[Hóa 8] Thắc mắc - giải đáp vấn đề liên quan đến Event HCHO

Status
Không mở trả lời sau này.
C

crackjng_tjnhnghjch

thi buổi chiều sao, thi buổi sáng được ko?........Buổi chiều em bận học rồi..............................................................

N

nguyenso2

phản đối nghen, như vậy không công bằng, biết đâu có người bị trục trặc kĩ thuật nên vào thi muộn hơn thì sao

T

thaiha_98

Nếu bị trục trặc kĩ thuật như thế thì đương nhiên là người đó sẽ bị chậm hơn
Mà như vậy thì là do khách quan mà mod
Mong ban tổ chức xem xét lại

A

anhtraj_no1

Bảng A ( chiều 6-6 )
luffy_1998
hv4mevn
huongmot
thaonguyenkmhd
vansang02121998

Bảng B ( tối 7-6 )
mia_kul
kool_boy_98
vinhthanh1998
crackjng_tjnhnghjch
uocmovahoaibao

Bảng C ( chiều 8-6 )
thaiha_98
nhoxsoi_kute
boy_100
minh_minh1996
donald_duck

Bảng D ( tối 9-6 )
phumanhpro
meomiutiunghiu
hellangel98
nguyenso2

Có ai có ý kiến gì nữa không , ý kiến nốt đi nhé không đến lúc thi gặp trục trặc kĩ thuật gì thì anh không chịu đâu :)

Last edited by a moderator:
H

hellangel98

không đc rùi
a có thể đổi lịch ko ạ?
chiều 9/6 e đi học rùi.ko thể lên đc

V

vinhthanh1998

chiều 8/6 em phải đi học từ 16:30 -->20:30 mới về anh có thể đổi lịch lại được không ạ?

D

donald_duck

Anh ơi vậy bảng B thi tối lúc mấy giờ ạ hay anh đổi buổi chiều được không ? tối em sợ em ăn cơm muộn quá

V

vansang02121998

chiều 8/6 em phải đi học từ 16:30 -->20:30 mới về anh có thể đổi lịch lại được không ạ?

Đổi em sang bảng quả vinhthanh1998 được không, chiều nay chắc không online được đâu, nếu đổi được thì liên lạc yahoo vansang02121998 hộ em nhé ( em ẩn cứ pm luôn ), nếu không đổi được thì nguy rồi =((

C

crackjng_tjnhnghjch

Anh ơi mạng nhà em chậm lắm, trả lời sau thì sao??? Với lại thi buổi tối mấy h vậy ah??

L

luffy_1998

phản đối câu 2. đáp án là Poloni
em thử Gu Gồ sớt rồi, chả có ngto nào là polinia cả
với lại cái này em đọc trong danh nhân thế giới rùi mà

L

luffy_1998

wiki viết nè: Poloni là nguyên tố phóng xạ được hai vợ chồng nhà hoá học Marie Curie và Pierre Curie phát hiện cùng với nguyên tố phóng xạ khác là radi ở trong quặng urani. Nguyên tố được đặt tên là poloni để ghi nhớ tổ quốc của bà Marie (polinia trong tiếng Latinh là Ba Lan).
polinia ko phải là ngto mà là tên nước Ba Lan

L

luffy_1998

nhà hóa học người anh điều chế ra 2 nguyên tố : Mg và Ca bằng phương pháp điện phân là ai ? 12 chữ cái
phản đối tiếp, dẫn chứng tiếp tục là wiki
Davy đã sử dụng pin này để tách các muối bằng cách mà ngày nay người ta gọi là điện phân. Với nhiều pin mắc nối tiếp ông đã có thể tách ra các nguyên tố kali, natri năm 1807 và canxi, stronti, bari, magiê năm 1808. Ông cũng nghiên cứu năng lượng tham gia vào trong việc chia tách các muối này, mà ngày nay là một lĩnh vực của điện hóa học.

D

donald_duck

Bạn à mình cũng đồng ý với bạn hình như đáp án sai rồi. Mình xem các bạn từ nãy giờ

L

luffy_1998

câu tính V đó phải cho tác dụng vừa đủ. em đang thắc mắc lại có tên vansang đồng ý nữa nữa nên em đăng lên đây
cho 11,2 gam Fe tác dụng với V lít HCl 2M thu được muối X và 1 khí không màu ?
tính V ? 1 ô chữ
sao đáp án lại là 2 nhỉ

Last edited by a moderator:
A

anhtraj_no1

câu thứ 2 là poloni ( sr em về câu này )

còn câu nhà hóa học người anh điều chế ra 2 nguyên tố : Mg và Ca bằng phương pháp điện phân là ai ? 12 chữ cái

đó là Hanty devies
câu này anh không lấy ở trên mạng mà lấy ở 1 cuốn sách ra . em xem lại nhé
Câu kia đáp án là 0,2 đúng .

L

luffy_1998

he he em nghĩ chắc ổng nối tiếng thì phải có trên GG chớ
thì ra ông này cũng ko nổi tiếng lắm

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom