Mình học hóa bình thường nếu ôn thi chú trọng vào toán và vật lý thì có dễ bị die hok?

M

miss_you_0123

tớ thếy họk hoá kòn thix hơn họk lý
chỷ có 1 kinh nghiệm để học hoá thật tốt là kậu nên nắm vững lý thuyết
chúc thànk công naz'
:)

C

chihieuhp92

Như chủ đề, mình học hóa yếu so với 2 môn kia nên lúc ôn thi mình cũng lười xem môn hóa lắm, các cao thủ hóa học có cách gì share mình và mọi người một vài mẹo dùm ví dụ như cho 1 hc hữu cơ rồi xem nó có bao nhiêu đồng phân chẳng hạn.
cảm ơn mấy bạn trước nghen.@-)@-)@-)
em nghĩ là die 1 môn thì die luôn trừ khi thi vào mấy trường cùi cùi ^^
mà sắp thi rồi mà chưa biết viết đồng phân thì die rõ ^^
thế thì phải chấn chỉnh lại ngay thôi ^^

H

htd29

Như chủ đề, mình học hóa yếu so với 2 môn kia nên lúc ôn thi mình cũng lười xem môn hóa lắm, các cao thủ hóa học có cách gì share mình và mọi người một vài mẹo dùm ví dụ như cho 1 hc hữu cơ rồi xem nó có bao nhiêu đồng phân chẳng hạn.

bây h là đag trog jai đoạn nước jut mà bạn vẫn còn ju cách học như vầy sao
Theo mih nghi
bây h bạn fai ôn lại các kiến thức trog tâm , bạn nên tư duy là chih đưg hoc vet , tim cách năm đc bản chât of nó thi việc jai các bai toan đã xog 70% càn lai là fu thôc vao ky năg va đô bih tih of bạn thôi :)
:):):)
Chúc bạn sẽ có kq thi tốt , có thể thực thi đc ước mơ of bạn :D Khôg co ji lf khôg thể nếu như bạn có niềm tin :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

P

phoenix1311

mình là một fan của môn toán nhưng lại cực kì sợ môn hoá không hiểu tại sao nữa có lẽ tại vì quá lười và không kiên nhẫn..mình rất muốn giỏi hoá nhưng sao khó quá .!mà theo nhiều người thì trong 3 môn toán lí hoá thì môn hoá là môn thi mà dễ kiếm diểm 9& 10 nhất nhưng với mình thi chỉ tầm đươc 6&7 thui liệu thơi gian khoảng 10 tháng nũa có đủ đẻ mình hoc lại môn hoá đẻ thi DH ko

G

gm.hocmai

hix ! hoá không học được thì 2 môn kia chắc cũng ! hoá dễ nhất mà ! mình thì mình ghét toán lắm ! đau đầu lắm ;))

N

nhocxinh_261

mình cũng học hoá kém lắm dạo này mjnh cũng đang phải ôn lại đây ne
mình nghĩ rằng không có gì là khó khi mình cố gáng vì vậy mà chúng mình cùng cố gáng nha
hãy chịu khó làm thật nhiu bài tập chăk sẽ có kết wa thui
chúc bạn ngày càng học tốt môn hoá

9

9X_conduongtoidi

Lời khuyên cho các bạn lớp 11 cùng cảnh ngộ (với mình :( ) CÁc bạn cứ đá toán với lý trước, kiếm 8, 8 là có 16 rồi

Hoá ko học dc thì học sau cũng chứa muộn vì chả ai có thể học joi 3 môn cùng lúc (nếu bạn nhìn thấy r thì cấc bạn ấy đã cày nhiều r và chắc chắn đã học 1 lượng thời jan dài)

Thế nên học lý 12 và toán trước... lên 12 rồi học hoá cũng dc, kiem 4 d cũng ok. Mình dg học như thế, nhìn thấy đề đại học cũng đỡ sợ, mới có hứng mà học tiếp chứ, ko cứ thấy tương lai mập mò thì nản lắm :)

H

hai12b4

hix nói gì thì nói! hoá ze~ nhat trog 3 môn! nhưg thật sự làm đề hoá đhoc. kiếm điểm 5 h0k kh0'! chỉ cần tập trug giải bài tập là đc.! k0n` m0^n t0an'! aj ma` thux sự là gjoi? thj` điêm? mới cao! chứ h0k thj` 2d la` bt

T

tienpham

cac bạn àh.phải cố gắng nhiều vào.Đừng để đến lúc phải hối tiếc nha.môn HÓA là môn được thầy cô đánh giá là khó nhưng củng chính là môn cứu vớt cho 2 môn t l đó.cố học hóa và 2 môn t l cho đều đừng để quá lệch thì die mất...

W

wh_wind.stops

môn hoá thì chỉ cần bạn vưng li thuyêt thì có thề nói là yên tâm một phần.bởi vì muốn lm tốt bt thì phải rõ bản chất.
chúc các bạn thành công với môn hoá

P

phuclun

Ai cũng nói là môn lý khi thi đại học là dễ nhất, môn hóa khó nhì tuy học trên lớp thì hóa dễ hơn lý. Mình thấy nên quan tâm học 2 môn này còn môn toán thì học dạng bài là đc nhưng còn tính toán của mình lúc thi thì do trời tính cả :|, còn bài BĐT thì thầy cô nào cùng nói bỏ qua, ăn chắc 9 đ là dc :d

C

c.sh0ckb0y

mình cũng ôn thi năm 2 này ! học hóa khổ ghê luôn á ! mà chừ khó thì cũng lo mà học chứ sao nữa .

C

c.sh0ckb0y

bỏ qua bất đẳng thức . có vẻ ngon ăn thế . y chang ông thầy mình nói vậy . bạn về nói với ông thầy : ổng ngon thi đc 9 xem đòi kêu tui thi 9 : ^^!

P

phuclun

trường tớ như thế so j với mấy trường ở HN và TP xếp hạng điểm thi ĐH năm vừa rồi trường mình đứng 28 trong cả nc à ;))

L

lucifei

that ra cung chang sao dau. nam ngoai minh thi hoa ko' hoc chu nao dau. van dau dh ne. ban tap trung 2 mon kia kiem khoang 13 d ( toan 5, ly 8) , kon hoa thi bay bay 2 3 d la ok rui. chon truong vua phai thui. neu dc thi minh cung khuyen ban nen hoc deu. ko kip thi nhu minh kung OK.

Top Bottom