[LTDB] Cơ chế điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể

M

megamind_bmt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cơ chế tự điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể chủ yếu phụ thuộc vào nhân tố nào sau đây
A, Kích thước quần thể
B, Khả năng cung ứng nguồn sống của môi trường
C, Mật độ cá thể của quần thể
D, Tỉ lệ các nhóm tuổi trong quần thể
giúp mình nha, mình cảm ơn nhiều:D:D

L

lananh_vy_vp

cơ chế tự điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể chủ yếu phụ thuộc vào nhân tố nào sau đây
A, Kích thước quần thể

Vì mật độ ảnh hưởng tới tỉ lệ sinh sản-tử vong, tỉ lệ xuất-nhập cư-->qua đó ảnh hưởng tới cơ chế điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể .
Mình nghĩ thế:D

M

megamind_bmt

sách của mình lại không nghĩ thế mới chết chứ:D:D sách nghĩ là đáp án B cơ!!! haiz.......:(:(

H

hocmai.sinhhoc

A, Kích thước quần thể
Chào em!
Ở đây đáp án đúng là đáp án B vì:
Đáp án C sai vì mật độ quần thể là đặc trung quan trọng nhất của quần thể chứ không phải là yếu tố cơ bản chi phối đến sự điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể.
Chúng ta biết rằng, quần thể sống trong môi trường luôn có xu hướng điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể ở mức ổn định, cân bằng với nguồn sống của môi trường bằng cách điều chỉnh tỉ lệ sinh và tử trong quần thể, không liên quan đến tỉ lệ các nhóm tuổi trong quần thể (Loại đáp án D) và liên quan không nhiều đến kích thước quần thể. Do đó đáp án B là đáp án đúng.
Chúc em học tốt!

T

toquyen_ha

Còn các đáp án của em là :
A:muc sinh san
B: muc tu vong
C: nguồn sống từ mt.
Có hai đáp án đc đưa ra la A và B. Cho em hỏi A hay B???

Top Bottom