạn đạt được để đánh giá mà nhìn vào bằng bản chất con người bạn thể hiện khi đang đứng trên thành công.

Đạt được mục tiêu có điểm cao để khoe với bố mẹ và nhận được tiền thưởng bằng việc copy bài của đứa bạn, muốn trở thành ca sĩ nổi tiếng nên tập hát nhép, muốn đạt chức lớp trưởng nên hối lộ các bạn trong lớp bầu cho mình,..Hãy tự đánh giá xem bạn trở nên như thế nào khi đạt được mục tiêu đó, còn bao nhiêu sự tốt đẹp trong bạn? Chẳng còn gì cả nếu không thức tỉnh ngay bây giờ và chọn con đường đúng đắn để đạt được mục tiêu của chính mính, là một con đường chông gai nhưng phía cuối con đường sẽ là ánh hào quang rực rỡ.

Đừng để mục tiêu chân chính đạt được trong sự tối tăm. Không có gì quan trọng hơn nét đẹp trong chính con người bạn!

Xem thêm:
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 14
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 15

WindyTA

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
746
1,453
204
20
Bắc Ninh
Galaxy
Quá trình lỗ lực là điều đáng tự hào ^^
nhưng b học đc j từ nó lại là chuyện khác

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Mình thì là thành phần đã thực sự muốn cái gì là kiểu gì cũng phải có, còn kệ hết, miễn là không làm mình thấy cắn rút áy náy là ok... Mặc dù thế nhưng mình ít khi muốn gì thực sự lắm! hợ..

• Like
Reactions: thienabc

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,850
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Câu này hay quá!!!
Đừng để mục tiêu chân chính đạt được trong sự tối tăm. Không có gì quan trọng hơn nét đẹp trong chính con người bạn!

Linh and Duong

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
454
649
129
19
Vĩnh Phúc
THCS Liên Châu
thành công mà dựa trên sự giả dối thì sẽ chẳng bao giờ bền vững cả vì vậy cho nên hãy đi lên , vươn tới tương lai bằng chính đôi cánh của mình

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
mục tiêu ..bắn trúng dích haha
ước mong mình sẽ có thể tự hào nói câu này vào năm sau