[LTĐH KIT I]Giải đáp và thảo luận bài tập trong khóa thầy hùng-dao động,sóng cơ

C

ccanh68@yahoo.com.vn

mọi nguời ơi ho mình hỏi mình học theo khoá cơ bản thì trong khoá luyện thi đại học kit1 của thầy Hùng mình có thể lược bỏ phần nào thế? cản ơn m.n nhá

R

ruaquayvghy@yahoo.com

1 vật dao động có PT x=cos(25t-)cm.Quãng đường vật đi được từ thời điểm t1=pi/30s đến t2=2s là(lấy gần đúng)
A.43,6cm
B.43,02cm
C.10,9cm
D.42,56cm
giúp mình với

P

pukalazu97

M xa hoặc gần AB nhất thì nó xa hoặc gân trung trực nhất, xác định được tới đó rôi tình làm sao nữa, lam sao xác định được k

T

tranvu1233@gmail.com

giải chi tiết mấy bài này giúp em với.
câu22:Một chất điểm dao động điều hoà có vận tốc bằng không tại hai thời điểm liên tiếp là t1=2,2 (s) và t2=2,9 (s).Tính từ thời điểm ban đầu đến thời điểm t2 vật đã qua VTCB mấy lần? (4 lần)

câu 23 :vât dao dong đh x=10cos(2pi.t-pi/4) cm.Tại thời điểm t vật có li độ x=6cm.Hỏi sau đó 0,5 (s) vật có li độ là? (x=-6cm)

câu 25:vật dao động điều hòa x=6cos(4pi.t+pi/6).Tại thời điểm t vật có li độ x=3 cm.Tại thời điểm t'=t+0,25 (s) thì li độ của vật là? (x=-3cm)

câu 30: vật dao động điều hòa với tần số 2Hz,biên độ A.Thời gian ngắn nhất khi vật đi từ vị trí biên đến vị trí động năng bằng 3 lần thế năng là? (1/12 s)

câu 41: vật dao động điều hòa có Vmax = 3m/s và gia tốc cực đại =30pi m/s2.thời điểm ban đầu vật có vận tốc 1,5m/s và thế năng đang tăng.hỏi vào thời điểm nào sau đây vật có gia tốc =15m/s2 ? (đ.á 0,15s)

N

nguyenlinh00

bài tập có nhiều chổ đáp án không chính xác làm mình rất mất thời gian và cảm thấy rất bực mình

D

dreamofvirgo

ai làm ơn chỉ em làm 3 bài cuối của bài tập tự luyện khá giỏi của phần quãng đường lớn nhất nhỏ nhất với ạ . PDF em không bít sao copi được

N

ngoctcbn98@gmail.com

khoảng cách lớn nhất giữa 2 chất điểm là :
$d_{max}=\sqrt{A_{1}^{2}+A_{2}^{2}-2A_{1}A_{2}cos\Delta \varphi }$
suy ra $\Delta \varphi =\frac{\pi }{2}$
biết độ lệch pha rồi thì dễ dàng tìm đc li độ rồi nhé

Chị ơi, em không hiểu lắm, chị có thể nói rõ giúp em được không ạ

D

datdd2016@gmail.com

Giúp mình bài này với: Lúc t=o đầu O của sợi dây cao su nằm ngang bắt đầu dao động đi lên với chu kỳ T=2s, biên độ 5cm tạo thành sóng lan truyền trên dây với tốc độ 2m/s. Điểm M trên dây cách O một khoảng bằng 1,4cm. Thời điểm đầu tiên để M đến điểm N thấp hơn VTCB 2cm là: A. 1,53s B.2,23s C. 1,83s D. 1,23s

Top Bottom