Mình học hóa bình thường nếu ôn thi chú trọng vào toán và vật lý thì có dễ bị die hok?

A

an_lucky142

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Như chủ đề, mình học hóa yếu so với 2 môn kia nên lúc ôn thi mình cũng lười xem môn hóa lắm, các cao thủ hóa học có cách gì share mình và mọi người một vài mẹo dùm ví dụ như cho 1 hc hữu cơ rồi xem nó có bao nhiêu đồng phân chẳng hạn.
cảm ơn mấy bạn trước nghen.@-)@-)@-)

T

tinvao

theo mình thì khả năng die là rất cao đấy.Thật ra hóa học không khó,bạn chỉ cần nhớ dạng và học toán khá là có thể làm tốt mà,còn đồng phân của 1 hc hữu cơ không có cách nào để nhớ ngoài cách viết ra đâu

C

cucxinh_babe

mình học hoá thật ra cũng ko joir lăm'
chỉ có thể nói là biết chút ít thui.dể học đươc hoá trươc tiên ban phải chịu khó thuộc lý thuyết trước rùi hãy làm bài tập.phải tập cách nhớ các công thức hoá học sao cho dễ nhớ nhất.ví dụ như khi học vê` Fe ban hãy kéo nó về và so sánh tc hoá học cua no' với kl có tc tương tự như Al,Cr,..........sau khi thuộc lý thuyết rùi thì hãy làm bài tập ứng dụng ngay để khỏi bị ween kiến thức.mới làm thì bạn chỉ nên làm những bài dễ trước rùi nâng dộ kho lên dần dần.nói tóm lại thì học hoá wan trọng là phải kiên trì,nhẫn lại,những buổi dầu sẽ rất khó khăn va dễ nẳnnhuwng chỉ cần bạn kiên trì và có quyết tâm thì chuyện jif bạn cũng làm đươc

C

cucxinh_babe

chúc bạn thành công.nhớ là đừng nản lòng nhé.rùi bạn sẽ thành công mà

P

pk_ngocanh

Các bạn ui !
Tớ học hóa dạng Tầm trung thui
mà khi kiểm tra hok thể giữ được bình tĩnh nữa
làm thế nào để hok bị tâm lí đây ?

P

pttd

@an_lucky142:thực ra học hoá cũng không khó nhưng nó cần 1 quá trình để rèn luyện và cần 1 chút niềm yêu thích,mình nghĩ trong quá trình ôn tập môn hoá bạn nên ôn tập theo từng chuyên đề,hệ thống lại những kiến thức đã học sau đó áp dụng làm bài tập,nếu có thể bạn hãy phân các bài tập thành những dạng bài,vì làm được như vậy thì khi gặp 1 bài tập hoá học nào cũng sẽ có được những hướng giải hợp lí theo từng dạng bài đã gặp
@pk_ngocanh:muốn không bị tâm lí trong phòng thi thì kể ra cũng hơi khó,vì đứng trước những kì thi càng quan trọng, gay go thì con người ta thường bị mất bình tĩnh và có cảm giác lo sợ,nhưng theo mình nếu chũng ta đã có 1 sự chuẩn bị thật kĩ càng về kiến thức rùi thì sợ lo lắng ấy sẽ dần qua đi thui,hãy hít 1 hơi thật dài và thật sâu,đọc kĩ đề và vận dụng tối đa những gì chúng ta được học và ôn tập được để làm bài.Tự tin vào bản thân naz bạn
CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG^^!

T

thidau123

tớ cũng học hóa cực tệ,,,,khả năng die cao quá
đây là năm thứ 2 thi ĐH /....

T

tuananh3011

Sao mà đi đâu cũng thấy mọi ngưòi kêu môn hóa zậy ta , mình thì hoc hóa bt thui , mà học hóa thích nhất là phần vô cơ , làm bt suớng :))
Còn cái phần hữu cơ , lắm lí thuyết lắm , đău hết cả đầu , còn bài tập thì lại bt ,

Q

quinhzhang_029

Mình thấy phần hữu cơ hay hơn, nhưng mà phần vô cơ hoc dễ hơn... Tốt hơn hết chúng ta cần phải học đều cả 2, đúng không các bạn??????!!!

Q

quydoong91

Các bạn ui !
Tớ học hóa dạng Tầm trung thui
mà khi kiểm tra hok thể giữ được bình tĩnh nữa
làm thế nào để hok bị tâm lí đây ?

kiểm tra cứ bình tĩnh mà làm bạn ạ ! điều tớ thường làm khi ktra là câu nào dễ thì làm trước, câu nào nhìn khó thì đánh dấu tạm vào đấy, làm xong thì quay lại, nếu ko thì dễ gây cho mình cảm giác mất bình tĩnh.

