học giỏi toàn diện

I

ILoveNicholasTeo

H

hoangtan2312

học thế chết chắc chứ giỏi gì, bạn có ý kiến hay thì nói chứ nói kiểu này quy vào
Mã:
SPAM
đó

P

phamlinh1990

học giỏi toàn diện làm j hả em :D, bạn chị tổng kết cuối kì cao ngật ngưỡng, môn nào cũng giỏi, không quay bài bao giờ, thi đại học điểm cũng chỉ thuộc tầm trung của lớp thôi, rất nhiều đứa học các môn bình thường điểm cao hơn nó nhiều.

kinh nghiệm cho thấy, nếu năm nay em thi đại học thì tập trung vào 3 môn thi thôi, that's all! gần gần thi tốt nghiệp thì ngồi học mấy môn tốt nghiệp, học tr' làm j quên hết đấy :D
còn nếu em học <=11, thì mấy môn gọi là chính toán lý hóa anh văn, tốt nhất cũng cứ chú trọng vào t l h, anh, văn thì có học cũng chỉ thế :)) chị chả bao h học văn, vẫn thi được như thường mà em, không lo đâu.

nói thế này phản giáo dục quá :(( nhưng mà em share hết time để điểm môn nào cũng ngất ngưởng thì em không có thời gian để ngủ đâu. nên tập trung vào những gì là quan trọng, thì mới tốt được :)

I

ILoveNicholasTeo

chị ơi, hiện nay bộ giáo dục đang tính tới chuyện xét tuyển vào ĐH đấy.
Như thế là bộ GD muốn h/s giỏi toàn diện.
mà trường em lại có kiểu thi thì chỉ có vài môn thui nhưng lại không báo trước là sẽ thi môn gì, vì thế bọn em sẽ phải học hết .........

H

hoanby

mình có cách này hay lắm muốn giỏi toàn diện thì cứ liệt kê tất cả các
môn cần học ngày nào cũng học mỗi ngày học 30phút thế là qúa ổn
sợ không kiên chì thôi!

P

phamlinh1990

uh thì chị chỉ khuyên ai năm nay thi nè :D, còn từ năm sau thì cũng chả biết mấy bác giáo dục nhà mình thế nào. nói thế thôi còn chán chê mới quyết định.
muốn học đều cũng không khó lắm đâu, phải chăm 1 tí :)

M

moxa

mỗi môn học 30phút thì làm sao nắm được kiến thức, với những môn học bài thì còn có thể, chứ với những môn toán, lí, hoá, anh thì chỉ học 30phút thì sao giỏi đựơc??? những môn đó phải làm nhiều bài tập thì mới giỏi được chứ.

S

seagirl_41119

Học cần phải biết phân phối sao cho phù hợp,giỏi toàn diện thì khó lắm đấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

I

iwill_try_hq

Mình thì cũng đã từng như vậy...Rất muốn phải nói là ham hố để đc giỏi toàn diện nhưng mỗi người lại khác nhau đâu phải ai cũng dễ dàng đc như vậy ...Thực chất những bí quyết để học giỏi các môn, mình dù có ráng quy nạp hết thì cũng không thể đc nếu mình là người ko có khả năng đó.Khó lắm bạn àh.!
Một người thầy đã nói với mình rằng:Nếu không đủ thông minh để trở thành người siêu giỏi thì mình có thể đi con đường khác "Khôn ngoan".Khôn ngoan ở đây mình đc hĩu là tập trung vào nhưng gì cần thiết có thể hữu íchcho mình .Phải nhìn xa hơn chút nữa là mình cần gì...chứ ko phải là lãng phí sức lực vô ích để tạo ra sự toàn diện đó cho mọi người thấy.Dù mình sẽ hoàn thành đc 1 lần hay 2 ba lần thì nếu ko phù hợp sẽ rất dễ gây nản chí...Bằng chứng là mình bây giờ...Thất vọng lắm á...Gần thi hk1 òi mà bi h mình lại quyết định chuyển sang học = 1 phương pháp khác...Hix hok biết có đc hok...mình chỉ muốn đơn giản là chia sẻ những gì mình biết và đang cố gắng thay đổi thui....Chúc bạn thành công với hướng đi bạn quyết đính^^!
Mình mới tham gia diễn đàn àh...Có gì giúp đỡ nha!

H

hidro_cacbon

Mình nghe nói học KHTN mà không chịu khó làm nhiều bài tập thì chỉ số IQ có thể bị tụt đấy! Và khi làm bài thì đừng có ham hố chi những bài khó. Hãy làm từ từ, dễ đến khó, điều đó sẽ giúp cho bộ não có đủ thời gian thích nghi. Cố gắng quá chỉ làm cho bạn thêm đau đầu mà thôi chứ chẳng mang lại ích lợi gì.

L

lananh_mylove_29

theo mình ý những môn mà bạn hok thích thì chỉ cần để ý khi thầy cô giảng bài và làm bài tập đầy đủ là đc mình luôn áp dụng cách này đó thấy hiệu quả lém nhưng mình cũng chẳng biết có hiệu quả với bạn hok nữa

P

pk_ngocanh

bạn nhầm rồi
có nhưng ng học giỏi toàn diện mà bạn đâu thể biết được !
" không có cái gì là tuyệt đối cả " __ thuyết tương đối của Anbe - Anhxtanh
con người cũng vậy thôi , chẳng có ai là hoàn hảo . Thực chất chẳng có ai giỏi toàn diện cả , ai cũng có điểm yếu , điểm mạnh cả thôi !

I

ILoveNicholasTeo

không toàn diện thì cũng phẩi ''gần'' toàn diện chứ!
con bn tớ siêu cao thủ lắm,
môn gì nó cũng vững cả.
nhưng mà...
hỏi nó, nó không chịu cho bí quyết. chán :(

H

hailan747

tớ ngix rằng học giỏi hay không là do tự bản thân mình cố gắng thôi .Chẳng bao giò có bí quyet để học tốt nếu bạn không có quyét tâm
chỉ số thông minh của mỗi người luôn khác nhau chẳng ai giống ai cả
có người lấy cần cù bù thông minh .Lại có người do bản chất+ rèn luyện
tốt nhất khi học cần tìm ra ưu điểm của cô giáo dạy mình để thực sự hiểu cô giảng gi
hãy tim điểm lí thú trong từng môn học
VÀ ĐỪNG QUÊN TÌM ĐIỂM MẠNH CUẢ CHÍNH MÌNH .HÃY TỰ KHẲNG ĐỊNH MÌNH LÀ AI

Top Bottom