Văn 8 Mối quan hệ giữa học và hành

0983251708

Học sinh
Thành viên
26 Tháng mười 2018
11
3
21
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mấy bạn giúp mình lập dàn ý cho các đề bài sau nhé!

Đề 1: Dựa vào các văn bản " Chiếu dời đô " và " Hịch tướng sĩ ", hãy nêu suy nghĩ của em về vai trò của những người lãnh đạo anh minh như Lý Công Uẩn và Trần Quốc Tuấn đối với vận mệnh đất nước.

Đề 2: Từ bài " Bàn luận về phép học " của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp, em hãy suy nghĩ về mối quan hệ giữa "học" và " hành "

Đề 3: Câu nói của M.Go-rơ-ki: " Hãy yêu sách, nó là nguồn kiến thức, chỉ có kiến thức mới là con đường sống." Gợi cho em những suy nghĩ gì?

Mình gửi lời cảm ơn trước nhé <3

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Mấy bạn giúp mình lập dàn ý cho các đề bài sau nhé!

Đề 1: Dựa vào các văn bản " Chiếu dời đô " và " Hịch tướng sĩ ", hãy nêu suy nghĩ của em về vai trò của những người lãnh đạo anh minh như Lý Công Uẩn và Trần Quốc Tuấn đối với vận mệnh đất nước.

Đề 2: Từ bài " Bàn luận về phép học " của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp, em hãy suy nghĩ về mối quan hệ giữa "học" và " hành "

Đề 3: Câu nói của M.Go-rơ-ki: " Hãy yêu sách, nó là nguồn kiến thức, chỉ có kiến thức mới là con đường sống." Gợi cho em những suy nghĩ gì?

Mình gửi lời cảm ơn trước nhé <3
Đề 2 bạn tham khảo qua links này nhé:
https://diendan.hocmai.vn/threads/nghi-luan-cau-noi-nguyen-thiep-va-m-go-ro-ki.744324/#post-3733008
Chúc bạn học tốt

• Like
Reactions: anbinhf
Top Bottom