T

thidau123

tớ lấy toán lí làm chủ đạo.....

Hóa chắc cố gắng kiếm tầm 5 điểm là zui lắm rồi

Z

zongkjm

cố lên thôi bạn ơi, nếu bạn học Hoá bt, trùm Lý Toán thì cũng k0 lo lắm đâu, VD: Hoá học kém thì ít ra cũng đc 5đ chứ, Lý Toán jỏi thì 9 or 10 là bạn đc 23 --> 25đ rồi, dje sao đc ??? Bạn jống mình, Hoá k0 ng0n = Lý Toán, cố gắng 5đ, còn 2 môn kja thì ít ra cũng đc 8, 9đ, 100% đậu ĐH, bạn yên tâm, đừng tự tạo áp lực ch0 mjh như thế chứ !!

N

naan_kaken

Theo tớ thấy thì hầu như các bạn đều chú trọng vào 2/3 môn thi ĐH thì phải, mấy ku lớp tớ cũng thế chỉ cày 2 môn thôi, liệu như thế có lệch quá không nhở, tớ học toán, hoá tạm nhưng lý thì siêu dốt!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
AI TRUYỀN BÍ KÍP HỌC LÝ VỚI!!!!!!!!!

T

thidau123

tớ giống chủ thớt....đang tập trung TOÁN LÝ đây

cố gắng như bạn zongkjm

M

manhquyet711

không ai giống mình nhỉ
mình thi trường bình thường thôi nên toán chỉ cố gắng toán lấy 5 còn hi vọng lí hoá 6.7 liệu có khả thi ko nhỉ
khá lí nhất

T

tranhaanh

Như chủ đề, mình học hóa yếu so với 2 môn kia nên lúc ôn thi mình cũng lười xem môn hóa lắm, các cao thủ hóa học có cách gì share mình và mọi người một vài mẹo dùm ví dụ như cho 1 hc hữu cơ rồi xem nó có bao nhiêu đồng phân chẳng hạn.
cảm ơn mấy bạn trước nghen.@-)@-)@-)

mình là trường hợp khá giống bạn và củng đả xong phần tâm lý
Mình nghỉ chúng ta chỉ gần gắng nhửng điểm cơ bản ở môn hoá thôi.
Bạn tìm các tài liệu trên mạng hoặc ra hiệu sách tìm các sách chuyên đề phương pháp giải nhanh. Phải bắt đầu từ tù dể trước khó...bỏ đi.Mình chỉ cần lấy cách điểm cơ bản trong đề thi thôi mà lo gì.
Tâm lý bạn học phải hêt sức bình thường.
Học hoá dạng bài là chính (nếu thi phần cơ bản) ko đòi hòi thông minh như phần nâng cao.
1 vài king nghiệm đó thôi chúc bạn học tôt giờ mình củng đang cố gắng môn hoá đấy.Hi vọng sẻ đc 5 điểm trong đó mà còn khi lên 7 điểm ấy chứ.Nó kiểm tra toàn kiế thức căn bản thôi mà

M

megamands

Mình học hoá cũng TB thôi nhưng nếu bỏ 1 trong 3 môn thì dễ trượt lắm, ko biết diễn đàn mình có tổng hợp kiễn thức các phương pháp làm hoá ko nhỉ(tìm ko ra), chỉ còn 2 tháng nưa thôi :-SS

T

thidau123

mình là trường hợp khá giống bạn và củng đả xong phần tâm lý
Mình nghỉ chúng ta chỉ gần gắng nhửng điểm cơ bản ở môn hoá thôi.
Bạn tìm các tài liệu trên mạng hoặc ra hiệu sách tìm các sách chuyên đề phương pháp giải nhanh. Phải bắt đầu từ tù dể trước khó...bỏ đi.Mình chỉ cần lấy cách điểm cơ bản trong đề thi thôi mà lo gì.
Tâm lý bạn học phải hêt sức bình thường.
Học hoá dạng bài là chính (nếu thi phần cơ bản) ko đòi hòi thông minh như phần nâng cao.
1 vài king nghiệm đó thôi chúc bạn học tôt giờ mình củng đang cố gắng môn hoá đấy.Hi vọng sẻ đc 5 điểm trong đó mà còn khi lên 7 điểm ấy chứ.Nó kiểm tra toàn kiế thức căn bản thôi mà

mình đang cố giống bạn đây....5 điểm là đậu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Top Bottom