[Hóa 9]-Thử xem ai tinh mắt nào......

Status
Không mở trả lời sau này.
J

juka_1994

dặc biệt ở chỗ bạn cũng ko biết câu trả lời muốn người # trả lời hộ đúng ko?

T

tieuho0101

Bạn cư đọc một bài thơ về các dạng nguyên tố hóa học là ra ý mà!
Chúc bạn tìm ra quy luật nhá!

L

lamthienas

sao mà ju ka nói nặng thế hikhikhihkihkhih
bạn nói thế để tui nói ra câu trả lời chứ gì ?
mấy câu như thế tui nghe quen rồi .cố găng suy nghĩ mà trả lời nhé hihihiihihihih
mà nhớ thak tui đấy vì ko làm đc mà

T

thamdep0987

cac ban giup minh cau nay di trộn 250 ml hỗn hợp CH4 và C2H6 với O2, sau khi đốt cháy và làm lạnh thì thu được 60 lít hỗn hợp khí CO2 và O2 dư có tì khối hơi so với H2=20.5. Tính thành phần %cùa CH4 và C2H6

M

mylovemai

:)>-:)>-:)>-:)>-
hãy xem trong dãy kim loại sau dây có gì đặc biệt :

K, Na , Ca, Mg, Al, Zn, H, Cu, Hg,Ag, Pt, Au

:)>-:)>-:)>-:)>-
mình ko biết đã có ai giải thích chưa!nhưng theo mình được biết thì nguyên tố hidro là nguyên tố để phân định khả năng hoá học giữa các chất hoạt động hoá học trung bình và những chất hoạt động hóa học yếu...(kim loại)..mình nghĩ thế mong các bạn chỉ giáo!thank

L

lamthienas

bạn nói có ý đúng nhưng nếu bạn xem kỷ thì câu này đả co người trả lời rồi
mà câu trả lời của câu hỏi nay rât đơn giản các bạn cứ nhỉ răng no khó lắm cơ đấy

P

pttd

lamthienas đang câu bài hay sao thế(đây cũng là 1 hình thức spam đó), nếu mọi người đã yêu cầu trả lời,giải đáp thì bạn nên trả lời và giải đáp để mọi người cùng hiểu chứ sao lại làm thế này (đếm trong topic này đến hơn chục bài là của bạn rùi mà chẳng thấy đâu vào đâu cả, chẳng giải quyết vấn đề gì)
Nên kết thúc sớm và chuyển sang những chủ đề khác sẽ hay hơn
Và bạn cũng nên rút kinh nghiệm lần sau đừng đua ra 1 chủ đề rùi "câu bài" nữa nha!!!!

T

thanhmai_thanhmai

nhung ngto^ nao` dung truoc H thi` hd mang , con dung sau thi` hd yeu hon. de khi lam` phuong trinh` ta co the de dang lam` dc

B

bidanhan

vậy cho mình hỏi có ai biết đầy đủ dãy hoạt động hóa học của kim loại ko? cái các cậu có chỉ là vài cái hay gặp thôi à!

P

pttd

để nhớ được vài cái hay gặp và áp dụng được chúng 1 cách thành thạo thì cũng là cả 1 quá trình rùi đó bạn àh????

K

k23011994

Dãy hoạt động hóa học đầy đủ
K Na Ba Ca Mg Al Zn Fe Ni Sn Pb H Cu Hg Ag Pt Au
Khi nào bạn cần may áo giáp sắt nhớ sang phố Hiến cửa hàng Á Phi Âu

L

lamthienas

uhm tui sẻ công bố đáp án đầy đủ nhe:trang 54 sách hoá 9

thực ra tui củng mới biết thui tai vì đây toàn là nhửng kiến thức rất đơn giản rất quen thuộc chỉ cần bạn chú ý một chút sẻ tìm ra ngay thui nhưng đây tui ngại viết nên làm thế cho tiện

M

mcdat

vậy cho mình hỏi có ai biết đầy đủ dãy hoạt động hóa học của kim loại ko? cái các cậu có chỉ là vài cái hay gặp thôi à!

Dãy này có thể coi là đầy đủ này:
Li > K > Ba > Ca > Na > Mg > Al > Zn > Cr > Fe > Ni > Sn > Pb > H > Cu > Hg > Ag > Pt > Au
Bạn có thể tham khảo "Dãy điện hoá của ion kim loại" trong bảng tuần hoàn

V

vokimanh

Tớ cũng có cách đọc như cậu nhưng mà thực chất Ca đứng trước Na trong dãy hoạt động hoá học đấy, cậu có thể chỉnh sửa và tìm ra cách đọc khác được không?
b-(b-(@-)@-)

V

vokimanh

đọc thế này nhé:b-(@-)
Liệu khi bác Cà Ná may áo mùa rét có sắt nhớ sang phố, hỏi cửa hàng Á Phi Âu
Li K Ba Ca Na Mg Al Mn Cr Fe Ni Sn Pb H Cu Hg Ag Pt Au

F

firecrocodile

uhm tui sẻ công bố đáp án đầy đủ nhe:trang 54 sách hoá 9

thực ra tui củng mới biết thui tai vì đây toàn là nhửng kiến thức rất đơn giản rất quen thuộc chỉ cần bạn chú ý một chút sẻ tìm ra ngay thui nhưng đây tui ngại viết nên làm thế cho tiện

Ủa trang 54 có j đặc biệt đâu thấy k có j liên wan hết ah

L

lamthienas

tại vì đó chỉ là dảy tương trưng thui nên không ghi toàn bộ các kim loại nếu bạn ko tin thì bạn thử xem có đúng hok hjhjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjhhhhhhhhjjjjjjjj

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom