Nhật ký Life

Status
Không mở trả lời sau này.

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Tự nhiên thấy buồn ghê luôn, cảm giác đó thật khó nói thành lời. Hi vọng cái tên của cậu sẽ không xuất hiện nữa...
Lâu lâu làm quotes, mình muốn des lắm cơ mà không đủ trình t-t

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Mặt trời như một quả cầu lửa rực cháy, cái ánh nắng chói lọi của nó bao trùm lên những rặng cây. Những chiếc lá sầu riêng óng ánh phản chiếu thật lung linh, cũng thật chói lọi. Những cơn gió vi vu vi vu đôi lúc lại réo rắt cả lên. Thật mát mẻ, cũng thật lạnh. Chưa bao giờ nghĩ những cảnh đẹp như vậy luôn ở xung quanh ta, cũng chưa bao giờ nghĩ rằng sẽ ngắm chúng!
Mình thật là phí phạm!!!
Our grandfather, who had an excellent memory when young, has become very forgettable in recent years due to his old age.

Last edited:
  • Like
Reactions: phamkimcu0ng

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Không biết nên làm gì hết trơn :<<
Cảm thấy bản thân mình chả thân thiện gì cả. Nhạt nhẽo, thiếu muối. Mờ nhạt hết sức. Haizz nó tụ họp hết lên người mình.
Cảm thấy hình như mình thay đổi ngày càng nhiều, ít nói hơn, ngơ ngơ hơn...

• Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Cả ngày hôm nay ngồi chơi :v, sa đọa quá sa đọa haizzz
Cảm giác lâu ngày ăn chanh dây, nhai cái hột nó cứ ê ê mà chứ nhợn nhợn sao ý, rợn cả người :v
Sao em mình ngày càng đáng ghét thế này.
Nó đánh nhau với mình cả ngày :v mình biết phải tự hạ hỏa, bình tĩnh nhưng nhìn cái mặt đó thật sự là ưa không nổi :v
Nghe mẹ nói mà nhục quá :v, điểm đầu vào cao cái nỗi gì :>> chẳng qua đề khó thôi :>>> ôi thật là >< nhục nhục quá nhục

• Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Yaa.. 2 ngày mệt mỏi aaa~~
Cuộc sống ở trọ thật không dễ dàng mà t-t
Giờ mới on được HMF
Còn nhiều điều chưa làm được quá t-t
Yêu thương a~~ Không nghĩ ra được gì @@ (thôi cố lên nào ^^)

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Giời ơi giờ tui chẳng biết tui đang viết tản văn hay truyện ngắn nữa trời!!!!!!!
Thất vọng tràn trề với bản thân.

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Đi học thêm ở đó vui thật :> Mặc dù chẳng quen ai :<< Giá như con bạn thân nhất của mình đi học cùng mình :> Nhưng chắc nó chẳng muốn đi đâu...
Con bạn chụp ảnh dìm :> Lâu rồi :> cơ mà màu đẹp quá nên để đây :> che cái mặt bị dìm thậm tệ lại :> À mà thôi cái bản mặt mình vốn đã xấu rồi :> Che cho chắc hí hí

Attachments

115.2 KB · Đọc: 67
  • Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Yaa. Hôm này mình lại chuẩn bị đi học thêm rồi 'v' Bữa thứ hai nhưng vẫn thấy khá lạ lạ @@ Trong lớp toàn mấy bạn lạ lạ mà còn đông nữa '-' Mà thấy mấy bạn toàn học ở mấy trường kia ;-; Chẳng ai học trường mình thì phải. Liệu có bị kì thị không ta ôi.... Mà thôi kệ :> mị hong quan tâm làm được hiahia.
Dạo này có vẻ như mọi người hay nhớ "người xưa" nhỉ? Tự nhiên cũng thấy nhớ quá.
May chị Điệp của mìn về roài hihi
Chờ ngày chị Diễm về nữa '^'
@Tranphantho251076@gmail.com Chị có nhớ hong ta hì hì.
Tự dặn lòng mình từ nay ghé ghé box toán với hóa mà một lần rẽ vào lại là một lần rẽ ra t-t ... Ngusi thì tự chịu thôi '^'

Last edited:

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Có đứa bảo tặng quà sinh nhật cho mình ...
Haizz.... Nhận ngại lắm luôn.... -.- vì đến cả sinh nhật nó mà mình còn chẳng nhớ ----
----------------------------------------------------------------------
Với cả thì mình nghĩ mẹ mình lại nghĩ tình cảm bạn bè không trong sáng :vv Haizzzz
Cảm thấy nếu một việc nào đó mình chú tâm một chút thì kết quả ta nhận được sẽ tốt hơn một chút, nhưng đừng vì một chút đó mà cảm thấy tự hào về bản thân. Vì ngoài kia có hàng trăm vạn người đang nỗ lực từng ngày chú tâm từng phút từng giây.

Last edited:

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Biết là nhiều lúc như vậy.... Nhưng mình chẳng thích thế tý nào, dù sao ai cũng cần sự riêng tư chứ. Mình làm sai thì chửi mình te tua còn bản thân làm sai thì lại chẳng chịu nhận còn nói mình '-'
-------------------------------------
Ngồi trên gác nóng thấy mồ '^' toát hết cả mồ hôi....
Muốn mua cái gì rẻ rẻ chút tân trang cho phòng trọ mà chả có gì t^t tiết kiệm là thượng sách hjhj
Ôi cái đường ngoằn nghèo hết cả lên @@ đường bị cấm túc rồi hahahah vui ghê t-t
Sáng dậy cứ nghĩ muộn rồi :"> ráng lăn lộn rồi bò lê lết dậy dọn nệm ai ngờ còn sớm chán :>

• Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Mèng ơi @@ gõ một bài toán thôi mà tui gần xỉu @@ thật hâm mộ mọi người mà @@ Bữa sau xin mom mua cái điện thoai :"> cho tiện chụp khi nào cần... Mà "maybe" :>> hihi
-------------------
Hôm qua đi một đoạn đường dài về mệt lên giường ngủ thẳng cẳng :vv
-----------------
Nhờ đoạn đường dài đó mà mình thấy một con đường cực đẹp :>> chắc người ta hay đua xe ở đoạn này lắm đây ta :>>
Mình thật dại dột '^' tự nhiên nghe lời thằng em coi thánh ăn :"> ngồi coi người ta ăn nãy giờ tui cũng muốn đói '-' trời ơi v_v tui sợ tui luôn, dặn lòng mình đừng ăn đừng ăn, đừng nấu nước sôi mặc niệm không có cacao nữa đâu, hết thịt rồi, không có bơ, trong tủ lạnh không có sữa, sầu riêng chưa rụng đâu, na còn xanh lắm :"> bất tri bất giác gõ tới đâu :>>> không có gì để ăn không có gì hết, không có gì hết, không có gì hết, không có gì hết, không có gì hết, không có gì hết, không có gì hết!!!!!!!!!
Dặn lòng mình :"> mẹ chê mình mập huhu TT^TT

Last edited:

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hôm nay đi tự nhiên ngó quanh thấy một người haha style khá bảnh đây mà :v trend lan rộng chăng :>
-------------------------------
Học thêm 4 môn Toán, Lý, Hóa, Anh có vẻ như full....Bây giờ hè thì vậy vẫn cảm thấy ổn nhưng chẳng biết vô năm thế nào :> cơ mà mị muốn học. Học thêm vậy thì mình sẽ dành thời gian học tăng cường ở trường để bù vào.
Giờ mình chỉ mong có một chiếc xe máy để chạy cho tiện :"> không cần điện thoại nữa. Nhưng điều tiên quyết là mình phải biết đi xe máy hahaha liều vậy /v\ .......... mong một ngày không xa mình biết đi hehe.

• Like
Reactions: Tohru - san

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hiahia mai là rảnh rồi :>>> ahihi làm gì đây ta :"> à mà thôi bài tập còn một mớ. Lỡ đi trễ mấy buổi rồi theo không kịp....... Thấy cô kia bảo lo học thêm còn hơn lo học chính '-' haizzz.......
Không biết bao giờ mới đi nhận lớp a~~
Hmm áo dài chắc gần xong rồi :"> haha chuẩn bị có một con đuông dừa :vv
-----------------------------
Chỉ còn 3 năm nữa thôi, khoảng thời gian này qua nhanh lắm đó. Hãy trân trọng từng giây nhé để dành cho tương lai. ^^ love yourself <3
-----------------------------
I'm trying to pursue my dream <3

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Năm trước nhà mất điện + đi tập múa +... không nhớ nữa... thế là bỏ lỡ event vật lý... haixx chắc năm nay cũng không tham gia được... lịch tối full rồi, chỉ có thứ 6 rảnh thôi :<< haizz...
----------------------
Xung quanh tôi toàn là na eeiiiiiiiiiii @@ cơ mà na ngon :>
------------------------
Thằng em mình dễ thương hết sức à ><
----------------------
Mình rất tiếc :> mình ở trọ một mình cơ mà mình không cùng địa điểm với bạn :>
---------------------
Giờ nhớ lại giới thiệu 2 đứa vào diễn đàn :> một đứa thì chơi không được khôn còn một đứa thì lười vào :> riết cái không có bạn gặp mặt offline ở trên HMF luôn ấy :>

• Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Đôi lúc mới rảnh rang a~
Mình thích viết nhật ký lắm ý, vì mỗi lúc rảnh là mình sẽ lôi ra đọc lại. Đọc lại những cảm xúc chợt đến, cũng chợt đi, bản thân mình thay đôi nhiều thế nào. Những bước ngoặc của mình, mình thất bại hay thành công dù là những điều nhỏ nhất <3
Tình hình là còn 10 câu trắc nghiệm toán, 37 câu lý nữa t-t, tiếng anh thì có vài test à :> hmm hóa thì 2 bài chưa rõ..
------
Khụ :> mà mình biết đi xe máy sương sương roài ahahaha :>>>> đi cũng dễ mà quan trọng là cách xử lý khi đi đường lớn gặp xe thôi...
----
Có máy roài :> tải pts roài chỉ cần về nhà copy vài dữ liệu nữa..
------------------------------------------
Tự nhiên cảm thấy bị ra rìa :v có lẽ đôi lúc cảm xúc của bản thân không được hoan nghênh haha
----------------------------------------
Nộp bài lâu rồi nhưng trong mình cứ có một cái cảm xúc muốn làm tiếp :>........ Muốn viết nhưng ý tưởng cứ xẹt qua rồi đi mất :v mình load không được hự hự......

Last edited:
  • Like

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Xác định được khối mình theo rồi… Tưởng thế là ngon à :> còn cả một biển nghề mình cần tìm hiểu nữa. Và quan trọng nhất là bản thân có đủ cam đảm, dũng khí theo đuổi. Nhìn lại thấy bạn bè định hướng hết rồi :< cũng khá chạnh lòng… Nên làm gì bây giờ a… Căn bản là bản thân không có đam mê, không thể lấy sở thích của mình mà chọn được… Tìm hiểu bản thân cũng là một bước quan trọng. Mình không hiểu mình thì ai hiểu đây. Thế mà đôi lúc làm trắc nghiệm tính cách thấy máy phân tích còn đúng hơn mình nghĩ nữa haha…

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Có vẻ như....... Thôi có lẽ mình chẳng đủ tư cách để nói điều này.
-------------------
Con người chúng ta nên sống tử tế với nhau
-------------------
Cảm xúc hôm nay chập chờn thật... Cố lên nhé Dung, cố lên cố gắng nào. Mẹ đã hi sinh thật nhiều... Và m giờ chẳng giúp được gì cả.... Nên m không được lơ là... Có lẽ năm nay m sống khá an nhàn nhỉ nên chịu một tý khổ là kêu... Phải mạnh mẽ lên... Con sẽ trở thành một người để mẹ tự hào <3 mẹ của con.

Minh lầy :3

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tư 2019
220
432
66
18
Hà Nội
Trường THCS Phú Kim
Có vẻ như....... Thôi có lẽ mình chẳng đủ tư cách để nói điều này.
-------------------
Con người chúng ta nên sống tử tế với nhau
-------------------
Cảm xúc hôm nay chập chờn thật... Cố lên nhé Dung, cố lên cố gắng nào. Mẹ đã hi sinh thật nhiều... Và m giờ chẳng giúp được gì cả.... Nên m không được lơ là... Có lẽ năm nay m sống khá an nhàn nhỉ nên chịu một tý khổ là kêu... Phải mạnh mẽ lên... Con sẽ trở thành một người để mẹ tự hào <3 mẹ của con.
câu chuyện ý nghĩa quá, hy vọng lần sau lại được xem tiếp :)

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Lại là một ngày tệ hại….
….. Sao mình ăn rồi cứ bị chửi thế này……. Lỗi lại ở mình rồi…. Nhưng có chút buồn..
--------------
Buồn… đáng lẽ trước đó có vài chuyện vui, muốn viết, nhưng buồn nó lấn át cả rồi….
Thật sự buồn mà……..

• Like
Reactions: Tohru - san

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
20
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
Lại là một ngày tệ hại….
….. Sao mình ăn rồi cứ bị chửi thế này……. Lỗi lại ở mình rồi…. Nhưng có chút buồn..
--------------
Buồn… đáng lẽ trước đó có vài chuyện vui, muốn viết, nhưng buồn nó lấn át cả rồi….
Thật sự buồn mà……..
Sao rứa?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom