[LTDB] cơ chế điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể

Thảo luận trong 'Cá thể và quần thể sinh vật' bắt đầu bởi megamind_bmt, 29 Tháng một 2012.

Lượt xem: 9,403

1. megamind_bmt

megamind_bmt Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

cơ chế tự điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể chủ yếu phụ thuộc vào nhân tố nào sau đây
    A, Kích thước quần thể
    B, Khả năng cung ứng nguồn sống của môi trường
    C, Mật độ cá thể của quần thể
    D, Tỉ lệ các nhóm tuổi trong quần thể
    giúp mình nha, mình cảm ơn nhiều:D:D

2. lananh_vy_vp

lananh_vy_vp Guest

Vì mật độ ảnh hưởng tới tỉ lệ sinh sản-tử vong, tỉ lệ xuất-nhập cư-->qua đó ảnh hưởng tới cơ chế điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể .
    Mình nghĩ thế:D

3. megamind_bmt

megamind_bmt Guest

sách của mình lại không nghĩ thế mới chết chứ:D:D sách nghĩ là đáp án B cơ!!! haiz.......:(:(

4. Chào em!
    Ở đây đáp án đúng là đáp án B vì:
    Đáp án C sai vì mật độ quần thể là đặc trung quan trọng nhất của quần thể chứ không phải là yếu tố cơ bản chi phối đến sự điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể.
    Chúng ta biết rằng, quần thể sống trong môi trường luôn có xu hướng điều chỉnh số lượng cá thể của quần thể ở mức ổn định, cân bằng với nguồn sống của môi trường bằng cách điều chỉnh tỉ lệ sinh và tử trong quần thể, không liên quan đến tỉ lệ các nhóm tuổi trong quần thể (Loại đáp án D) và liên quan không nhiều đến kích thước quần thể. Do đó đáp án B là đáp án đúng.
    Chúc em học tốt!

5. toquyen_ha

toquyen_ha Guest

Còn các đáp án của em là :
    A:muc sinh san
    B: muc tu vong
    C: nguồn sống từ mt.
    Có hai đáp án đc đưa ra la A và B. Cho em hỏi A hay B???

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted