Lại về đột biến cấu trúc NST

Status
Không mở trả lời sau này.
N

nobita252

Thì tớ đã bảo đề thi chỉ lừa học sinh là giỏi mà!
Mà lừa kiểu gì mà nhiều câu vẫn bị học sinh nó phản bác cho chịu chết! :lol:

H

hi.anh

mình năm nay cũng thi ĐH và có 1 số vấn đề mình ko hiểu, mọi ng` giải đáp giúp nhé, thank so much^ ^
1.thế nào là liên kết hóa trị(LKHT) trong cấu trúc ADN.Quyển bài tâph của mình nói là đólà liên kết giữa nhón photphat với C5 của nu đó và C3 của nu kế tp, nhưng mình tưởng đó là liên kết estediphotphat

2.ĐB do acridin là thêm hay mất nu, hay cả hai

3Thế nào là:
trao đổi đoạn 1 điểm tại k trong n cặp NST tương đồng
trao đổi đoạn 2 điểm ko cùng lúc tại k trong n cặp NSt tương đồng
trao đổi cheos kép tại k trong n cặp NST tương đồng
trao đổi đoạn kép ở 2 cặp NST tương đồng?

4.công thức tính số thoi vô sắc tạo thành/fá huỷ
Thanks

C

caheotrang

Bạn Nobita nói thế thì oan cho tớ wa, chẳng wa học cùng trường thui, nhưng khác khối, tớ cũng có mấy đứa bạn học chuyên Sinh nhưng bi h ko gặp nên thắc mắc hỏi bạn Nobita cho tiện
À, tớ cũng thắc mắc như bạn ở trên: thế ĐB do Acridin là khiến mất hoặc thêm thui đúng ko, hay là cả 2.
Đáp án lúc thí này lúc thí khác.Sách trắc no bi h viết sai linh tinh lên, bực mình ghê!

H

hi.anh

caheotrang said:
Bạn Nobita nói thế thì oan cho tớ wa, chẳng wa học cùng trường thui, nhưng khác khối, tớ cũng có mấy đứa bạn học chuyên Sinh nhưng bi h ko gặp nên thắc mắc hỏi bạn Nobita cho tiện
À, tớ cũng thắc mắc như bạn ở trên: thế ĐB do Acridin là khiến mất hoặc thêm thui đúng ko, hay là cả 2.
Đáp án lúc thí này lúc thí khác.Sách trắc no bi h viết sai linh tinh lên, bực mình ghê!

mình vừa biết là nếu acridin chèn vào mạch khuôn thì ĐB thêm nu, chèn vào mạch mới (mạch đang đc tổng hợp í) thì ĐB mất nu

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom