Nhật ký Life

Status
Không mở trả lời sau này.

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hôm nay mệt thật, học quốc phòng tới điên dại luôn :vvv
Hôm nay ngủ sớm vậy
Nhớ được tên với sương sương mặt của vài bạn cùng lớp rồi :v còn lại thì mù...
----------
Có cảm giác giáo viên hóa thật đáng sợ ;-;
----------
Tui sắp sợ Hóa rồi.....

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Lời đồn thật đáng sợ ;-;
Nhưng không có lửa làm sao có khói ?-? Haizzz
-------------------------
Vui ghê khoanh lụi cũng trúng :v
-------------------
Ở đây tui cảm thấy khá lạc lõng đó
-----------------
Lại bị nói là thảo mai .-. ủa gì kì dị?
----------
Chấm hỏi cực mạnh....
----------
Cậu với tôi giờ chỉ là bạn :> Chính cậu thừa nhận, không phải tôi, đừng đổ lỗi cho tôi.
-----
Nhớ bạn Ben của mìn hiuhiu
------
Nhịn ăn sáng không tốt chút nào, nhưng lại không mang được đồ ăn sáng vào trường ;-; cấp 3 không như cấp 2...
----------
Tôi không hề thích nói nhiều chút nào nên làm ơi nói những chuyện quan trọng thôi, hay những câu chuyện kể vu vơ nào đó, tôi nghe hết nhưng đừng lặp đi lặp lại những câu nói khiến tôi cảm thấy đau đầu, nghe miết tôi sẽ ghét luôn cái giọng nói đó... Và hễ cứ nghe là tôi sẽ không tiếp thu được
----------------
Muốn mạnh mẽ lên một chút, như thế sẽ ít người khinh mình hơn
----------
Đừng lải nhải hay nói quá nhiều về cách làm những việc mà tôi THỪA SỨC làm được khi mà bạn biết tôi làm được rất nhiều lần rồi, tôi không thích đâu
--------
Thời gian lải nhải đã hết, cảm xúc tiêu cực trong tuần hãy biến hết đi.........

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Chời ơi!!!!!!!!
Tui đang zuiiiiiiiiiiiii
Tui muốn nói cho cả thế giới biết là tui đang zuiiiiiii
Awwwwwwwwww vui quá đi ahihi

• Like
Reactions: Tohru - san

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Đi học mà đi tìm nhầm lớp, không, là không biết lớp nằm đâu luôn. Chạy lên tầng 2, tìm, xuống lại tầng 1 tìm, rồi lại chạy lên tầng 2, may mà có người kéo lại không mìn chạy lên tầng 3 luôn, phải nói là nó mệt...
---------------------
Muốn tham gia CLB
----------------
Sơ yếu lý lịch làm mìn khá ... không biết viết gì vào mục năng khiếu :v...... Hoàn cảnh gia đình :v
----------
Liệu tui có tìm được tri kỉ?
-------------------
Dạo này lại hay lag mạng :<<

• Like
Reactions: Khải KIllar

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Sự quan tâm chân thành đến người khác sẽ tạo ra những phép màu. Phép màu ấy không chỉ dành cho người khác mà còn dành cho chính bạn.
- Đắc Nhân Tâm -​
Có những câu nói rất hay, nhưng tôi cảm nhận vẫn chưa sâu sắc, văn học thật kỳ diệu, nó cho tôi biết được nhiều thứ, cảm ơn. Tôi phải học cách quan tâm người khác, thật lòng. Lớn rồi, đừng có suốt ngày nhăn mặt nhăn mày, lúc trước có mẹ luôn bên cạnh la rầy chỉ bảo, giờ có làm thế cũng chẳng ai la rầy đâu, chỉ rước thêm phiền phức. Lớn rồi, phải biết hiểu, hiểu cho gia đình, hoàn cảnh để từ đó mà vươn lên. Đừng hứa thật nhiều để rồi làm chẳng bao nhiêu, như vậy thất trách lắm... Rất đáng ghét.
Thì ra mình đã coi thường bản thân nhiều như thế nào, đừng tự ti thế chứ tôi ơi. Mỗi người mỗi khác mà, đâu ai giống ai, càng hơn hết là " chín người, mười ý" miệng thiên hạ ai quản được chi? Chỉ biết luyên thuyên cả ngày đinh tai nhức óc. Biết lọc những tạp âm đó ra thì cuộc đời sẽ tươi đẹp hơn đó tôi ơi.
Tôi của ngày xưa đâu như thế này, lúc muốn khóc thì khóc, lúc muốn cười thì cười... Phải không nhỉ? Đó chẳng phải tôi. Đó chỉ là do tôi tưởng tượng ra thôi... Lúc nào tôi mà chẳng khép nép cơ chứ. Có chuyện gì cũng giấu trong lòng. Hồi đó còn trẻ con mà thế đấy, nhưng trẻ con nó có cái bướng bỉnh của nó, tôi của quá khứ là một bản thể khác tôi của bây giờ. Con người ta ai mà chẳng có đa nhân cách chứ.
Tự nhiên hôm nay nghĩ lại một vài thứ trước đây, nhớ có lần thấy một vụ tai nạn, nó khủng khiếp lắm, tôi ám ảnh tới bây giờ. Lúc đó có cảm giác muốn khóc lắm, vì nhận ra cuộc đời của mỗi con người thật ngắn ngủi.
Cuộc đời ngắn ngủi thế đấy! Nên? Tại sao không làm những thứ mình mong muốn? Chẳng ai nắm giữ được thế gian cả, nhưng có thể nắm giữ được bước chạy của bản thân mà. Nên đừng lãng phí nhé tôi ơi!
Tự nhiên nghĩ thật nhiều nên viết không logic chút nào, tôi của tương lai tới đọc thì nhớ đừng chê cười nhé!

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hôm nay cần làm là:
- Check lại TV bạn theo dõi, hình như mình theo dõi nhiều quá ;-;
- Làm xong hết mấy câu tự luận Lý, đăng hỏi bài, và 41 câu trắc nghiệm Lý
- 34 câu trắc nghiệm Toán :>
- Soạn Văn
- Làm bt Anh
- Làm bt Sinh
- Làm bt Lý
- Làm Hóa nữa ;v; à mà hình như hôm bữa về nhà làm nốt rồi ahihi
- Chuẩn bị cho tuần sau :>

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Dự định của hôm qua vẫn chưa xong vài cái j-j đề khó hơn mình tưởng huhu
----
Còn 3 đơn chưa trả :v mỗi ngày một đơn vậy, mình lười trả luôn một lần lắm
----
SAM_2930.jpg SAM_2928.jpg
Để ngược thì khiến toi xao xuyến :v còn để thẳng lại thì haha :>>
-----------
Hi vọng là tôi không bị bệnh gì đó nguy hiểm...

Last edited:
  • Like
Reactions: Tungtom

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Ừ thì hôm nay mình còn kha khá bài tập ấy nhỉ.
Cảm thấy không còn yêu môn Anh sâu sắc nữa, thích thì vẫn còn thích ;-;
Bài tập làm mãi chẳng xong, nào thì vecto, nào thì chẵn lẻ, toán lóe mù mắt toi '^'

• Like
Reactions: peekaiyuan64

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hôm nay là một ngày mưa rơi
Mắt toi đang híp lại dần :v
Nhưng để tập một thói quen tốt thì tý nữa toi phải đi làm vài chuyện
------------------
Lời nguyền Toán Anh Hóa :v
---------------------
Anh làm sai tè le luôn hiuhiu nhìn người ta rồi nhìn mìn... eo ôi... Ngưỡng mộ mấy bạn chuyên Anh lắm lắm luôn ý
------------------
Ngày mai khai giảng với một tâm trạng lo âu thấp thỏm, vì nếu mưa thì .... haha :>> chắc mị xỉu quá ;-;

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Yêu cô giáo chủ nhiệm mới ghê luôn.
Thích cô lắm lắm luôn ý ahihi
Cô tâm lý lắm luôn ý <3
------------------
Mình chểnh mảng lắm rồi. từ giờ sẽ KHÔNG BAO GIỜ như thế nữa. Chăm học nào. Cảm ơn những lời động viên ấy <3

Last edited:

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Hình như mình đang tự vả mặt mình?
------------
Ghét ghê vậy đó
-------------
Hôm nay học bài vạn vật hấp dẫn, một mớ công thức luôn nhưng làm cũng ổn ổn công nhận Lý hầu hết đều là cần nhớ công thứ, còn mấy câu khó hơn thì haha :>>> Thật ngưỡng mộ những người giỏi Lý à còn Toán, Hóa, Anh, Sinh, Tin, Văn, vân vân... :>>>
------------
Có lẽ là một chút gì đó, có xúc động, có hạnh phúc, có cả một khoảng lặng....
-----------
Hi vọng những con người đó mãi mãi may mắn, sống trong êm đềm
----------
Người tốt, việc tốt
-----------
Cảm thấy bây giờ thế này thật hành phúc
-----------
Cuộc sống sinh viên chắc mệt lắm nhỉ... Nhưng giờ mình lo hơi xa rồi :> Lo gần còn chưa xong, vẫn đang mông lung, không rõ thứ mình yêu thích... Mẹ bảo con không học sư phạm thì con muốn học gì... Tôi đã chẳng biết trả lời thế nào, nhưng tôi có lẽ không thích nghề nghiệp cao quý ấy, vì tôi không đủ khả năng... Lớp 10 rồi mà chẳng có định hướng gì cả, muốn bản thân bình tĩnh nhưng vẫn thấy lo lo thế nào ấy nhỉ...
-----------
Tối này cố gắng hơn, à mà hình như mình chưa mua được thứ mình cần nữa.... Off thôi, không nên ngồi máy tính quá lâu...

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Mình sẽ tham gia CLB bóng chuyền ahihi
-------------
Trung Thu vui vẻ nha <3
------------
Trường mình có mấy chị gái xinh cực ;v; ngày nào mìn đi học cũng ngắm mà hổng có chán ahihi, chời ơi cute xỉu luôn ấy!
-----------
Bạn bè tia trai đẹp :> Còn mình tia mấy chị đẹp hihi
-----------

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Thả vào nhật ký đầy lời yêu thương ahihi
Yêu thương yêu thương
------------------
Có vẽ như mình sẽ nghĩ học thêm môn Anh thay vào đó là học tăng cường ;v;
-----------------
Bánh thì nhiều thế đó nhưng trong 1 nốt nhạc hí hí giờ vẫn còn thèm ;v;
-----------------
Ăn xong bánh mình đã đi tập thể dục ;v;
----------------
Hết tuần rồi, có vẻ như bản thân bị ghét nhỉ?

Diệp Ngọc Tuyên

HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Nhật ký này mình bỏ mấy ngày rồi nhỉ, tự nhiên bản thân không muốn viết tiếp nữa, cũng không hẳn là không có thời gian, chỉ là bản thân cảm thấy mình nhạt nhòa.
Luôn bị ra rìa một chút trong lớp, do mình chưa đủ hòa nhập, chưa đủ thu hút, vân vân và mây mây,.. Tự hỏi con bạn thân của mình thế nào nhỉ? Nó đang cảm thấy ra sao? Có giống mình chăng?
Dạo này mình tham gia CLB bóng rổ, thực ra lúc đầu là bóng chuyền, cơ mà lịch kín vào mấy ngày đó nên mình xin vào chơi bóng rổ. Giờ cảm thấy thích lắm luôn ý. Mình sẽ cố gắng để cao thêm nữa. Mình không cố gắng học hết tất cả các môn nữa. Mình chỉ dành thời gian cho những môn mà sau này mình thi thôi. Mình sẽ phát triển về thể chất, về các loại kĩ năng khác nữa. Tự nhiên thấy bản thân bỏ lỡ nhiều hoạt động bổ ích quá. Hình như sắp có CLB hùng biện nữa, muốn tham gia lắm luôn ý, còn CLB tiếng anh giao tiếp nữa,... Mình đang học nghe, phấn đấu tự học ielts, nâng cao trình độ và học thêm một ngôn ngữ mới, mình thích tiếng Nhật, còn Pháp nữa, tiếng Trung thì... thôi vậy...
Còn nhiều mặt phải cải thiện lắm, sôi nổi hòa đồng, sao các cậu ấy có thể dễ dàng làm quan với nhau như vậy nhỉ? Mình thấy tự ti lắm luôn, khả năng giao tiếp của mình chẳng ổn, không có khiếu hài hước...
Lớn rồi, nhưng mình vẫn còn làm cho mẹ buồn, mẹ nói đúng thật... Những lời mẹ dạy con mãi khắc ghi nhưng vẫn có những lúc con phạm phải sai lầm. Con xin lỗi, con thực sự xin lỗi, con chưa làm mẹ tự hào được bao giờ cả mẹ nhỉ, nhìn mẹ từng ngày già đi mà lòng con xót, con thương...
---------------------
Đây là những dòng cuối mình viết vào đây, mình sẽ không xin xóa mà chỉ xin khóa thôi. Yêu nhật ký hì hì...

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom